Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:25:20 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด๊คไดเมนชั่น คอมมอน,อันคอมมอนทั้งเด็ค 80บาทก็เล่นได้!!!  (Read 4613 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
benzskr14
Member

Email
« on: February 02, 2008, 12:35:11 AM »

Seal
Armored Lion Centaur *3 (ตัวยืน At มหาศาล) ฉายา พี่บิ๊ก
Antique Gear Golem *3 (ตัวยืน&ตัวพ่นได) ฉายา ท๊อกซิกน้อย
White Mist Centaur *4 (ตัวบุกหลัก ตีเส็ดแล้วแว๊บ) ฉายา เซนทอร์นินจา
Ethereal Fish *3 (ตัวรองชั้นดี) ฉายา ปลาเบ๊
White Drillhead *4 (ตัวโยนไดชั้นเลิศ) ฉายา ปลานักโยน
Rainbow Wing Fairy *3 (ตัวทำคอมโบโหดกับปลานักโยน) ฉายา แฟรี่ขี้อาย(ลงมาแล้วหายหน้าไปเลย ไดอนันตัวเอง)
The priest of felasia *2 (ตัวทำคอมโบกับพวกที่ใช้ไดฝ่ายตัวเอง) ฉายา หนุ่มน้อยขี้อาย
Albino Queen Monkey *3 (เอาไว้รักษาตัวติดไดแล้วชามตัวนั้น) ฉายา ชะนีสาวเจ้าเสน่ห์
Delta-D*1 (เอาไว้จั่วอย่างเดียว เด๊คนี้จั่วช้ามากมาย) ฉายา ตัวจั่ว

mystic
หอกบริจิต *2 (เอาไว้ติดเซนทอร์นินจา) ฉายา หอกเซนทอร์ภาค2

ที่มาของเด๊คนี้คือ
ที่โรงเรียนของผม รุ่นพี่เค้าได้จัดการแข่งเล็กๆขึ้นมา
ซึ่งในการแข่งครั้งนี้ได้แบ่งเป็น2อย่างคือ
Full deck
&
Common Deck

โดยในส่วนของFull deckก็คือ ใช้เด๊คที่เราใช้กันธรรมดา
(โดยปกติก็คือแรร์ทั้งเด๊ค-*- ยกเว้นเพนกวินกะฟิช)

ส่วนCommon Deckก็คือ
ใช้คอมมอนอย่างเดียว  แรร์ขาวอ่ะแหละคับ 
[ฟังครั้งแรกเกือบลงแดงตาย ไม่มีแรร์แล้วชั้นจะเล่นยังไงเนี๊ยะ]

แต่เพราะเย็นวันที่ผมรู้เรื่องการแข่งนี้
ผมไม่มีเรียน เลยไปนั่งจัดเด๊คที่ร้านป้าหน้าโรงเรียนได้

ตอนแรกผมกะว่าจะจัดพวกธาตุไฟ บ้าAtตีเร็ว
เลยเข้าไปดูที่กระบะของธาตุไฟก่อน
(ใครที่อยู่สวนรังสิตฯคงจะรู้)

แต่เพราะคุณอู๊ด เพื่อนของผมได้บอกว่า
ธาตุไฟอย่าไปดูเลย ดูธาตุแสงดีกว่า
ผมก็เลยตามเค้าไปดูธาตุแสง
เพราะอยากลองหาแนวใหม่ดู(ปกติผมเล่นแต่ธาตุมืด กับ ไฟ)

สุดท้ายเด๊คนี้ก็เลยคลอดออกมา
แต่ที่เด๊คนี้ออกมาตอนแรกเด๊คนี้เป็นคอมมอนล้วน

แต่ที่ผมโพสไปผมได้ทำการโมเด๊คตัวเองแล้ว

คอมโบของเดคนี้ คือ
1. ดับเบิลได (ไดคู่ จู่ๆเค้าก็หายไป)
เอาปลาเบ๊ลงมา ดิส1ใบ แล้วส่งปลานักโยนลงมาคอมกะปลาเบ๊แล้วปล่อยปลานักโยนที่คอมแล้วให้อยุ่At ไลน์ ก่อน
แล้วก็ส่งหนุ่มน้อยขี้อายลงมา ต่อมาส่งแฟร์รี่ขี้อายลงมา ดิสอีก1ใบ แล้วไดอนันหนุ่มน้อยขี้อายซะ
และเมื่อหนุ่มน้อยขี้อายโดนได หนุ่มน้อยขี้อายก็เกิดความแค้นเลยวิ่งไปไดฝ่ายตรงข้าม2เทิน
รวมMp6
แค่นี้ยังไม่หมด Mpยังเหลือ ต้องใช้ให้คุ้มคับ
เราก็จัดการสั่งปลานักโยน โยนไดอนันจากหนุ่มน้อยขี้อาย ไปให้ฝ่ายตรงข้ามอีก
สรุปผลของคอมโบนี้
ฝ่ายตรงข้ามติดไดไป2ตัว : ได2เทิน 1 ตัว กับ ไดอนัน อีก1ตัว
Mpที่ใช้ไป : 7

2. หลอกใช้ สะใจโคตร !!
วิธีทำคอมโบนี้คือ
เราต้องไดอีกฝ่ายให้ได้ก่อน ด้วยอะไรก็ได้ ตามใจ
แล้วเราก็ต้องมีชะนีสาวเจ้าเสน่ห์ด้วย
จะพึ่งลงหรือยังไงก็ได้ แล้วสั่งใช้skillของชะนีเลย
ก็คือ รักษาไดของซีล1ตัว แล้วซีลตัวนั้นติดชาม1เทิน
เพราะฉะนั้น เราก็เอาเจ้าตัวที่ชามมา มาตีกะ อีกตัวที่อยู่ที่At Lineของอีกฝ่ายซะ
ถ้าบนมือของอีกฝ่ายไม่มีของหยุดเลย
งานนี้มีชายน์กระดิกคับ  ;D

3.เราอยู่เค้าหาย
อุปกรณ์ที่ไว้ทำคอมโบ เอ้ย ซีลที่ไว้ทำคอมโบ
มี เซนทอร์นินจา กับ ปลานักโยนที่คอมไว้แล้ว
ส่วนวิธีทำก็
จัดการใช้เซนทอร์นินจา ไล่กระทืบซีลอีกฝ่าย คอมทริปเปิลไว้ด้วยก็ดีคับ สะใจดี
และเมื่อเซนทอร์นินจาตบสำเร็จ เซนทอร์นินจาก็จะแว๊บบบ
หนีความผิดที่ฆ่าชาวบ้านไป แต่เราจะ ไม่ให้เซนทอร์นินจาหนีไป
เราก็จัดการ ใช้ปลานักโยนที่คอมไว้แล้ว โยนไดใส่ซีลอีกฝ่ายซะเลย
ป้ายความผิดซะ 

ป.ล.สำหรับต้นทุนเด๊คนี้ก็คือ 80 บาท!!!
ป.ล.2 ถ้าคิดอะไรออกอีก เด๋วมาอัพเพิ่มคับ
« Last Edit: February 05, 2008, 09:25:11 PM by benzskr14 » Logged

Petr-Boat
Member

« Reply #1 on: February 02, 2008, 12:59:31 AM »

ใช้คอมโบเดียวกับเด๊กเก่าผมเลย  ให้แฟรี่ลงมาได้ตัวเอง  และย้ายได้อนัน  ใส่ฝ่ายตรงข้ามแม่งเลย 555  บางทีกใช้อบิตกshineจากกองการ์ดก็ได้  ผมเอาคอมโบนี้มาจัดกับเด๊กแกะอะ  เล่นหนุกดีเหมือนกัน   ;D

คุณ benzskr14  อยู่สวนรังสิตม.2หรอครับ ผมอยู่สกร.รุ่น12ม.4อะ

« Last Edit: February 02, 2008, 01:01:14 AM by dongtano » Logged

maB evoL
Member

« Reply #2 on: February 02, 2008, 01:46:21 AM »

เด็คถูกเล่นขำๆ
วิเคราะห์เอาเอง
delta d ไม่ต้องหรอก

benzskr14
Member

Email
« Reply #3 on: February 02, 2008, 07:49:55 PM »

ใช้คอมโบเดียวกับเด๊กเก่าผมเลย  ให้แฟรี่ลงมาได้ตัวเอง  และย้ายได้อนัน  ใส่ฝ่ายตรงข้ามแม่งเลย 555  บางทีกใช้อบิตกshineจากกองการ์ดก็ได้  ผมเอาคอมโบนี้มาจัดกับเด๊กแกะอะ  เล่นหนุกดีเหมือนกัน   ;D

คุณ benzskr14  อยู่สวนรังสิตม.2หรอครับ ผมอยู่สกร.รุ่น12ม.4อะ

ใช่คับ ผมอยุสวนรังสิต ม.2 คับ
ยินดีที่ได้รู้จักคับ

เด็คถูกเล่นขำๆ
วิเคราะห์เอาเอง
delta d ไม่ต้องหรอก

เดลต้า-ดี ผมใส่ไว้เร่งจั่วอ่ะคับ
เด๊คนี้จั่วช้ามากมาย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: February 02, 2008, 08:33:55 PM »

ถ้าไม่ใช่เด็ค Full Common ผมจะแนะนำให้ใส่ Silky Wing Fish
เพราะมันคอมโบกับ Felasia Priest ได้แรงมาก - -**

หรือไม่ก็เล่นกับ Saber Fur Therion บึ้มอีกฝ่ายเรื่อยๆก็ได้ เฮฮาจริงๆ

benzskr14
Member

Email
« Reply #5 on: February 02, 2008, 09:29:29 PM »

ถ้าไม่ใช่เด็ค Full Common ผมจะแนะนำให้ใส่ Silky Wing Fish
เพราะมันคอมโบกับ Felasia Priest ได้แรงมาก - -**

หรือไม่ก็เล่นกับ Saber Fur Therion บึ้มอีกฝ่ายเรื่อยๆก็ได้ เฮฮาจริงๆ

แรงจิงคับ คอมโบนี้
แต่แย่จัง ปลาตัวนี้เป็นแรร์
ต้นทุนของเด๊คมันก็จะสูงขึ้นอีก -*-

kokomaru
Member

Email
« Reply #6 on: February 02, 2008, 10:27:28 PM »

โอ้ น้องคนนั่นนะเองพี่จำได้ละ ว่างๆลองเอามาเล่นกันนะพี่อยู่แถวโรงอาหารอะละ  โทดทีบอกกระทันหันไปหน่อยจริงๆเตรียมนานละแต่เพิ่งตัดสินใจทำจริงๆ

Petr-Boat
Member

« Reply #7 on: February 02, 2008, 11:24:51 PM »

โอ้ววววว  มีสกร.มาอีกแล้ว  วันนั้นผมก็อยากไปแข่งแต่ไปไม่ได้เพราะว่าติดคุมหมากล้อม ฮือๆ

benzskr14
Member

Email
« Reply #8 on: February 02, 2008, 11:50:04 PM »

โอ้ น้องคนนั่นนะเองพี่จำได้ละ ว่างๆลองเอามาเล่นกันนะพี่อยู่แถวโรงอาหารอะละ  โทดทีบอกกระทันหันไปหน่อยจริงๆเตรียมนานละแต่เพิ่งตัดสินใจทำจริงๆ

เอ่อ พี่กานรึป่าวคับ
บอกกระทันหันไปหน่อยไม่เป็นไรหรอกคับ
สนุกดี
ได้มานั่งจัดเด๊คกะเพื่อนภูมิใจไม่น้อยเลยนะคับ 

โอ้ววววว  มีสกร.มาอีกแล้ว  วันนั้นผมก็อยากไปแข่งแต่ไปไม่ได้เพราะว่าติดคุมหมากล้อม ฮือๆ

อ่า รอบหน้ายังมีอีกคับ(แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่)
ไม่ต้องเสียใจไปหรอกคับ  :)

pacozaa
Member

« Reply #9 on: February 02, 2008, 11:54:44 PM »

บอร์ดแนะนำเด็ก สกร กันแล้วรึนี่ ???
อิอิ ผมก็สวนรังสิต

kokomaru
Member

Email
« Reply #10 on: February 03, 2008, 12:08:32 AM »

อ่า รอบหน้ายังมีอีกคับ(แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่)
ไม่ต้องเสียใจไปหรอกคับ  :)

พี่ก็ไม่แน่ใจว่ามันจะมีอีกป่าวอะนะ แต่พี่คงต้องฝากน้องๆคนที่คิดว่าสามารถทำได้ทำต่ออะ เพราะพี่เองก็ใกล้จบละติดเรื่องยังหาที่เรียนไม่ได้เลยสัปดาห์สองสัปดาห์หน้าติวทั้งนั้น แต่ไม่แน่อาจมีสั่งลานะครับ

benzskr14
Member

Email
« Reply #11 on: February 05, 2008, 09:26:23 PM »

อัพเดตคอมโบเพิ่มนิดหน่อยคับ

Petr-Boat
Member

« Reply #12 on: February 06, 2008, 10:24:02 PM »

คอมโบเด๊กนี้ดีจิงครับ  เดี๋ยวไปซื้อจากร้านป้าหน้า รร.มาจัดมั่ง

แต่ผมว่าคอมโบที่3นี่มันเปลืองmpไปนิดนะ  เพราะจะเอาเซนทอร์ตบไป ไม่ใช่ว่าจะตบทีเดียวตาย  อาจจะต้องมีการ์ดแก้ก่อน  อาจจะเหลือmpไม่ถึง1ให้โยน  เพราะเซนทอร์นี้ผมก็เคยลอง  ปรากฏว่ามันไม่เวิค
แต่โดยรวมแล้วคุ้มทุนดี  ชอบๆ   ;D

benzskr14
Member

Email
« Reply #13 on: February 09, 2008, 12:11:17 AM »

คอมโบเด๊กนี้ดีจิงครับ  เดี๋ยวไปซื้อจากร้านป้าหน้า รร.มาจัดมั่ง

แต่ผมว่าคอมโบที่3นี่มันเปลืองmpไปนิดนะ  เพราะจะเอาเซนทอร์ตบไป ไม่ใช่ว่าจะตบทีเดียวตาย  อาจจะต้องมีการ์ดแก้ก่อน  อาจจะเหลือmpไม่ถึง1ให้โยน  เพราะเซนทอร์นี้ผมก็เคยลอง  ปรากฏว่ามันไม่เวิค
แต่โดยรวมแล้วคุ้มทุนดี  ชอบๆ   ;D

ใช่คับ คอมโบที่3เปลืองMPมากมาย แต่ถ้าอีกฝ่ายมี
ตัวใหญ่ๆยืนอยู่ เราก็ต้องทำให้ได้อ่ะคับ ไม่งั้นเราก็โดนเค้าตบตาย
เช่น เมกาอินเซค ตัวเบ้อเร่อ ยืนคอม แอทเฉียด20งี้อ่ะคับ

ตอนแข่งผมโดนมาแล้วคับ
เมกาอินเซคใหญ่เกินระดับจิงๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: February 09, 2008, 12:48:55 AM »

แหม่ ถ้าใส่ Rare ได้นะ ไม่ต้องให้ delta-d จั่วเลย ใช้ Valentius เล่นกะ ปลาน่ะแหละ แถมยืนได้ด้วย ยกเลิกมิสติก ยกเลิก curse จั่วถูกด้วย

jay555
Member

« Reply #15 on: February 09, 2008, 10:50:34 PM »

ช่วยโมเด็คให้ทีคับ ผมก้ออยู่ สกร 15 ขอเด็คไดแบบมีแรร์ด้วย ผมจัดอยู่ โมแบบเก่งๆอ่าคับ ขอบคุณคับ

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #16 on: February 10, 2008, 12:01:03 AM »

เด็คนี้ดีมากนะครับ โดยรวมก็ใช้ได้ เสียแค่เปลืองmpไปนิดนึงน่ะนะ
พี่ก็อยู่สกร.นะ รุ่น12 ม.4 น่ะ เล่นเด็ค ลีลาเจอยู่

Petr-Boat
Member

« Reply #17 on: February 10, 2008, 12:03:11 AM »

ช่วยโมเด็คให้ทีคับ ผมก้ออยู่ สกร 15 ขอเด็คไดแบบมีแรร์ด้วย ผมจัดอยู่ โมแบบเก่งๆอ่าคับ ขอบคุณคับ

คอมโบกะเด๊กStarter Aries น่าจะดี เพราะผมเคยเล่นอยู่  และใส่แฟรี่กะปลาโยนเข้าไป

jay555
Member

« Reply #18 on: February 10, 2008, 12:10:27 AM »

เอ่อคือผมมีปัญหา คือเวลาปลาไม่ขึ้นอ่า ทำอารัยไม่ได้เลย แล้วจาปรับยังไงให้ปลาขึ้นไวๆอ่าคับ หรือใส่อารัยเพิ่มอ่า แนะนำที

benzskr14
Member

Email
« Reply #19 on: February 14, 2008, 11:02:43 PM »

โอ้ จากลายเปนกระทู้รวม สกร ซะแร้ว

boomza555
Member

« Reply #20 on: February 22, 2008, 10:38:02 PM »

ดีเบนซ์

เราบูมเอง

ส.ก.ร.ห้อง3อะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: