Summoner Master Forum
October 03, 2024, 07:33:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากได้ กล่องลาย Revelation !!  (Read 3526 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Joseph, the Deacon
Member

Email
« on: January 31, 2008, 01:31:24 PM »

ตอน นินจา ก็ออกมาครั้งนึงแล้ว
เห็นว่า ชุดนี้ ดูน่าสะสมดี

ว่าจะหา ไปให้เป็น ของขวัญ ซะหน่อย แต่แบบว่า
จะใส่ แฟ้ม 9 ช่องไปให้ ถ้าคนไม่เล่นการ์ด ก็คงไม่รู้ว่า จะเอา ไส้แฟ้ม นี่ไปไว้ตรงไหนดี

ก็เลยคิดว่า ถ้ามีกล่องสวยๆ ก็คงดี

เลยอยากรู้ว่า แล้วจะมี กล่องเหล็ก Revelation บ้างไหมครับ >.<

จริงๆ ต้องบอกว่า อยากให้ทำ กล่องลาย Revelation มากกว่า ซินะ 
« Last Edit: February 01, 2008, 10:29:48 PM by Joseph, the Deacon » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: January 31, 2008, 03:28:48 PM »

เป็นลาย  Revelation  แต่ เป็นกล่องกระดาษแข็งยาวๆแบบ เมจิกได้ไหมอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่ก็ซื้อ เพราะอยากให้มีกล่อง

แบบนั้นเป็นลายของ Summoner  อ่ะครับ 

การ์ดเด็คนึงอย่างน้อย ก็ 70ใบ+ ละ ไหนจะเด็คสำรอง Side Board ก็เยอะแยะแล้ว ถ้ากล่องเล็กๆมัน พกหลายกล่องแล้วก็

ลำบากด้วยเวลาแข่งไหนจะเกลื่อนโต๊ะ รีบแข่ง เอ้าลืมกล่องยิบย่อยอีก อยากให้มีกล่อง ยาวๆ แบบนั้น ออกมาบ้างก็ดีครับ สะดวกพวกทีเดียวกล่องเดียว   ราคาไม่เกี่ยงครับ แหะๆๆ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #2 on: February 01, 2008, 01:58:49 AM »

อยากให้กลับมาออกกล่องพลาสติกอีกรอบอ่า เพราะพกสะดวกด้วย
ไม่ค่อยชอบกล่องเหล็ก กลัวใช้นานๆจะฝืด / หลวมไปเลย แล้วการ์ดหลุด
เพราะเคยเจอหลายรอบแล้ว กับกล่องเหล็ก secondary

Hypercube
Member

« Reply #3 on: February 01, 2008, 02:02:32 AM »

กล่องเหล็กมันชอบบุบอะครับ

กล่องพลาสติกน่าจะดีกว่าน้า..

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: February 01, 2008, 02:30:05 AM »

กล่องเหล็กมันชอบบุบอะครับ

กล่องพลาสติกน่าจะดีกว่าน้า..

กล่องพลาสติกใช้ไปนานๆ มันงออะ แล้วบางทีขาดด้วย = ='''

Sun Ce
Member

« Reply #5 on: February 01, 2008, 02:31:53 AM »

เป็นลาย  Revelation  แต่ เป็นกล่องกระดาษแข็งยาวๆแบบ เมจิกได้ไหมอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่ก็ซื้อ เพราะอยากให้มีกล่อง

แบบนั้นเป็นลายของ Summoner  อ่ะครับ 

การ์ดเด็คนึงอย่างน้อย ก็ 70ใบ+ ละ ไหนจะเด็คสำรอง Side Board ก็เยอะแยะแล้ว ถ้ากล่องเล็กๆมัน พกหลายกล่องแล้วก็

ลำบากด้วยเวลาแข่งไหนจะเกลื่อนโต๊ะ รีบแข่ง เอ้าลืมกล่องยิบย่อยอีก อยากให้มีกล่อง ยาวๆ แบบนั้น ออกมาบ้างก็ดีครับ สะดวกพวกทีเดียวกล่องเดียว   ราคาไม่เกี่ยงครับ แหะๆๆ
เห้นด้วยครับ ผมซื้อแน่ๆถ้ามี

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: February 01, 2008, 03:03:39 AM »

จริงๆ ก็ชอบทุกลายเลยครับ

แบบไหนก็ได้ 

MarvinSank
Member

Email
« Reply #7 on: February 01, 2008, 04:22:12 AM »

อยากซื้อเช่นกันคร้าบ

RootDancer
Member

Email
« Reply #8 on: February 01, 2008, 05:09:39 AM »

เห้นด้วยครับ ผมซื้อแน่ๆถ้ามี

กำลังศึกษาวิธีทำอยู่ จริงๆ จะทำก็ทำได้นะแต่ความคงทนยังน้อยผิดกับของเมจิค ดังนั้นขอเวลาสักนิด ถ้าทำได้แบบทนๆ ทานๆ นานๆ แล้วจะมาโพสสอนวิธีทำ ไม่ยากหรอกกำลังหาวัสดุเท่านั้นเอง

maB evoL
Member

« Reply #9 on: February 01, 2008, 04:25:27 PM »

เห็นด้วย
กล่องพลาสติกใส่กระเป๋ามามัน เบี้ยวตอนสะพายแล้วนั่ง
ชอบกล่องเหล็ก แม้เสียงดังไปนิด ก็เหอะ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: February 01, 2008, 05:22:05 PM »

พูดเหมือนทำกล่องเหล็กออกมาขายแต่ละครั้ง มันทำง่ายมากเลยนะคับเนี่ยะ 

ทั้งกล่องเหล็กและกล่องพลาสติก มันก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันออกไป
ทุกคนไม่ได้ใช้งานเหมือนกัน ก็เลือกใช้ตามความเหมาะสมดีกว่าคับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #11 on: February 01, 2008, 07:59:22 PM »

เอาแล้วไง หาเรื่องให้เสียตังอีกแล้ว

ผมคิดว่าทำกล่องที่มันใส่การ์ดที่ทำหลังการ์ดได้ดีกว่าครับ กล่องแนวๆWorld of Warcraft TDC ก็ดีนะครับ ทนทานดี

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #12 on: February 01, 2008, 10:31:02 PM »

ตอนแรก จะขอเป็น กล่องพลาสติก แต่ลืมไปว่า ล่าสุด ออกมาเป็น กล่องเหล็ก (ทั้งลายนินจา ทั้งพรีคอน)

งั้นขอเป็น ออกกล่อง ลาย Revelation มาแทน ก็แล้วกันคร๊าฟ

เอาเป็นแบบไหน ก็ได้ วัสดุอะไร ก็ได้ ที่คงทน คงทน หน่อย ~

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #13 on: February 01, 2008, 11:04:07 PM »

จิงๆยากได้แบบเหล็กที่พอจะใส่มิสติกได้ 70 ใบ+ นะครับ เพราะ กล่องนินจาที่มีตอนนี้ ใส่ไม่พอครับต้อง 2 กล่องสำหรับมิสติก
1 กล่องสำหรับซีลครับ รวม 3 กล่อง   พิจารณาทีครับขอนาดใหญ่ขึ้น

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: February 02, 2008, 02:45:29 AM »

ถ้าจะมี ขอให้ ใหญ่ กว่า ปกติ ซัก มากๆ หน่อย เนื่องจากว่า ซองโปรสองชั้นใส่ แล้ว แออัดมากมาย 

Trahern_`the“GeN€l2al`*
Member

« Reply #15 on: February 04, 2008, 02:05:35 AM »

ก็ดีครับมีลาย Michael บนกล่องเหล็ก และก็ Behemoth และ Livianthan อีกอันก็ ซีเครตครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #16 on: February 04, 2008, 02:08:20 AM »

เอาแบบนี้

ถ้าบรรจุได้ไม่มากเท่านี้ผมคงไม่ซื้อ
กล่องเปล่าของซัมที่มีอยู่ใส่ได้ไม่ครบเดคเลยมิสติกก็เท่าไรแล้ว

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #17 on: February 04, 2008, 02:10:30 AM »

เหนด้วยคับ

กล่องเหล็กมันขึ้นสนิมด้วยอะ แนะนำเปลี่ยนเป็นสแตนเรทเลย^^

กล่องกระดาษแบบนั้นต้องเอากระดาษลังมาแล้วแปะทับด้วยเปเปอร์มาเช่(แช่ ;D)

แล้วก็รอจนแห้ง ทางสี or ตกแต่งแต่นั้นก็คงทนแล้วแล(อย่าจุดไฟเผานะ^^)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: