Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:31:45 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อัศจรรย์แห่ง Revelation  (Read 4853 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Nanaki
Member

« on: January 30, 2008, 03:09:58 AM »

ก่อนอื่นต้องขอเกริ่นก่อนว่า "ข้าพเจ้าไม่ได้มีส่วนได้/ส่วนเสียหรือเกี่ยวข้องกับบริษัท เป็นเพียงเพลเยอร์เพียงคนหนึ่ง"

เนื่องจากวันนี้ได้นัดรวมกลุ่มกะผองเพื่อนที่เลิกเล่นซัมม่อนไปนานมากแล้ว ขณะว่างหลังจากนั่งเม้าท์เรื่องเกมส์กัน ผมก็ได้งัดการ์ดชุดเรเวลาชั่นมาให้เพื่อนดู ว่าเดี๋ยวนี้ซัมม่อนพัฒนาไปถึงขนาดนี้แล้วนะ ซึ่งพอเห็นภาพยุทธภัณฑ์ฟอล์ยสากประกอบกับความสามารถการ์ดแต่ละใบแม้จะไม่ครบคอมพลีท ในเวลาไม่นานเพื่อนก็ให้ผมลากพาไปร้านการ์ดจากนั้นก็เปิดบ๊อกซ์2คนรวมไป4บ๊อกซ์ทันทีแบบไม่คิดมากกันเลย แถมยังคิดจะเปิดต่อกันอีกด้วย และฝากให้ผมหามิสติคการ์ดเพราะจะกลับมาเล่นซัมม่อนด้วย

ท้ายสุดนี้ ขอขอบคุณทีมงานและนักวาดการ์ดชุดนี้ที่ทำให้ชุดนี้ออกมาได้ดีมาก แม้จะมีข้อเสียอยู่บ้างแต่ก็ขอให้เก็บไว้เป็นบทเรียนแล้วนำไปพัฒนาในครั้งต่อๆไป ขอบคุณครับ

ปล. รับซื้อมิสติคการ์ดสามัญ(แบบมีแรร์)ทั้งเด็คครับ PM ลิสต์+วิธีติดต่อมาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #1 on: January 30, 2008, 03:14:13 AM »

ถ้าพูดถึงเฉพาะชุดนี้นะ ผมว่าไม่ว่าใคร จะเล่น SMN หรือ ไม่ก็ซื้อได้ทั้งนั้น เพราะภาพสวยจริง...

ผมเองไม่เปิดซองมานานมากแล้ว แต่เจอชุดนี้เข้าไปต้องเปิดเลย...

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: January 30, 2008, 03:19:27 AM »

ดีกว่าชุดที่แล้ว

มีของให้จัดเดคพอเล่นได้

ก็โอเคในระดับนึงดับกระหายรอชุดใหญ่ได้

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: January 30, 2008, 03:27:36 AM »

อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึก อยากเปิดซองขึ้นมาอีกทันทีเลยครับ 

ผมก็ไม่ได้จับการ์ดมานานแล้ว เห็นชุดนี้จะได้กลับมาจับการ์ดอีก

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: January 30, 2008, 04:09:25 AM »

อาจารย์ผมเป็นคนคริสต์ ยังมาถามเลยว่าราคาเท่าไหร่ ออกเมื่อไหร่ มีกี่ใบ อยากเก็บสะสม

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: January 30, 2008, 04:11:53 AM »

เป็นเครื่องหมายอันดีครับ ที่ชุดนี้ได้รับความสนใจมากทั้งจากผู้เล่นปัจจุบัน ผู้เล่นเก่า ผู้เล่นใหม่
ยันผู้ที่ไม่ได้เล่นการืดก็สนใจ 

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: January 30, 2008, 04:14:03 AM »

ก็ของเขาดีจริงหนิ ;)
เพื่อนผมที่ไม่ได้เล่นการ์ด ยังอยากได้แบบคอมพลีตเลย

อีกอย่าง การ์ดภาคนี้ ความสามารถเป็นแรร์ทั้งหมดหนิ เพราะงั้นก็เก่งอยู่แล้ว

AS12
Member

Email
« Reply #7 on: January 30, 2008, 04:37:48 AM »

ยอมรับเลยครับว่าภาพสวยมากมาย โดยเฉพาะฟอย์สากมิคาเองนี้ ถูกใจผมมาก

Real_MAN
Member

Email
« Reply #8 on: January 30, 2008, 05:29:35 AM »

จริงครับ ผมเองปกติก็รอซื้อแยกใบตลอด แต่กลับเปิดชุดนี้ไปเกือบ 20 ซองแล้ว
ว่าจะเปิดเพิ่มด้วย จะเอา mystic ให้ครบครับ อยากได้ counter มาทำหลังการ์ดด้วย

จักรพรรดิอัคคี
Member

Email
« Reply #9 on: January 30, 2008, 10:12:19 PM »

จริงครับ ผมเองปกติก็รอซื้อแยกใบตลอด แต่กลับเปิดชุดนี้ไปเกือบ 20 ซองแล้ว
ว่าจะเปิดเพิ่มด้วย จะเอา mystic ให้ครบครับ อยากได้ counter มาทำหลังการ์ดด้วย
ทำดีมากครับขอบชื่นชมครับคงจะเหนื่อยกันนะครับแต่มีคนตั้งหน้าตั้งตาคอยกำลังใจมีให้ล้นปรี่

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: January 30, 2008, 11:17:33 PM »

ยัง ดี นะ เพื่อนผม เงินไม่มี ซักแดง นั่ง บน ทุ๊กวัน  " ตรูอยากคอมพลีท ตรูอยากคอมพลีท "

ซองนี้ดีกว่า ซองที่ แร้นตรงการ์ดดี ใช้ ได้ เยอะ เนี่ย แล

Nihil
Member

Email
« Reply #11 on: January 31, 2008, 02:31:24 PM »

ยัง ดี นะ เพื่อนผม เงินไม่มี ซักแดง นั่ง บน ทุ๊กวัน  " ตรูอยากคอมพลีท ตรูอยากคอมพลีท "

ซองนี้ดีกว่า ซองที่ แร้นตรงการ์ดดี ใช้ ได้ เยอะ เนี่ย แล

ยุให้เพื่อนเปิดเลยครับ ชุดพิเศษแบบนี้หมดแล้วหมดเลยนะครับ 

MAKOTY
Member

Email
« Reply #12 on: February 01, 2008, 02:19:05 PM »

ถูก! การืดชุดนี้ออกเเบบสวยจิงๆนั่นเเร่ะ เเต่ชื่ออกจาอ่านยากไปนิด เหอๆ ตอนเเรกก็ว่าจะไม่เปิดเเระ เเต่กะเพื่อนก้เปิดรวมไป 3 บ๊อกส์เเร้ว กินเเกลบเรย 55 เเต่ชุดนี้เค้า เเรนด้อม เเรร์ดีจิง

Nihil
Member

Email
« Reply #13 on: February 02, 2008, 12:24:30 AM »

ถูก! การืดชุดนี้ออกเเบบสวยจิงๆนั่นเเร่ะ เเต่ชื่ออกจาอ่านยากไปนิด เหอๆ ตอนเเรกก็ว่าจะไม่เปิดเเระ เเต่กะเพื่อนก้เปิดรวมไป 3 บ๊อกส์เเร้ว กินเเกลบเรย 55 เเต่ชุดนี้เค้า เเรนด้อม เเรร์ดีจิง

มีกระทู้รวมวิธีอ่านชื่อแล้วจ้า 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #14 on: March 11, 2008, 08:12:06 PM »

เรางงกับชุดนี้เล็กน้อย

เมื่อตอนอาทิตย์กว่าหลังจากที่ซองออกใหม่ๆ เราทำใจไว้แล้วว่าของอาจจะหมดหรือขึ้นราคา

แต่โอ้ จอร์จ เปล่าเลย ราคายังไงยังงั้นไม่เปลี่ยนแปลงของก็มีเหลือเฟือเหมือนเดิมเลย ^^"

Nihil
Member

Email
« Reply #15 on: March 12, 2008, 01:59:20 AM »

เรางงกับชุดนี้เล็กน้อย

เมื่อตอนอาทิตย์กว่าหลังจากที่ซองออกใหม่ๆ เราทำใจไว้แล้วว่าของอาจจะหมดหรือขึ้นราคา

แต่โอ้ จอร์จ เปล่าเลย ราคายังไงยังงั้นไม่เปลี่ยนแปลงของก็มีเหลือเฟือเหมือนเดิมเลย ^^"
พิมพิ์มาเยอะครับ ล็อตพิมพิพ์ใหม่มงกุฎแก้ text แล้วด้วยน่อ 

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #16 on: March 12, 2008, 08:59:54 PM »

โอ๊ะ พิมพ์ใหม่ + มงกุฏแก้เทกส์แล้ว

ลองเปิดเพิ่มดูดีกว่า

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #17 on: March 12, 2008, 10:23:14 PM »

ฉานเองนี่หว่า -*-

เปนใครก็อยากกลับมาเล่นครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #18 on: March 13, 2008, 01:57:12 PM »

ซองก็เป็นรูป Michael แล้วนะ ที่จริงก็เป็นมานานแล้วนิเหนอะ ไม่ใช่สติ๊กเกอร์บนซาร่าดอลแล้ว

gb_seaoer
Member

« Reply #19 on: March 13, 2008, 06:18:55 PM »

นึกถึงมงกุฎทีไร อยากจะร้องทุ๊กที

แต่ไม่เป็นไร ของเล่นดีๆแบบนี้ไม่ได้มีออกบ่อยๆ

มันสวยจริงๆแหละคับ หุๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: