Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:19:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หัวข้อความไม่ยุติธรรมของจัสด์  (Read 5682 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
nanoha
Member

Email
« on: January 27, 2008, 03:00:31 AM »

:-[     เหตุเกิดวันนี้ที่สะพานเหล็กมีงานออนทัว แล้วก็การแข่งขันล่าโควต้ากันน เราลงแข่งขัน สำหรับของผู้ใหญ่
ในวันนี้มีปัญหา ในการแข่งขันครั้งนี้เป็นการคุ้มของจัดด์  ปัญหาเกิดนโดยมีเด็กที่รู้จักกันดีกับจัดด์ค่อนข้างจะดูสนิทกัน ซึ่งไม่ทราบชื่อ แต่ปัญหาเกิดจากตรงนี้ เพราะว่า เราได้โคต้าแต่ไม่มีรูปที่สามารถมาติดเอกสารประจำตัวคนได้โควต้าได้ จัดด์ที่คุ้มแข่งขันขอให้เราไปถ่ายรูปที่ร้านถ่ายรูปที่ใกล้เคียง   โดยให้เวลาเรา 30 นาที   แต่ทำไมเราไปยังไม่ถึง30 นาทีเลย
พอกลับมาอีกจัดด์คนนั้นได้ให้โค้ตากะเด็กเด็กคนที่ชิงกะเราในตอนนั้น  ซึ้งกินเวลาเล่นมานานถึงเย็น
           ถ้าทำแบบนั้นจะแข่งไปเพื่ออะไรมิทราบ ไม่เห็นใจคนที่ต้องการโควต้ามั้งหรอ แล้วจะให้เสียเวลาไปถ่ายรูปทำไม น่าจะให้ตัดสิทธิเสียยังดีกว่าเสียเวลา
        นอกจากนั้นยังไม่พอจัดด์คนที่ขาดความรับผิดชอบยังได้ละเลย ของรางวัลของเรา ซึ่งได้ที่2 ทั้งที่เพื่อนๆของเรายังอยู่ในงานแต่ก็ไม่ได้คิดว่าจะฝากให้รึว่าอะไรทั้งสิ้น แถมยังหนีกลับไปก่อนอีกตะหาก ขอฝากให้เข้าใจตรงนี้ด้วยนะ
       การลำเอียงนะ ทำได้นะ แต่ขอบอกในคำพูดของคนมีการศึกษาว่า ไม่ความคิดละอายแก่ใจเลยหรอ ใครเจอแบบนี้ก็หัวเสียกันทั้งนั้นแล้ว ขอฝากเอาไว้ตรงนี้เพื่อเป็นเหตุเตือนใจด้วยนะว่า การล่าโคต้าไม่ได้ง่ายได้อย่างที่คิด นอกจากสเต็ปของการ์ดแล้วก็ยังมี สเต็ปผู้เล่นกะจัดด์อีกด้วย    กฎของซัมมอนเนอร์เปลี่ยนได้ แต่จิตใจคนนะมันเปลี่ยนไม่ได้
 และไม่อยากให้ใครเจอเหตุการ์ณแบบเรา ขอบคุณค่ะ
« Last Edit: January 27, 2008, 03:12:30 AM by nanoha » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: January 27, 2008, 03:03:23 AM »

..  ใช้เด็คไรแข่งกันหรอคัรบ

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #2 on: January 27, 2008, 03:04:32 AM »

ทำใจๆๆ มะรุ -  -แต่อยู่ในเหตุการ์ณ 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: January 27, 2008, 03:09:02 AM »

อยู่ในเหตุการณ์เหมือนกันครับ

คิดว่าไม่แปลกที่เจ้าตัวจะข้องใจ
ถ้าอยากให้ยอมรับได้แล้วก็สบายใจทั้ง2ฝ่ายน่าจะออกมาชี้แจงกันสักหน่อยนะครับ

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #4 on: January 27, 2008, 03:13:56 AM »

what happen อยู่ในเหตุการแต่ยังไม่รู้เรื่องนี้เลย

Real_MAN
Member

Email
« Reply #5 on: January 27, 2008, 03:22:06 AM »

อ่อ ที่ต้องรอนาน ๆ นี่เพราะมีปัญหาแบบนี้นี่เอง

Hiryu
Member

Email
« Reply #6 on: January 27, 2008, 03:24:35 AM »

ผมเป็นจัดจ์ที่คุมแข่งในวันนั้นครับ

ผมขอโทษกับการแจกรางวัลอย่างมาก ยอมรับว่าบกพร่อง เพราะมันเลยเวลามานานมากๆ จากที่ปกติ Ontour จะต้องเลิกประมาณ 5 โมงครึ่งถึง 6 โมงเย็น แต่ผมเห็นว่ามันเป็นโควต้า จึงยอมให้สู้ตัดสินกันให้เรียบร้อย เพื่อจะได้ไม่มีอะไรค้างคาใจ และประกอบกับการที่ผมรีบ ทำให้ลืมที่ข้ามการแจกรางวัลให้กับเจ้าของกระทู้ไป ไม่ได้จะหนีไปแต่อย่างใด ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

แต่อย่างไรก็ตาม คุณเจ้าของกระทู้ก็ได้ติดต่อมาผ่าน magna และผมก็ได้ตกลงกับคุณเจ้าของกระทู้ว่าจะฝากรางวัลไปให้ผ่านทางเพื่อนของเขาเรียบร้อยแล้ว

ส่วนเรื่องรูป รอเบื้องบนมาชี้แจงแล้วกันนะครับ

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #7 on: January 27, 2008, 03:29:35 AM »

เค้ามาเคลียให้แล้วก็ปล่อยให้เรื่องจบๆไปเถอะคับ นอเบื้องบนว่ามาอีกทีคับจะได้ไม่ต้อง คิดให้อารมณ์เสียไปปล่าวๆ

ดูอย่างเราดิไปศริราขเลยอดงิงิ

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #8 on: January 27, 2008, 03:53:39 AM »

เรื่องรูปถ้าไม่มีก็ต้องตัดสิทธิ์เลื่อนมาให้คนที่มีรูปพร้อมอันดับถัดไปนี่ครับ ในเวปก็แจ้งแล้วและก็เป็นแบบนี้ทุกปี

ส่วนการแจกรางวัลเค้าก็ออกมาขอโทษแล้วและก็จะฝากไปให้ก็คงไม่มีปัญหาแล้วนะครับในเรื่องนี้

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #9 on: January 27, 2008, 03:59:56 AM »

เนื่องจากแม็กน่าคนที่รับโทรศัพท์คือพี่เองนะครับ และพี่ก็ไปอยู่ในงานในช่วงแรกด้วย

ในวันนี้ พี่ได้บอกให้ Judge ได้ทำการบอกผู้เข้าแข่งขันทุกคนก่อนทำการแข่งขันแล้วว่า ให้เตรียมรูปมาให้ดี และถ้าหารูปไม่ได้ทันทีที่ทราบผลว่าใครได้โควตา โควตาให้ตัดไปอยู่กับผู้ที่ได้ลำดับต่อไปแทน

ซึ่ง Judge ที่คุมงานได้ประกาศ เรื่องนี้ 2 ครั้ง (มากกว่าที่พี่สั่งไว้ครั้งนึง) คือ ก่อนการแข่งขัน และก่อนเริ่มแข่งขันในรอบสุดท้าย

ตามกฏที่ประกาศนี้

3. หากผู้ที่ได้โควตาในวันที่ทำการแข่งขันไม่ได้เตรียมรูปถ่าย และไม่หารูปถ่ายให้ในทันทีที่ได้รับทราบว่าตนเองได้รับโควตา โควตาจะให้กับผู้เข้าแข่งขันอันดับรองลงมาที่สามารถเตรียมรูปถ่ายได้พร้อมในทันทีหลังจากทราบผลการแข่งขันนั้นๆ

ซึ่งจากการสอบถามเรื่องรูปได้ความว่า น้องได้เตรียมรูปมา แต่ไม่ใช่รูปที่ใช้ในการติดเอกสาร เป็นรูปถ่ายเล่นในหมู่เพื่อนๆ ซึ่งแน่นอนว่า ตามปกติ ไม่มีงานเอกสารที่ไหนที่เค้ารับรูปแบบนี้ในการใช้ประกอบเพื่อเป็นเอกสารแน่นอน (ปกติจะรับเป็นรูปถ่าย 1 นิ้วหรือ 2 นิ้วกันนะครับ)

แต่ Judge ก็ได้อนุโลม ให้น้องไปหารูปถ่ายมาภายใน 30 นาที ซึ่งก่อนหมดเวลา 10 นาที Judge ก็ได้โทรไปเตือนแล้วด้วย แต่น้องก็ไม่สามารถหารูปถ่ายมาให้ตามเวลาได้

ฉะนั้นจึงต้องตัดสิทธิ์ให้ลำดับต่อไปได้แทนตามกฏ

ซึ่งในที่นี้ ตามปกติ ถ้าไม่มีรูปหรือมีแต่ใช้การไม่ได้ ก็เป็นเหตุแห่งการสมควรในการตัดโควตาเลื่อนให้ลำดับต่อไปอยู่แล้ว แต่ในที่นี้ยังมีการอนุโลม ซึ่งจริงๆ ไม่ควรมีด้วยซ้ำ เพราะควรตัดให้ลำดับต่อไปในทันที เพราะถือว่า น้องเตรียมเอกสารมาไม่พร้อม

ฉะนั้น ในเรื่องของโควตา อันนี้พี่เห็นสมควรว่า ควรตัดสิทธิให้กับลำดับต่อไป

แต่ในเรื่องของของรางวัลที่ Judge ไม่ได้แจก อันนี้ก็ถือว่าเป็นความผิดของ Judge ซึ่งทางเราจะพิจารณาความผิดแล้วว่าจะทำการตัด Point ของ Judge ที่ทำการคุมการแข่งขันในวันนี้ พร้อมทั้งพิจารณาโทษตามความเห็นสมควรต่อไป

หากมีปัญหาใดๆ สามารถติดต่อมาได้ที่ คุณบัญชาการ 089-662-1671 ตามเวลาราชการนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #10 on: January 27, 2008, 04:10:43 AM »

ถึงกับลงทุนสมัครไอดีใหม่เพื่อโพสเลยเหรอเปล่าเนี่ย

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #11 on: January 27, 2008, 04:16:04 AM »

คือเจ้าของเรื่อง เค้าไม่เคยเล่น บอด นะครับเท่าที่ผมรู้อ่ะ

ดีแล้วครับที่มา บอก >.< แค่เจ้าของเรื่อง แอบเซงนิดหน่อย ถ้าบอกว่าไม่ได้ตอนแรกก็จบแล้ว

บอกให้ไปหาที่ถ่ายรูป 30 นาที กลับมา ทันนะ แต่พี่เค้าหายไปละ แค่เหนื่อยๆกันนะครับ อุตส่าวิ่งไปดิโอสยามกัน

เลยทีเดียว
« Last Edit: January 27, 2008, 04:18:17 AM by ElfElder » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #12 on: January 27, 2008, 04:49:09 AM »

คงจะเป็นบทเรียนด้วยน่ะ

เรียนรู้สเตปศึกษาการเล่นมาอย่างดีพร้อม!!!

แต่รูปไม่พร้อม... ก็เลยต้องกลับไปเตรียมความพร้อมอีกครั้ง

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #13 on: January 27, 2008, 11:57:16 AM »

คราวนี้ไม่ได้ คราวหน้ายังมีนะค่ะ สู้ๆ ^^

maB evoL
Member

« Reply #14 on: January 27, 2008, 12:20:20 PM »

คราวหลังก็เอารูปถ่ายมาด้วยละกัน

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #15 on: January 27, 2008, 02:27:48 PM »

พี่บีลืมซะงั้น

S_A_Y
Member

Email
« Reply #16 on: January 27, 2008, 05:54:09 PM »

เชื่อว่า ถ้าเจ้าของกระทู้มีฝีมือในการชิงโควต้าครั้งนี้ แล้วพลาดเพราะไม่ได้เอารูปมา

การชิงโควต้าครั้งต่อๆ ไป ผมว่าเจ้าของกระทู้ได้โควต้าแน่นอนครับ

เพียงแต่....อย่าลืมเอารูปไปอีกก็แล้วกัน 

nanoha
Member

Email
« Reply #17 on: January 28, 2008, 01:54:32 AM »

อันที่จิงเรื่องรูปนะ ถ้าไม่ได้ก็ควรจะตัดสิทธิไปเลย จะได้มะเสียเวลาทั้ง 2 ฝ่าย ขอให้เรื่องนี้ เป็นบทเรียนของทุกคนด้วยนะ

ถ้า จัดด์ คนนั้นไม่ได้คิดอะไรก็ไม่เป็นไรหรอก เพียงแต่หายไปแบบนี้ ถ้าบริสุทะใจจิงๆ ก็น่าจะฝากคำขอโทดและไม่ได้แจกรางวัลให้เราสักหน่อย มันก็คงจะรู้สึกว่านี้

เพราะ การที่เราออกมาพูดชี้แจงแบบนี้เพราะว่า การแข่งการ์ดเราไม่แข่งฟรี ถ้าเราแข่งฟรีจะไม่ทักท้วงเลยสักคำ ใครๆที่มาลงแขงก็อยากจะได้โควต้าและของรางวัลทั้งนั้น ขอให้เข้าใจตรงนี้ด้วยนะค่ะ ในฐานะของนักเล่นการ์ดคนนึง ก็อยากให้ใส่ใจมากกว่านี้นะ เพื่อ ไม่ให้เกิดเหตุการ์ณแบบนี้ขึ้นอีก คงไม่มีใครหรอกแข่งการ์ดแล้วไม่ได้ของรางวัล

ขอบคุณค่ะ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #18 on: January 28, 2008, 02:58:16 AM »

เอาใหม่ ๆ ครั้งหน้าเตรียมรูปไปด้วย  ฝีมือระดับเธอคงทำได้แน่นอน

ปล. ผู้หญิงเล่นการ์ดหายากนะ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #19 on: January 28, 2008, 02:59:53 AM »

เอาใหม่ ๆ ครั้งหน้าเตรียมรูปไปด้วย  ฝีมือระดับเธอคงทำได้แน่นอน

เหอๆ ม่ะช่ายครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #20 on: January 28, 2008, 03:01:05 AM »

เค้าเป็น

สาวมั่นครับ

จริงๆนะ

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #21 on: January 28, 2008, 03:02:14 AM »

- - ม่ะช่ายผู้หญิง อ่ะครับ กำจิงๆ

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #22 on: January 28, 2008, 03:02:31 AM »

กร้าก 555+

-๐ถุJIงิu๐-
Member

Email
« Reply #23 on: January 28, 2008, 03:14:20 AM »

เหอๆ (อันนี้อาจเข้าจายผิดกานไปเอง- -)
เรื่องผ่านมาแล้วก็ อย่า ถือสา กานเลยนะคับ !!

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #24 on: January 28, 2008, 01:58:36 PM »

เรื่องเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงไม่เป็นไรครับ เพศไหนก็เล่นการ์ดได้

ส่วนเรื่องของรางวัล เดี๋ยวจะฝากแม็กน่าอีกท่านนำไปส่งให้ที่ร้าน TNT เย็นๆ นี้นะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: