Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:26:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กงล้อเพลิง นากากิสะ [Noob Vers.]  (Read 2429 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
zealotzephyr
Member

Email
« on: January 22, 2008, 01:04:05 AM »

เด็คนี้จริงๆก็มีคนจัดมาแล้ว  แต่เมื่อมี Precon Azar Furious ออกมาก็ช่วยได้อีกเยอะ เอาล่ะมาดูกัน

Seal 25

Nagagisa Samurai *4
Zalom Warlord *2
Pumpkin Witch Sprite *4
Maluceous *3
Mask Doom Therion *2
Zuleiga the Lazal Princess *2
Angle of Warfare *3
Black Burn Dragon *3
Chemosh *2

Mystic

Beam gun arm*2 ลบสปีด + แอท
Adapted pistol *2 ลบค่าตี
Magma tear, the wand of Brenda *2 ตี + มหาโหดนรก
อาจใส่ดาบไฟอซารฟิวเรียสเพื่อความโหด
OK ล่ะมาดูคอมโบสุดนูบกันดีกว่า

1. นากากิสะ ซามูไร ลงมาตีเลยจาก อบิ ของ ซาโลม วอรลอร์ด ทำให้ลดค่าตีไปได้ (ก่อนหน้านั้นอาจติดอาวุธ หรือเอาผีแซคลบค่าตีก่อนก้ได้
2. เทวดาแห่งสงสงคราม หาอาวุธที่จำเป็นเพื่อความโหด ทิ้งขำๆจั่วจากมาสกดูมด้วย
3. ซุไลก้มาป๊อด -*-  ตีได้บางที
4. คุณพี่ซาโลม แอทมหาโหดถ้าได้คอม + ติดปืนใหญ่ อาจโหดกว่าซาดิน แต่ตีลำบาก

การตั้งเกมที่สมบูรณ์แบบต้องมี Nagagisa Samurai (MP =0) + Magma Tear+ Mask Doom Therion
+ Pumpkin WitchSprite + Etc.

ข้อควรจดจำ
1. เด็คนี้ถ้าขึ้นเป็นระบบจะเทพมาก อย่ารีบ อาจทำให่ระบบล่มได้
2. อย่ากลัวกับการแซค  ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด
3. อาจโมโดยการใส่ แองเจิลออฟวอรแฟรเพิ่ม หรือ ใครว้อนท์มาสกดูมมากๆ ใส่เคียวฟุเพื่อความแนวได้ (- - จริงเรอะ)
4. การตั้งระบบให้สมบูรณ์แล้ว ตีแบบสุดๆครั้งเดียวอาจชนะได้
« Last Edit: January 22, 2008, 01:12:22 AM by kunigunde » Logged

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: January 22, 2008, 01:22:52 AM »

สรุปกล่องนี้ควรเปิด3แน่ๆถ้าจะเล่นไฟ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #2 on: January 22, 2008, 02:29:56 AM »

สนใจ ขันธกุมารไหมครับ  "เมื่อ seal ฝ่ายเราโจมตี  at+1 จนจบ subturn"

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #3 on: January 22, 2008, 02:52:28 AM »

มี warfare แล้ว ขัณฑกุมารไม่ต้องก้อได้ม่าง

เพื่อสร้างความเฮฮา ผมแนะนำว่า เอา Zalom's Warlord กับ Black Burn Dragon ออก
แล้วใส่ Flereous กับ Zareen Azar แทนครับ

ของเค้าแรงจริงๆ

หรือจะลองใช้ Archangel ที่อยู่ใน shrine แล้วเลือก Shade of Mage ก็ได้ครับ

เราก็เลือก Nagagisa แล้วก็ ตี แซค Flereous เด้งขึ้นมือ แล้วตีอีกแซคฟักทิ้ง Flereous ไปเรื่อยๆ
เป็นวงจรอุบาวต์ได้อีกอย่างหนึ่งครับ
« Last Edit: January 22, 2008, 02:56:37 AM by AbNolzMiC » Logged

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #4 on: January 22, 2008, 03:03:39 AM »

เออ  ใช่  อาร์คแองเจิลนั่นโหดมากครับ  น่าสนนะ  ประยุกต์เข้ากับ flerous   ^ ^

Sun Ce
Member

« Reply #5 on: January 22, 2008, 09:06:25 PM »

น่าสนท่านอัครเทวดามากๆ
Azarเก่ากับFuriousจะได้Remixกัน :o

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: January 22, 2008, 09:11:29 PM »

มี warfare แล้ว ขัณฑกุมารไม่ต้องก้อได้ม่าง

เพื่อสร้างความเฮฮา ผมแนะนำว่า เอา Zalom's Warlord กับ Black Burn Dragon ออก
แล้วใส่ Flereous กับ Zareen Azar แทนครับ

หรือจะลองใช้ Archangel ที่อยู่ใน shrine แล้วเลือก Shade of Mage ก็ได้ครับ

เราก็เลือก Nagagisa แล้วก็ ตี แซค Flereous เด้งขึ้นมือ แล้วตีอีกแซคฟักทิ้ง Flereous ไปเรื่อยๆ
เป็นวงจรอุบาวต์ได้อีกอย่างหนึ่งครับ

รั่วนะครับ Flereous จะขึ้นมือจากผลการ Sacrifice จากผลของ skill ของ Mage ธาตุไฟ นะครับ ไม่ใช่จาก ability จ้า

Sun Ce
Member

« Reply #7 on: January 22, 2008, 09:13:07 PM »

รั่วนะครับ Flereous จะขึ้นมือจากผลการ Sacrifice จากผลของ skill ของ Mage ธาตุไฟ นะครับ ไม่ใช่จาก ability จ้า
จริงด้วยเนอะ รั่วๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: January 23, 2008, 12:01:53 AM »

จำผิดแหะ ลืมไป โทดทีงับ =w=

น่าจะวนได้ ไปคิดไหม่ก่อนดีกว่า

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #9 on: January 23, 2008, 12:38:38 AM »

ลืมคิดถึง Katagamara ไปเลยนะเนี่ย
เด็คนี้ผมจะจัดเสร็จอยู่แล้ว ไอ้ตัวพระเอกของเรานี่สิ
ไม่น่าหายากเล้ย( มี1 - -)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: