Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:27:36 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอ dack Makoto ทีนะครับ หาใน7ดาวมะเจองับ รบกวนทีงับ  (Read 3817 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
dugpvp1113
Member

Email
« on: January 20, 2008, 12:50:04 PM »

ขอdack  makoto ทีนะครับ
ว่าใน dack ควรใส่ อะไรบ้าง นอกจาก makoto อะงับ
อยากเล่นจริงๆ แล้วขอสอบถามเรื่องราคาด้วยนะครับ
มือเก่ากลับมาเล่นใหม่ครับ ยังอ่อนต่อโลกครับ

รบกวนด้วยนะครับ   ขอบคุณมากๆครับ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #1 on: January 20, 2008, 06:45:41 PM »

แนะนำทีนะครับ พอดีเปิดซองได้มา2ใบ เลยอยากเล่นอะครับ

แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #2 on: January 20, 2008, 06:49:58 PM »

อย่าพิมพ์ซ้ำครับลบหน่อยเดี๋ยวโดนดุ
หลักก็ Makoto 2
Makoto  4Naga  4
เต่าดำ3-4
ชิโรอิ 4
มิโกะ1-2

ที่เหลือจะใส่เป็นอะไรก็ได้มาสนับสนุน พวกริว ก๊อปแอท หรือใบอื่นๆที่สนันสนุนทางนี้

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #3 on: January 20, 2008, 07:34:26 PM »

อย่าพิมพ์ซ้ำครับลบหน่อยเดี๋ยวโดนดุ
Makoto  4Naga  4เต่าดำ3-4
ชิโรอิ 4
มิโกะ1-2

ที่เหลือจะใส่เป็นอะไรก็ได้มาสนับสนุน พวกริว ก๊อปแอท หรือใบอื่นๆที่สนันสนุนทางนี้
ผมว่านากาไปต้องใส่หรอกครับถ้าใส่ควรใบเเฟรี่ลบดิฟด้วย อิอิ ล้อเล่งน่า

เห็นเพื่อนใส่นินจาลมที่ลงมาดูใบบนเป็นนินจาเข้ามาอินแอ็ก

•StarwarS•
Member

« Reply #4 on: January 20, 2008, 07:39:09 PM »

ชิโรอิ 4
มิโกะ1-2

ผมว่านากาไปต้องใส่หรอกครับถ้าใส่ควรใบเเฟรี่ลบดิฟด้วย อิอิ ล้อเล่งน่า

เห็นเพื่อนใส่นินจาลมที่ลงมาดูใบบนเป็นนินจาเข้ามาอินแอ็ก

มุขหรอคับ.. อิอิ

แฟร์รี่ลบดีพ  อาจจะแถมอีริค ไม่แย่งบทพระเอกก็ได้นะ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #5 on: January 20, 2008, 10:02:24 PM »

ขอบคุณมากครับ  และขอโทษที่โพสซ้ำ

คือมะกี้ได้สอบถามพี่ๆเจ้าของร้านกาดมาอะงับ

เค้าบอกว่าหา ลูกน้องเต่าดำ มา3ตัว

เต่าดำ4ตัว มาโกโตะ 4ตัว ภาคธาตุลมอีก4ตัว

คิริน มิโกะ 2   ชิโรอิ4  แล้วเค้าแนะนำของแปลกอะงับ

ใส่พ่อค้าดิน2 ซัก2ใบก็แจ่ม

ใส่เชชิ ด้วยหรอครับ กระโดดชาม อะงับ มันจ่าย4 เลยไม่ดีอะงับ

•StarwarS•
Member

« Reply #6 on: January 20, 2008, 10:19:38 PM »

ใส่ไปใบนึง  รอก่อนผ่าน 4 ชาม เข้าตาเอามาปู้ยี้ปู้ยำตามใจ

เคยโดนมาแล้วกำลังจะตบมันโดดมาชาม - -* เสียวดี

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #7 on: January 20, 2008, 10:39:01 PM »

คือเจ้าตัวโดดชาม มัน ยังไงอะครับ ไม่สามารถ ยกเลิกได้คือยังไงหรอครับ

เราโดดมามันมีสเตปจากนั้นสั่ง   เค้าก็แปะ แอนโดเราได้อะจิ

หรือว่าเราโดดมาชาม แล้ว เค้าจ่าย2 โฮรี่ ก็รักษาแล้ว ตีต่อได้นิครับ

ใช่ปะงับ ผมงงกับสเตปนี้อะงับ 

งงตรงจากนั้นสั่งอะงับ

•StarwarS•
Member

« Reply #8 on: January 20, 2008, 10:50:43 PM »

ผมบอกให้ก่อนผ่าน..  เพราะฉะนั้น

เข้าตาจะเหลือแค่ โฮลี่เท่านั้น

เราก็สั่งตบไป เขาจะรักษาปล่อยเขา ดูดเอ็มพีได้ แต่ถ้าอยากแรงก็แก้ซะ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #9 on: January 21, 2008, 01:06:42 AM »

ขอบคุณมากครับผม ที่ชี้แนะ

Member

Email
« Reply #10 on: January 21, 2008, 01:37:34 AM »

ใส่ไปใบนึง  รอก่อนผ่าน 4 ชาม เข้าตาเอามาปู้ยี้ปู้ยำตามใจ

เคยโดนมาแล้วกำลังจะตบมันโดดมาชาม - -* เสียวดี
Seishi, the Thread Assassin
Type: ninja Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: dark
+[Dark] Shi no Saito At 10 Mp 3
+[Ninja] Shi no Oru At 10 Mp 3
NULL
Skill:
นำ Seishi, the Thread Assassin เข้ามาในสนามที่ At Line จากมือ จากนั้นสั่ง Seishi, the Thread Assassin Charm Curse Seal ที่กำลังโจมตีหรือกำลังใช้ Skill 1 ใบ 1 Turn เมื่อมี [Ninja] และ/หรือ [Dark] ใบอื่นในสนาม (Inf) (Mp 4) (ผลของ Skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้)
Ability:
Vanish 1 Turn
Illustator: Skan Srisuwan
Version: Crimson Sakura
Verno: 70
เอ่อ ก่อนผ่านรู้สึกว่าทำไม่ได้นะครับ
ชิโรอิ 4
มิโกะ1-2

ผมโดนมุขงั้นเปลี่ยนๆเป็นMakoto Karaoke
ป.ล.สงใสมันชอบร้องเพลง(Karaoke)

•StarwarS•
Member

« Reply #11 on: January 21, 2008, 01:40:04 AM »

อ้าววว  มันบอกโจมตีด้วยดิ - - งั้นแย่เลย

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #12 on: January 21, 2008, 01:45:51 AM »

เพื่อความง่ายดูรูปเลยดีกว่านะ^^

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #13 on: January 21, 2008, 02:30:08 PM »

อย่างงี้ก็ก่อนผ่านไม่ได้สิครับ ดูๆแล้ว เชชิ มันเท่มาก แต่ว่า เหมือนขยะ1ใบเลยอะงับ

ไม่ทราบควรใส่อะไรแทนดีหรอครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #14 on: January 21, 2008, 02:38:09 PM »

อย่างงี้ก็ก่อนผ่านไม่ได้สิครับ ดูๆแล้ว เชชิ มันเท่มาก แต่ว่า เหมือนขยะ1ใบเลยอะงับ

ไม่ทราบควรใส่อะไรแทนดีหรอครับ

ซินน้ำก้อ ok ครับ จ่าย 4 ได้เหมือนกัน

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #15 on: January 21, 2008, 05:58:58 PM »

ขอบคุณมากครับผม สรุปคือได้มาดังนี้
Makoto 2
เต่าดำ4
ชิโรอิ 4
มิโกะ 2
ซินน้ำ 2
ลูกน้องเต่าดำ 3

รวมแล้ว21 ขาดอีก 4 ที่ แนะนำทีนะครับ

ขอบคุณอีกทีนะครับ

Member

Email
« Reply #16 on: January 22, 2008, 01:20:22 AM »

ลองใส่
ริว 4Naga           3
ริว                       1

หรือใส่
Whirlwind Ninja   2
ตัวโปรโมแลกซอง  2

แล้วแต่ชอบเลย  ไม่แนะนำตัวเปิดเพราะ ถ้าเปิดเจอมาโคโตะเราจะซวย

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #17 on: January 22, 2008, 01:53:14 PM »

ทำไมถึงเปิดเจอ Makoto แล้วซวยอะครับ

ความสามารถ โพเกท มันใช้ในมือไม่ได้หรอครับ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #18 on: January 22, 2008, 07:24:08 PM »

เพื่อเป็นการไม่เปลือง นะครับ ขอถามต่อ ในกระทู้นี้เลยนะครับ

โพเกท นี้ มันสามารถ ทำได้ ซัฟเทิน ละ1 ครั้งใช่ไหมครับ

งั้นพอเข้า ซัฟเทิน ป้องกัน ของ ฝ่ายตรงข้าม เราก็ โพเกท ได้สิครับ

แล้วพอเข้าเทินเราก็ โพเกท อีกที แบบนี้ได้ปะครับ

เพรราะว่า มีคนบอกว่า โพเกท สามารถ ทำได้ ซัฟเทินละ 1ครั้ง

งั้นผมจึงคิดว่า 1เทิน ก็ จะทำได้ 2ครั้ง

ถ้าผมคิดผิดยังไง ก็ชี้แนะ ด้วยนะครับ

windy121
Member

« Reply #19 on: January 22, 2008, 08:46:38 PM »

deckของผมค่อนข้างแหลกแนวนะ ลองๆเอาไปดูแล้วกันครับ
*********หน่วยบุกแนวหน้า***********
Makoto Setsu         *2        ใส่แค่2พอยังไงprogress ก็เอาออกมาจากกองได้อยู่แล้ว
Agent Kasumi         *3        ยิ่ง df น้อยยิ่งต่อยหนัก
Eric, Merman Commander   *3       เงือกน้อยสุดเก่ง ค่าตี1ล้มช้างได้
Mermaid Warrior     *2        ตัวยันหน้าไม่กัวโดน ฟรีซก่อนผ่าน
ปล. ที่เอาeric กับ kasumi มา ก็เพราะ setsu สามารถ เหยียบได้ทั้ง ninja หรือ น้ำ

*********เสริมกำลัง*******************
Forest Echoed Fairy    *2     ตัวเสริมกำลังชั้นยอด จะลบให้ kasumi หรือลบdfศัตรูแล้วให้ericตบก็ได้
Winged Ear Squirrel    *4     โดนที่ df = 0
Glass Horn Squirrel     *4     โดดลงมาลบdf

Makoto Karaoke                *3    ไว้ ให้ setsu progress
Kobold Technician Agent  *2     ไว้กระชากมาat line หรือ กระชากเล่นๆไม่ให้เป็นตัวรองรวมร่าง

mystic ที่ ควรมี
Adapted pestol จ่ายฟรีตี
Polemos pike ใบเด็ดติดให้ kasumi
Longithalassa, the trident of eric จะติดให้ setsu / eric /Mermaid Warrior   ก็ได้
Transmigrate pendant เผื่อเรียกปืนที่โดนเผ่าไปแล้วให้ kasumi เวลาเข้ามาในสนาม

ปล.forest echo ควรจะใช้ก่อนผ่าน พอเข้าเทรินเราก็ให้ eric ตี เผื่อเค้าแก้ไรมา เราอาจจะได้ใช้ forest แก้ได้อีกที
deckนี้ค่อยข้างจะแพ้ curse แนวทางปรับแก้ก็อาจจะเป็น มิโกะ มั้งครับ

Sun Ce
Member

« Reply #20 on: January 22, 2008, 08:52:31 PM »

ขอบคุณมากครับผม สรุปคือได้มาดังนี้
Makoto 2
เต่าดำ4
ชิโรอิ 4
มิโกะ 2
ซินน้ำ 2
ลูกน้องเต่าดำ 3

รวมแล้ว21 ขาดอีก 4 ที่ แนะนำทีนะครับ

ขอบคุณอีกทีนะครับ

Tsubame Furoto

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #21 on: January 22, 2008, 08:53:58 PM »

ของผมจัดเล่นผสมกับ Merman และ Forest Echoed fairy เป็น ลมน้ำ แฮะ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #22 on: January 23, 2008, 02:43:13 AM »

เพื่อเป็นการไม่เปลือง นะครับ ขอถามต่อ ในกระทู้นี้เลยนะครับ

โพเกท นี้ มันสามารถ ทำได้ ซัฟเทิน ละ1 ครั้งใช่ไหมครับ

งั้นพอเข้า ซัฟเทิน ป้องกัน ของ ฝ่ายตรงข้าม เราก็ โพเกท ได้สิครับ

แล้วพอเข้าเทินเราก็ โพเกท อีกที แบบนี้ได้ปะครับ

เพรราะว่า มีคนบอกว่า โพเกท สามารถ ทำได้ ซัฟเทินละ 1ครั้ง

งั้นผมจึงคิดว่า 1เทิน ก็ จะทำได้ 2ครั้ง

ถ้าผมคิดผิดยังไง ก็ชี้แนะ ด้วยนะครับ

เหตุการข้างบน สามารถใช้ได้ใช่ปะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: January 23, 2008, 02:58:07 AM »

เหตุการข้างบน สามารถใช้ได้ใช่ปะครับ

ไม่ได้ครับ
เพราะระบุในเงื่อนไข progress ว่า ต้อง subturn โจมตีของเจ้าของ seal นั้นครับ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #24 on: January 23, 2008, 03:24:47 AM »

ขอบคุณมากครับ กับความคิดเห็นต่างๆ

แล้วผมจะพยายามจัด dack makoto ออกมานะครับ

แล้วจะมาบอก ผลต่างๆของ dack ว่าเป็นยังไงบ้าง

ขอขอบคุณอีกทีนะครับ ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: