Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:27:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ------------------ "ทิ้ง" ------------------  (Read 5433 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: January 20, 2008, 12:55:58 AM »

ตั้งชื่องี้สั้นๆง่ายๆดี
ว่างอีกแล้ว เห็นไม่มีคนจะจัดตัวนี้เลย
มีคนเคยจะลองดูแล้ว แต่ก้อไม่ค่อยเท่าไหร่ ลองดูให้ด้วยนะครับ

SEAL 25 เปะ มั่วๆ
ไม่พอใจ ก็ต้องทิ้งๆขว้างๆ
Adramalech, the Commander of Hell 3                  ผู้บัญชาการทิ้งตี
Shannon, the Chemist of Annedisonge 2              นักวิทย์ทิ้งหยุด
Dalton, the Inventor 2                                           นักประดิษฐ์ทื้งชุบ
Deadly Papillion 1                                                  ผีเสื้อทิ้งวน

พวกที่น่าสงสารโดนเขาทิ้งๆขว้างๆ
Bunyip 3                                                                ขยะตบโหด
Fidelma 3                                                               ขยะข้ามไลน์ (เฮ้ย !!! งงอ่ะดิ)
Matchstick Sprite 2                                                ขยะกันสกิล
Scarlet Reaper 2                                                    ขยะ Recycle
Valencia, the Angel of Order 3                              ขยะเผาได้
Fluffy Fur Seal 3                                                     ขยะแช่แข็ง

พวกที่เป็นไบ (ได้ทั้งทิ้งชาวบ้านแล้วก็โดนทอดทิ้ง)
นักเวทย์หญิง 1

วิธีตั้งเกม !!!
ถ้าเราไม่กลัวเขา ตั้งด้วย Adramalech ก่อนผ่านก็ให้ทิ้ง Fluffy กับ Bunyip และ/หรือ Fidelma และ/หรือ Scarlet At แรงๆ
ถ้ากลัวโดนโดดฟรีส ก็ให้ทิ้งไม้ขีดไฟ แล้วตบเข้าไปเลย

หยุดเกมยังไง ?
Shannon + Fluffy Fur Seal = จ่าย 2 ดิสการ์ด จั่ว + ฟรีส
Adramalech + Fluffy Fur Seal = จ่าย 2 ดิสการ์ด ฟรีส

เจอเด็คสกิลล่ะ
ไอ้คู่ข้างบน เปลี่ยนเป็นทิ้งไม้ขีดไฟ

ถ้ากลัวเผานัก
ก็เปลี่ยนไอคู่บน เป็น Valencia

ถ้าเกมยื้อ
Dalton + พวกดิสฟรี (เพื่อไม่ให้เปลือง shrine)
ปาปิยอง

แล้วจะปิดเกมไง
Adramalech ดิสไปเท่าไหร่แล้วครับ ?

คิดว่าน่าใส่ Beliel ชุบพวก Bunyip Fidelma เอาไว้มาดิสใหม่ แต่คิดไปคิดมา เปลืองเนอะ

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: January 20, 2008, 01:18:53 AM »

ทิ้ง สั้น ง่าย ได้ใจความ ดีแฮะ

Holy ก็เป็นอีกตัวที่น่าสน นะ โต้ง ทิ้งชุบ แล้วยัง ดับ meta ได้หลายเด็คด้วย โดยเฉพาะ Kyofu

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: January 20, 2008, 01:34:03 AM »

ที่จิงใส่ แบเรียวก็ได้นะคับ   เพราะว่า จ่ายสาม เอา เข้ากอง ได้ตั้งเยอะ เช่น ฟิเดลมา คอมอยุ่ประมาณนั้น แต่ว่า ถ้าจั่วซีล ทำเกม อาจจะต้องหตัวจั่วดีๆ

แล้วก็ บันยิบ ๔ครับ

อีกอย่างแทนที่จะ ชื่อว่า ทิ้ง ชื่อ ออกแนว เทศบาล ดี ไหม เอ่ย

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #3 on: January 20, 2008, 01:52:00 AM »

สู้ คาร์นเคียวฟุ ยังไงดีครับ ?   

Mr.lightness
Member

« Reply #4 on: January 20, 2008, 01:56:52 AM »

จั่วช้าคร้าบ เพราะต้องจั่ว seal มาดิส (น่าจะโม่เอาได้ด้วยจะได้โกงหน่อย) ถึง shannon จะช่วยจั่วได้ แต่มันจั่ว 2 ฝ่ายน้า ไม่ลอง fuzen akuma หรอ last dance หลายๆ turn เลย แล้วรีบปิดเกม สนุกดี ใกล้ตายค่อย รักษาชีวิต

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #5 on: January 20, 2008, 02:04:05 AM »

* ... จริงๆผมเคยจัดตัวนี้ไปแล้วนะเนี่ย เด็คที่ผมจัดก็เหมือนๆคุณเกือบทุกอย่างเลย ในกระทู้เนี้ย
   แต่ของผมเป็นแนวใส่ Mystic ค่าร่าย 4-5 และใช้ Kyrie Eleison ปั๊มเอา เลยต้องมี Aom ดินตามระเบียบ = ="
   เล่นยากมาก สู้เมต้าไม่ไหวเลยล่ะ - -*

นี่ครับ ลิงค์เด็คผม http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36855.0

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: January 20, 2008, 02:05:17 AM »

จั่วช้าคร้าบ เพราะต้องจั่ว seal มาดิส (น่าจะโม่เอาได้ด้วยจะได้โกงหน่อย) ถึง shannon จะช่วยจั่วได้ แต่มันจั่ว 2 ฝ่ายน้า ไม่ลอง fuzen akuma หรอ last dance หลายๆ turn เลย แล้วรีบปิดเกม สนุกดี ใกล้ตายค่อย รักษาชีวิต

เพราะมันไม่ใช่เด็ค Sin โยนครับ
มันคือเด็ค ทิ้ง

สู้ คาร์นเคียวฟุ ยังไงดีครับ ?   

แล้วถ้าผมถามว่า คาร์นเคียวฟุเจอ Alana จะทำยังไงบ้างล่ะ ?

จะสร้างคำถามโลกแตกหรือยังไง ?

* ... จริงๆผมเคยจัดตัวนี้ไปแล้วนะเนี่ย เด็คที่ผมจัดก็เหมือนๆคุณเกือบทุกอย่างเลย ในกระทู้เนี้ย
   แต่ของผมเป็นแนวใส่ Mystic ค่าร่าย 4-5 และใช้ Kyrie Eleison ปั๊มเอา เลยต้องมี Aom ดินตามระเบียบ = ="
   เล่นยากมาก สู้เมต้าไม่ไหวเลยล่ะ - -*

นี่ครับ ลิงค์เด็คผม http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36855.0
เคยดูแล้วครับ แต่อันนี้แนวสละชีพ มากกว่า =w=
« Last Edit: January 20, 2008, 02:08:30 AM by AbNolzMiC » Logged

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #7 on: January 20, 2008, 02:24:32 AM »

อืม...  จั่วช้า
ลองเล่นดูสิครับ  แล้วมาบอกพวกเราว่าผลเป็นไง  สนุกไหม

โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันกระจายยังไม่รู้  แล้วก็กันสกิลได้แค่ครั้งสองครั้ง  (2 จาก 25  มีสกาเล็ทวนเข้าเรื่อย ๆ แถมต้องจั่ว mystic ด้วยจะจั่วโดนเหรอครับ)  ซึ่งสกิลแสบ ๆ มีเยอะมาก  รวมทั้งการฟรีซไม่สามารถหยุดเมต้าบางเมต้าได้

จุดเด่นของอดรามาเลคน่าจะอยู่ที่พลังมหาศาลอันจะเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ตามจำนวน seal ที่ดิสนะครับ  ถ้าผ่านไปสองสามเทิร์นแทบจะไม่กลัวการวัดพลังกันสด ๆ  ^ ^

**ยังไง  เรื่องการเรียกทรัพยากรก็เป็นจุดสำคัญที่น่าใส่ใจสำหรับยุคนี้อยู่ดีครับ

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #8 on: January 20, 2008, 02:40:07 AM »

อืม...  จั่วช้า
ลองเล่นดูสิครับ  แล้วมาบอกพวกเราว่าผลเป็นไง  สนุกไหม

โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันกระจายยังไม่รู้  แล้วก็กันสกิลได้แค่ครั้งสองครั้ง  (2 จาก 25  มีสกาเล็ทวนเข้าเรื่อย ๆ แถมต้องจั่ว mystic ด้วยจะจั่วโดนเหรอครับ)  ซึ่งสกิลแสบ ๆ มีเยอะมาก  รวมทั้งการฟรีซไม่สามารถหยุดเมต้าบางเมต้าได้

จุดเด่นของอดรามาเลคน่าจะอยู่ที่พลังมหาศาลอันจะเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ตามจำนวน seal ที่ดิสนะครับ  ถ้าผ่านไปสองสามเทิร์นแทบจะไม่กลัวการวัดพลังกันสด ๆ  ^ ^

**ยังไง  เรื่องการเรียกทรัพยากรก็เป็นจุดสำคัญที่น่าใส่ใจสำหรับยุคนี้อยู่ดีครับ

มี Text หรอืรูปของอดรามาเลคน่าป่าวคับ อยากเหนมากมาย

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #9 on: January 20, 2008, 02:50:17 AM »

เพราะมันไม่ใช่เด็ค Sin โยนครับ
มันคือเด็ค ทิ้ง

แล้วถ้าผมถามว่า คาร์นเคียวฟุเจอ Alana จะทำยังไงบ้างล่ะ ?

จะสร้างคำถามโลกแตกหรือยังไง ?

เคยดูแล้วครับ แต่อันนี้แนวสละชีพ มากกว่า =w=

ผมว่า อลาน่า เจอคาร์น เคียวฟุ ทำไงดีกว่า ?

Lightning9
Member

« Reply #10 on: January 20, 2008, 02:52:06 AM »

จริง มี เคียวฟุใบเดียวอลาน่าก็ออลบ่ได้ละ

gb_seaoer
Member

« Reply #11 on: January 20, 2008, 02:55:39 AM »

ก็ใส่ Holy ไปแก้ Kyofu สิคร้าบ พี่น้อง ดิสชุบ ได้ด้วย น้ำก็มีบันยิป ฟลัฟฟี่ เยอะแยะ ไป

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #12 on: January 20, 2008, 03:32:21 AM »

อลาน่า cancel curse นี่ครับ  หรือว่าเคียวฟุมีมอนอื่นที่น่ากลัวกว่าฟอเรสต์คาลีบัน

นี่รูปอดรามาเลคครับ   ค่าพลังค่อนข้างสูงตามมาตรฐานกับค่าร่าย
แต่ค่าตีถูกมาก ๆ เลย  ยิ่งถ้า+ไปสักพักจะเป็นหน่วยที่โหดร้ายสุด ๆ

ที่สำคัญคือเป็นเลเวลสอง  ไม่งั้นผมไม่เสนอเซอเซสให้ดิสทิ้งในคราวก่อนหรอก  หุหุ

หรือไม่ก็อาจจะลองเอาเดคของผมไปปรับผสมกันดู  เพราะอัตราการจั่วของเดคนี้สูงมาก  และเป็น evil ด้วยเข้ากับ adramalech 

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37174.0
« Last Edit: January 20, 2008, 03:46:51 AM by Sin_of_XXX » Logged

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #13 on: January 20, 2008, 04:08:47 AM »

* ... รู้สึกว่า Alana จะไม่ Cancel Ability ใช่มะ ( ถ้าจำไม่ผิด ) ที่กลัวคงเป็น Raging Bull ล่ะมังครับ ที่เข้ามาเหวี่ยงแยก
   เป็น Thunder Bolt ของ Deck Monster = ="

* ... เด็คของเข้าของกระทู้ ผมเคยคิดปรับๆดูกับพวกที่ ตก Shrine แล้ว At + 1 / Turn โดยผสมรวมกับ มังกรมืด
   Lumbelenos ปรากฎว่าปรับยากพอดูเลยล่ะ เพราะต้องหา Dragon ธาตุมืด และ ธาตุมืด อีกตัวแน่ะ ถ้าปรับกันได้
   ก็จะกลายเป็น Dalton + Adramalech ทิ้ง แต่ตัว + At Turn มี 2 ตัวเลยล่ะ ^^" หรือจะจัดแยกไปเป็น Deck ทิ้งผสม
   มังกรมืด ถ้ามีที่ว่างก็ยัด Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ไปด้วยเลย มีตัวตก Shrine แล้วเข้ามาในสนาม อย่างพวก
   Fidelma และ Bunyip มันปรับได้หลายอย่างนะ แล้วแต่ว่า เราจะเอนเอียงไปทาง Concept ไหนบ้าง
« Last Edit: January 20, 2008, 04:12:17 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #14 on: January 20, 2008, 02:33:20 PM »

* ... รู้สึกว่า Alana จะไม่ Cancel Ability ใช่มะ ( ถ้าจำไม่ผิด ) ที่กลัวคงเป็น Raging Bull ล่ะมังครับ ที่เข้ามาเหวี่ยงแยก
   เป็น Thunder Bolt ของ Deck Monster = ="

* ... เด็คของเข้าของกระทู้ ผมเคยคิดปรับๆดูกับพวกที่ ตก Shrine แล้ว At + 1 / .gif[/img] Turn โดยผสมรวมกับ มังกรมืด
   Lumbelenos ปรากฎว่าปรับยากพอดูเลยล่ะ เพราะต้องหา Dragon ธาตุมืด และ ธาตุมืด อีกตัวแน่ะ ถ้าปรับกันได้
   ก็จะกลายเป็น Dalton + Adramalech ทิ้ง แต่ตัว + At .gif[/img] Turn มี 2 ตัวเลยล่ะ ^^" หรือจะจัดแยกไปเป็น Deck ทิ้งผสม
   มังกรมืด ถ้ามีที่ว่างก็ยัด Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ไปด้วยเลย มีตัวตก Shrine แล้วเข้ามาในสนาม อย่างพวก
   Fidelma และ Bunyip มันปรับได้หลายอย่างนะ แล้วแต่ว่า เราจะเอนเอียงไปทาง Concept ไหนบ้าง

จุดอ่อนนั้นเขาแก้ด้วย Archangel Raphael แล้วครับ
ถ้าจัดผสมทาลิมืด ก็จำเป็นต้องรีด Seal ให้เหลือพวกตก shrine จากกองเกิด Effect ให้มากที่สุดครับ
เพื่อนผมขนาดมีแค่ Timperra 4 ตัว บางทียังโม่โดนตั้ง 2 ตัวแนะ

Lumbelenos ก็โอเคนะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: January 21, 2008, 02:55:00 AM »

มันดีที่ + พลังจาก skill ของตัวเองนี่แหละครับ ซึ่ง Mystic ที่ล้างการ + พลังนี้ได้ ทั้งโลก smn ตอนนี้ มีแค่ 3 ใบเท่านั้น
แต่จุดอ่อนคือเป็น Lv. 2 ที่คอมไม่ได้ ทำให้โดน You Must Die หรือ sac ทำลายได้ง่าย ๆ ต้องระวังตรงนี้นิดนึงครับ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: January 21, 2008, 10:12:51 PM »

มันดีที่ + พลังจาก skill ของตัวเองนี่แหละครับ ซึ่ง Mystic ที่ล้างการ + พลังนี้ได้ ทั้งโลก smn ตอนนี้ มีแค่ 3 ใบเท่านั้น
แต่จุดอ่อนคือเป็น Lv. 2 ที่คอมไม่ได้ ทำให้โดน You Must Die หรือ sac ทำลายได้ง่าย ๆ ต้องระวังตรงนี้นิดนึงครับ 

เพราะเหตุนี้ จึงต้องใส่ วาเลนเซียครับ = =

วันนี้เทสเด็คแล้วกับเพื่อน (เด็คตั้งเหมือนกัน - -) ปรากฎว่าเสมอครับ ด้วย step อันขี้โกง

gb_seaoer
Member

« Reply #17 on: January 22, 2008, 12:39:23 AM »

พี่ลิงคับ ผมนึกออกแค่ 2 ใบเอง ง่ะ คือ Odin กะ Balder อีกใบคือใบไหนหรอคับ นึกไม่ออกง่ะ

Mr.lightness
Member

« Reply #18 on: January 22, 2008, 12:44:18 AM »

พี่ลิงคับ ผมนึกออกแค่ 2 ใบเอง ง่ะ คือ Odin กะ Balder อีกใบคือใบไหนหรอคับ นึกไม่ออกง่ะ
อาจจะหมายถึง logos มั้งครับ แต่มาน except ฝ่ายตรงข้ามอ่า

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #19 on: January 22, 2008, 01:18:08 AM »

Helmet of Hope หรือหมวกแห่งความหวังอีกใบครับ
การ์ดชุด Revelation ที่ spoil ใน wiser ไปจ้า 

Panther
Member

Email
« Reply #20 on: January 22, 2008, 01:21:25 AM »

เพราะเหตุนี้ จึงต้องใส่ วาเลนเซียครับ = =

วันนี้เทสเด็คแล้วกับเพื่อน (เด็คตั้งเหมือนกัน - -) ปรากฎว่าเสมอครับ ด้วย step อันขี้โกง

ตรู ลืม สโตน แก นิ มะง้าน ชนะ แร้น เจ้าเอกนิสัย ไม่ดี อยู่ๆ ตัด สาม ซับ ซะงั้น แป่ว!!!!~

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #21 on: January 22, 2008, 02:17:42 AM »

ตรู ลืม สโตน แก นิ มะง้าน ชนะ แร้น เจ้าเอกนิสัย ไม่ดี อยู่ๆ ตัด สาม ซับ ซะงั้น แป่ว!!!!~

บนมือมีเผาอยู่จ๊ะ !!

ชุดใหม่มา สามัญเพียบ จริงๆนะเนี่ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: