Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:35:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: อยากจะให้บริษัทช่วยหน่อย  (Read 15699 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
LXZaa
Member

Email
« Reply #30 on: February 06, 2008, 04:39:47 AM »

คิดออกแล้ว ! ให้ทางบริษัทไปออกรายการโทรทัศน์เลย

แล้วเค้าจายอมให้ลงรึไง

sarun222
Member

Email
« Reply #31 on: February 09, 2008, 07:25:56 PM »

ผมอยากทราบนิดนึงว่า

ถ้าทางบริษัทจะไปจัดงานตามโรงเรียนนี่

โรงเรียนทางต่างจังหวัดจะมีโอกาสบ้างมั้ยครับ

เเละทางบริษัท จะไปจัดโดยเลือกโรงเรียนจากเงื่อนไงอะไรหรอ

ครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #32 on: February 23, 2008, 05:33:23 PM »

หน้าที่ครูคือสั่งสอนให้ลูกศิษย์เป็นคนดี อยู่ร่วมกันในสังคมได้อย่างมีประสิทธิภาพนะครับ

กฏของโรงเรียนหลายโรงเรียนเลยที่ห้ามนำอุปกรณ์ใดๆที่ไม่เกี่ยวข้องกับการศึกษาเข้าไปในสถาบัน

ถึงเราจะเรียกว่าการ์ด แต่เห็นเป็นภาพสวยๆเป็นใบๆ ยังไงครูก็เรียกว่าเป็นไพ่อยู่ดี

แล้วอย่างนี้จะไม่ให้ครูเค้ายึดได้ยังไงละครับ

ยังไงก็ภาวนาให้ครูคืนเร็วๆนะครับ             

ป.ล.ผมเองก็เอาไปเล่นทุกวันเหมือนกัน ในห้องนั่นแหละ นั่งกันหน้าสลอน เลิกเรียนก็เล่นยัน 4 โมงเย็น
      สักวันคงโดน แต่ไม่เป็นไรครับเพราะเพนกวินต้นทุนซีลต่ำ เสียดายก็เด๊กเพื่อนกับมิสติกนี้แล   

Green day
Member

« Reply #33 on: February 23, 2008, 05:45:27 PM »

ครูยึดไปให้ลูกครูเล่น [ครูไม่มีตัง]

<WonDeRFuL>~BoX~
Member

Email
« Reply #34 on: February 29, 2008, 11:55:58 AM »

ที่ รร. สาธิตเกษตรก้อเหมือนกัน

อธิบาย อ. ก้อไม่ฟัง

แล้วบอกว่าการซื้อขายการ์ด ก้อเหมือนการพนัน

เลยต้องหลบๆซ่อนๆเล่น

จะให้ผู้ปกครองไปคุยก้อคงไม่ได้

เพราะว่าไม่ได้นับสนุน แต่ก้อไม่ได้ว่า

Sala Jang
Member

Email
« Reply #35 on: February 29, 2008, 12:09:14 PM »

รร.ผมเเล้วเเต่หัวหน้าระดับ ถ้าให้เล่นก็เล่นได้ เเต่ไม่เคยเห็นใครโดนยึดครับ  เขาให้หยุดเเล้วก็เก็บทันที

เคยเห็นเเต่โดนขโมยครับ เลยต้องเอากุญเเจมาล็อคกระเป๋า

องค์บาก
Member

Email
« Reply #36 on: March 01, 2008, 02:04:24 AM »

ทางบริษัทว่าไงบ้างครับเนี่ย ?

องค์บาก
Member

Email
« Reply #37 on: March 03, 2008, 10:28:41 PM »

มิทราบว่าทางบริษัทสนใจบ้างไหมครับ ?

LXZaa
Member

Email
« Reply #38 on: March 06, 2008, 07:29:39 AM »

สนใจทำอะไรล่ะ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #39 on: March 12, 2008, 01:44:44 PM »

เรื่องยึดการ์ดหรือยึดของนักเรียน

ตามกฏหมาย ผู้ปกครองสามารถไปขอรับของคืนได้นะครับ ถ้าไม่คืนก็จะถือเป็นการลักทรัพย์สามารถดำเนินคดีตามกฏหมายได้ครับ

ส่วนเรื่องโปรโมต ทางทีมงานก็ทำการโปรโมตไปในทางต่างๆ อยู่แล้วครับ หลายๆ ที่ก็มีคนเล่นกาณ์ดในโรงเรียนได้ แต่อย่าเล่นในเวลาเรียนจนโดนยึดก็พอแล้วครับ

ถ้าเราไม่ทำผิดซะเอง ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

The N
Member

« Reply #40 on: March 13, 2008, 02:32:33 AM »

เซงจังกะครูเนี้ย
ไม่รุ้เรื่องอะไรมั่งเลยชอบทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่
แค่เด็กเค้าเล่นกันรุ้ด้ายไงว่าเป็นการพนันรุ้ได้ไงว่าไม่ดี
ทีตัวเองเล่นไพ่กันยังไม่ว่าเลย-*-     แค้นจริงๆ-*-

The Revange Power!!!

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #41 on: March 13, 2008, 03:28:32 AM »

ต้องเข้าใจอาจารย์ด้วยว่า เค้าไม่ทราบว่าเราเล่นอะไรกัน

เค้าก็แค่หวังดี จึงเตือนหรือยึด เพราะคิดว่าเป็นอบายมุข ด้วยความไม่รู้ของเขา จึงส่งผลมาในรูปแบบนี้

ดังนั้นหากชี้แจงด้วยเหตุผลดีๆ ก็คิดว่า ผู้ที่มีความรู้อธิบายกันด้วยเหตุผล ย่อมเข้าใจครับ ;)

LXZaa
Member

Email
« Reply #42 on: April 01, 2008, 10:37:19 PM »

เห็นว่าเมื่อก่อนมีการไปตามโรงเรียนต่างๆด้วยไม่ใช่เหรอ desu~

OceanSea
Member

Email
« Reply #43 on: April 08, 2008, 01:33:43 AM »

ของผมอะ ผ อ ไม่ยึดนะ ครูประจำชั้นก็ไม่ยึดเล่นตอนเช้าตอนพักกลางวันตอนเย็นได้หมดแต่ตอนเรียน แม้แต่จัดกระเป๋าแล้วเอามันออกมาครูยึดทันที

Byuukuya
Member

« Reply #44 on: April 08, 2008, 01:41:14 AM »

ผมว่าเอาข้อความข้างกล่องStaterให้ครูอ่านเลยดีมั้ยครับ

OceanSea
Member

Email
« Reply #45 on: April 08, 2008, 01:45:11 AM »

ต้องเข้าใจอาจารย์ด้วยว่า เค้าไม่ทราบว่าเราเล่นอะไรกัน

เค้าก็แค่หวังดี จึงเตือนหรือยึด เพราะคิดว่าเป็นอบายมุข ด้วยความไม่รู้ของเขา จึงส่งผลมาในรูปแบบนี้

ดังนั้นหากชี้แจงด้วยเหตุผลดีๆ ก็คิดว่า ผู้ที่มีความรู้อธิบายกันด้วยเหตุผล ย่อมเข้าใจครับ ;)

ความจริงครูเค้าน่าจะรู้แล้วหละครับว่ามันไม่ใช่การพนัน

คิดดูรุ่นพี่เราเล่นยูกิมากี่ยุคกี่สมัยแล้ว

Sostopper
Member

Email
« Reply #46 on: May 08, 2008, 05:08:17 PM »

ผมว่าในสายตาของคุณครูและคุณพ่อคุณแม่ของเพื่อนๆก็คิดว่ามันเป้นการพนัน(เจอบ่อยมากๆๆ)

คุณครูเขาคงคิดว่าการเล่นการ์ดนี่มันเป้นการทำให้เสียเวลาน่ะครับครูหลายคนก็บอกว่า   เอาเวลาที่มาเล่นการ์ดนี่ไปอ่านหนังสือดีกว่ามั่งเพราะว่าเด็กๆๆหลายคนนั้นเล่นแต่การ์ดจนไม่สนใจการเรียนเลยอ่ะครับนี่ก็เป็นข้อที่พวกเราควรแก้ไขในปัจจุบันเพราะขนาดเวลาเรียนยังแอบเล่นใต้โต๊ะเลยอ่ะครับ
(ผมก็เล่นการ์ดนี้เหมือนกันแต่ไม่ได้เล่นใต้โต๊ะในเวลาเรียนนะ)เพราะด้วยเหตุนี้คุณครูและพ่อแม่จึงไม่สนับสนุนที่จะให้เล่นนะครับ

ถ้าจะให้มีการเล่นโดยที่ไม่มีใครว่าดุด่าว่าเลยนั้นก็เป้นหน้าที่ของพวกเราแล้วล่ะครับเพราะการที่รักษาเวลาเรียนไว้หรือทำการบ้านอ่านหนังสือให้เสร็จเสียก่อนอาจจะทำให้ครูเกิดความไว้วางใจก็ได้นะครับ(ควรทำดีไว้นานๆๆดีกว่า)

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: