Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:39:36 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: อยากจะให้บริษัทช่วยหน่อย  (Read 15705 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
องค์บาก
Member

Email
« on: January 18, 2008, 09:05:34 PM »

คือผมเล่น Summoner มานานพอสมควร เด๊คก็ค่อนข้างสมบูรณ์แล้วมีฟอยหลายไปเหมือนกันซึ่งต้องใช้เงินมาก ๆ
แล้วจู่ ๆ วันหนึ่งผมก็เล่นกับเพื่อนที่โรงเรียนตามปกติ ทันใดนั้นคุณครูก็มาและก็จะมายึดเด๊คของผมและเพื่อน ผมพยายามไม่ให้โดยบอกครูไปว่า มันแพงมันไม่ใช่การพนันอะไรประมาณนี้แต่ครูไม่เชื่อผมจึงเอากล่อง Starter ให้ครูอ่านแต่ครูไม่สนครูบอกว่าต้องยึด

จึงอยากให้บริษัทช่วยไปกระจายข่าวหรือไปบอกให้หน่อยครับว่ามันเป็นการ์ดเกมฝึกสมองเป็นการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ช่วยทีครับผมเสียตังค์ไปหลายพันแล้ว T_T
 :'(

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: January 19, 2008, 04:03:02 AM »

โรงเรียนอะไรครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #2 on: January 19, 2008, 04:10:51 AM »

น้องลองเอาพวกข้อมูลอ้างอิงไปให้ครูดูนะครับ พวก Summoner Theory นี่ก็ช่วยได้เยอะเลย เพราะมีข้อมูล รายละเอียด ว่าการ์ดเกม summoner master คืออไร เป็นอะไร และไม่ใช่การพนันอย่างไร

อธิบายให้คุณครูเข้าใจว่าการ์ดเกมเป็นเกมฝึกสมอง และต่างประเทศเค้าถือว่าเป็นเกมประเภท Logic Game เหมือนพวกหมากรุก โก๊ะ อะไรเทือกนั้นเลย

นอกจากนี้ยังมีข้อมูลอ้างอิงเพิ่มเติมในสารานุกรม wiki ที่
http://th.wikipedia.org/wiki/Smn

ลองให้ครูเข้าไปชม หรือลองอ้างอิงข้อมูลดูนะครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #3 on: January 19, 2008, 11:45:20 AM »

ผมว่าให้คุณพ่อ คุณแม่ เข้าไปคุยด้วย จะดีกว่าไหม ?

เพราะถ้าเล่นมานาน พ่อแม่ น่าจะรับทราบด้วย ให้ผู้ใหญ่ คุยกันเอง น่าจะง่ายกว่า

เพราะถึงจะมีข้อมูลไปให้ อาจารย์อ่าน ถ้าแกไม่สนใจที่จะเข้าใจ มันก็ไม่มีผลอะไรอยู่ดี

ยกเว้นเสียแต่ว่า ที่โรงเรียน มีประกาศห้าม กับ พ่อแม่ ไม่รับรู้ เท่านั้นแหล่ะ

Acolyte
Guest
« Reply #4 on: January 19, 2008, 12:24:54 PM »

เด็กมันจะเริ่มมีนิสัย ก้าวร้าว ก็เพราะโรงเรียนแบบนี้แระ

เด็กอยู่ดีๆ > ครูยึด > พยายามอธิบาย > ไม่ฟัง > แค้น
Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #5 on: January 19, 2008, 12:34:45 PM »

ในมุมของของคุณครูเค้าคงยึดตามหน้าที่กระมังค่ะ

เนื่องจาก คงมองว่าเป็นของที่ไม่เกี่ยวกับการศึกษา(ของเล่น)ไม่เหมาะกับสถานที่

ปล

- เพราะตัวเองเคยถูกยึด ถึง สามครั้ง ครูก็อ้างเเต่เหตุผลดังกล่าว ทั้งๆที่เป็นเวลาเลิกเรียน เเล้ว - -

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #6 on: January 19, 2008, 01:21:31 PM »

เหมือนครูประจำชั้นเลยมาเห็นก็จะยึด
ต่างจากผ.อ. เดินผ่านมาถามว่าเล่นอะไร อธิบายให้ฟังเขาก็เข้าใจ
ป.ล.ไมครูประจำชั้นถึงซื้อบื้อกว่าผ.อ. อธิบายเท่าไรก็ไม่เข้าใจ

องค์บาก
Member

Email
« Reply #7 on: January 19, 2008, 01:53:57 PM »

โรงเรียนดาราวิทยาลัยครับ T_T  :'(

Phoenix Ex
Member

Email
« Reply #8 on: January 19, 2008, 02:07:33 PM »

ครูยึดไปให้ลูกรึปล่าว ต่างจังหวัดบางที่เป้นแบบนั้นนะ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #9 on: January 19, 2008, 02:33:45 PM »

เหมือนครูประจำชั้นเลยมาเห็นก็จะยึด
ต่างจากผ.อ. เดินผ่านมาถามว่าเล่นอะไร อธิบายให้ฟังเขาก็เข้าใจ
ป.ล.ไมครูประจำชั้นถึงซื้อบื้อกว่าผ.อ. อธิบายเท่าไรก็ไม่เข้าใจ

เพราะงี้ไงเขาถึงได้เป็น ผ.อ.ไม่เหมือนครูประจำชั้นหัวโบราณไม่พัฒนาถึงเป็นได้แค่ครูประจำชั้น
ปล.ในกรณีนี้ก็ต้องดูด้วยนะคับว่าเขาให้เอาของเล่นไปรร.ได้รึป่าว...ถ้าเขาไม่ได้ห้ามเราก็เอาพ่อแม่ไปยืนยันว่ามันไม่ใช่การพนัน
[ยกเว้นพ่อแม่ไม่รุว่าเราเล่นจะกลายเปนซวยซ้ำนะเพื่อนผมแอบพ่อแม่เล่นพอโดนยึดครูบอกให้เอาพ่อแม่มาคุย...บรรลัยเลยคับโดน2ต่อ]

Lightning9
Member

« Reply #10 on: January 19, 2008, 11:25:11 PM »

บางที อ.บางคนเค้าก็จ้องแต่จะยึด ขนาดหัวหน้าปกครองยังไม่ยักกะยึดเลย 

ปล. อยากให้จัดงานตาม ร.ร. ต่างๆเหมือนกันนะครับ เพราะมันจะทำให้ครู ในโรงเรียนเข้าใจมากขึ้น

Member

« Reply #11 on: January 20, 2008, 05:26:31 AM »

โรงเรียนดาราวิทยาลัยครับ T_T  :'(

มันอยู่ที่ไหนจังหวัดไหนครับ

ปล. กระทรวงศึกาธิการไม่อณุญาติให้มีการยึดทรัพย์สินของเด็กโดยไม่คืนนะครับ ส่วนจะคืนโดยการคืนเด็กทีหลังหรือจะคืนโดยให้พ่อแม่เด็กมารับก็อีกเรื่องครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #12 on: January 20, 2008, 07:23:33 AM »

บางที อ.บางคนเค้าก็จ้องแต่จะยึด ขนาดหัวหน้าปกครองยังไม่ยักกะยึดเลย 

ปล. อยากให้จัดงานตาม ร.ร. ต่างๆเหมือนกันนะครับ เพราะมันจะทำให้ครู ในโรงเรียนเข้าใจมากขึ้น

ไม่รู้ว่า ปัจจุบัน มันทำไดถึงไหนนะ แต่ทำได้มากน้อยเท่าไหร่

แต่กิจกรรมมันก็มีเยอะอยู่แล้วนี่ ถ้ามีคนจัดมันก็ทำได้อยู่แล้วนี่

องค์บาก
Member

Email
« Reply #13 on: January 20, 2008, 01:19:08 PM »

โรงเรียนดาราวิทยาลัย จังหวัดเชียงใหม่ครับ T_T  :'(
« Last Edit: January 21, 2008, 12:00:16 AM by องค์บาก » Logged

LXZaa
Member

Email
« Reply #14 on: January 21, 2008, 09:43:24 PM »

น้องลองเอาพวกข้อมูลอ้างอิงไปให้ครูดูนะครับ พวก Summoner Theory นี่ก็ช่วยได้เยอะ =>จะโดยยึด
Summoner Theory  ไปด้วยนะสิ

ผมว่าให้คุณพ่อ คุณแม่ เข้าไปคุยด้วย จะดีกว่า  => เข้าไปคุยเดี๋ยวพ่อแม่ก็บอกว่า เสียเวลาทำงาน

แม่ผมบอกว่าsummoner เป็นการพนัน เพราะการที่มีงาน on tour ตามที่ต่างๆให้random โปรโม มันเหมือนกับว่า
ให้เด็กเสียเงินเพื่อที่จะได้การ์ด พอได้ไม่ดีก็จะอยากได้มากขึ้นไปอีกก็จะเสียเงินมากขึ้นอีก
 อยากให้มีคนมาอธิบายว่ามันไม่ใช่แบบนั้นเลย

ปล. คนตั้งกระทู้เนี่ยเพื่อนผม ห้องเดียวกันด้วย จำได้ว่าก่อนโดนยึด เล่นด้วยกันแล้วผมโดนยึด Athena Foil

LXZaa
Member

Email
« Reply #15 on: January 21, 2008, 10:07:48 PM »

นอกเรื่องหน่อยนึง  ใส่รูปsignautureยังไงอ่ะคับ

องค์บาก
Member

Email
« Reply #16 on: January 21, 2008, 10:43:18 PM »

ใช่ครับ เพื่อนผมเอง เด๊คของเขาก็โดนยึดไปเสียดายมาก ๆ
Athena ฟอย , Athemis ฟอย , It's no joke , Kuku Clock โอยไม่อยากจะคำนวณราคา  :'(

Member

« Reply #17 on: January 23, 2008, 12:35:35 AM »

ใช่ครับ เพื่อนผมเอง เด๊คของเขาก็โดนยึดไปเสียดายมาก ๆ
Athena ฟอย , Athemis ฟอย , It's no joke , Kuku Clock โอยไม่อยากจะคำนวณราคา  :'(

ส่งPMรายละเอียดมาที่ผมด้วยนะ

องค์บาก
Member

Email
« Reply #18 on: January 23, 2008, 01:57:35 AM »

ส่งPMรายละเอียดมาที่ผมด้วยนะ
1) ส่ง PM ตรงไหนครับ ?
2) รายละเอียดอะไรครับ ?

•StarwarS•
Member

« Reply #19 on: January 23, 2008, 02:11:19 AM »

ผมว่าทางที่ดีทีสุดอย่าเอาไปเล่นที่ ร.ร.

ไปร้านการ์ดเอา..  หรือไม่ก็เล่นทางเอ็มกะเพื่อนเลย

LXZaa
Member

Email
« Reply #20 on: January 23, 2008, 01:24:36 PM »

เล่นทางMนี่ท่าจะยากนะคับ

sarun222
Member

Email
« Reply #21 on: January 24, 2008, 01:26:30 AM »

อย่าท้อครับ

พวกผมเล่นกันเเล้วเจอยึด

ผ่านไปครึ่งเทอมละเกือบจะหมดม.2ละ

ยังไม่ได้คืนเลย สงสัยต้องรอจนเเก่

องค์บาก
Member

Email
« Reply #22 on: January 26, 2008, 07:42:35 PM »

อยากให้ทางบริษัทช่วยไปจัดงานภายในโรงเรียนแต่ละแห่งเลยครับ เผื่ออาจารย์จะได้เข้าใจอะไรมากขึ้น

ป.ล.ภาคเหนือโดนครูยึดเยอะที่สุด !  >:(

•StarwarS•
Member

« Reply #23 on: January 27, 2008, 12:33:56 AM »

เล่นทางMนี่ท่าจะยากนะคับ

ยากไม่ยากไม่รุ ผมเล่นมาแล้ว

sarun222
Member

Email
« Reply #24 on: January 27, 2008, 01:08:02 PM »

ให้บริษัทไปจัดงานเเข่งให้กับโรงเรียนก็ดีนะครับ

อาจารย์จะได้เข้าใจมากขึ้นไม่ปิดกั้นอีก

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #25 on: January 27, 2008, 03:05:45 PM »

ให้บริษัทไปจัดงานเเข่งให้กับโรงเรียนก็ดีนะครับ

อาจารย์จะได้เข้าใจมากขึ้นไม่ปิดกั้นอีก

เหมือนกันครับ ผมเคยคิดพยายามจะจัดชมรม Summoner Master เหมือนกัน แต่ผู้ร่วมอุดมการณ์ส่วนใหญ่ไม่กล้าพอ

อยากให้ทางบริษัทช่วยกระจายอย่างเช่น Campus Tour หรือว่าอะไรประมาณนี้อ่ะครับ
เพื่อนผมโดนยึดไปแล้วก็ไม่ได้คืน ถึงแม้จะบอกว่า "กระทรวงศึกษาธิการ ไม่อนุญาติให้ยึดโดยไม่คืน"

จนกลุ่มผมถึงกับต้องออกไปนั่งเล่นหน้าโรงเรียน (จะมีม้านั่งอยู่ครับ) ซึ่งก็รู้ว่า
เด็กนักเรียนนั้น ถ้าให้อยู่นอกโรงเรียน ก็จะไม่ปลอดภัยเท่าในรั้วโรงเรียน

มีอยู่วันหนึ่ง คุณครูใหญ่ กับ ครูผู้ช่วยครูใหญ่ฝ่ายปกครอง เห็นกลุ่มผมก็เลยเรียกไปซักถามว่า
"ทำไมยังไม่กลับบ้าน"
ผมก็บอกไปว่า "เล่นการ์ด รอเรียนพิเศษอยู่ครับ"
ทั้ง 2 คนก็เลยบอกว่า "ให้ไปเล่นรอในโรงเรียน อย่ามาเล่นนอกโรงเรียน"

ช่วงแรกก็ยังหวั่นๆอยู๋ว่า เค้าจะหาว่าเล่นไพ่ในโรงเรียน (หลายๆคนเรียกว่าไพ่ เราจึงต้องทำใจครับ)

ผมบอกตรงๆว่า ผู้ใหญ่สมัยนี้ ไม่เคยมองโลกในแง่กลับเลย
เห็นอะไรเล่นได้ ก็เห็นเป็นของเล่นไปซะหมดอย่างเดียว

แม่ผมยังไม่สนับสนุนให้เล่นเลย ผมก็ทำเป็นไม่ใส่ใจไป (ใจมันรักนิ ทำไงได้)
ทั้งๆที่ผมเล่นแล้ว ผลการเรียนก็ไม่ตกต่ำเลยแม้แต่น้อย

LXZaa
Member

Email
« Reply #26 on: January 28, 2008, 06:18:13 PM »

พวกครูนี่มานก้อยึดกันจังเนอะ

องค์บาก
Member

Email
« Reply #27 on: January 29, 2008, 09:10:28 PM »

ว่าแต่ว่าพี่ปอหายไปไหนอ่ะครับ ? ไม่เห็นตอบ PM ผมเลยอ่า ?

LXZaa
Member

Email
« Reply #28 on: February 02, 2008, 01:50:03 AM »

พี่ปอเขาก็มีงานยุ่งอยู่แล้ว  จะให้ตอบตลอดคงยากแฮะ

องค์บาก
Member

Email
« Reply #29 on: February 05, 2008, 12:40:33 AM »

คิดออกแล้ว ! ให้ทางบริษัทไปออกรายการโทรทัศน์เลย

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: