Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:48:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Burning Magic Sword : The Sword of Zechariah Marvin !!!  (Read 2780 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: January 17, 2008, 03:23:48 AM »

เด็คนี้ เกิดจากความเซงและเบื่อหน่ายต่อวงการ SMN
ที่มีแต่เด็คเดิมๆครับ ไม่มีคนเอาตัวมาเล่นเลย

Seal 27
Zechariah Marvin, the Swords Magician 3
Zechariah Marvin in Memory 3
Azara, Zuleika’s Royal Guard 3
Zuleika, the Lazal Princess 2
Farid, Zalom's Headman General 3
Kurenai, the Elite Assassin 2
Nazae, the Great Oracle 2
Bakery Girl 3
Odette, Gene's Sister 3
Rainbow Wing Pegasus 2
Lucretia, the Sword Magician 1

Mystic ที่ควรใส่เพิ่ม
Collapsing Peak 2
Barnabas, the Staff of Marvin 2
แปะแล้วเกิดผลแรงๆ อย่างเช่น Cupid บลาๆ

วิธีเล่น
ตั้งด้วย Zuleika หรือมาวินไฟ กับ 5 ขวบยืนไว้ก้อได้ แล้วค่อยกินเขาไปเรื่อยๆครับ
จะเริ่มมาจั่วได้เมื่อมี Nazae Bakery แล้วให้รีบเรียก Odette กับ Rainbow ขึ้นมือเร็วๆ
ช่วงนี้โม่ได้โม่ไป แล้วถึงเวลาค่อยตีเอาแรงๆ ด้วยการแปะมิสติก
ไม่ว่าจะเป็นแปะให้มาวินไฟ หรือว่า คุเรไนแปะให้ฝ่ายตรงข้าม

วิธีตีไม่เสียมิสติก (อันนี้ไม่แน่ใจครับ เช็ค BoC อยู่)
เอา Marvin ตีเข้าไปแล้วเอา Mystic แปะ
เมื่อจบ Subturn ที่จะเข้า Subturn โจมตีของเรา ค่อยใช้ Odette ยก (ยากพอสมควร)
หรือจะใช้ Collapsing Peak ยกเอาก้อได้
หรืออาจจะใช้ตัวโลกลืมอย่าง Azara ตียกอีกรอบก้อโอเค

ส่วนที่ทำให้เด็คนี้ช้า
Odette : มันไม่ใช่เด็คลม ต้องรอ Rainbow Wing ถึงจะเพิ่มชาร์จได้ (หรือไม่ก้อ Relic)
ถ้าเป็นช่วงกลางเกม ก้อจะดีขึ้นหน่อย แล้วต้องรอให้มี ลม 2 ตัวไนสนามด้วยถึงจะใช้ได้

คิดว่าจะใส่ฟักทอง แต่ที่เต็มครับ
ยังไงๆก้อฝากดูด้วยล่ะกันนะครับ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #1 on: January 17, 2008, 05:34:40 PM »

โอเดทไม่ต้องก็ได้มั้งครับ  แค่ อซาร่าสั่งยกก็ถมถืด   ในกรณีที่เล่นกะมาวินนะ  แต่ถ้าเล่นกะคุเรไนคงต้องใช้โอเดทสั่งยก

ซึ่งผมว่าคุเรไนใช้แล้วระเบิดไปเลยดีกว่าครับ  ไม่ต้องยกก็ได้  เปลืองเวลาเตรียมคอมโบ

ถ้าจะใช้คุเรไนให้ได้ผลจริง ๆ หาตัวโม่ mystic ครับ

และเดคนี้มีความขัดแย้งทางด้าน mystic อยู่นิดหน่อย  คือมาวินต้องการของปั๊ม  ส่วนคุเรไนต้องการของลด
ดังนั้นถ้าบังเอิญจั่วได้มาวิน+ของแปะคนอื่น  หรือคุเรไนกับของปั๊มตัวเอง  ก็คงแย่หน่อย  ถ้าไงเน้นคอนเซ็ปต์ใดคอนเซ็ปต์หนึ่งให้เด็ดขาดไปเลยดีมะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: January 18, 2008, 01:59:09 AM »

โอเดทไม่ต้องก็ได้มั้งครับ  แค่ อซาร่าสั่งยกก็ถมถืด   ในกรณีที่เล่นกะมาวินนะ  แต่ถ้าเล่นกะคุเรไนคงต้องใช้โอเดทสั่งยก

ซึ่งผมว่าคุเรไนใช้แล้วระเบิดไปเลยดีกว่าครับ  ไม่ต้องยกก็ได้  เปลืองเวลาเตรียมคอมโบ

ถ้าจะใช้คุเรไนให้ได้ผลจริง ๆ หาตัวโม่ mystic ครับ

และเดคนี้มีความขัดแย้งทางด้าน mystic อยู่นิดหน่อย  คือมาวินต้องการของปั๊ม  ส่วนคุเรไนต้องการของลด
ดังนั้นถ้าบังเอิญจั่วได้มาวิน+ของแปะคนอื่น  หรือคุเรไนกับของปั๊มตัวเอง  ก็คงแย่หน่อย  ถ้าไงเน้นคอนเซ็ปต์ใดคอนเซ็ปต์หนึ่งให้เด็ดขาดไปเลยดีมะครับ

Nazae กับ Bakery ไงครับ
จะตีดักทางก็จัดคุเรไนเทนโนไปก่อน (ชื่อคุ้นๆไหม - -)
จะตีเสริมก้อค่อยใช้มาวินไฟ

แต่บอกตรงๆครับ เด็คทฤษฎี คิดไว้ขำๆก้อโอเคแล้วล่ะครับ

ก้อยังคิดอยู่ ใส่โอเด็ดไปก้อไม่ดีหรอก

Lightning9
Member

« Reply #3 on: January 18, 2008, 02:03:09 AM »

odette 2 ก็พอมั้งครับ ขึ้นมาเยอะก็ไม่ได้ช่วยไรมากมาย

kokomaru
Member

Email
« Reply #4 on: January 18, 2008, 11:06:59 PM »

มิสติกแม้ติดอยู่บนซีลฝ่ายตรงข้ามแต่ถ้าเป็นมิสติกของเราก็ถือว่าอยู่ในสนามฝ่ายเรานะครับเอาอาซาร่าตียกได้

Immaculate
Member

« Reply #5 on: January 18, 2008, 11:18:58 PM »

รู้สึกว่างจัดนะเนี่ย โต้ง อยากจัดมั้งจังวะ -*-

จัดเดค ได้ดี นี้หว่า

-------------------------------------------------------------------

เบื่อ sigmund เลยวะ มันไม่มีลูกเล่นเลยตั้งแต่

โดนไป at ก้อเบา แต่เหนไอก้องเล่นกบเอกนี้

ตั้งได้แบบนั้นก้อสุดยอดอะ แต่จะได้ตลอดไหมนั้น

------------------------------------------------------------------

หาเดคใหม่เล่นแล้ว เบื่อชิกมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« Last Edit: January 18, 2008, 11:21:18 PM by Immaculate » Logged

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #6 on: January 18, 2008, 11:41:01 PM »

มิสติกแม้ติดอยู่บนซีลฝ่ายตรงข้ามแต่ถ้าเป็นมิสติกของเราก็ถือว่าอยู่ในสนามฝ่ายเรานะครับเอาอาซาร่าตียกได้

แต่ว่าถ้าแปะเขาแล้วเราตีเขาตาย  จะเอา อซาร่ายกทันได้ยังไงครับ?
เพราะ mystic ย่อมตกไชร์ก่อน  ในกรณีที่การต่อสู้เราแพ้  mystic เรายังอยู่ในสนามก็จริง  แต่จะกล้าเอา อซาร่าตีเข้าไปอีกรอบหรือครับ

~:[D]eath [S]onata:~
Member

« Reply #7 on: January 19, 2008, 02:35:17 AM »

แต่ว่าถ้าแปะเขาแล้วเราตีเขาตาย  จะเอา อซาร่ายกทันได้ยังไงครับ?
เพราะ mystic ย่อมตกไชร์ก่อน  ในกรณีที่การต่อสู้เราแพ้  mystic เรายังอยู่ในสนามก็จริง  แต่จะกล้าเอา อซาร่าตีเข้าไปอีกรอบหรือครับ

ability เมื่อโจมตีเกิดก่อนการต่อสู้นิครับ

ปล. โต้ง ถ้ามีมาร์วินไฟละก็ ขอหน่อยจิฟระ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: January 19, 2008, 02:36:47 AM »

ability เมื่อโจมตีเกิดก่อนการต่อสู้นิครับ

ปล. โต้ง ถ้ามีมาร์วินไฟละก็ ขอหน่อยจิฟระ

ไม่มีหรอก ไม่เคยเปิด 4 Naga จะเอาไปจัดเด็คอะไรล่ะพี่ - -**

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #9 on: January 19, 2008, 02:51:16 AM »

คุเรไนไม่ใช่เหรอครับที่ตีแปะฝั่งตรงข้ามได้   แล้วถ้าแปะไปแล้วแพ้  จะเอา azara ตีต่อเหรอ

แล้วถ้ายก mystic แรง ๆ ที่ว่าขึ้น  พลังก็เท่าเดิมสิครับ?   (อ้างจาก 'การโจมตีเกิดขึ้นก่อนการต่อสู้')

แต่ถ้าไม่แพ้ seal ใบนั้นก็ตายด้วยการโจมตีของคุเรไน mystic ก็ตกไชร์ก่อนที่อซาร่าจะยกขึ้นไป  และถูกรีมูฟไปในที่สุด

ผมถึงเขียนไว้ว่า  azara อาจจะไม่เหมาะที่จะอยู่ร่วมกับคุเรไนไงครับ 

สรุปว่าเราเข้าใจตรงกันแล้วเนาะ   ;)

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #10 on: January 19, 2008, 03:27:42 AM »

คุเรไนไม่ใช่เหรอครับที่ตีแปะฝั่งตรงข้ามได้   แล้วถ้าแปะไปแล้วแพ้  จะเอา azara ตีต่อเหรอ

แล้วถ้ายก mystic แรง ๆ ที่ว่าขึ้น  พลังก็เท่าเดิมสิครับ?   (อ้างจาก 'การโจมตีเกิดขึ้นก่อนการต่อสู้')

แต่ถ้าไม่แพ้ seal ใบนั้นก็ตายด้วยการโจมตีของคุเรไน mystic ก็ตกไชร์ก่อนที่อซาร่าจะยกขึ้นไป  และถูกรีมูฟไปในที่สุด

ผมถึงเขียนไว้ว่า  azara อาจจะไม่เหมาะที่จะอยู่ร่วมกับคุเรไนไงครับ 

สรุปว่าเราเข้าใจตรงกันแล้วเนาะ   ;)
เป็นผม ผมจะใช้  Cool Moon โอกาสแพ้ก้อจะน้อยลงครับ
แล้วค่อยเอา Azara ตีซ้ำ ยก Cool Moon ขึ้นมือ ถ้าต้องการเก็บไว้ใช้อีกครั้ง หรือไม่ก็กลัวมันตก shrine
ถึงเวลานั้น จะให้ Azara แปะ Zeus กระทืบให้ตายก็ยังได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #11 on: January 19, 2008, 04:19:42 AM »

อืม ไฟตบแปะ ไม่เลวๆ ก็ดีนะ แต่โอเด็ท เก็บชาร์จยากไปหน่อยอะ

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: January 19, 2008, 11:55:53 PM »

อืม ไฟตบแปะ ไม่เลวๆ ก็ดีนะ แต่โอเด็ท เก็บชาร์จยากไปหน่อยอะ

จิง

ใส่ TTT แฟรี่  ก็ดี น่ารักด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: