Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:34:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Combo : Arcangel Michael + Rufus + Nicholus  (Read 2906 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Sin_of_XXX
Member

Email
« on: January 14, 2008, 12:05:46 AM »

จากกระทู้นี้ซึ่งผมเช็คความถูกต้องของคอมโบเรียบร้อยแล้วครับ  ขอขอบคุณ Rule Team มา ณ ที่นี้ด้วย

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36712.15

Arcangel Michael  มี ability เมื่อ [light] / [divine] ตกเป็นเป็นหมายการโจมตี หรือ skill ของฝ่ายตรงข้าม

ถ้าหากเราใช้ความสามารถของ Rufus  หรือ Nicholus  เพื่อหยุดการโจมตีหรือการใช้สกิล  Arcangel ก็จะได้รับพลังเพิ่มขึ้นอยู่ดี  (เช่นเดียวกับการหยุดยั้งในรูปแบบอื่น ๆ)

ดังนั้น  การจัดเดค Water-Divine  ที่มี Arcangel Michael เป็นผู้นำทัพก็ดูน่าสนใจไม่น้อยครับ

โทษทีครับ  เบลอ  กดตั้งผิดบอร์ด  ฝากย้ายกลับไปบอร์ดที่ถูกต้องทีครับ  -*-

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: January 14, 2008, 12:39:28 AM »

ตัวนี้เล่นDivineจับฉ่ายก็ได้คครับ  หรือพวกDivineที่มีComboกันสั้นๆ ก็ได้   

ไม่ชอบมันเลยจริงๆ ชิ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: January 14, 2008, 01:22:56 AM »

ตัวนี้เล่นDivineจับฉ่ายก็ได้คครับ  หรือพวกDivineที่มีComboกันสั้นๆ ก็ได้   

ไม่ชอบมันเลยจริงๆ ชิ

เห็นด้วยว่าจับฉ่ายได้ - - มั่วๆผสมๆไป เปนตัวเสริมเฮฮาๆ

โพสในบอร์ด Combo หัวข้อ Combo Revelation ดีกว่านะ - -

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #3 on: January 14, 2008, 01:30:44 AM »

เมาไงครับ

ผมเปิดไว้สองจอ  จอนึงบอร์ดนี้  อีกจอบอร์ดโน้น  ตอนกดตั้งกระทู้ดันผิดอีก  แง่วววววว

รอ Moderator มาย้ายอยู่ขอรับ  ขอความกรุณาด้วยครับ

Sun Ce
Member

« Reply #4 on: January 14, 2008, 02:12:09 AM »

ท่านอัครเทวดาอยู่เดคDivineไหนก็ได้ครับ

banlungx
Member

Email
« Reply #5 on: January 14, 2008, 02:21:29 AM »

และแน่นอน ว่าการจะได้ท่านมาต้องไม่ง่ายแน่

ปล.โปรดระวัง สำหรับท่านที่คิดจะ ยก Box 2-3 box อาจไม่เจอ!!!

MarvinSank
Member

Email
« Reply #6 on: January 14, 2008, 11:29:38 PM »

และแน่นอน ว่าการจะได้ท่านมาต้องไม่ง่ายแน่

ปล.โปรดระวัง สำหรับท่านที่คิดจะ ยก Box 2-3 box อาจไม่เจอ!!!
แต่จับซองเดียวอาจเจอ!!!

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #7 on: January 14, 2008, 11:34:39 PM »

^
เออวะ  - -"  บทเรียนเคยเห็นมาแล้ว 

แต่ที่น่าสนใจคือไอ้นีจะเริ่มที่เท่าไรหว่า  น่าจะ200เหมือนLerajeใหม่ๆ มั้ง เพราะดูแล้มันอาจเป็นแกนของชุดนี้จริงๆ ก็ได้

การเล่นตัวนี้อยากให้มองพวกDivineที่มีComboกันสั้นๆ กันไว้ด้วยนะครับ เพราะมันจะอาจทำให้เด็คแรงขึ้น และจัดง่ายขึ้นเยอะเลยครับ 

blackmonk
Member

Email
« Reply #8 on: January 15, 2008, 01:07:04 AM »

ถ้าเป็นทั้งแสง และ ดีไวน์จาได้+2ป่ะคับ

banlungx
Member

Email
« Reply #9 on: January 16, 2008, 01:06:53 AM »

ถ้าเป็นทั้งแสง และ ดีไวน์จาได้+2ป่ะคับ

เห้.....ข้ามไปได้ยังไงเนื่ย!! จาบ้าตายแล้ว ไอ้ยังงี้ มัน ค่าพลัง base ไม่คอม ตอนโดนโจมตีหรือใช้สกิลครั้งแรก มันก็ปาไป 14 แล้ว!! แรงเวอร์ไปแล้วเนื่ย ถ้า +2 อ่านะ ขอคนมาเคลียร์ หน่อยครับ!!!

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #10 on: January 16, 2008, 01:09:43 AM »

^
เออวะ  - -"  บทเรียนเคยเห็นมาแล้ว 

แต่ที่น่าสนใจคือไอ้นีจะเริ่มที่เท่าไรหว่า  น่าจะ200เหมือนLerajeใหม่ๆ มั้ง เพราะดูแล้มันอาจเป็นแกนของชุดนี้จริงๆ ก็ได้

การเล่นตัวนี้อยากให้มองพวกDivineที่มีComboกันสั้นๆ กันไว้ด้วยนะครับ เพราะมันจะอาจทำให้เด็คแรงขึ้น และจัดง่ายขึ้นเยอะเลยครับ 

ผมยกมา2boxไม่เจอLeraje เพื่อนผมเปิดซองเดียวเจอ

ExodiA
Member

Email
« Reply #11 on: January 16, 2008, 06:58:32 AM »

เห้.....ข้ามไปได้ยังไงเนื่ย!! จาบ้าตายแล้ว ไอ้ยังงี้ มัน ค่าพลัง base ไม่คอม ตอนโดนโจมตีหรือใช้สกิลครั้งแรก มันก็ปาไป 14 แล้ว!! แรงเวอร์ไปแล้วเนื่ย ถ้า +2 อ่านะ ขอคนมาเคลียร์ หน่อยครับ!!!
+ แค่ 1 นะครับ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #12 on: January 17, 2008, 05:49:46 PM »

นอกจากนั้นยังมีตัวย้าย skill อย่าง min min  หรือ lin lin อีกครับ  ที่จะทำให้เทิร์นแรก ๆ พี่แกปลอดภัย

เห็นด้วยว่ามันอยู่เดค divine จับฉ่ายดีนะครับ  แต่ก็นะ -.--  มันก้คือจับฉ่าย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #13 on: January 17, 2008, 08:59:07 PM »

โอ้ น้องคนนี้ ขยันจัดเด็คจริงๆ อย่างงี้ต้องให้ พี่กิ๊ก มอบถ้วยให้ซะแล้ว

ขอชืนชมและสนับสนุน หัวคิด การครีเอต ของน้องนะครับ 

หวังว่าหากซองวางขายแล้ว คงจะเห็นน้องคนนี้จัดเด็ค อีกเยอะแน่ๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: January 18, 2008, 01:28:12 AM »

สนับสนุนคนจัดเด็คแนวสร้างสรรค์แบบนี้เช่นกันครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: