Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:27:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~*Handsome Boy Army*~ [กองทัพเทพบุตรขยี้ใจสาว]  (Read 4552 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Lanrete~Emalf
Member

Email
« on: January 12, 2008, 02:28:54 AM »

หลังจากที่ยลโฉมเดคสาวงามกันไปแล้วรอบหนึ่ง  ถึงคราวที่ต้องตื่นตากับท่านอัครเทวดามิคาเอลที่พอได้เห็นภาพต้องอุทานว่า  โอ้วว  หล่อโคตรๆๆๆ  ก็เลยขอให้ท่านนำทัพหนุ่มหล่อเข้าต่อกรกับเหล่าร้ายเสียเลย

Seal

Arcangel Michael X 2                      เทพเจ้าแห่งเหล่าหนุ่ม ๆ หน้าตาดี
Ishan, the Neo Prophet X 3               สาวกอันดับหนึ่งของมิคาเอล  หล่อมั่ก ๆ
Br.Gregory  X 2                                หล่อตั้งแต่เด็ก
Bratschel, the Angel of Music X 4     หล่อเทพ ๆ
The Priest of Felasia X 3                    หล่อใสซื่อ
Werecat Bandit X 4                            หล่อหน้าแมว - -*
Min Min X 2                                      สัตว์เลี้ยงคนหล่อ
Joyful Dandelion X 4                         ดอกไม้สำหรับคนหล่อ
Griffin Chivalry X 2                          ชะนีเพียงนางเดียวกลางดงหนุ่ม ๆ

Mystic

St.Alana's Veil X 2
Osiris X 2
Nephtys X 2
Balder X 2
Life Recycling X 2
Evader From Hell X 2

วิธีเล่น   

เน้นที่ท่านผู้นำทัก..เอ้ย  ผู้นำทัพ  ท่านอัครเทวามิคาเอลสุดหล่อเริ่ดสะแมนแตนเท่านั้นครับ   ถ้าเราจั่วไม่ได้ท่าน  เราก็เอา หล่อหน้าแมวลงมาหาท่านเลยครับ  ซึ่งจะหาขึ้นมือโดยตรง  หรือหาด้วย mystic  ก็สามารถทำได้ดังนี้  (ขอแนะนำให้หาด้วย mystic  เพราะจะมีลดแหลกแจกแถมอีกหลายต่อ)

ลงหล่อหน้าแมวมาหาหนุ่มหล่อใสซื่อแล้วจะได้ค้นหา mystic ใบหนึ่งขึ้นมือ  ก็เลือก Nephtys มาใช้หาท่านผู้นำหล่อเลิศอีกที  แล้วถ้าค่าร่ายท่านโหดเกินไป  ก็ซื้อดอกไม้ให้ท่าน  ท่านจะใจอ่อน  ยอมลงมาในสนามด้วย mp 2-3

หลังจากนั้น  ถ้าพลังโจมตีของท่านสู้ใครไม่ได้  ขอแนะนำให้หลบหลังหล่อเทพ  ซึ่งหล่อเทพทนการโจมตีได้สี่ครั้ง  หรือเรียกได้ว่าเพิ่มพลังโจมตีให้ท่านหล่อเลิศได้ถึง 4 แต้มเชียวนะ

เรามีหน่วยป้องกันสกิลให้ท่านหล่อเลิศสองนาย  คือสาวกหล่อมั่ก ๆ  กับสัตว์เลี้ยงคนหล่อ

สำหรับหล่อหน้าแมวกับหล่อใสซื่อที่ยังเคว้งคว้างไร้งานทำ  ขอแนะนำให้ป้อนเป็นกระสุนแก่ชะนีสาว  ตีแล้วรีมูฟ  สูบพลัง Y เป็นอาหารแล้วหล่อนจะคึกคักกระแทกที at 17 กันทีเดียวเชียว  ซึ่งทีแรกก็กระแทกด้วยหล่อหน้าแมวก่อน  หล่อใสซื่อจะเด้งขึ้นมือก็เอามาเป็นเหยื่อกระแทกอีกรอบ  คราวนี้จะได้แถม mystic อีกใบในกอง  คุ้มดีไหม

ในกรณีที่เกิดพลาด  ท่านหล่อเลิศลงไปแอ้งแม้งในไชร์  เรามีสองตัวเลือก  คือ 1.  เรียกท่านกลับมาด้วย Osiris   2. เรียกท่านกลับมาแบบเซอร์ไพรซ์ชอท  ด้วย Life Recycling  3. เอาท่านออกไปเลยด้วย Evader From Hell

ซึ่ง Evader From Hell ยังมีประโยชน์ในการใช้เอาหล่อใสซื่อออกจากเกมในกรณีที่พลาดลงไปตาย  ก็จะได้ mystic แถมแบบหล่อเลือกได้จากในกอง

หลังจากฝ่ายตรงข้ามกระอักเลือดเพราะเจอหนุ่มหล่อหมัดหนักกระแทกปาก  ก็ล้างกระดานด้วยชะนีสาวพลังวายรีมูฟท่านหล่อเลิศตบปิดเกมไปเลย  at ไม่ถึง  23  ให้มาตบอั้มพัชราภาได้

bluenarciss
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2008, 03:54:03 AM »

จะเล่นเด้คนี้ได้ ต้องหล่อด้วยปะเนี่ย
กะลังติดพอดีเลยจะเอาไปเล่นยังไงดีน้า ตัวนี้
ความสามารถมันแปลกมากมาย

banlungx
Member

Email
« Reply #2 on: January 12, 2008, 04:19:19 AM »

โห...มิคาเอลกับ หล่อเทพ คอมโบกันโหด จิงจิง น่าจะเก่งเวอร์ นะครับเด็ค นี้ มิคาเอล เอาลงยากมาก ป้องกันเคริสด้วย

ว่าแต่ ใบรอง มิคาเอลนี่ ใช้ หล่อเทพ อย่างเดียวเหรอฮะ ใส่มาตั้ง 4 ใบ ถ้าโดดไปคอม ตอนเค้าเตอร์หมดพอดี นี้อีกฟ่ายคงเครียดน่าดู
« Last Edit: January 12, 2008, 04:21:00 AM by banlungx » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: January 12, 2008, 04:43:45 AM »

ต้องทำยังไง ก็ ได้ ให้ มิคาเอล ลงถูกๆ แลกัน ไม่ให้ ฟาริด คอม ฟักทองตี เอา 

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #4 on: January 12, 2008, 04:12:30 PM »

หล่อเลิศเราป๊อดครับ  ป๊อดนานหลายตาด้วย  ขอ+พลังแรง ๆ จากหล่อเทพก่อน  ต่อให้ฟาริดคอมฟักทอง 5 ตัว (เว่อร์ปาย)  ก็ตามไม่ทัน

ส่วนวิธีร่ายง่าย ๆ คือ  ให้ดอกไม้ท่านแล้วกรี๊ดกร๊าดขอลายเซ็นครับ  (Joyful Dandilion) ซึ่งใส่ในเดคไว้ตั้ง 4 ใบ  น่าจะขึ้นมาบ้างล่ะน่า

ใบรองใช้แค่หล่อเทพก็พอครับ  เพราะมันตายยาก  ยังไงก็ต้องเหลือให้ท่านหล่อเลิศโดดขี่  *0*

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #5 on: January 12, 2008, 04:30:52 PM »

ชื่อกระทู้เท่มากครับ 

๑~Draft_Master~๑
Member

Email
« Reply #6 on: January 12, 2008, 04:40:07 PM »

เด็คหล่อหรือเนี่ย น่าเล่นเหมือนกันครับ ว่าแต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าแวร์แคทเป็นผู้ชาย นึกว่าจอมโจรสาวร่างแมวซะอีก

pacozaa
Member

« Reply #7 on: January 12, 2008, 04:49:31 PM »

1.ไม่ใส่ของบึ้มมาด้วยเหรอครับ กาลี ยูมัส แซคคริไฟร์ อะไรงี้อ่ะครับ เจอพวกแอทควายกว่า
2.เจอพวก นักปาด คงพอรับมือได้ยากมั้งครับ
3.โดนออลทำไงครับ
4.แพ้มิสติกแรงๆอ่ะครับหน้าจะใส่แกย์กะหรี่มาแคนมิสติกแล้วตีนะครับจะได้เนียนๆหน่อย
5.ใส่หล่อแก่อย่างcardinal masilioด้วยสิครับ ออลปิดเกม ใช้เด็กหล่อหาของมาแปะให้ไม่ก็กันcurseให้ก็ดีนะครับ
6.เจอทาลิสมืดบึ้มนี่จะทำไงหล่ะครับ

ป.ล.อยากเล่นมั่งเพราะอยากเท่
« Last Edit: January 12, 2008, 04:52:57 PM by pacozaa » Logged

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #8 on: January 12, 2008, 08:54:26 PM »

มิคาเอลโหดมากๆครับ เอาลงไชร์ไม่ได้เเน่ มิคาเอลเนี่ยของ 7 ปีใช่ไหมคับ
จะดูภาพของซอง 7 ปีที่ไหนอ่ะครับ

Exigency
Member

Email
« Reply #9 on: January 12, 2008, 08:54:50 PM »

ซีลหลักๆอยู่ที่ มิคาเอล ระวังอาจจะมีเด็คที่ใส่แฟรี่มืดมาลักพาตัวไปนะ หุหุ  

« Last Edit: January 12, 2008, 08:56:59 PM by Exigency » Logged

banlungx
Member

Email
« Reply #10 on: January 13, 2008, 12:56:21 AM »

1.ไม่ใส่ของบึ้มมาด้วยเหรอครับ กาลี ยูมัส แซคคริไฟร์ อะไรงี้อ่ะครับ เจอพวกแอทควายกว่า
2.เจอพวก นักปาด คงพอรับมือได้ยากมั้งครับ
4.แพ้มิสติกแรงๆอ่ะครับหน้าจะใส่แกย์กะหรี่มาแคนมิสติกแล้วตีนะครับจะได้เนียนๆหน่อย
5.ใส่หล่อแก่อย่างcardinal masilioด้วยสิครับ ออลปิดเกม ใช้เด็กหล่อหาของมาแปะให้ไม่ก็กันcurseให้ก็ดีนะครับ
6.เจอทาลิสมืดบึ้มนี่จะทำไงหล่ะครับ

ทุกเด็คมีจุดอ่อนก้าบ...ซึ่งส่วนหย่ายจะเป็นการออล...อ้าว..งี้เด็ค อลาน่า+ผ้าคลุมก็ เทพดิเนื่ย.....

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #11 on: January 13, 2008, 01:09:04 AM »

ทุกเด็คมีจุดอ่อนก้าบ...ซึ่งส่วนหย่ายจะเป็นการออล...อ้าว..งี้เด็ค อลาน่า+ผ้าคลุมก็ เทพดิเนื่ย.....

บางครั้ง เด็คอลาน่าก็แพ้ออลเหมือนกันคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #12 on: January 13, 2008, 01:22:14 AM »

น่าจะมีลูกเล่นมากกว่านี้นะครับ

ลองดูเด็ค Angel of Order  ผสม  Michael ดูไหม ?

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #13 on: January 13, 2008, 01:27:11 AM »

ขี้เกียจเปลี่ยนลอกอิน  หุหุ  ;D

ลูกเล่นน่ะครับมี  แต่รอถาม BoC ให้แน่ใจก่อน  รับรอง Michael  lnw แต่ตอนนี้เน้นคอนเซ็ปต์หนุ่มหล่อไงครับ  เพราะผมเคยออกปากในกระทู้  เดค สาวงาม  ว่าจะจัดเดคฮาเร็มหนุ่ม ๆ สักเดค  ^ ^

blazerusz
Member

Email
« Reply #14 on: January 13, 2008, 01:36:00 AM »

น่าเล่น 

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #15 on: January 13, 2008, 02:13:38 AM »

* ... ผู้ชายเยอะดีจังเนอะ เด็คนี้ หน้าตานี่ก็หล่อเทพสมชื่อ น่าจะมี Evil หล่อๆสักใบ มาประชันกันนะ!!!!
   แต่ระวังมีคนคิดเอาไปเล่นเรื่องหนังรักแห่งสยาม ( เหมือนกับกระทู้ Alien & Predator ในกระทู้ General Talk อีก = =" )

* ... น่าเล่นดีนะ เด็คนี้ หล่อ ล่ำ ได้ใจกันทุกใบ ^^"

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #16 on: January 13, 2008, 03:31:51 AM »

ชื่อกระทู้ดึงดูดใจมาก
รวมหนุ่มหล่อ ๆ ไว้อย่างตรึมจริง

แต่ชอบสุดฉายาสารพัดหล่อที่ตั้งให้การืดแต่ละใบนั่นแล 

อนึ่ง แอบมีกระแทกปาก 

sarun222
Member

Email
« Reply #17 on: January 14, 2008, 09:39:55 PM »

ต้องจัดเด็คหญิงงาม มาล่อใจเหล่าเทพบุตร หุหุ

benzskr14
Member

Email
« Reply #18 on: January 16, 2008, 12:07:51 AM »

แจ่มมากคับเด๊คนี้
บอกได้คำเดียวว่า
"ท่านหล่อมิคาเอลเค้าแรงจิง"

Pages: [1]
  Print  

Jump to: