Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:46:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากรู้ข้อมูลกับความเห็นเด็คcapricornหน่อยครับ  (Read 1670 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
pacozaa
Member

« on: January 12, 2008, 12:50:07 AM »

คือตอนนี้เล่นเป็นไปด้วยดีแล้วครับ ไม่ได้ใส่แพะ6ปีเพราะอืดมากๆๆ ไม่ทันเด็คสมัยนี้เลย ใส่เมลสตอมแทน
 เล่นไปจนเกือบไร้เทียมทาน แพ้แค่เด็คโม่(ก็เลยไม่ไร้เทียมทาน) สูสีคู่ขี่กับซิกมันอยู่พักนึง พอโดนรีสติกก็ชนะใสๆ
1.แต่ปัญหาที่เจอตอนนี้คือพวกชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน คือชอบมาพูดประมาณว่า มิสติกน้อยงี้จะรอดเหรอวะ :P  แต่ทุกทีที่มีคนมาถามผมก็ชนะต่อหน้าทุกที เลยอยากรู้ว่า จะมีวิธีแก้พวกเกรียนไม่รู้ตัวนี้ไงครับ
2.ต่อมาคือ หากใช้ two tail seal แล้วเค้าแปะโลกอสจะอธิบายให้เค้าเข้าใจยังไงดีครับว่าไงก็เด้งอ่ะครับ

ป.ล.เด็คcapricornใช้มิสติกน้อยนะครับ ประมาณ20-25ใบ  ;Dสำหรับคนไม่รู้ ;D
« Last Edit: January 12, 2008, 12:52:21 AM by pacozaa » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2008, 01:19:38 AM »

ท่านต้องการสิ่งใด หรือ

โลกอสยังไงก็ โดนยก เพราะว่า

Two Tail Seal
Type: monster Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: uncommon
At: 4 Df: 6 Sp: 4 Element: water
+[Water] Twin Tail At 7 Mp 1
NULL
Skill:
NULL
Ability:
ถ้ามี Effect ทำให้ Monster ฝ่ายเราขึ้นมือจากสนามใน Subturn นี้ เมื่อจบ Subturn ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามนำ Seal 1 ใบในสนามฝ่ายตนขึ้นมือ (At Line)
Illustator: Siridech Kumprasert
Version: Merrisia 2nd Impression
Verno: 50

นินา

pacozaa
Member

« Reply #2 on: January 12, 2008, 01:24:55 AM »

ท่านต้องการสิ่งใด หรือ

โลกอสยังไงก็ โดนยก เพราะว่า

Two Tail Seal
Type: monster Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: uncommon
At: 4 Df: 6 Sp: 4 Element: water
+[Water] Twin Tail At 7 Mp 1
NULL
Skill:
NULL
Ability:
ถ้ามี Effect ทำให้ Monster ฝ่ายเราขึ้นมือจากสนามใน Subturn นี้ เมื่อจบ Subturn ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามนำ Seal 1 ใบในสนามฝ่ายตนขึ้นมือ (At Line)
Illustator: Siridech Kumprasert
Version: Merrisia 2nd Impression
Verno: 50

นินา
คือว่าใบของผมเขียนว่าฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียวไม่มีคำว่าผู้เล่นจะอธิบายให้เค้าเข้าใจได้มั๊ยครับ
ป.ล.ตอบข้อ1ด้วยก็ได้นะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: January 12, 2008, 04:46:15 AM »

1. มาเจอกันไหมน้อง หึหึ  come on !   come on !

2. ถามคนอื่นดูเด๊ะ ถามคนที่รู้กฎเด๊ะ  เด่ว ปริ้น boc ไปให้ดูเรย

ต้องประมาณ นี้คำพูด งิงิ   

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: January 12, 2008, 04:56:49 AM »

1. มาเจอกันไหมน้อง หึหึ  come on !   come on !

2. ถามคนอื่นดูเด๊ะ ถามคนที่รู้กฎเด๊ะ  เด่ว ปริ้น boc ไปให้ดูเรย

1. ช่างหัวมันประไร ท้ามันมาเล่นเลยสิ

2. บอกเค้าว่า Two Tail Seal สั่งผู้เล่นครับ
แต่ว่า Logos มันแปะซีล

pacozaa
Member

« Reply #5 on: January 12, 2008, 04:29:42 PM »

1. มาเจอกันไหมน้อง หึหึ  come on !   come on !

ไม่อ่ะผมรู้พี่เล่นเด็คโม่ทาลิสมืดอ่าแหละตัวดีเลย  เพื่อนผมมันจัดตามพี่อ่ะแล้วมาไล่บึ้มซะงั้นเลย    แถมมันโม่อานูบิสอีก ทำไรไม่ถูกเลย

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: January 12, 2008, 04:43:33 PM »

1. มาเจอกันไหมน้อง หึหึ  come on !   come on !

ไม่อ่ะผมรู้พี่เล่นเด็คโม่ทาลิสมืดอ่าแหละตัวดีเลย  เพื่อนผมมันจัดตามพี่อ่ะแล้วมาไล่บึ้มซะงั้นเลย    แถมมันโม่อานูบิสอีก ทำไรไม่ถูกเลย

คราย อ่อ ?? แหะๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: