Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:34:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: @@ เปิดรับสมัครCM~ จ๊า~~~ ใครสนใจเชิญทางนี้ @@  (Read 23633 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« on: January 09, 2008, 07:36:00 AM »

เชิญอ่านที่นี่ก่อน

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=3835.0

ใครสนใจ ให้ส่งIMมาหาพี่เลยนะจ๊า

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: January 09, 2008, 02:17:01 PM »

สนใจฮะ
ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับ

ลากเอาเนื้อหาที่นั่นมาแปะให้เลยดีกว่า

Caller Masterคืออะไร?

Caller Master หรือ Cm คือ ผู้ที่รับอาสา สมัครมาทำงานกับสถาบัน ด้วยใจรักและไม่หวังผลตอบแทนใดๆ เป็นเหมือนฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ ที่จะคอยแนะนำและสอนผู้เล่นSMNทั้งเก่าและใหม่ Cmจะมีหน้าที่โดยรวมคือ สอนเล่นSMNหรือQM  คิดเกม และ คุมซุ้มเกมต่างๆในงานแข่งใหญ่ นอกจากนี้ก็ยังมีงานพิเศษต่างๆที่Magusจะมอบหมายให้เป็นกรณีไป เช่น การเป็นพิธีกรในงานแข่ง การทำจุลสารสำหรับสมาชิก เป็นต้น Cmจะต้องปฏิบัติตามกฎและข้อตกลงต่างๆของทางบริษัทที่กำหนดไว้ โดยปัจจุบันจะได้รับแต้มเป็นผลตอบแทนการทำงาน แล้วCmสามารถสะสมแต้มนั้นไว้แลกของรางวัลตามที่สถาบันกำหนด (ซึ่งอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้) นอกจากนั้นก็จะได้รับสิทธิพิเศษอื่นๆตามที่สถาบันเห็นสมควร ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับหน้าที่ และความรับผิดชอบต่องานของCm นั้นๆด้วย

คุณสมบัติของผู้ที่เหมาะสมที่จะเป็น  CALLER MASTER(CM) คือ

1.   ต้องมีใจรักและอยากที่จะทำงานร่วมกับ Phenomenon Party จริง ๆ
             2.   สามารถมาประชุม หรือติดตามข่าวสารของทาง Academy ได้อย่างต่อเนื่อง
-ข่าวสารสามารถติดต่อได้ที่บอร์ดของ summoner Academy ที่ http://www. santoninogame.com- หรือสามารถสอบถามกับ รองประธาน Academy และ Magus ทุกคน ตามงานการแข่งขันของบริษัทที่จัดขึ้น
             3.   สามารถที่จะคิดเกมส์สำหรับเล่นในงานรื่นเริงต่างๆที่ทางAcademy จัดได้และเกมส์สำหรับลงจุลสารและนิตยสาร หรือสามารถที่จะออกไปจัดกิจกรรมตามที่ต่าง ๆได้
             4.   ผู้ที่เป็น Caller Master(CM) ไม่ถือว่าเป็น Judge  จึงสามารถที่จะเข้าร่วมแข่งขันได้ตามปกติ    เว้นแต่ว่าวันนั้นกำลังทำงานของ CM อยู่ หากอยู่ระหว่างการปฏิบัติหน้าที่จะต้องทำงานอย่างจริงจัง ดูแลซุ้มของตนอย่างเคร่งครัด
             5.   ผู้ที่เป็น  Caller Master (CM) จะต้องใช้วาจาสุภาพ ไม่หยาบคาย มีมารยาท  แต่งกายสุภาพเรียบร้อย และห้ามแสดงกริยาที่ไม่เหมาะสมเด็ดขาด เช่น แสดงกริยาฉันท์ชู้สาวระหว่างปฏิบัติหน้าที่ ไม่ว่าจะกับเพื่อนร่วมงาน หรือ ผู้ที่ตนสอนเล่นอยู่
             6.   มีมนุษย์สัมพันธ์ดี  สามารถตอบคำถาม และพูดคุยกับคนได้ทุกเพศและทุกวัย
             7.   ผู้ที่จะมาเป็น CM ควรที่จะเล่น Summoner Master เป็น และสามารถ  สอนผู้อื่นได้ แต่ไม่จำเป็นที่จะต้องแม่นกฎเท่า Judge
                 8.   ผู้ที่จะเป็น CM จะต้องพยายามเรียนรู้วิธีเล่นเกมส์ต่างๆที่ทางบริษัทจัดทำออกมาใหม่ก่อนที่จะออกไปสาธิตวิธีเล่นให้ผู้อื่นทุกครั้ง
             9.   เชื่อฟังและปฏิบัติตาม ประธานAcademy คือ พี่จิง และรองประธานAcademyคือ พี่จีน รวมไปถึง Magus ทุกคน ซึ่งบริษัทได้แต่งตั้งมาอย่างเคร่งครัด
            10.   CM จะไม่ได้รับค่าตอบแทนเป็นเงิน แต่จะได้เป็นตัวสินค้าหรือการ์ดโปรโมตามแต่ความเหมาะสมที่บริษัทจะเห็นสมควร

งานของ Caller Master

1.   คิดเกมส์ต่าง ๆ ซึ่งมีทั้งที่ใช้ลงใน Column Academyของนิตยสารต่าง ๆ หรือ เกมส์ที่ใช้ในการจัดซุ้มเกมส์ในงานต่าง ๆ ของบริษัท Phenomenon Party
                  2.   CM มีหน้าที่สอนเล่น เกมส์ต่าง ๆ ของทาง บริษัทได้ เช่น Summoner Master, Quest Master, Mage Battle และอื่นๆ
             3.   CM มีหน้าที่จัดเตรียมและจัดเก็บสถานที่และเกมส์ต่างๆ ก่อนและหลังการจัดงานของบริษัท
* ซึ่งนอกเหนือจากนี้แล้ว CM อาจมีหน้าที่อื่น ๆ เพิ่มเติมอีกตามสมควร *

การสมัครเป็นCaller Master
ทางAcademyจะเปิดรับCMรุ่นใหม่ เป็นรุ่นๆไป ในตอนนี้ยังไม่เปิดรับรุ่นใหม่ แต่อาจจะมีการรับสมัครฉุกเฉินแล้วแต่กรณี
ยังงัยก้ติดตามข่าวกันต่อไปละกันนะครับ

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #2 on: January 09, 2008, 07:45:10 PM »

ใครใจรักก็สมัครกันเข้ามานะครับ :D

นี่เป็นโอกาสที่น้องอาจได้ประสบการณ์ที่เปลี่ยนแปลงชีวิตของน้องไปตลอดการ!! ;)
ได้ทำงาน ได้การ์ด ได้ความมันส์ ได้ขำ ได้เที่ยว และยังอาจจะได้แฟนอีกด้วย!!
ฮา

ไม่เชื่อถามแต่ละคนในบอร์ดนี้ดู ฮาๆ
cm จงเจริญ ;D

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: January 09, 2008, 09:12:38 PM »

สมัครเข้ามาแล้ว เป็น CM นานๆนะคับ

godhand
Member

Email
« Reply #4 on: January 10, 2008, 12:20:48 PM »

ผม ขอ สมัคร เป็น cmครับ ว่างการเป็นทหารแล้ว แต่ จะรับผมมั้ยนี่ ขอคำแนะนำด้วยฮะ ส่ง im ไม่เป็น (ประมาณว่าไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากนัก) ทำงานได้ เฉพาะ เสาร-์อาทิตย์ พิจารณาด้วยนะครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: January 10, 2008, 06:11:31 PM »

ผม ขอ สมัคร เป็น cmครับ ว่างการเป็นทหารแล้ว แต่ จะรับผมมั้ยนี่ ขอคำแนะนำด้วยฮะ ส่ง im ไม่เป็น (ประมาณว่าไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากนัก) ทำงานได้ เฉพาะ เสาร-์อาทิตย์ พิจารณาด้วยนะครับ

กดปุ่มม้วนกระดาษสีเขียวใต้ชื่อของคนที่จะส่ง IM ไปหาครับ

ส่วนวิธีใช้ก็เหมือน e mail ทั่วๆ ไปเลยคร้าบผม

godhand
Member

Email
« Reply #6 on: January 11, 2008, 01:20:50 AM »

ขอบคุณมากครับ K. S_A_Y

Member

« Reply #7 on: January 14, 2008, 11:23:32 PM »

รับๆๆๆ
พี่เบียร์อะกลับมาเลย หนีไปเกนทหารตั้งหลายปี

แม่มด !!
Member

Email
« Reply #8 on: January 15, 2008, 12:19:22 AM »

โอ๊ยยยย อยากเป็นจังเลยอ่ะ

สมัครได้มัยอ่ะ ถ้ายังงัย ก็ขอสมัครไว้ละกานนะ

รับเด็กน้อยน่ารัก ไว้พิจรณาด้วยน้าง๊าฟฟฟฟฟ

มีความสามารถเล้กน้อยในการคิดเกมส์กับ แต่งนิยาย(ไม่เกี่ยวเล้ยยยย)

godhand
Member

Email
« Reply #9 on: January 15, 2008, 12:16:29 PM »

อ่ะนะ ต้องถามทาง พี่จิง กับ พี่จีน ก่อนนะว่าจะรับหรือปล่าวรอคำตอบอยู่จ้ะ น้องคิตตี้ ขอบใจจ้ะในความรู้สึกที่ดีๆ 

Member

« Reply #10 on: January 15, 2008, 04:19:29 PM »

อ่ะนะ ต้องถามทาง พี่จิง กับ พี่จีน ก่อนนะว่าจะรับหรือปล่าวรอคำตอบอยู่จ้ะ น้องคิตตี้ ขอบใจจ้ะในความรู้สึกที่ดีๆ 
มาละกันนะพี่ จะรอถอนแค้น
โอ๊ยยยย อยากเป็นจังเลยอ่ะ

สมัครได้มัยอ่ะ ถ้ายังงัย ก็ขอสมัครไว้ละกานนะ

รับเด็กน้อยน่ารัก ไว้พิจรณาด้วยน้าง๊าฟฟฟฟฟ

มีความสามารถเล้กน้อยในการคิดเกมส์กับ แต่งนิยาย(ไม่เกี่ยวเล้ยยยย)
มาเลยครับ ส่งIMหาพี่Little Angel บอกว่าสมัครCMครับ แล้วเสาร์2กุมภาไปร้านHeaven Lightที่มาบุญครองนะครับ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: January 16, 2008, 02:53:47 AM »

ใครอยากจะเป้น  กรุณามาแสดงตัวในวันเสาร์ที่ 2 กพ. นะจ๊ะ

Member

« Reply #12 on: January 16, 2008, 03:04:43 AM »

ใครอยากจะเป้น  กรุณามาแสดงตัวในวันเสาร์ที่ 2 กพ. นะจ๊ะ
ยืนยันสถานที่ด้วยสิครับ หุๆ

ปล. คิท ท๊อป อ๊อฟ พูน (รอดชีวิต)กลับมาจากเขาชนไก่แล้วครับ!!!

Member

Email
« Reply #13 on: January 16, 2008, 03:38:00 AM »

เฮ้ยคุณน้อง จะบอกว่าเกี่ยวมากกก
ซีเอ็มเราคุณสมบัติยิ่งเยอะยิ่งดี อุอุอุอุ
อะไรเก่งเรารับหมดครับ
อย่างซีเอ็มกุงกุงก็สอนเล่นก่ง ซีเอ็มจั่นก็พูดเก่ง ซีเอ็มเอมก็กินเก่ง เป็นต้น (เกี่ยวไหม?)

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #14 on: January 16, 2008, 03:57:46 AM »

ถ้ามีความสามารถจำพวก กระโดดลอดห่วงไฟ โยนรับลูกบอลหลายๆลูก อะไรเทือกนี้ จะได้รับพิจาณาเป็นกรณีพิเศษครับ...

เอ่อ...

ไม่ใช่ละ - -"!!

ขอคนที่อยากรู้จักเพื่อนๆในวงการการ์ดมากๆ ชอบเล่นการ์ดจริงจัง
แล้วก็อยากจะได้ประสบการณ์ใหม่ๆ

สนใจก็ถามอะไนไว้เลยน่อออ เดี๋ยวก็จะมีCMมาเล่า มาบอก มาตอบบ *0*~

RootDancer
Member

Email
« Reply #15 on: January 20, 2008, 04:54:06 PM »

งี้ความสามารถพิเศษประเภท กระโดดกัดหูตัวเองได้  ฆ่าคนด้วยนิ้วก้อย  เก็กหน้าโจร24ชม  เสกการ์ดหาย นี่จะรับไหมคับนี่ หุหุหุ

ล้อเล่นนะครับแบบว่าถ้าทำด้านกราฟฟิกได้ ทอร์คโชวได้ โฆษณาได้ การตลาดได้นี่รับไหมนิ
(ถ้ารับรอกลับจากญี่ปุ่นค่อยตกลงกาน)

Member

« Reply #16 on: January 21, 2008, 12:47:20 AM »

รับครับ มากันเลยครับ วันที่2กุมภา ร้านHLครับ

Member

Email
« Reply #17 on: January 21, 2008, 02:14:28 PM »

ล้อเล่นนะครับแบบว่าถ้าทำด้านกราฟฟิกได้ ทอร์คโชวได้ โฆษณาได้ การตลาดได้นี่รับไหมนิ
(ถ้ารับรอกลับจากญี่ปุ่นค่อยตกลงกาน)

*ตื่นเต้น* 

Immanuel(MichaelPaul)
Member

« Reply #18 on: January 21, 2008, 03:36:25 PM »

แวะมาทักทาย พ่ะ ย่ะ ค่ะ ^^

อยากไปเยี่ยมเยียนตามงานมั๊กๆ แต่ติดเรียนตลอดเลย T^T สักวันนึงจะโผล่หน้าไปเยี่ยมเยียน อิอิ

ปล. CM มีสาวๆมามั่งยังอ่ะ หุหุ

NoXMagiS
Member

« Reply #19 on: January 23, 2008, 01:59:05 AM »

แวะมาทักทาย พ่ะ ย่ะ ค่ะ ^^

อยากไปเยี่ยมเยียนตามงานมั๊กๆ แต่ติดเรียนตลอดเลย T^T สักวันนึงจะโผล่หน้าไปเยี่ยมเยียน อิอิ

ปล. CM มีสาวๆมามั่งยังอ่ะ หุหุ

ยากฮะพี่

อย่าหวังเลยครับ

ปล. คือหวังจนสิ้นหวังแล้วล่ะ -*- มีแต่แบบส๊าวสาวอะเพ่ 

godhand
Member

Email
« Reply #20 on: January 23, 2008, 02:23:03 AM »

อ่ะ เอก คิดถึงจริงๆ งานเป็นไงมั่งสอบผ่านฉลุยมั้ย เป็นทนาย ปวดหมองหน่อยนะวาทะศิลป์ยังร้ายอยู่ อ่ะ ป่าว อิอิ      ปล. อย่ากินจุนะเดี๋ยวอ้วน ;D

Immanuel(MichaelPaul)
Member

« Reply #21 on: January 23, 2008, 05:43:41 PM »

อ่ะ เอก คิดถึงจริงๆ งานเป็นไงมั่งสอบผ่านฉลุยมั้ย เป็นทนาย ปวดหมองหน่อยนะวาทะศิลป์ยังร้ายอยู่ อ่ะ ป่าว อิอิ      ปล. อย่ากินจุนะเดี๋ยวอ้วน ;D

ปวดหัวโคตร งานทนายอ่ะไม่เท่าไหร่ แต่สอบโท สอบเน สอบตั๋ว 3 เดือนติดๆกันนี่ดิ กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาตำราต้มน้ำกิน3เวลาหลังอาหารแระ - -"

Judge
Member

Email
« Reply #22 on: January 25, 2008, 12:46:24 AM »

รู้สึกเหมือนไม่ค่อยมีใครอยากมาสมัคร CM ซักเท่าไหร่เลยแฮะ

ลองเอาไปแปะไว้ที่ smn talk ดูมั้ยครับ เผื่อจะมีคนสนใจมากขึ้น
เพราะบอร์ดนี้ไม่ค่อยมีคนนอกเข้ามาอ่านซักเท่าไหร่ ::)

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #23 on: January 27, 2008, 04:23:22 AM »

รู้สึกเหมือนไม่ค่อยมีใครอยากมาสมัคร CM ซักเท่าไหร่เลยแฮะ

ลองเอาไปแปะไว้ที่ smn talk ดูมั้ยครับ เผื่อจะมีคนสนใจมากขึ้น
เพราะบอร์ดนี้ไม่ค่อยมีคนนอกเข้ามาอ่านซักเท่าไหร่ ::)
ก็ดีนะ จะทำ Link มาในนี้ก็ได้ แล้วแต่นะ

Judge
Member

Email
« Reply #24 on: January 30, 2008, 02:18:16 AM »

ผมขออนุญาตไปตั้งในบอร์ด smn talk แล้วกันนะคับ

angledemon
Member

Email
« Reply #25 on: January 30, 2008, 08:44:27 PM »

อยู่ต่างจังหวัดงานนี้อดโดยปริยายเลย

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #26 on: January 31, 2008, 01:35:59 AM »

cm ต่างจังหวัดนี่ล่ะครับที่ต้องการ 

มีอยู่คนนึง ตอนนี้ก็ยังอยู่เขาขอดรอปไปเรียนก่อน o-a net เส็ดแล้วจะกลับมา 

cmt
Member

« Reply #27 on: January 31, 2008, 09:28:44 PM »

ใครใจรักก็สมัครกันเข้ามานะครับ :D

นี่เป็นโอกาสที่น้องอาจได้ประสบการณ์ที่เปลี่ยนแปลงชีวิตของน้องไปตลอดการ!! ;)
ได้ทำงาน ได้การ์ด ได้ความมันส์ ได้ขำ ได้เที่ยว และยังอาจจะได้แฟนอีกด้วย!!
ฮา

ไม่เชื่อถามแต่ละคนในบอร์ดนี้ดู ฮาๆ
cm จงเจริญ ;D

มีได้แฟนด้วยหรอพี่โอตะ 55+

แต่ดูรอบนี้มันเงียบเหงาไงไม่รู้อะ ไม่เหมือนคราวรอบที่แล้วดูคนคึกคื้นอยากเป็นมากกว่านี้อะ

Member

Email
« Reply #28 on: January 31, 2008, 10:01:38 PM »

แต่ดูรอบนี้มันเงียบเหงาไงไม่รู้อะ ไม่เหมือนคราวรอบที่แล้วดูคนคึกคื้นอยากเป็นมากกว่านี้อะ

ก็ชวนคนมาสมัครเยอะซิจ๊ะ

ปล ฟี่หายหน้าหายตาไปไหน ไม่ได้เจอตัวเป็นๆเลย แอบคิดถึงเล็กน้อยถึงปานกลางบางพื้นที่ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #29 on: February 01, 2008, 05:59:07 PM »

เป็นโอกาสดีของเราแล้ว
เหอะๆอยากทำงานกับวงการนี้มานานและแต่ให้ตายดิวันที่2สอบLAB Chemอยากเป็นCMจริงๆนะเนี่ยลองปรึกษาพี่ๆที่เป็นJudgeดูแล้ว

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: