Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:34:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อัศวินเพลิง (ปรับจนเสถียรแล้วครับ)  (Read 1490 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Lanrete~Emalf
Member

Email
« on: January 09, 2008, 12:00:51 AM »

Khalid Azar X 3
Fire Guardian Ninja X 3
Flerouse X 3
Pumkin Witch Sprite X 4
Mask Doom Therion X 2
Fiery Tail Squirry X 3
Zuleika, the Lazal Princess X 2
Black Burn Dragon X 3
Zareen Azar X 2

เดคนี้จะเป็นกึ่ง skill กึ่งตีสด

เปิดเกมด้วย Khalid Azar หรือ Fire Guardian Ninja ครับ  ตบดิส  หรือตบแซค  ถ้าทะลวงเร็วพอ  สองเทิร์นจบครับ  (ระวังเจอ Pecca Zelus)

ถ้าเกมยืดเยื้อ  ใช้ Fire Guardian Ninja    แซคฆ่าทีละตัวครับ  ถ้าเขารวมร่างอยู่  เอาไฟเราไปตายสักตัว  แล้วใช้ Black Burn Dragon สอยใบรอง  แล้ว Sac ฆ่าอีกที

Flerouse  ก็จะขึ้น ๆ ลง ๆ ในสนามด้วยฟักทองและนินจาไฟ

กระรอกเอาไว้ทำให้เรารอด  ถ้าเจอผลักหลังเราก็ลงกระรอกมา sac ไฟ 1 ตัว +at ให้ตัวเองที่ At line  เผลอ ๆ อาจจะเอาหัวเขาได้ด้วยซ้ำ  เพราะจ่าย 2 ลงมาก็ at 7 แล้ว

Fire Guardian Ninja  ใช้ไปไม่ต้องกลัว vanish ครับ  ถ้ามีสักสองตัวในสนาม  และมี Flerouse อยู่นี่ฝั่งตรงข้ามเครียดเลยนะครับ  ผลัดกันออกมา sac ฆ่าตั้งแต่เลเวล 3 ลงไป  แถมมีการหนีความผิดหลบซ่อนตัวหลัง sac เสร็จด้วย

ทำไมถึงไม่ใช้ baraz ?   ก็เพราะว่าจะเน้นตีเปิดเกมตั้งแต่เทิร์นแรกครับ  ถ้าเขาไม่ได้รวมร่างอยู่  baraz โจมตีเบามากเลยนะได้แค่ 10 ในสองเทิร์นแรก  สู้เอา khalid ตบแบบทวีคูณไม่ได้   At สะใจกว่ากันเยอะ
« Last Edit: January 09, 2008, 12:08:42 AM by Lanrete~Emalf » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: January 09, 2008, 12:03:00 AM »

จิงๆเปนผม ผมใส่ Zareen นะ (ถ้าอยากให้เด็คมันหนักจริงๆ)
เพราะ effect มันดีเกินคาด

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #2 on: January 09, 2008, 12:07:53 AM »

Zareen แรงจริง ๆ ครับ  น่าใส่สักสองตัว

เพราะว่าไฟตก shrine 2 subturn  ก็ได้ at +2 ล่ะ  เหอเหอ  ตอนผมเล่นเดคไฟสู้กับเดคไฟ (Azar Vs Furious) ก็เครียดกับยัยนี่นี่แหละ  แผล่บเดียว at 14  ปาลูกแก้วใส่หัวแตกเลย

เสียแต่ค่าร่ายแพงไปหน่อยน่อครับ  ถ้าสัก 3 นี่จะจ๊าบมาก  โฮ่ๆๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: January 09, 2008, 04:03:43 PM »

ค่อนข้างลงตัวในตัวเองดีอยู่แล้ว คงไม่มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมนะครับ
ที่เหลือน่าลองเล่รดูว่าเป็นยังไง 

~ จั๊ก กะ จี๋ หู ~
Member

« Reply #4 on: January 09, 2008, 04:20:18 PM »

คิดว่าใส่ฟาริดซัก2ตัวลดนินจาไฟลงหน่อยก้อได้ ส่วนซารีนมันร่ายหนักไป

เราไม่จำเป็นต้องตั้งมากแนะนำให้ใส่ตัวปลดอาวุธหรือตัวช่วยจั่วเพิ่มบ้าง

เพราะถ้ามิสติกขาดมือ อาจแพ้ แนะนำป้าเจสหรือใส่เชมอสเพิ่มหน่อยก้อดี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: