Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:23:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คอมโบแห่ง Azar จอมเวทย์แห่งเปลวเพลิง !!!  (Read 3131 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
MarvinSank
Member

Email
« on: January 08, 2008, 12:45:33 AM »

เงื่อนไขของคอมโบ
มี Maluceous อยู่ในสนาม 1  ตัว 
   Pumpkin Witch Sprite    1 ตัว
   Hashim Azar                  1 ตัว
   Mask Doom Therion      1 ตัว
   Flereous อยู่บนมือ          1 ตัว
   Khalid Azar  หรือตัวตีอะไรก็ได้  1 ตัว

เริ่มคอบโบ
1.หากอยู่ในซับเทรินโจมตีใช้ Maluceous ใช้สกิล แซค  Pumpkin Witch Sprite   ทิ้ง Flereous เราจะได้
   จ่ายMp 0 ไฟหนึ่งใบค่าตี -1 จั่ว 2 ใบจาก Mask Doom Therion  ซีล 1 ใบ At +2  1 Turn
2.หากอยู่ในซับเทรินป้องกันจะมี Flereous อยู่ในสนาม ใช้ Hashim Azar  ใช้สกิล แซค Flereous
   Flereous จะถูกนำขึ้นมือ และ ซีล 1 ใบ ค่าตี -2 1 Turn และซีลฝ่ายตรงข้าม 1 ใบ At-2 Df-2 2 Turn
   และได้จั่ว 1 ใบ
   หากเราทำในซับเทรินป้องกันและโจมตีเราจะได้ จ่ายMp 3 ซีล 1 ใบ ค่าตี -3 ซีลฝ่ายตรงข้าม
   At-2 Df-2  ซีล 1 ใบ At+2และได้จั่ว การ์ด 3 ใบ
   และถ้าให้ Khalid Azar At+2 ค่าตี-3 โจมตีแล้วแซคจะได้จั่วอีกหนึ่งใบจะได้ At จะประมาณ 14-16
   โดยใช้ Mp เพียง 3 หากแซค Maluceous ซีล 1ใบก็จะแยกร่างด้วยนะครับ
   แต่ถ้าไม่มี Mask Doom Therion  ก็จะไม่ได้จั่วนะครับ(มีแต่เจ้านี่หล่ะที่ขึ้นมือยาก- -")

กำลังจะจัดเด้กกับคอมโบนี่ได้ละ
    เดี๋ยวเอามาโพสนะครับ
« Last Edit: January 08, 2008, 03:42:41 AM by MarvinSank » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: January 08, 2008, 12:57:43 AM »

แซค Maluceous ไปแล้วไม่ได้แยกร่างนิครับ

ability ของมันเกิดเมื่อมันอยู่ในสนาม

ผมเข้าใจถูกป่าวน้อ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #2 on: January 08, 2008, 01:26:55 AM »

จุดพร่องนะผมว่าเลย ทรัพยากรในการใช้คอมโบเยอะมากๆ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #3 on: January 08, 2008, 03:36:16 AM »

แซค Maluceous ไปแล้วไม่ได้แยกร่างนิครับ

ability ของมันเกิดเมื่อมันอยู่ในสนาม

ผมเข้าใจถูกป่าวน้อ
ไม่นิมันบอกว่าเมื่อมันตก Shrine จากสนาม Seal 1 ใบในสนามแยกการรวมร่างนะครับ

Dean
Member

« Reply #4 on: January 08, 2008, 04:22:53 AM »

text ประเภท "เมื่อ ??? ตก shrine" นอกจาก "เมื่อ [ S ] ตก shrine" จะไม่ทำงานถ้าตัวมันเองตก shrine นะครับ

พูดง่าย ๆ ถ้า sac Maluceous จะไม่ได้แยกการรวมร่างซีล

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #5 on: January 08, 2008, 05:21:33 AM »

ลงได้ขนาดนั้นเค้าก็คงยอมแพ้ไปแล้วอ่ะมั้ง เด็คไฟตั้งตัวเหอๆ

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #6 on: January 08, 2008, 12:04:01 PM »

เมื่อ [Fire] ตก shrine จากสนาม Seal 1 ใบในสนามแยกการรวมร่าง

หมายความว่า  ตัวธาตุไฟของฝั่งไหนก็ได้ตกไชร์  เราจะสามารถชี้เป้า ability ของ Maluceous ไปยังตัวใดก็ได้เพื่อให้แยกร่างครับ

ไม่จำเป็นต้องเป็นตัวมันที่ตก shrine

ผมว่าใบนี้ค่อนข้างดีเลยนะ  วางไว้เฉย ๆ ก็เป็น thunderbolt ได้  ยิ่งใน subturn เราสั่ง sac ไฟใบอื่น  ก็แยกร่างเขาได้ทันที

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #7 on: January 08, 2008, 11:04:01 PM »

คอมโบนี้ใส่ในเด๊คแล้วฮะ

แต่ใช้ไม่ค่อยบ่อยหรอก ของขึ้นครบยาก ใช้เอ็มพีค่อนข้างสูง

เด๊คนี้อย่าใส่Red Robe Evokerนะครับ มันขัดกับมาสดูม

Member

Email
« Reply #8 on: January 08, 2008, 11:39:38 PM »

ความจริงไม่จำเป้นต้องทำคอมโบนั้นมังครับ  เพราะแค่ Khalid ตี sac สด ๆ ใช้ mp เพียง 3  ตีสองครั้งก็ at 14 และ 17 แล้ว  ก็ sac ฟักทองทิ้งไฟตัวไหนก็ได้เอาจั่ว  ถ้าดิส flerouse ก็ลากมันขึ้นมาในสนาม +at ให้ kjhalid หรือตนเองแล้วแต่สถานการณ์  แล้วตบต่อ  ใช้ mp หกฆ่าสามตัว  ไม่เปลืองทรัพยากรอยู่แล้ว  ก็ไม่จำเป็นต้องทำให้มันยุ่งยากขึ้นไปอีกแต่อย่างใด

เทิร์นหน้า khalid ตีต่อ  at 20 และ 23  ฝ่ายตรงข้ามคงเก็บเดคแล้วล่ะครับ

เวลาผมเล่น  ถ้า khalid ขึ้นมือตาแรก  ผมลงมาคู่กับ Black Burn สั่งโจมตี sac เลย  หรืออาจจะใช้ฟักทองแทน  At 12 ตั้งแต่เทิร์นแรก  เทิร์นหน้าตบต่อ at 15  ไม่ต้องตั้งตัวกันเลย (หรือจะรวมร่างให้ at 17 ก็ตามใจคุณ)

gb_seaoer
Member

« Reply #9 on: January 08, 2008, 11:54:54 PM »

ความจริงไม่จำเป้นต้องทำคอมโบนั้นมังครับ  เพราะแค่ Khalid ตี sac สด ๆ ใช้ mp เพียง 3  ตีสองครั้งก็ at 14 และ 17 แล้ว  ก็ sac ฟักทองทิ้งไฟตัวไหนก็ได้เอาจั่ว  ถ้าดิส flerouse ก็ลากมันขึ้นมาในสนาม +at ให้ kjhalid หรือตนเองแล้วแต่สถานการณ์  แล้วตบต่อ  ใช้ mp หกฆ่าสามตัว  ไม่เปลืองทรัพยากรอยู่แล้ว  ก็ไม่จำเป็นต้องทำให้มันยุ่งยากขึ้นไปอีกแต่อย่างใด

เทิร์นหน้า khalid ตีต่อ  at 20 และ 23  ฝ่ายตรงข้ามคงเก็บเดคแล้วล่ะครับ

เวลาผมเล่น  ถ้า khalid ขึ้นมือตาแรก  ผมลงมาคู่กับ Black Burn สั่งโจมตี sac เลย  หรืออาจจะใช้ฟักทองแทน  At 12 ตั้งแต่เทิร์นแรก  เทิร์นหน้าตบต่อ at 15  ไม่ต้องตั้งตัวกันเลย (หรือจะรวมร่างให้ at 17 ก็ตามใจคุณ)

ใช่คับ มันเก่งในตัวของมันอยู่แล้วล่ะ ถ้าจะเล่น -mp เล่นกะ Nagagisa ก็ได้นะ ตีแล้ว sac ฟักทองไปเรื่อยๆ ล้างกระดาน โดยมีจั่วจาก mask doom
ถ้าตีอย่างเดียวไม่สะใจ ติดคทาซักใบ หรือมี effect ซักอย่างทำให้มันตีบวก ก็สุดๆแล้วล่ะคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #10 on: January 09, 2008, 12:01:19 AM »

งั้นผมยกตัวอย่างใน BoC ให้ดูซัก Topic นึงนะครับ

เป็นกรณีของ Karakuri Gamaru ที่ ability บอกว่า

"เมื่อ Machine ตก shrine จากสนาม เราจั่วการ์ด 1 ใบ"

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=35720.msg396902#msg396902

Member

Email
« Reply #11 on: January 09, 2008, 12:12:11 AM »

ใช่คับ มันเก่งในตัวของมันอยู่แล้วล่ะ ถ้าจะเล่น -mp เล่นกะ Nagagisa ก็ได้นะ ตีแล้ว sac ฟักทองไปเรื่อยๆ ล้างกระดาน โดยมีจั่วจาก mask doom
ถ้าตีอย่างเดียวไม่สะใจ ติดคทาซักใบ หรือมี effect ซักอย่างทำให้มันตีบวก ก็สุดๆแล้วล่ะคับ

ถ้าตีแล้ว +  ต้อง Nerimor Queen of Wand  หรือไม่ก็  Arcangel Baraciel ครับ  แรงขึ้นเรื่อย ๆ แน่นอน  แบบนี้ล่ะล้างสนามของจริง 

ว่าแต่นางากิซ่าซามูไร  เป็นคอมมอนใช่มะครับ  ผมได้มา 6-7 ใบล่ะ  เก่งเกินคอมมอนจริง ๆ

สังเกตนะครับ  สามารถตีใบใดก็ได้ในสนาม  รวมถึงใน df line ด้วย  เก่งเวอร์  ถ้ามี baraciel ใน shrine  at 15 ไม่ใช่เรื่องยากเลย

ลองคิดคอมโบล้างสนามดูเล่น ๆ

Nagagisa Samurai  รวมร่าง double
Blaze Sage Viceroy of Zalom
Pumpkin Witch Sprite
Flerous
และ  Mask Doom Therion  << ถ้าการ์ดบนมือเยอะเท่ากับจำนวน seal ในสนามฝ่ายตรงข้ามลบด้วย 3  ไม่ต้องมีใบนี้ก็ได้

ขั้นแรก Blaze Sage  sac  Flerous +At ให้ Nagagisa Samurai
Flerous  เด้งขึ้นมือ  และ -mp ให้  Nagagisa Samurai กลายเป็นตีฟรี
สั่ง Nagagisa Samurai ที่ at 12 โจมตี  แซคฟักทองดิส Flerous
At กลายเป็น 14  ตีต่อ  sac ต่อ  วนไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะหมดสนาม
ถ้ามีนอนละเมอภาคพุงพลุ้ย  หรืออาร์คแองเจิลบาราเคียลก็สนุกสิครับ  หุหุหุ

ถ้ากลัวแรงไม่ถึงใจ  รวมทริปเปิ้ล  แล้วให้ Nagagisa Samurai แซค Flerous อีกครั้งยอมเสีย shrine 3 เลเวล  ก็จะกลายเป็นตีฟรี  (ถ้ามี mp ติดลบ  แล้วยิ่งโจมตียิ่งได้ mp ก็ดีสินะ  หุหุหุ)
« Last Edit: January 09, 2008, 12:33:10 AM by Lanrete~Emalf » Logged

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #12 on: January 09, 2008, 07:23:51 PM »

ถ้ามีนอนละเมอภาคพุงพลุ้ย  หรืออาร์คแองเจิลบาราเคียลก็สนุกสิครับ  หุหุหุ

ถ้ากลัวแรงไม่ถึงใจ  รวมทริปเปิ้ล  แล้วให้ Nagagisa Samurai แซค Flerous อีกครั้งยอมเสีย shrine 3 เลเวล  ก็จะกลายเป็นตีฟรี  (ถ้ามี mp ติดลบ  แล้วยิ่งโจมตียิ่งได้ mp ก็ดีสินะ  หุหุหุ)
ใบไหนอะคับ

รู้สึกว่าFlareousจะต้องถูกsacrificeจากAbiของMageธาตุไฟเท่านั้นนะครับ ถ้ามีแฟลเรียสในสนาม2ใบ มีเมจไฟแซ็คได้2ใบ ส่วนใหญ่จะเป็น...
ฮาชิม(At-2 Df-2อินเตอเฟียร์2เทิร์น จ่าย3)
บลาสเซจNeo(ระเบิด!!!)
Zareen Azarก็น่าใช้อยู่ แซ้คแล้วตีก้น แต่หวังแค่+At คิดว่าเยซีฮานจะดีกว่าเพราะกวาดล้างแผงหลังได้
บลาสเซจD4Kใช้ยากไปนิด แต่+3ให้แล้วทิ้งจากฟักทองเป็น+5 ถ้าอินเตอร์เฟียร์ก็น่าสนใจมากๆ

เด๊คใหม่ๆก็ยังเล่นได้หลายแบบอะเนอะ พอจะแข่ง มันก็ลงตัวเองแหละ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #13 on: January 09, 2008, 07:44:14 PM »

ใบไหนอะคับ

รู้สึกว่าFlareousจะต้องถูกsacrificeจากAbiของMageธาตุไฟเท่านั้นนะครับ ถ้ามีแฟลเรียสในสนาม2ใบ มีเมจไฟแซ็คได้2ใบ ส่วนใหญ่จะเป็น...
ฮาชิม(At-2 Df-2อินเตอเฟียร์2เทิร์น จ่าย3)
บลาสเซจNeo(ระเบิด!!!)
Zareen Azarก็น่าใช้อยู่ แซ้คแล้วตีก้น แต่หวังแค่+At คิดว่าเยซีฮานจะดีกว่าเพราะกวาดล้างแผงหลังได้
บลาสเซจD4Kใช้ยากไปนิด แต่+3ให้แล้วทิ้งจากฟักทองเป็น+5 ถ้าอินเตอร์เฟียร์ก็น่าสนใจมากๆ

เด๊คใหม่ๆก็ยังเล่นได้หลายแบบอะเนอะ พอจะแข่ง มันก็ลงตัวเองแหละ
ถูก!! ความจริงว่าจะแย้งตั้งแต่แรกและ แต่อยากเห็น จขกท.ออกทะเลมากกว่าเอิ๊กๆ AZAR แบ่งเป็น สายmage มีflareous+barazกับสายknightที่มาใหม่มี khalid เป็นตัวนำ เพราะถ้าเกิดkhalid เป็นmage มันจะเป็นตัวสุดโกงเรย

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #14 on: January 09, 2008, 10:43:51 PM »

นอนละเมอภาคพุงพลุ้ย = Nerimor, the Queen of Wand  ครับ

โทษทีผมรั่วเอง  ถ้าเอานางากิสะซามูไร sac ก็จะลด mp ค่าตีไม่ได้  อย่างงั้นคงต้องตีไปทั้ง ๆ mp ค่าตี 1 ล่ะนะ

และตัวที่ sac   Flerous คุ้มที่สุดคือ Fire Guardian Ninja ครับ  เพราะ sac  Flerous ตัวเดียวฆ่าได้ตั้งแต่เลเวล 1-3 (ที่ไม่ได้รวมร่างอยู่)
« Last Edit: January 09, 2008, 10:48:36 PM by Sin_of_XXX » Logged

MarvinSank
Member

Email
« Reply #15 on: January 09, 2008, 11:24:29 PM »

ตอนนี้ผมเริ่มสงสัยแล้วว่าตัวโจมตีของคอมโบนี้
จะเป็น Khalid Azar   หรือ Farid ดี
เนื่องจากคอมโบนี้ไม่จำเป็นต้อง Sac จาก Khalid Azar  ก็ได้
ใช้แค่ Maluceous Sac ฟักทองแล้วทิ้ง Flereous ให้ Farid ตบก็ได้

ใครก็ได้บอกผมที

Pages: [1]
  Print  

Jump to: