Summoner Master Forum
September 29, 2024, 08:22:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The Mighty Angle ขอคำแนะนำปรับปรุงครับ  (Read 3461 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Legend Of Knight
Member

Email
« on: January 06, 2008, 12:05:40 AM »

ลองจัดดูอะครับ ดีไม่ดียังไงติชมด้วยนะครับ

Seal
The Mighty Angel                3
Watery Wall Fairy                4
Zulieka                                2
Python, the Guardian Dragon      2
Andre, the king of Annedisonge              1
werecat bandit                     3
Archangel Barachiel            3  (((อาจเปลี่ยนเป็น Timpera  หรือ Scout Base Catapult ไม่ก็เบเกอรี่ ครับ ช่วยในการจั่ว)))
Angel of War Cry                 2
Bratschel, the Angel of Music               2 ((มีแนวโน้มว่าจะเอาออกครับ ใส่ตัวจั่ว หรือ นาซาอีไว้เล่นกับเบเกอร์รี่ดีกว่า))
Telumana, the Sky Dragon    1
Blue Fin Mermaid           2

Mystic
ใส่มิสติกชนิดใหม่(revelation)ไปเยอะๆครับ ยังไม่รู้ว่ามีอะไรมั่งใส่สามามัญครับ

การเล่นของแต่ละใบนะครับ

The Migthy Angel
ใบทำเกมของเราประกอบด้วย 3 ธาตุด้วยมาพร้อมกับพลังที่พอยืนได้คอมน้ำได้ at 12 แต่พยายามอยู่ Df lineไว้ เพราะเรามีมันไว้ใช้สกิล
จ่าย Mp 2 อินเทอร์เฟียนำมอนซีลเข้ามาในสนาม ใช้ได้หลากหลายมากอาจจะดึงซูไลก้ามาบังหน้า ดึงแฟรี่ดราก้อนผลัก แม้แต่ดึงเทลูมาน่ามา
ล่อมิสติก ฆ่าเมต้าได้หลายๆเด็คเลย ใส่ไว้3 ใบคิดว่ายังไงก็ต้องขึ้น เนื่องจากเรามี เวอร์แคทหาด้วย

Archangel Barachiel
ให้เป็นตัวตีโหดในเด็คนี้ ยังไงเราไม่เน้นat เยอะครับเพราะเราจะไม่เล่นตบเขาตรงๆแน่นอนครับไม่จำเป็นต้องมีฟักทอง หือตัว+at มากครับ
เราจะอาศัยสกิลของ The Migthy Angle นำซีลเข้ามาตามสถานการครับ เช่น
-Python, the Guardian Dragon ดึงมาสลับ df กับ at เขา แล้วตบเข้า df ครับ
-Fairy Dragon   ลงมาผลักตัวเกะกะพวกป้องกันการโจมตีครับแล้วตีแผงหลัง
-Telumana, the Sky Dragon  มาดึงมิสติกทั้งสนามครับถ้าตีไปเข้าจะหยุดเราโดยใช้มิสติก ก็นำใบนี้โดดลงมาดูดมิสติกหมดเลย รวมทั้งอาวุทเมต้าหลายๆเด็คด้วย
-werecat bandit ตัวนี้แน่ๆละครับลงมาขอมิสติก 1 ใบในมือเขาละครับ แล้วได้การ์ดที่เราต้องการใช้เล่นกับThe Migthy Angle ตามสถานการณ์ 1 ใบครับ

Watery Wall Fairy
กำแพงชั้นยอดเลยครับตัวนี้ แทบจะไม่โดนตีเลยก็ว่าได้ครับเพราะ อบิลิตี้มันน่าจะเกิดตลอดครับ เราใช้สำหรับตอนที่สถานการณ์เสียเปรียบครับ เพราะ
The Migthy Angle ตัวเดียวก็ 3 ธาตุละครับรวมธาตุไฟอีกตัวซึ่งหาไม่อยากครับเด็คนี้ ใช้แมวขโมยเราหาได้ พอเริ่มตั้งได้ก็ค่อยลุยครับ ยังไงเราก่อกวน
เขาได้พอสมควรครับ ในด้านลูกเล่นของการโจมตีครับ  ยังไม่พอครับในซับป้องกันเราปอด ในซับตีเราคอมธาตุไรก็ได้จ่าย 1 ตบ 9 เชียวนะครับ ถ้าเป็นน้ำจะเป็นจ่าย 1 ตบ 10 โหดเอาเรื่อง ยิ่งถ้ารวมกับสกิลก่อนผ่านแรงๆจาก The Migthy Angle แล้วเท่ากับจ่าย 3 ตบ และจ่ายเป็น 5 ได้ใช้สกิลของ The Migthy Angle อีกในตาด้วย

Zulieka
ถ้าเกิดตัวด้านบนตายไปไม่ว่ากรณีใดๆ หรือธาตุไม่ครบก็ใบนี้แหละครับ ลงมาปอดได้แน่ๆ 1 ซับละครับ

Python, the Guardian Dragon
มังกือดินสุดแจ่มเลยใบนี้ ลงมาสลับafกับdf อนันเทิร์นเลยแหละครับเรียกได้ว่ายังไงก็คุ้มครับ ถ้าขึ้นมือก็ได้ใช้แน่ๆครับ สลัลเล่นๆไปครับก่อกวนไปเรื่อยๆ

Andre, the king of Annedisonge
ลงมาผลักตัวเกะกะทิ้งสะ หือถ้าในซับป้องกันก็ลงมาผลัก เหมือนเกะสวรรค์ดีๆนี่เอง แต่มาคราวครั้งนี้หายทั้งแผงเลยครับ

werecat bandit 
มีตัวนี้แทบอุ่นใจได้เลยมีทุกตัวที่อยากได้เลย ครับ ลงมาขโมยมิสติกเขาซับเทิน 1 แต่เราก็จะได้การ์ดดีๆเราต้องการขึ้นมืออีกนับว่าคุ้มที่สุดละครับ

Angel of War Cry
ตัวนี้ไว้เสริมความชัวก่อนตบครับจ่าย 2  ดีวาย 1 ใบ +at ตามเลเวล และถ้าเป็นธาตุไฟด้วยละก็ at+1/1turn ด้วยนะใช้ไส่ Archangel Barachiel at+4 เลยนะ

Bratschel, the Angel of Music   
ลงปอดๆไว้เราไม่เน้นตบเร็วอยู่แล้วเด็คนี้ น่าจะเป็นเลทเกมด้วย เราเน้นตบชัวๆตายแน่ๆ ดังนั้นใส่เผื่อไว้ครับ แต่ก็เหนียวจริงๆ ไมตี้อยู่ df line สกิลนำออมดินลงกันอีก 4 ทีกว่าจะตายคิดว่าไม่ตายแน่ๆ พอจะตายยังไงๆ เราก็หนีขึ้นมือไว้ลงมาใหม่ทีหลัง 5 5(ตัวปอดเยอะเนอะเด็คนี้)

Telumana, the Sky Dragon
ลงมาดูดมิสติกทั้งสนามทิ้งหมดเลย ซึ่งช่วยได้มากๆเลยนะครับ ไม่ใส่เยอะเพราะ เราหาได้ และมีความจำเป็นน้อยกว่าหลายๆตัว

Blue Fin Mermaid
โดด ชาร์มอินเทอร์เฟีย น่าสนใจดีครับตีมาก็แปกด้วยครับ หุหุ

Bakery Girl
มีดีตรงที่เป็นธาตุไฟครับ ทำให้แฟรี่กำแพงอบิตี้เกิดง่ายร่ายเบาๆ แทน Archangel Barachiel  ในเรื่องธาตถือว่าผ่าน
มาดูทีอบิตี้ของตัวมันมั่ง เมื่อ Bakery Girl เข้ามาในสนาม Seal 1 ใบในสนาม Mp –1 / 2 Turn แล้วถ้าใช้ใส่ ไมตี้ละ(เวล 4 ตัวใหม่ 3 ธาตุ)
จ่าย 1 ใช้สกิลไปอีก 4 ครั้ง น่าสนใจมากเลยครับ ก็ขอคำแนะนำอีกละกันครับ เล่นกับ Angel of War Cry ได้คอมโบวนรีริคอีกนะครับจ่าย 1
โหม่งตัวตาย วนดาบห้ามร่ายมิสติก แล้วค่อยกระหน่ำเอาแฟรี่กำแพงจ่าย 1 ตบไปเรื่อยๆยังไงเราใช้สกิลของไมตี้แทนมิสติกได้อยู่แล้ว

การเล่น
หลักตั้งเกมด้วย Bratschel, the Angel of Music, Zulieka, The Migthy Angle ไปก่อนตอนต้นๆพอแต่ถ้า The Migthy Angle ขึ้นเลยไม่มีปัญหาครับเริ่มกดดันด้วยสกิลเข้าไปเรื่อยๆเลยครับ แล้วก็หาตัวอะไรก็ได้ตีไปก่อนครับ ที่บอกตัวอะไรก็ได้เพราะ เราไม่ยึดติดกับ Archangel Barachiel มากเท่าไหรถ้าไม่ขึ้นอาจ เอาพวก
ออมดิน ตบๆไปก่อนก็ได้ครับถ้าต้องการให้แรงหน่อยก็เอา Python, the Guardian Dragon สลับสะ แต่เท่าที่คิดยังไงก็ขึ้นครับ 80 เปอเซนต้องขึ้นครับ เพราะรวมตัว Archangel Barachiel กับแมวขโมยแล้วมี 6 ใบ ไม่ขึ้นให้รู้ไป พอขึ้นแล้วอะไรๆก็ดูง่ายขึ้นไปหมดครับ เราก็ก่อกวนเขาไปเรื่อยๆก่อนผ่านใช้สกิลของ
The Migthy Angle เข้าเทินโหดตบเลย หลักมีแค่นี้ครับ

« Last Edit: January 06, 2008, 03:44:18 PM by Legend Of Knight » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: January 06, 2008, 12:40:01 AM »

นรกมาก เล่นกะแฟรี่อมตะ = ='''' ผมจะช๊อกตาย กำลังหลงดีใจกะ Azar

น่าจะมี effect เมื่อเข้ามาในสนามรุนแรงกว่านี้อีก (นะ - -)

แล้วก็ คำว่า เทพ สะกดว่า Angel นะครับ

Angle มันมุม - -
« Last Edit: January 06, 2008, 01:10:40 AM by AbNolzMiC » Logged

Lightning9
Member

« Reply #2 on: January 06, 2008, 01:29:11 AM »

ผมว่า werecat ไม่ค่อยน่าใส่เท่าไหร่นะเปลือง mpไปหน่อย สู้ใส่ตัวอื่นไปเพิ่มสัดส่วนของแต่ละธาตุดีกว่า

gb_seaoer
Member

« Reply #3 on: January 06, 2008, 01:33:31 AM »

แมวน่ะคุ้มนะคับ เหมือนจั่วเลยล่ะ
แนะนำ Blufin อีกตัวคร้าบ เก่งอย่างนี้เรย ฮ่าๆ ตัดเกมส์ได้นะคับ

ปล.ทำไมมันเก่งอย่างนี้เนี่ย เก่งมากๆเลย เอา Warcry ปั๊ม แล้วออล เนี๊ยนเนียน 14 ออล!

Lightning9
Member

« Reply #4 on: January 06, 2008, 01:41:12 AM »

อ๋อที่แท้เอาwerecat มาเล่นกับ The Mighty Angle เองนะ อืมน่าใส่ๆ จ่าย 2 คุ้ยการ์ดใบนึง 

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #5 on: January 06, 2008, 02:02:31 AM »

แมวคุ้มจะตาย  เลือกการ์ดได้ด้วยนิ  แถมขโมยอีก  ถ้าเล่นคอนเซ็ปต์ไมต์ตี้แองเจิล+แมว+ตัวอะไรสักอย่างที่ล๊อก mystic ห้ามเอาออกจาก remove zone นะ  โหดสุด ๆ  เอาแมวขโมยแมวมาสลับแมว  ขโมย mystic เขาแบบหายไปเลยเทิร์นละใบด้วย mp 3

แต่ว่าปัญหาคือเราต้องเอากลับกองการ์ดทุกเทิร์น  ถ้ามีวิธีจั่วไว ๆ ก็ดีนะครับ
แต่อาจจะโดนฟิวเรียสสั่งหยุดจั่ว  พอตัวโดดหมด  ของบนมือก็เน่าล่ะสิงานนี้  เหอเหอ

ที่น่าสนสำหรับตัวนี้  น่าจะเป็นตัวรองให้บาราเคียลคอมนะครับ  คอมทีได้ 3 ธาตุ  แต่จะเปลืองไปป่าวไม่รู้แฮะ  เลเวลตั้ง 4 แน่ะ  ตายทั้งยวง 7 เลเวล   

ไอเดียเรื่องแฟรี่สี่ธาตุก็เจ๋งดีครับ  ยอดเยี่ยมเลยก็ว่าได้  เป็นคอมโบป๊อดเทพอีกอย่างหนึ่งแล้วสินะ   

ว่าแต่แฟรี่ดรากอน  เปลี่ยนเป็นอองเดรดีกว่าไหมครับ  *-*

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: January 06, 2008, 02:20:13 AM »

น่าแยกไปเลยว่าเล่นแนว แฟรี่ตุรธาตุ หรือ Barachiel นะครับ
น่าใส่ตัว come into play เด็ด ๆ ใบอื่นที่ทำเกมได้เยอะ ๆ ไปเลยก้ไม่เลวนะครับ
เช่น Blue Fin / Andre / Legendary Sword Master / นักเวทย์ชาย
พวกนี้ถ้าขึ้นมือมาใช้ผ่าน skill แทน mystic ได้เลย

Fiel
Member

Email
« Reply #7 on: January 06, 2008, 02:24:50 AM »

หาตั่วจั่วอย่าง Scout Base Catapult ที่เข้ากองแล้วได้จั่วดีไหมครับ ใช้ทิ้งไว้แล้วบอกผ่านก็ได้จั่ว  2 เลย เอามารองออล ล่อเคิสได้ด้วย หรือว่าทิมเพอร่าก้ได้นะ

ตัวหยุดเกม ใส่ตัวขำๆแบบ Forest Gazelle ก็ได้มั้ง ถ้ามีที่ดีกว่าก็น่าลองหาดูนะ
« Last Edit: January 06, 2008, 02:31:54 AM by books » Logged

Member

Email
« Reply #8 on: January 06, 2008, 01:44:05 PM »

ครับ ตอนนี้ของเปลี่ยน fairy dragoon เป็น andre แล้วครับ
แก้ไขด้านบนแล้ว เดี๋ยวจะหาที่เอาใส่ blue fin อีกนิด ครับ
ตามที่พี่ลิงบอกเปลี่ยน Barachiel ออกแก้ไขแล้วนะครับ
« Last Edit: January 06, 2008, 01:52:23 PM by Legend Of Knight » Logged

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #9 on: January 06, 2008, 01:50:15 PM »

เด็คที่นางฟ้าฉันก็คงจะต้องโล๊ะแล้วซินะ เพราะมีคนจะเล่นแล้วนี่    อุตส่าห์เล่นมาตั้งนาน

เด็คนี้ต้องระวังมากเป็นพิเศษเรื่องการตุ๋ยเด็กแนวหลังครับ อีกอย่างถ้ามือเน่าก็ ::020::ซวย

Member

Email
« Reply #10 on: January 06, 2008, 03:10:47 PM »

มีคนแนะนำตัวที่ น่าสนใจ มากๆมาตัว 1 ครับผมคิดว่าเป็นอีกตัวเลือกทีดีที่ใส่แทน Archangel Barachiel ได้
นั่นคือ Bakery Girl หลายคงอาจงงว่าไม่มีนาซาอีแล้วมีไว้ทำไม

มีดีตรงที่เป็นธาตุไฟครับ ทำให้แฟรี่กำแพงอบิตี้เกิดง่ายร่ายเบาๆ แทน Archangel Barachiel  ในเรื่องธาตถือว่าผ่าน
มาดูทีอบิตี้ของตัวมันมั่ง เมื่อ Bakery Girl เข้ามาในสนาม Seal 1 ใบในสนาม Mp –1 / 2 Turn แล้วถ้าใช้ใส่ ไมตี้ละ(เวล 4 ตัวใหม่ 3 ธาตุ)
จ่าย 1 ใช้สกิลไปอีก 4 ครั้ง น่าสนใจมากเลยครับ ก็ขอคำแนะนำอีกละกันครับ เล่นกับ Angel of War Cry ได้คอมโบวนรีริคอีกนะครับจ่าย 1
โหม่งตัวตาย วนดาบห้ามร่ายมิสติก แล้วค่อยกระหน่ำเอาแฟรี่กำแพงจ่าย 1 ตบไปเรื่อยๆยังไงเราใช้สกิลของไมตี้แทนมิสติกได้อยู่แล้ว

Bakery Girl
Type: merchant Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 4 Df: 4 Sp: 4 Element: fire
+[Any Element] Fresh Baked Bread At 7 Mp 1
+[Merchant] Open the Oven At 9 Mp 2
NULL
Skill:
ประกาศชื่อการ์ด 1 ใบ จากนั้นแสดงการ์ดใบบนสุด 1 ใบจากกองการ์ดผู้ใช้ Skill ถ้าการ์ดที่แสดงนั้นมีชื่อเดียวกับที่ประกาศไว้นำขึ้นมือ ถ้าไม่ใช่นำไปยัง Shrine (Inf) (Mp 1)
Ability:
เมื่อ Bakery Girl เข้ามาในสนาม Seal 1 ใบในสนาม Mp –1 / 2 Turn
« Last Edit: January 06, 2008, 03:18:51 PM by Legend Of Knight » Logged

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #11 on: January 06, 2008, 03:15:26 PM »

มีคนแนะนำตัวที่ น่าสนใจ มากๆมาตัว 1 ครับผมคิดว่าเป็นอีกตัวเลือกทีดีที่ใส่แทน Archangel Barachiel ได้
นั่นคือ Bakery Girl หลายคงอาจงงว่าไม่มีนาซาอีแล้วมีไว้ทำไม

จ่าย 1 ใช้สกิลไปอีก 4 ครั้ง น่าสนใจมากเลยครับ ก็ขอคำแนะนำอีกละกันครับ

Bakery Girl
Type: merchant Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 4 Df: 4 Sp: 4 Element: fire
+[Any Element] Fresh Baked Bread At 7 Mp 1
+[Merchant] Open the Oven At 9 Mp 2
NULL
Skill:
ประกาศชื่อการ์ด 1 ใบ จากนั้นแสดงการ์ดใบบนสุด 1 ใบจากกองการ์ดผู้ใช้ Skill ถ้าการ์ดที่แสดงนั้นมีชื่อเดียวกับที่ประกาศไว้นำขึ้นมือ ถ้าไม่ใช่นำไปยัง Shrine (Inf) (Mp 1)
Ability:
เมื่อ Bakery Girl เข้ามาในสนาม Seal 1 ใบในสนาม Mp –1 / 2 Turn
เยี่ยมเลยครับ จ่าย 1 ร่ายอะไรก็ได้::006::

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #12 on: January 06, 2008, 03:15:35 PM »

กลัวแนวหลังก็ต้อง shula azar ครับ  เอายันหน้าไว้ ฮุๆๆๆ  (สงสัยจะเจอตบร่วงตายก่อนล่ะนี่)

มีตัวที่น่าสนใจพอ ๆ กะเบเกอรี่นะครับ  แต่เป็นธาตุน้ำ

Lavender Fairy

เมื่อ [ s ] ตก shrine จากสนาม  seal 1 ใบติด Last Dance Curse mp-1 / infinite turn

Member

Email
« Reply #13 on: January 06, 2008, 03:21:16 PM »

กลัวแนวหลังก็ต้อง shula azar ครับ  เอายันหน้าไว้ ฮุๆๆๆ  (สงสัยจะเจอตบร่วงตายก่อนล่ะนี่)

มีตัวที่น่าสนใจพอ ๆ กะเบเกอรี่นะครับ  แต่เป็นธาตุน้ำ

Lavender Fairy

เมื่อ [ s ] ตก shrine จากสนาม  seal 1 ใบติด Last Dance Curse mp-1 / infinite turn

น่าสนใจมากๆอีกแหละครับผมว่า เบเกอรี่ยังมีประโยชมากกว่านิดตรงวนรีริคได้ คอมโบกับ Angel of War Cry  รึป่าวนะ 5 5
Lavender Fairy เล่นคูกับเบเกอรี่ละ 0 สกิลๆๆๆๆ 5 5 โลกแตกครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: January 06, 2008, 10:28:51 PM »

เรื่อง Bakery Girl นี่น่าสนใจมากครับ เด็ด ๆ 

Member

Email
« Reply #15 on: January 07, 2008, 12:41:15 AM »

โมใหม่แล้วครับ ใส่ Bakery Girl   เข้าไปแบบเป็นทางการแล้วดูตรงนี้เลยละกันครับ
ติชมด้วยนะครับ
Seal

The Mighty Angel                3
Watery Wall Fairy                4
Zulieka                                2
Python, the Guardian Dragon      2
Andre, the king of Annedisonge              1
werecat bandit                     3
Bakery Girl                           3              ลดเอ็มพี ให้ The Mighty Angel  โหดพอตัวเลย
Angel of War Cry                 2
Nazae                                 2             เปลี่ยนเพราะว่า รู้สึกตัวปอดเด็คนี้มีมากแล้ว ใส่ไปเล่นกับเบเกอรี่ก็ดี หรือคิดว่าไม่เหมาะเอา aom ดินเหมือนเดิมจะดีไหม
Telumana, the Sky Dragon    1
Blue Fin Mermaid           2

คิดว่ายังไงก็แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #16 on: January 07, 2008, 12:47:38 AM »

นักเวทย์ชายน่าใส่มากครับ เหมือนมีการ์ดยิงตั้งโต๊ะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: