Summoner Master Forum
September 29, 2024, 06:28:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มังกรธาตุแสง อัศวินขี่มังกร "Palanalcarion " และ อาวุธแห่งพระเจ้า "Gorothparma"  (Read 4116 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: January 05, 2008, 03:10:27 AM »

ตอนแรก ผมอยากจะจัดเด้ค Amankris อะครับ แต่คิดไปคิดมามันช่างปวดหัวเสียจริง
และกำลังค้น Text Card อย่างเมามัน ดันไปเจอเจ้านี่เข้า "Gorothparma , the Weapon of Gods"
โอ้ววววว ชื่อมันช่างเท่จริงๆ และ ความสามารถแปลกๆน่าสนอีกด้วยครับ น่าจะจัดได้ เลยลองจัดมาครับ
หลักๆก็จะคล้ายกับเด้ค มังกรเลเวล1เลยครับ

Concept จะเน้นที่โกรทง่ายๆ คล้ายๆมังกรเลเวล1นะครับ
แต่เป็นมังกรแสงส่วนมากทำให้ มังกรลงมาก็ได้ ชาร์จ โกรทแล้วดึงตัวโกรทเข้ามาก็ได้ชาร์จอีกรอบ
ใช้คอมโบเร่ง Charge จาก Ainalcar และ Valpionos ได้ดีครับ
ทำให้ทั้งบุกและเกน MP ได้อย่างมากมาย

Seal รวม 27 ตัวทั้ง2เด้คครับ   โดยรวมเราน่าจะเรียกไวอยู่แล้วเกินนิดมะเปนไร
เพราะ โกรทจั่ว แล้ว ได้Charge มาไว้เกน ลงได้อีก จั่วอีก ไรแบบนี้
บางตัวลดลงได้เช่น ที่ใส่ไปเยอะๆ เด้คค่อนข้างจะหนักหน่อยนะครับ หุ หุ

"Gorothparma"
Gorothparma , the Weapon of Gods *2                     (Mp: 2 / 3 Lv: 2)  ตัวตีครับ น่าจะตีฟรีอยู่ (ส่วนมากรวมได้แค่ แสง1ตัว)
Ancient Sky Dragon *2                                              (Mp: 5 / 3 Lv: 4)  +พลังทุกตัว และลงมาโกรทง่ายๆจั่วไป4 เร่งซีลได้ 
Salamandery Doll *2                                                  (Mp: 1 / 1 Lv: 1)   ยืน และเผื่อได้รอง อาวุธเทพ
Valpionos, the Holy Dragon *3                                  (Mp: 3 / 2 Lv: 2)  เกน MP และเพิ่ม AT สู้
Ainalcar, the Holy Dragon *4                                     (Mp: 1 / 1 Lv: 1)   เกน Charge +รอง
Palanalcar, the Baby Dragon *2                                (Mp: 1 / 1 Lv: 1)   ไว้ให้ Gorothparma โกรท
Israfel, the Angel of Dragon *1                                   (Mp: 4 / 2 Lv: 3)  ขวัญและกำลังใจของเหล่ามังกร - -"
Dragon Enchantress *4                                              (Mp: 2 / 1 Lv: 2)   จั่ว
Mathias Blythe, the Dragon Master *2                       (Mp: 3 / 1 Lv: 2)   เรียก ตัวเล็ก และเพิ่ม atเมื่อโกรท
St. Martha, the Dragon Gospel Author *2                  (Mp: 2 / 1 Lv: 2)   มังกรโกรทเสร็จจะได้เทพๆ อยู่ไชน์ช่วยทั้งฟาร์ม
Mathias Blythe, the Dragonology Professor *3           (Mp: 2 / 1 Lv: 2)   ดึงตัวที่โดนโกรทคืนมา

วิธีเล่นเด้คแรกนะครับนะครับ
ตั้งด้วย Ancient Sky Dragon ไม่งั้นก็ Salamandery Doll ไม่งั้นก็ Valpionos, the Holy Dragon ก็พอไหวครับ
พยายามโปรยพวกตัว ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายมาให้ไวๆนะครับ
แล้วก็ โกรทให้สะบั้นหั่นแหลก มังกรธาตุแสงของเราจะเข้าๆออกสนาม บ่อยเป็นว่าเล่น
ยิ่งโกรทบ่อยก็ยิ่งได้จั่วบ่อยด้วย
และยัง เร่ง Charge จาก Ainalcar มาเก็บไว้ เพื่อไว้เกนและเรียกทำฟาร์มมังกร และยังไว้เพิ่ม at ฉุกเฉินอีก
หลักๆเท่านี้ครับ ทุกท่านคงจะคุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่แล้ว

"Palanalcarion Rider" เนื่องจากเด้คแรงบันดาลใจเด้คแรก Gorothparma  โตช้าไปครับ
จึงหาตัวที่เหมาะสมกว่า มาจัดโดยใช้ คอนเช็ปเดิม

Palanalcarion Rider *4                                               (Mp: 3 / 2 Lv: 2)  ตัวหลักครับ บุกเชือก ยกเลิกมิสติกคู่
Palanalcarion, the Light Dragon *2                            (Mp: 3 / 1 Lv: 2)  ไว้ให้ ตัวหลัก โกรทครับ
Ancient Sky Dragon *2                                              (Mp: 5 / 3 Lv: 4)  +พลังทุกตัว ลงมาโกรทง่ายๆจั่วไป4 เร่งซีลได้   
Valpionos, the Holy Dragon *3                                  (Mp: 3 / 2 Lv: 2)  เกน MP และเพิ่ม AT สู้
Ainalcar, the Holy Dragon *4                                     (Mp: 1 / 1 Lv: 1)   เกน Charge +รอง
Israfel, the Angel of Dragon *1                                   (Mp: 4 / 2 Lv: 3)  ขวัญและกำลังใจของเหล่ามังกร - -"
Dragon Enchantress *4                                              (Mp: 2 / 1 Lv: 2)   จั่ว
Mathias Blythe, the Dragon Master *2                       (Mp: 3 / 1 Lv: 2)   เรียก ตัวเล็ก และเพิ่ม atเมื่อโกรท
St. Martha, the Dragon Gospel Author *2                  (Mp: 2 / 1 Lv: 2)   มังกรโกรทเสร็จจะได้เทพๆ อยู่ไชน์ช่วยทั้งฟาร์ม
Mathias Blythe, the Dragonology Professor *3           (Mp: 2 / 1 Lv: 2)   ดึงตัวที่โดนโกรทคืนมา

วิธีเล่นเด้คสองนะครับนะครับ
ตั้งด้วย Ancient Sky Dragon ไม่งั้นก็ Palanalcarion Rider ไม่งั้นก็ Valpionos, the Holy Dragon ก็พอไหวครับ
พยายามโปรยพวกตัว ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายมาให้ไวๆนะครับ
Palanalcarion Rider โกรท ยืนไว้ก่อนก็ได้ AT12 แต่ถ้าโกรท Palanalcarion ได้เมื่อไหร่ สับไม่เลี้ยงเมื่อนั้นครับ
แล้วก็ โกรทให้สะบั้นหั่นแหลก มังกรธาตุแสงของเราจะเข้าๆออกสนาม บ่อยเป็นว่าเล่น
ยิ่งโกรทบ่อยก็ยิ่งได้จั่วบ่อยด้วย และยัง เร่ง Charge จาก Ainalcar มาเก็บไว้
เพื่อไว้เกนและเรียกทำฟาร์มมังกร และยังไว้เพิ่ม at ฉุกเฉินอีก
หลักๆเท่านี้ครับ ทุกท่านคงจะคุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่แล้ว
« Last Edit: January 06, 2008, 02:11:49 AM by bluenarciss » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: January 05, 2008, 03:15:26 AM »

ใส่ เซนมาะ ดี กว่านะ ครับ

ผมว่าตั้งช้าไปนิดนึง อ่า  ตีค่อนข้างแพง

แล้วก็ มังกรตรุษจีน เยอะไปหงะ

gb_seaoer
Member

« Reply #2 on: January 05, 2008, 03:16:55 AM »

ใส่ Carlilarma นี่ทำ Loop ได้เลยนะเนี่ย

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #3 on: January 05, 2008, 03:22:56 AM »

ลูปเรอะ  ต้องเจอ Azar ยุคใหม่ งิ

โกโรพาธาผมก็อยากเล่นนะ  แต่ค่าตีแพงจริง  แต่รู้สึกจะมี ability ลดค่าตีด้วยนิครับ

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #4 on: January 05, 2008, 03:28:48 AM »

นึกว่าจัด God equipment ชื่อส่อให้เข้าใจผิดได้ หุหุ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #5 on: January 05, 2008, 03:30:24 AM »

ใส่ เซนมาะ ดี กว่านะ ครับ

ผมว่าตั้งช้าไปนิดนึง อ่า  ตีค่อนข้างแพง

แล้วก็ มังกรตรุษจีน เยอะไปหงะ

เซนมาะคือ ตัวไหนครับแนะนำทีครับ

ช่ายครับตั้งช้าเผลอๆ ออกแนว Late เกมครับ เพราะกว่าจะได้ตี ก็น่าจะ Gorothparma ตั้งได้นู่นอะ
ไม่รุ้ทำไงให้ไวเพราะ Gorothparma  ยืนเองไม่ได้  T^T
Ancient Sky Dragon ถ้าใส่น้อยไม่มีตัวยืนอีก - -"
Salamandery Doll ก็หวังยากที่จะขึ้นไวอีก -0-
Valpionos ถ้าไม่มากับคู่ของ มัน ก็ยืนไม่ไหวอีก  ก็เลยออกมายังไม่ค่อยดีกับการตั้งบ้านเนี่ยแหละครับ -*-

ใส่ Carlilarma นี่ทำ Loop ได้เลยนะเนี่ย
ได้ครับ แต่ไม่ ตลอดกาลแบบชนะชัวร์ๆ ครับ เพราะ MP ที่ได้ไม่แน่นอนครับ
ที่สำคัญเรากาง Apollo ไม่ได้ครับ O.o

ลูปเรอะ  ต้องเจอ Azar ยุคใหม่ งิ

โกโรพาธาผมก็อยากเล่นนะ  แต่ค่าตีแพงจริง  แต่รู้สึกจะมี ability ลดค่าตีด้วยนิครับ
มีครับ ลดค่าตีตาม มิสติกบนมือฝั่งตรงข้ามครับ ถึงบอกรวม 1 ค่าตี4 นี่คงได้ตีฟรีครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #6 on: January 05, 2008, 03:40:22 AM »

เค้าหมายถึง Saint Martha มั้งคับ ที่อยู่ในไชรน์ มังกรแสง at +1

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: January 05, 2008, 08:32:32 PM »

เค้าหมายถึง Saint Martha มั้งคับ ที่อยู่ในไชรน์ มังกรแสง at +1

ช่ายแล้ว พิมพ์ตกไปนิดเด่วเอง หงะ       มันยกเลิกเคิสง่ายดีด้วย น่อ all ก็ได้

bluenarciss
Member

Email
« Reply #8 on: January 06, 2008, 02:03:23 AM »

ช่ายแล้ว พิมพ์ตกไปนิดเด่วเอง หงะ       มันยกเลิกเคิสง่ายดีด้วย น่อ all ก็ได้

เซน มาท่า ดีจริงๆครับ เพราะเด้คนี้มังกรแสงได้อานิสงทุกตัว
แต่ติดอยู่ที่ผมอยากจะเร่ง Ainalcar ให้ขึ้นมาไวๆด้วยนะครับ
เลยจำเป็นใช้ Mathias Blythe, the Dragon Master  ด้วย
เลยใส่ไป อย่างละ 2ตัวละกัน ครับความสามารถคล้ายๆกัน

และเนื่องจาก ปัญหาเด้คช้า ในตอนแรก เลยหาตัวที่น่าจะเก่งกว่า Gorothparma
เลยได้ Palanalcarion Rider  มาจัดแทนครับ

อยากถามคนเล่น เด้คมังกรเลเวล1หน่อยครับ
Mathias Blythe, the Dragonology Professor  น่ะครับ
เด็คนี้ มังกรทุกตัว โกรทไม่เกินครั้งละ 1ตัวครับ
ถ้าหากจะใส่  2ตัวพอ จะดีไหมเพราะใจจริงอยากให้ขึ้น ให้ไวๆ น่ะครับ เพราะมีส่วนกับคอมโบเร่ง charge ด้วย
« Last Edit: January 06, 2008, 02:08:08 AM by bluenarciss » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: January 06, 2008, 02:13:45 AM »

ถ้าเล่น โกโรพม่า แบบ growth เร็ว  แนะนำ version Rebecca หนังสือ Palanalcar ครับ
จะสามารถ growth ได้เร็วมากครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: January 06, 2008, 03:55:33 AM »

ถ้าจะเล่น ไรเดอร์แสงผมว่านะ เล่น ไรเดอรไปเลยดีกว่า เพราะว่า ไรเดอร์เป็น ไนท์ เวลา โกรท ก็ไม่ได้จั่ว ไม่ได้ ดึง นิ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #11 on: January 06, 2008, 04:27:33 AM »

ถ้าจะเล่น ไรเดอร์แสงผมว่านะ เล่น ไรเดอรไปเลยดีกว่า เพราะว่า ไรเดอร์เป็น ไนท์ เวลา โกรท ก็ไม่ได้จั่ว ไม่ได้ ดึง นิ

เวลาโกรทมันได้ เผ่ามังกร อ่าผมก็ยังสงสัยอยู่ว่า มันจะได้เผ่ามังกรก่อน แล้วจึง "โกรทสำเร็จ"
หรือว่า โกรทสำเร็จก่อน แล้วถึงได้เผ่ามังกรครับ ว่าจะไปถามอยู่เหมือนกันครับ
แต่แม่ให้ไปทำความสะอาดห้องก่อนเลยไม่ได้ไปถาม อิ อิ
เด๋วมาบอกครับว่าจะรั่วหรือเป่า
« Last Edit: January 06, 2008, 04:42:41 PM by bluenarciss » Logged

maB evoL
Member

« Reply #12 on: January 06, 2008, 05:38:08 PM »

ผมว่า ancient sky dragon  ไม่ต้องก้ได้
เอาออกก้ 25 ใบพอดีด้วยและก็ไม่หนัก
แต่ gorothparma ต้องเน้น mystic ก็อาจใส่ไป growth จั่วก็ได้
ป.ล. พูดวนไปมั้ง

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: January 07, 2008, 12:50:02 AM »

เมื่อโกรทสำเร็จได้รับเผ่ามังกร น่อ

อีกอย่างเวลา เจอ พวก ซินแสง ลิเบรา   เผ่ามังกรเสียไป จะทำอะไรได้ยากมากนะครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #14 on: January 07, 2008, 12:51:43 AM »

Gorothparma , the Weapon of Gods
ตัวนี้ตัวอะไรอะครับ รบกวนขอ Text หน่อยครับ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #15 on: January 07, 2008, 01:01:37 AM »

Gorothparma , the Weapon of Gods
ตัวนี้ตัวอะไรอะครับ รบกวนขอ Text หน่อยครับ

นี่ครับ
Type: dragon Mp: 2 / 3 Lv: 2 Rarity: special
At: 6 Df: 7 Sp: 3 Element: light
+[Light] Lighting Claw At 8 Mp 4
+[Fire][Light] White Thunder At 11 Mp 6
Skill:
NULL
Ability:
Gorothparma , the Weapon of Gods -Mp ค่าโจมตีตามจำนวน Mystic Card ในมือฝ่ายตรงข้าม
Gorothparma , the Weapon of Gods -At ตามจำนวน Seal ใบอื่นที่อยู่ใน At Line ของผู้ควบคุม
Growth Condition: Palanalcar, the Baby Dragon + [Light]
Skill Growth:
NULL
Ability Growth:
เมื่อ Gorothparma , the Weapon of Gods โจมตี +At ตามจำนวน Mystic Card ในมือผู้ควบคุมจนจบ Subturn
Illustator: Sinad Charuatchanapat
Version: Dragonology
Verno: 22

และนี่รูป

เมื่อโกรทสำเร็จได้รับเผ่ามังกร น่อ

อีกอย่างเวลา เจอ พวก ซินแสง ลิเบรา   เผ่ามังกรเสียไป จะทำอะไรได้ยากมากนะครับ
ไรเดอร์แสงนั้น ผมลองถามแล้ว ได้จั่วได้ดึงนะครับ
เพราะโกรทสำเร็จก่อน ได้เผ่ามังกรก็จริง แต่ตรวจสอบเงื่อนไขหลังได้รับ Ability น่ะครับ
ยังไงจะลองจัดสาย Knight ดูอีกทีครับ ^.^

ผมว่า ancient sky dragon  ไม่ต้องก้ได้
เอาออกก้ 25 ใบพอดีด้วยและก็ไม่หนัก
แต่ gorothparma ต้องเน้น mystic ก็อาจใส่ไป growth จั่วก็ได้
ป.ล. พูดวนไปมั้ง
อ่าครับ เด้คไรเดอร์ แสง ตัวไรเดอร์เองนั้น ยืนเองได้สบายๆครับ
ไม่ต้องใส่ก็ได้ถ้าใครไม่ชอบเพราะหนัก
แต่ ผมใส่ไปเพราะเห็นมัน โกรทง่าย แถม +พลัง ยืนได้ดูมีประโยชน์ดี
ส่วนเด้ค Gorothparma  นั้นดูเหมือนจะควรใส่เพราะเร่งการ์ด
และ Gorothparma  นั้นยืนได้ยากเพราะโกรทยาก กว่ามากครับ
« Last Edit: January 11, 2008, 01:28:45 AM by bluenarciss » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: