Summoner Master Forum
June 27, 2024, 12:50:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~ Azar ปศุสัตว์ ~ ทุ่งหญ้าแห่งเปลวเพลิง  (Read 5798 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: January 05, 2008, 03:07:54 AM »

เอาล่ะ เด็คนี้ขอให้ Credit แก่เพื่อนรู้ใจร่วมโลก
gb_seaoer และ Panther กับท่านผู้สูงอายุที่ช่วยจัดเด็คครับ - -**

ฟาร์มเกษตรปศุสัตว์ของตระกูล Azar

หน่วยงานผู้ดำเนินการฟาร์ม
Khalid Azar 3                                  เจ้าของฟาร์ม ใครมาขโมยวัวฉานแกโดนตบ 2 ทีแรงๆแน่
Shula Azar 2                                   หนุ่มหล่อลูกเจ้าของฟาร์ม ดูแลด้านเก็บซากพวก ability แรงๆ
Zuleika, the Lazal Princess 2         สาวงามประจำไร่ ยืนคุมทุ่ง
Nagagisa Samurai 2                      ซามูไรตกอับ อาศัยที่อยู่จากฟาร์ม ทำงานพิเศษไปพลางๆ
Maluceous 3                                   ปีศาจคนงาน โดนใช้หยังทาส

สัตว์และผลิตภัณฑ์จากฟาร์ม
Red Robe Evoker 1                       หุ่นไล่กา (เอ็งเปนได้แค่นี้ล่ะดีแล้ว)
Fiery Tail Squirry 3                          กระรอกหางไฟไหม้ ทำทุ่งหญ้าร้อนเป็นเพลิง
Pumpkin Witch Sprite 4                  ฟักทองผลิตภัณฑ์การเกษตร
Mask Doom Therion 2                     สิงห์หลุดป่า แอบในฟาร์ม
Niu , the Ox 3                                    วัวที่โดนเลี้ยงไปสังเวยอย่างน่าสงสาร

Archangel Barachiel 1                     อัครเทพ ผู้เฝ้าดูจากสรวงสวรรค์

อุปกรณ์การเกษตรและปศุสัตว์
Flamma, the Sword of Fire 2
Magma Tear , the Wand of Brenda 2
Purux Lamp 2
Alexandrite , the Sword of Bryna 2
Fallen Soul 2

วิธีเล่นตั้งเกม (เด็คนี้ยอมรับว่าต้องรีบจบให้เร็วมากๆ)
ตั้งด้วย Khalid Azar หรือ Zuleika (ตาม Step เดิมๆ) จะยืนได้ประมาณ 1 เทิร์น
และให้ใช้ Zuleika หรือ Khalid นั่นแหละ ตีเปิดเกม ถ้ามี ฟักทองให้ Sac ไปเลย เพราะ Khalid At 14 สูงอยู่แล้ว

วิธีเล่นกลางเกม
ถึงเวลากลางเกม เราจะสามารถตั้ง Seal ได้พอสมควรแล้ว (เหยื่อในการ sac และประทุศร้ายชาวบ้าน)
ในช่วงนี้ สามารถใช้ Step Sac วัวโดย Maluceous เพื่อลดค่าตี แล้วใช้ Seal ที่ตี 2 ครั้ง (หรือหลายครั้ง) กระหน่ำตีเข้าไปแรงๆเยอะๆ ในช่วงนี้แนะนำให้คอมเก็บ Red Robe Evoker ไปก่อนถ้ามี (จะได้ใช้ Mask Doom ได้คุ้มค่า) มีจังหวะเผลอๆ ให้ใช้ Fallen Soul ลากอัครเทพบาราเคียลลง shrine ไปเพื่อประทานพร
เพราะว่า ส่วนใหญ่นั้นเราจะตี 2 ครั้ง (จริงๆคิดจะใส่ 2 ใบแต่เปลือง shrine มาก)

วิธีปิดเกม
ใช้ Nagagisa Samurai ผู้ตกอับของเรา ตีล้างกระดาน แซคฟักจั่วตาม Step
โดยใช้ Maluceous Sac ฟักหรือวัวก่อนเพื่อความปลอดภัยในการโจมตี

วิธีตัดเกมง่ายๆ
ใช้ Fiery Tail โดด Sac วัว แล้วจะทำให้อีกฝ่ายแยกร่าง (ด้วยผลของ Maluceous)
เบรคเกม All ได้ง่ายๆ

จุดอ่อน !!!
1. ตามคอนเซปของ Furious และกล่องอื่นๆ ไฟย่อมแพ้น้ำ
2. ตามคอนเซปของ SMN ไฟย่อมแพ้ Curse - -

แนวทางการพัฒนา
1. เน้นการ Sac ปลอดภัย ตีช้า = Summer Field Fairy , Black Burn Dragon แทน Niu, the Ox
2. เน้นก่อกวน shrine ชาวบ้าน = Desert Rabbit แทน Niu, the Ox
3. เน้นตบแรงควาย Last Dance ดิ้นแรงๆ = Precon Taurus
4. เน้นไม่กลัว shrine ข้าเรียกอาวุธ = Angel of Warfare + Farid + War Cry
5. เน้น Sac ผลรุนแรง = Fire Guardian Ninja + Flareous
6. เน้น Sac ผล (โครต) รุนแรง = Lord Yacehan [ถ้าใส่แล้ว จะกลายเปนเด็ค Lazal]

วิธีเล่นนี้เอามาผสมกับ Nagagisa ดูเฉยๆนะครับ เพราะว่ามันทำให้ตีล้านกระดานปิดเกมได้
อีกทั้งยังใช้วัวได้เกิดประโยชน์สูงสุดด้วย - -

Edit : แก้ Text แนะนำให้เป็นทางการยิ่งขึ้นครับ กลัวอ่านกันไม่รู้เรื่อง - -***
« Last Edit: January 07, 2008, 01:11:23 AM by AbNolzMiC » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: January 05, 2008, 03:15:03 AM »

อ่านแล้วน้ำตาเล็ดเลย โดยเฉพาะประโยคเนี้ยะ
คนงานจะโมโหที่วัวตาย
ไม่ขอพูดมาก เพราะช่วยกันคิด มันออกมาฮาๆคับ อาจไม่เก่งมากแต่แนว

ปล.ชอบคอมโบล้างกระดานมาก เอาเทพมาบวกพลัง ตีล้างกระดาน เอาหน้ากล่องมาลบค่าตี

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #2 on: January 05, 2008, 02:08:38 PM »

เขียนดีมากมาย

เด้กเข้าท่ามากคับเพ่

ตอนช่วยการจัดเด้กไม่เคยชวน 

Char[l]ottE
Member

Email
« Reply #3 on: January 05, 2008, 02:20:29 PM »

ไม่ใส่ Brenda หรอครับ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: January 05, 2008, 08:31:22 PM »

ไม่ใส่ Brenda หรอครับ

Khalid Azar   ผมว่า ยืนได้ ดีนะ

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #5 on: January 05, 2008, 08:32:21 PM »

ถ้าอยากเรียกมาร์คดูมไวๆแนะนำavanniคับ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #6 on: January 05, 2008, 09:29:42 PM »

ถ้าอยากเรียกมาร์คดูมไวๆแนะนำavanniคับ
ผมว่าใช้ Ocean อารัยเนี่ยซักอย่างจะไวกว่านะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: January 06, 2008, 12:33:02 AM »

คิดจะใส่ตัวธาตุน้ำเรียก monster ได้มากกว่าอ่ะครับ
เพราะว่าจ่ายแค่ 1 เอง แถมยืนได้ด้วย

แต่ว่าที่เต็มแล้ว เดี๋ยวค่อยดูอีกทีล่ะกัน

ที่ไม่ใส่ Brenda เพราะว่า แค่นี้ซีลก็ยัดเยียดพออยู่แล้วครับ เราเน้นคอนเซปแซคตี
ไม่ใช่กระฉาก all

~:[D]eath [S]onata:~
Member

« Reply #8 on: January 06, 2008, 12:55:49 AM »

เอาล่ะ เด็คนี้ขอให้ Credit แก่เพื่อนรู้ใจร่วมโลก
gb_seaoer และ Panther กับท่านผู้สูงอายุที่ช่วยจัดเด็คครับ - -**

ผู้สูงอายุนี่มันอะไรฟระ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #9 on: January 06, 2008, 01:48:28 PM »

เคียวฟุครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #10 on: January 06, 2008, 03:16:56 PM »

เคียวฟุครับ
ใช่ครับ เพราะ เด็คนี้มันก็มี Monster พอประมาณครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #11 on: January 06, 2008, 03:51:23 PM »

เคียวฟุครับ
ใช่ครับ เพราะ เด็คนี้มันก็มี Monster พอประมาณครับ

วัวกับ Mask Doom มีแค่ 5 ใบนะครับ - -

ไม่อยากใส่เคียวฟุ เพราะว่าไม่ได้เล่นโมกะพรีคอน Taurus อ่ะครับ

ถ้าเล่นคู่กะ Taurus ผมก็คงใส่ - -

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #12 on: January 07, 2008, 12:43:59 AM »

เคียวฟุครับ

วัวกับ Mask Doom มีแค่ 5 ใบนะครับ - -

ไม่อยากใส่เคียวฟุ เพราะว่าไม่ได้เล่นโมกะพรีคอน Taurus อ่ะครับ

ถ้าเล่นคู่กะ Taurus ผมก็คงใส่ - -
เห็นด้วยครับ

เพราะมอนเตอร์ก็มีไม่มาก ใส่ไปจะรกซะเปล่า

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #13 on: January 07, 2008, 01:07:12 AM »

จิงๆจะเล่นกับ Lord Yacehan ก็ได้นะเนี่ย ลืมไปได้ยังไงนะ - -

ไหนๆ Azar ก็มาจาก Lazal ทั้งที

Hypercube
Member

« Reply #14 on: January 07, 2008, 05:52:08 AM »

คิดจะใส่ตัวธาตุน้ำเรียก monster ได้มากกว่าอ่ะครับ
เพราะว่าจ่ายแค่ 1 เอง แถมยืนได้ด้วย

แต่ว่าที่เต็มแล้ว เดี๋ยวค่อยดูอีกทีล่ะกัน

ที่ไม่ใส่ Brenda เพราะว่า แค่นี้ซีลก็ยัดเยียดพออยู่แล้วครับ เราเน้นคอนเซปแซคตี

ตัวนี้แม่นบ่?

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #15 on: January 07, 2008, 06:36:44 PM »

แม่น

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: January 07, 2008, 11:17:45 PM »

ตัวนี้แม่นบ่?

ใช่เลย Azar เก่าผมใส่เพราะว่ามีที่ว่าง แต่ของใหม่นี่ - -** แน่นเอี๊ยด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: