Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:19:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck : Furious Killing Field!! (ปรับใหม่ ถึงตูป๊อดแต่ก็บ้าพลังนะเฟ้ย)  (Read 4932 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Lanrete~Emalf
Member

Email
« on: January 04, 2008, 11:41:34 PM »

ก็เป็นการปรับแผนและโครงสร้างเดคหลังจากที่ลองใช้เล่นมาสักพักหนึ่งแล้วน่ะครับ  จุดอ่อนคือการขาดการป้องกันที่ดีก็จะได้รับการเสริมด้วย mystic  และ seal ที่เหมาะสมมากขึ้น  ปัญหาอีกอย่างหนึ่งคือจำนวนการ์ดบนมือ  เราสู้เดคเรียกของเรียก seal อย่างทราเฮิร์นไม่ได้เลย  อาจจะเปลี่ยนแนวเพิ่มนาซาอี  เบเกอรี่  แต่เราต้องมั่นใจว่าเราจะยันอยู่  (เพราะส่วนมากจะเป็นสกิลเชิงรุก  หรือต้องโจมตีถึงจะเกิดผล)

Seal

Fiery Tail Squirry X 4
Red Robe Evoker X 3

Merderous Doll X 2
Assassin Doll X 2

Blaze Sage Rex Peccata X 2
Black Burn Dragon X 4
Nitilco, the Baby Dragon X 2
Salamandery Doll X 2
Zuleika, the Lazal Princess X 2
Bomber Machine X 3

Mystic

Love and Peace
Katapausis
เผาทำลาย

เราจะทำเกมสองรูปแบบ  คือป๊อด+สกิล  หรือบุกตะลุยแหลกด้วย RRE
ขึ้นอยู่กับเดคของฝ่ายตรงข้าม  ถ้าเขาเล่นแนวสร้างบ้าน  เราก็ถล่มรัง RRE แรงได้ด้วยกระรอกอยู่แล้ว
แต่ถ้าแนว AT มหาศาลบานตะไทตั้งแต่เทิร์นแรก  ก็กาง "รักกันไว้เถิด  เราเกิดร่วมแดนไทย" หรือไม่ก็ซูไลก้า  หรือซาล่าจัง
กางทัพสร้างฐาน  อย่าเพิ่งกระโตกกระตากเอาตุ๊กตาโรคจิตมาอวดโฉม  รอช๊อกซีนีม่า  เชือดทีสามเลเวลอะไรประมาณนั้นสนุกกว่ากันเยอะ  ฮุๆๆๆ

พอเรามีบลาสเซจกับมังกรอมตะสักสองตัวก็เริ่ม sac สังหารได้เลยครับ  อาจจะแซคฆ่าตัวน้อย  ตุ๊กตาเชือดตัวใหญ่ก็ไม่เลว  สามเทิร์นหน้าได้ sac อีกรอบ  หรือจะแซคไปรอไว้ให้เด้งขึ้นจากไชร์แบบเซอร์ไพรซ์ด้วยกระรอกหรือบอมเบอร์แมชชีนก็ตามใจคุณ

ระหว่างนั้น RRE ต้องอยู่เป็นตัวสำรองรอผลัดไม้ที่ AT Line ตลอด  เดี๋ยวนี้คนเราไว้ใจไม่ค่อยจะได้  เดี๋ยวก็ฟรีซ  เดี๋ยวก็ฟรีซ  มี trap ในมืออุ่นใจกว่าเยอะ

สักพักเราก็เผยโฉมที่แท้จริงครับ  ว่าเราน่ะบ้าพลัง  ไม่ได้ยิงสกิลอย่างเดียวนะเฟ้ย  ตอนนั้นคงเกลี้ยงสนามไปแล้วล่ะครับ  อย่างมากก็เหลือยันตัวนึง  เพราะตุ๊กตาเราเชือดหมด (เพื่อเชือดเสร็จก็แซคจะได้คุ้มค่า)

ปล.  บลาสเสจตายเพราะกาลีทุกทีเลย  พับเผื่อยสิ!

เดคเก่าครับ

Seal

Bomber Machine X 3
Khahd Azar X 3
Blaze Sage Rex Peccata X 2
Zuleika, the Lazal Princess X 2
Red Robe Evoker X 3
Black Burn Dragon X 4
Nitilco, the Baby Dragon X 2
Fiery Tail Squirry X 3
Salamandery Doll X 2
Summer Field Fairy X 4
Maluceous X 3

Concept : ไม่จั่วนอก Draw Step  แต่ใช้การเรียกเหยื่อมาสังเวยแทน

เนื่องจากความสามารถของ Red Robe Evoker ที่ดูเหมือนจะเป็นดาบสองคม
ห้ามฝ่ายตรงข้ามจั่ว  เราก็ไม่สามารถจั่วได้  ดังนั้น Volcanic+Mask Doom จึงไร้ค่า
ผมจึงหาวิธีที่จะทำให้มีเหยื่อเซ่นสังเวยเรื่อย ๆ  โดยไม่จำเป็นต้องจั่ว Seal

ก่อนอื่นมาดูหน่วย Sac ก็ได้แก่

- Khahd Azar  
เมื่อโจมตี Sac  [Fire] 1 ใบ  At+3 / 1.5 turn และโจมตีได้สองครั้งถ้าทริปเปิ้ลคอม  เป็นหน่วยบุกทะลวงบ้าพลัง

- Blaze Sage Rex Peccata 
Sac  seal ในสนามฝ่ายเรา X ใบ ทำลาย Seal 1 ใบ ที่มี Lv X (mp 2)
มาแซคอย่างเดียว  ไม่ได้หวังผลจากการโจมตี all หรือ Last dance

- Zuleika, the Lazal Princess 
คงไม่ต้องบรรยายมากสำหรับความสามารถของหล่อน  นอกจากป๊อดได้ยัง sac ตีสองครั้งได้อีกด้วย

**คนเขียนเมาครับ  มันต้องทิ้งการ์ดไม่ใช่แซค  เอาออก ๆ

- Fiery Tail Squirry 
หน่วย Sac + at  interfear จากบนมือ  ลงมายัง sac ได้อีกต่อ  เพิ่มพลังโจมตีถาวรของ Red Robe Evoker ได้ถึง 4 เลยทีเดียว

หน่วยเสบียง  ส่งเนื้อไปเลี้ยงแม่ทัพ

- Black Burn Dragon 
seal ค่าร่ายต่ำตัวใหม่ล่าสุดที่จะทำให้การ sac คุ้มค่ายิ่งขึ้น  เพราะเมื่ออยู่ใน shrine ครบ 3 turn ก็จะกลับมาให้ sac อีก  แต่คงยังไม่ทันใจสำหรับคนบ้า sac

- Salamandery Doll 
มีมังกรต้องมีตุ๊กตาแดง  ความสามารถของมันนอกจากป๊อดแล้วยังเรียกเหยื่อมา sac ได้ต่อเนื่อง  ซึ่งเรียกมังกรตัวข้างบนมา sac ต่อได้อีกด้วย

- Summer Field Fairy 
นางฟ้าแดงเดือดกับความสามารถสุดยิด
ผู้ใช้ Skill นำ Summer Field Fairy ออกจากเกม; นำ Seal ที่ชื่อ Summer Field Fairy ทุกใบใน Shrine ฝ่ายผู้ใช้ Skill เข้ากองการ์ด จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 2)
เมื่อ Summer Field Fairy ถูกทำลายจากการ Sacrifice แสดง Summer Field Fairy 1 ใบจากกองการ์ด Seal เรา แล้วนำเข้ามาในสนาม จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น
หมายความว่าเราสามารถ sac หล่อนอย่างต่อเนื่อง  แล้วพอตัวสุดท้ายก็เอาออกจากเกมเพื่อเอาพวกหล่อนกลับเข้ากองไว้รอ sac อีกรอบ

การตั้งตัว

อยากจะป๊อดหรือก็มีใบป๊อดตั้ง 4 ใบ  แต่หากมี  Red Robe Evoker กับ Fiery Tail Squirry อยู่ในมือ  ก็ไม่ต้องป๊อดแล้วครับ  คู่หูนรกนี่ at 12 ได้ตั้งแต่เทิร์นแรก  เข้าซับเทิร์นเรา sac อีก  at 16 ไปเลย  แถมฝ่ายตรงข้าม at-2 อีก  (เอาง่าย ๆ จ่าย 5 ตบ 18 ตั้งแต่ซับเทิร์นที่สาม)

หลังจากนั้นก็ก่อกวนจำนวน seal ของฝ่ายตรงข้ามเรื่อย ๆ  เขาก็จะต้องจั่ว seal กะ mystic อย่างละใบมาทำเกม  เพราะไม่สามารถจั่วนอก draw step ได้  และ  Red Robe Evoker ก็จะอ้วนพีขึ้นทุกทีทุกที

ถ้าจะเปิด 4 กล่องเลยก็ไม่เลวนะครับ  เน้นคอนเซ็ปต์ให้ตัวแสบ Red Robe Evoker  กับกระรอกน้อยแบบเพียว ๆ ไปเลย  โหดจัด ๆ แน่
« Last Edit: January 06, 2008, 01:47:57 AM by Lanrete~Emalf » Logged

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #1 on: January 05, 2008, 12:15:23 AM »

ไม่ใส่ฟักทอง มากดูมหรอครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: January 05, 2008, 12:15:38 AM »

Khahd Azar น่าจะใส่3เลยนะครับ   Shula Azar ไม่ใส่ก้ได้   Maluceousผมอยากให้ติดไว้นะครับ มันทำให้การSac1ครั้งเกิดEffectหลายครั้งขึ้นไปอีก  คุ้มมาก  ยิ่งเราเล่นSacInfได้อยู่  ทำช็อตให้ฝ่ายตรงข้ามตกใจได้แน่ๆ

ตัวมาถูกSacดูเยอะไปไหม  มันก็มาแนวๆวนได้นะ  ส่วนเรื่องฝักทองผมเฉยๆนะ  ถ้าเล่นAzerกล่องนี้ เพราะเท่าที่ดูมันจะได้Effectไม่มาก  จะใส่ไม่ใส่ก็ตามใจ ตอนนี้ตัวเลือกมีมาก

Red Robe Evokerเล่นในเด็คMageไฟ ในConceptมันจะ  มันจะโตไวมาก - -" ไว้ผมจะจัดตัวนี้ดูละกัน

จัดแบบนี้ดูสามัญดันะครับ โมมาง่ายๆ เล่นง่ายดี 

::003::แต่....สำหรับพลีคอนนี้ใครที่รักธาตุไฟอยากจัดแปลกจริงๆ ผมแนะนำ4กล่องนะครับ  ไม่ได้ล้อเล่น เพราะของดีจัดแยกได้จริงๆ
« Last Edit: January 05, 2008, 12:19:29 AM by Rattikarn » Logged

Member

Email
« Reply #3 on: January 05, 2008, 12:22:51 AM »

ก็อาจจะเอา Fairy ออกน่ะครับ  แล้วยัด Maluceous แทน
แต่ผมลืมไปเลยนะนี่  ว่าเรา Thunder Bolt interfear mp 2 ได้  แหะแหะ

ชูล่าต้องใส่ครับ  เพราะผมชอบหนุ่มหน้าตาดี 5555+

อยากซื้อ 4 กล่องอยู่เหมือนกันครับ  กำลังกล่อมเพื่อนให้ซื้อคนละกล่องสองกล่องอยู่จะได้ไปแฮบมา  งุงุ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ  ที่มันดูโมง่าย  เพราะผมกะจะโมแบบนี้ล่ะ  มีเกือบทุกใบแล้ว  ยกเว้น ซูไลก้าที่สู้ราคาไม่ไหว  เหอเหอ
« Last Edit: January 05, 2008, 12:31:12 AM by Lanrete~Emalf » Logged

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #4 on: January 05, 2008, 12:32:55 AM »

ไหนๆ ก็กระทู้แรกละผมขอจัดแบบสามัญลงไว้ให้หน่อยละกัน

Seal
Khalid Azar *3
Shula Azar *3
Red Robe Evoker *3
Maluceous *3
Fiery Tail Squirry *3
Volcanic Demon *3
Black Burn Dragon  3
Summer Field Fairy  3

Mystic  สามัญเพิ่ม
Fiamma, the Sword of Fire 2 ใบ  ครั่นนิ่งคราว 2ใบ  Light tear Whip ใบนี้หากเราSacมากจริงๆ Sealเราจะน้อยกว่าฝ่ายตรงข้าม แต่At+1อาจน้อยไปก้ได้  ลองดู

Member

Email
« Reply #5 on: January 05, 2008, 01:30:21 AM »

มีอีกตัวที่น่าสนนะครับ

Red Night Evil  [Fire] 2/1
เมื่อ [ s ] ตก shrine จากสนาม  seal 1 ใบในสนามฝ่ายเราติด Last Dance Curse At+2 / 2 Turn

Sac แถม At  ไหน ๆ ก็จะแรงอยู่แล้ว  แรงสุด ๆ ไปเลย  ถึงจะใช้ได้แค่สองเทิร์น  แต่น่าจะเหมาะกว่า Volcanic Demon นะครับ  เพราะเราใช้ประโยชน์จากการจั่วไม่ได้อ่ะ (ในกรณีที่มี Red Robe Evoker ในสนาม)

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: January 05, 2008, 01:40:41 AM »

เข้าท่านะ น่าลอง ซูไลก้า (อีกแล้ว)

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #7 on: January 05, 2008, 02:14:28 AM »

ผมแนะนำตัวนี้นะมะรู้เข้าป่าว
บาลาลิธ เพราะซาลาดอลมันsearchได้
เพราะยังไงไฟก็แพ้ตัวโดดธาตุนำวันยามคำถ้าโดนผลักตบคงหนาว
ปล.ตัวโดดแสบๆดันเป็นธาตุนำ ไม่ก็ใส่trapไปกันผลักเพราะไงโดนถีบปุ๊บตายลูกเดียวคับ

Member

Email
« Reply #8 on: January 05, 2008, 02:19:39 AM »

อืม  Baranlith, the Ice Berg Dragonที่ seal ทุกใบใช้สกิลจากบนมือไม่ได้ใช่ไหมครับ
ถ้าอยู่ df line คู่กับ  Shula Azar   คงเป็นแนวป้องกันที่หนามาก ๆ

แต่ว่า  อย่างงั้นกระรอกไฟของเราก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันนะครับ   
« Last Edit: January 05, 2008, 02:25:55 AM by Lanrete~Emalf » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: January 05, 2008, 02:23:36 AM »

อืม   Iceberg Dragon ที่ seal ทุกใบใช้สกิลจากบนมือไม่ได้ใช่ไหมครับ
ถ้าอยู่ df line คู่กับ  Shula Azar   คงเป็นแนวป้องกันที่หนามาก ๆ

แต่ถ้าเจอเด็คที่ไม่ใส่ตัวโดดธาตุน้ำมันจะเหยื่อมากๆ เลยนะครับ

ส่วนเวลาจะแซคจั่วจากมาสค์ดูมก็ให้ Red Robe Evoker เป็นใบรองไว้ก่อนก็ได้นะครับ
แล้วค่อยเบรค เพราะเด็คไฟอย่างน้อยก็น่าจะจั่วได้บ้าง ยังไงก็ไม่บ่อยอยู่แล้วครับ จั่วในเทิร์นจากเชมอส มาสค์ดูมหน่อยก็ได้

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #10 on: January 05, 2008, 02:24:19 AM »

ผมแนะนำตัวนี้นะมะรู้เข้าป่าว
บาลาลิธ เพราะซาลาดอลมันsearchได้
เพราะยังไงไฟก็แพ้ตัวโดดธาตุนำวันยามคำถ้าโดนผลักตบคงหนาว
ปล.ตัวโดดแสบๆดันเป็นธาตุนำ ไม่ก็ใส่trapไปกันผลักเพราะไงโดนถีบปุ๊บตายลูกเดียวคับ

ถ้าใส่ บาราลิธ Fiery Tail Squirry จะโดดไม่ได้ด้วยนะคับ -  -

Member

Email
« Reply #11 on: January 05, 2008, 02:34:06 AM »

เอาเป็นตัวรองก็น่าสนนะครับ  แต่เห็นมีคนบอกว่าบางใบยังใช้นำการ์ดขึ้นมือได้  เช่นเบเกอรี่+นาซาอี
หรือทิมเพอร่า  เพราะไม่มีคำว่าจั่ว  แต่เป็นคำว่า นำขึ้นมือ  ผมเอาไปถาม Book of Caller ดูแล้วครับ  วันสองวันคงได้คำตอบ

ถ้าใช้ได้ก็คงเล่นสไตล์เบเกอรี่+นาซาอีก็ไม่เลว

kokomaru
Member

Email
« Reply #12 on: January 05, 2008, 02:50:59 AM »

น่าใสฟักทองนะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #13 on: January 05, 2008, 02:56:47 AM »

เล่นกะ Blaze Sage ว้าว ถ้าจะเรียก ไม่ใส่ ผีตะเกียงหรอคับ

Member

Email
« Reply #14 on: January 05, 2008, 01:42:07 PM »

ผีตะเกียงต้องใส่ทั้งตะเกียงทั้งผีสิครับ  ตอนแรกก็ว่าจะใส่  แต่ดู ๆ ไปมันเปลือง mp เรียกผีเยอะเหมือนกัน ตั้ง 3 แน่ะ
เลยคิดว่า Summer Field Fairy น่าจะดูดีกว่าครับ  เพราะแซคปุ๊บโผล่ปั๊บไม่เปลือง mp

แต่ตอนนี้ก็ตัดออกชั่วคราวเพราะไม่รู้จะไปหาที่ไหนมาได้ 4 ตัวทันแข่งโควต้า  T^T งื้ดๆ

สาเหตุที่ไม่ใส่ mask doom ทั้ง ๆ ที่เอา RRE เป็นใบรองได้  เพราะต้องการใช้ effect จาก RRE ด้วยครับ
ผมว่า REE น่าจะแรงกว่า mask doom นะ  ค่าร่าย 2 แซคที at 10 แถมปิดการจั่วของเคดลมหรือเดคไฟที่พึ่งแมสค์ดูมได้ด้วย 

(ดูเหมือนว่ายังปิดทิมเพอร่าไม่ได้  รอรูลทีมแถลงอีกที)

เรื่องที่ไม่ใส่ฟักทองเหตุผลคล้าย ๆ กันครับ  ถ้าไฟไม่ตกไชร์จากการ sac จะไม่เกิด effect หลัก ๆ ที่อยากให้เกิด
อีกอย่างสู้ราคาฟักทองไม่ไหวด้วย  ไม่รู้จะหาจากที่ไหน  วันก่อนแค่ไปดูซูไลก้ายังเหงื่อตกเลย  -*-
เลยเลือกวิธีที่จะใช้การ์ดจากชุดพรีคอนให้คุ้มที่สุดแทนครับ

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #15 on: January 05, 2008, 02:06:04 PM »

เห็นด้วยครับฟักทอง ไม่ต้องใส่หรอกมันขัดๆกันทำอบิลิตี้เกิดไม่เต็มที่ เล่นซาลาดอล กับ Black Burn Dragon  โหดกว่าเยอะ

Member

Email
« Reply #16 on: January 05, 2008, 03:03:31 PM »

เคลียร์ล่ะครับข้อสงสัย  จากคำตอบน่าจะพอเดาได้ว่า timperra ก็คงทำนองเดียวกัน   

Lanrete~Emalf :

จาก seal ตัวใหม่ของพรีคอน 

Red Robe Evoker   ที่มี ability  ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถจั่วการ์ดนอก Draw step

1. เราสามารถใช้สกิลของ Bakery Girl "ทายชื่อการ์ดหนึ่งใบ  เปิดการ์ดใบบนสุดจากกองใดกองหนึ่งของเรา  ถ้าเป็นการ์ดใบนั้น  สามารถนำขึ้นมือได้"  แล้วถ้าเราทายถูก  จะสามารถนำขึ้นมือได้ไหมครับ  หรือว่าสกิลนี้ก็ถือเป็นการจั่วการ์ดนอก Draw Step
ขอบคุณครับ

Doraemon, the Summoner Master Official Rule Team :

1.สามารถทำได้ ไม่นับเป็นการจั่วครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #17 on: January 05, 2008, 11:29:25 PM »

ฮืม......ข้อสงสัยเรื่องฟักทองและมาร์คดูม 

จะใส่หรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับว่าเล่นSealและเด็คเวอร์ชั่นไหน  เพราะวันนี้เล่นแล้วปรากฏว่าฟักทองนั้นละ  ตัวที่เข้ากับเด็คไม่ได้ที่สุด  ส่วนมาร์ดดูมนี่ได้จั่วมั่งไม่ได้มั่ง  ถ้านักเวทย์ผ้าครุมแดงมาก็อดจั่วเลย  มันขัดกันเอง  ส่วนฟักทองจะทำอดEffectตกShrineซึ่งมันทำให้เราคุ้มน้อยลง

แต่ถ้าเล่นแบบอื่นบางเวอร์ชั่นก็ยังคิดว่าใส่ได้อยู่ เช่น เล่นแบบไนท์ไฟ  อันนี้ฟักทองใส่ได้

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #18 on: January 05, 2008, 11:32:32 PM »

* ... ผมว่า เล่นกะ Taurus เข้ากว่านะ Sac ตก Shrine แล้วส่งผลเนี่ย ตัวขุด Monster ไฟ ก็มีแล้ว = ="

Member

Email
« Reply #19 on: January 06, 2008, 01:22:16 AM »

วันนี้ซื้อสองกล่องครับ  ตอนแรกว่าจะซื้อสาม  พี่คนขายบอกว่าหมดแล้วเหลือเท่าที่ผมจองไว้

ก็โมคล้าย ๆ แบบที่เขียนในกระทู้นี้ล่ะครับ  นักเวทแดงแรงดี  เทิร์นสองตบทราเฮิร์นติดหอกได้
แต่มีปัญหาคือแพ้ freeze curse อย่างรุนแรง  เพราะเราไม่มีตัวยัน  และไม่มีการจั่วนอก draw step ทำให้แพ้เดคหาของอีกอย่าง

เจอเดคทราเฮิร์น-ข่านแทบขี้เล็ด  เพราะเขาเรียกทรัพยากรออกมาไวมาก

น้องในร้านที่ดูผมเล่นอยู่แนะนำให้เอา Malcious ออก  เพราะแทบไม่มีประโยชน์  ต้องหาตัวตั้งยันรอทำเกมให้ได้  ก็คงต้องพึ่งซูไลก้ากับซาล่าจัง (ผมยังหาลูกมังกรไฟไม่ได้ ซูไลก้าก็ไม่มีต้องยันด้วย at ล้วน ๆ)

แน่นอนว่า Fahd แรงสะใจครับ  coco clock เร่งไม่ได้สนุกเลยสิ  แถม at ติดไปต่อตาหน้าอีกด้วย

แนะนำอย่างจริงจังว่า  หากจะเล่น  ต้องใส่ตัวคอนเซ็ปต์ 4 ไปเลยครับ
อย่างกระรอก+นักเวทแดง  ถ้าไม่ใส่ 4 ขึ้นยากพอดู  มันจะไม่ทัน

บอมเบอร์แมชชีนสนุกมากครับ  อย่างน้อย +at ให้นักเวทแดงไป 2 ก่อน  เขาตีมาค่อยซัดกระรอกเข้าไป  at 14 ในพริบตา  แล้วบางทีบอมเบอร์แมชชีนยังกำจัดตัวทำเกมของเขาได้อีกด้วย  ผมกำลังคิดอยู่ว่าอาจจะเล่นแนวป๊อดไปเลย 

ใส่ ตุ๊กตาเชือด  บอมเบอร์ บลาสเซจ  ตัวป๊อด  และ Love&Peace ไปตัดเกม  แล้วเอาตัวนักเวทแดงเกนพลังรอตบสด  ไป ๆ มา ๆ น่าจะปิดเกมสบาย ๆ

อ้อ  เดคนี้แพ้อีกอย่างคือการตบเข้า df เจอทีล่ะบอกศาลาไปได้เลยครับ  เซ็งเป็ด

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #20 on: January 06, 2008, 01:32:27 AM »

เราไม่จำเปนที่จะต้องเล่น Red Robe ไว้ตลอดนิครับ
ลองใช้การคอมเก็บดูก็ได้ แล้วค่อยเล่นกับฟัก

พอดีผมเล่นสายไนท์ ไฟนากากิสะ ใส่ Red Robe แค่ตัวเดียว (เอาไว้เจอพวกเดียวกันค่อยเล่นครับ)

Member

Email
« Reply #21 on: January 06, 2008, 02:55:22 AM »

ชอบเรดโรปเป็นพิเศษเลยครับ  ภาพน่ารัก  ค่าร่ายแจ่ม  ความสามารถสุดยอด  อิอิ  เลยพยายามใส่เดคให้ได้  แม้จะเป็นสายป๊อดก็เถอะ -.-- 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: