Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:33:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ...ดอ ด้อ ดอ.... ( Doll นะครับ)  (Read 2820 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Mermage -มาแว้ว-
Member

« on: January 03, 2008, 09:56:51 PM »

เป็นเด็ค ดอร์ แบบเน้นการเล่นผสานการขุด + เดทเคิร์ส และ ชาร์มเคร์ส นะครับ

Seal  25 
A.doll.........................*4       ตุ๊กตาที่แสนจะน่ารักประจำเด็ค
M.doll........................*2       ความจริงควรจาใส่บนี้ 4 แล้วใบข้างบนแค่ 2  แต่งบน้อยอ่าครับ
Panoban...................*3       ตัวสำคัญของเด็คนี้เลยนะเนี่ย  แซคชุบทำคอมโบมากมาย
เด็กผี.........................*3      คืนชีพให้กับเหล่าตุ๊กตาที่เธอรัก
AOM ดิน....................*3      ตัวช่วยยืนตัวแรก  ยืนแบบสบายๆง่ายๆ
Laryje ,  the tourment of war ...*2   ตัวช่วยยืนตัวที่สอง  ยื่นแบบเถื่อนๆ ใช้ตบได้ โม่ตุ๊กตากะเด็กผีได้
Blue fin mermage.......*2     ไว้เล่นเป็นคู่หูกะออมดิน  ผลัดกันออกมาจากไชรน์
Forest charm fairy.......*2     จัดการตัวที่ยกเลิกเคิร์ส  หรือตัวใหญ่ที่เหลืออยู่ของฝ่ายตรงข้ามซะ
fairy เดทยกเลิกไม่ได้...*2    อิอิ เอาไว้ให้แก้เชือดของเรายากขึ้น
Vioria , the frigid queen..*1  เกนเอ็มพีจากการตายหมู่ครับ
กบนินจา.......................*1    จั่วคร้าบบบบบ

*ขออภัยอย่างสูงสำหรับการ์ดบางใบที่จำชื่อไม่ได้นะครับ

แนวทางการเล่นนะครับ

ตั้งด้วยออมดิน หรื่อ ลารีเย่  ซึ่งผมใส่รมกันเป็น 5 ใบ ทำให้น่าจะขึ้นตาแรกทุกครั้งที่เล่นครับ

ออมดินจะเป็นตัวตั้งแบบง่ายๆสบายๆ  ใช้ทำคอมโบกับบลูฟินเมอร์เมจได้ด้วย  ซึ่งการชาร์มของบลูฟินนะครับ  จะใช้กับตัวใหญ่ ซึ่งเหลืออยู่ตัวเดียวของฝ่ายตรังข้าม  ใช้ผลักตัวนั้นลง Df line จากนั้นก็ใช้ ลารีเย่
ตืบต่อด้วยแอทมหาศาลครับ  อาจจะเปลืองเอ็มพีไปหน่อยแต่ว่าเราสามารถเกนได้ครับ

ส่วนตัวที่เหลือก็มีไว้เชือดๆชุบๆตามระเบียบ

Forest charm fairy  ค่อนข้างสำคัญนะครับ  ไว้จัดการกับตัวที่ยกเลิกเคิร์สได้ดีมากครับ

............................................................

เด็คนี้ดูแล้วไม่ค่อยใช้ของใหม่เลยนะครับ  แต่ก็พอเล่นกับเด็คอื่นๆได้พอสมควรเลยทีเดียว

gunjung
Member

« Reply #1 on: January 03, 2008, 10:07:14 PM »

โสยM-doll*4เลย

Mermage -มาแว้ว-
Member

« Reply #2 on: January 03, 2008, 10:12:29 PM »

กันจังก็รู้นี่ว่าเค้าตังน้อยอ่า
... ลงทุนทำ Movie maker ให้เพื่อนแลกกับงูเทพ เลยนะ...
คนมันเด็คหายอ่า ทำไงได้

....

ผมคิดว่าถ้าใส่ดอร์อย่างละ 4 ใบมันจาเยอะไปอ่าครับ

Lightning9
Member

« Reply #3 on: January 03, 2008, 10:26:03 PM »

โสย กระทู้เพื่อนบ้าน http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36765.0

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #4 on: January 04, 2008, 12:49:06 AM »

Leraje(ของนายเขียนผิดนะ)

ไม่น่าใส่2ใบคับมันทำให้หนักshineมากเกินไปคับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: January 04, 2008, 12:56:43 AM »

ใส Madam Lamenta ไป 1-2 ใบจะเจ๋งมาก

RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: January 04, 2008, 01:14:47 AM »

Leraje 1 พอ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: January 04, 2008, 01:49:40 AM »

กบจั่ว ใส่ 2 ดีกว่าน้า เดี๋ยวมันไม่ขึ้น

เห็นด้วยว่า เย่ใส่ 1 พอ - - โม่โดนเหมือนเด็คเย่แล้วจะแย่นะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: January 04, 2008, 01:56:30 AM »

กบจั่ว ใส่ 2 ดีกว่าน้า เดี๋ยวมันไม่ขึ้น

เห็นด้วยว่า เย่ใส่ 1 พอ - - โม่โดนเหมือนเด็คเย่แล้วจะแย่นะครับ
ใช่ครับ โดน  เย่   จะ   แย่   เอา

ออมดิน ๔ ก็ได้นะ ผมว่า เอามาแทน เย่   

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #9 on: January 04, 2008, 06:10:06 AM »

joseph, the deacon กัน all ก็ดี

gunjung
Member

« Reply #10 on: January 05, 2008, 03:14:25 PM »

กันจังก็รู้นี่ว่าเค้าตังน้อยอ่า
... ลงทุนทำ Movie maker ให้เพื่อนแลกกับงูเทพ เลยนะ...
คนมันเด็คหายอ่า ทำไงได้

....

ผมคิดว่าถ้าใส่ดอร์อย่างละ 4 ใบมันจาเยอะไปอ่าครับ
โทดเราไมรู้โวย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #11 on: January 05, 2008, 03:36:03 PM »

จริง พานอบัญแค่ 2 ก็ถือว่ามากเกินพอแล้วครับ

เพราะเอาเข้าจริงๆ ขึ้นมือมาเยอะๆ แล้วจะไม่ได้ใช้ และค่าร่ายหนักด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: