Summoner Master Forum
October 02, 2024, 12:24:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับผม  (Read 769 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
loveyoufoolgirl
Member

Email
« on: January 03, 2008, 05:59:50 PM »

1. ซีลที่ติด Freezeถ้าซีลนั้นโจมตีจาก Df Line ได้ สามารถโจมตีทั้งที่ยังติดFreeze ได้หรือเปล่าครับ

2.ถ้าฝ่ายตรงข้ามรวมร่างซีล แล้วเราส่ง Gale Garuda ใช่สกิลโจมตีซีลหลัก ฝ่ายตรงข้ามสามารถ สั่งใช้สกิลของซีลที่กำลังรวมร่างได้ไหมครับ รวมถึงซีลที่ถูกสั่งให้เป็นซีลรองจะใช้สกิลได้ไหมครับ

3.ซีลที่ถูกสั่งการเป็นซีลรองแล้วแยก คอม ในเทิร์นนั้น สามารถ สั่งรวมร่างโดยให้เป็นซีลรองได้อีกใหมครับ

ตัวอย่างเช่นถ้าฝ่ายตรงข้าม สั่งอังเดร ตีมา แล้วโดน Thunder Bolt ให้แยกร่าง หลัง จากสู้จบ ฝ่ายตรงข้ามจะนำซีลตัวอื่นมารวมร่างกับซีลรอง ที่แยกมาจากอังเดรได้ไหมครับ
       (คือผม งง ว่า ซีล1ใบสามารถสั่งรวมร่างและแยกร่างได้แค่ซับเทิร์นละ1ครั้ง ไม่แน่ใจว่าซีลรองจะนับด้วยหรือเปล่า)

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: January 04, 2008, 03:17:48 AM »

1.ไม่ได้ครับ

2.ไม่ได้ครับ

3.ทำได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: