Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:23:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากลองจัดเด้คหาของ สุดๆ รอรับอาวุธเทพๆซอง7ปี ดู แนะนำทีครับ  (Read 2470 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: January 03, 2008, 04:39:06 AM »

ตอนแรกจัดยำรวมกันครับไปมาๆแยกกันดีก่า ดูดีขึ้นเยอะครับเลยออก มา 2แบบตอนนี้ครับ แก้ใหม่แล้ว
Seal  รวม 28ใบ (เยอะหน่อยแต่ มันตัดม่ายด๊าย)

แบบ Goddess of Cloud  28 ใบ
Goddess of Cloud *2                                    แปะเวทมากมาย                (ร่าย 3) (LV.2)
AoM ดิน *4                                                   ยืน                                    (ร่าย 2) (LV.1)
Libera Me *2                                                สาระพัดประโยชน์              (ร่าย 3) (LV.2)
Amber, the Valkyrie in Memory *4                รองอย่างเนียน                   (ร่าย 2) (LV.1)
Joyful Fairy *3                                               ตัวเข้าๆออกๆ จั่วการ์ด        (ร่าย 2) (LV.1)
Naomi *3                                                      ตัวเข้าๆออกๆ หาของ           (ร่าย 3) (LV.1)
Dark Destiny *3                                            ตัวเข้าๆออกขุดเวท             (ร่าย 2) (LV.1)
Toy Retailer  *4                                            ตัวคอยสั่งหาย เกนMP       (ร่าย 1) (LV.1)
Bouhateiru *3                                               ตัวไล่สอนวิชาเกรียนครับ  (ร่าย 2) (LV.2)

แบบ Martin  28ใบ
Martin, the General of Ekklesia *2               แปะเวทมากมาย                (ร่าย 3) (LV.2)
AoM ดิน *4                                                  ยืน                                    (ร่าย 2) (LV.1)
Libera Me *2                                                สาระพัดประโยชน์              (ร่าย 3) (LV.2)
Amber, the Valkyrie in Memory *4               รองอย่างเนียน                   (ร่าย 2) (LV.1)
Joyful Fairy *3                                              ตัวเข้าๆออกๆ จั่วการ์ด         (ร่าย 2) (LV.1)
Claroria, the Martin’s Adjutant *4                 ตัวเข้าๆออกๆ หาของ            (ร่าย 3) (LV.2)
Dark Destiny *2                                           ตัวเข้าๆออกขุดเวท              (ร่าย 2) (LV.1)
Toy Retailer  *4                                           เกน MP มากมาย                (ร่าย 1) (LV.1)
Bouhateiru *3                                              ตัวไล่สอนวิชาเกรียนครับ    (ร่าย 2) (LV.2)

Mystic
Fudenun Village *2                                      ไว้ปั้ม ซีลเราและมันจะหายวับ

วิธีเล่นครับ
ตั้งด้วย AOM ดิน จะดีมากๆ หรือ Libera ก็ได้ครับ
แล้วตัวอื่นๆโปรยแนวหลังโลดๆ
Bouhateiru ไล่สอนวิชา ให้ตัวหาของเรา ทุกๆตัวเลย
แล้วทำให้มันหายไปด้วย Fudenun Village หรือ Toy Retailer ก็ได้ครับ
จะได้หาของขุดของอย่างหนุกหนาน แล้วก็ตามสเต็ปครับ
ขุดมาหามาก็ต้องแปะให้ตัวหลักครับ พอโตก็ขึ้นหน้าบ้านได้เลย

ไม่รุ้ว่าจะเป็นยังไงกับเด้คนี้ ตอนแรกเห็นท่าน Lanrete~Emalf จัดอังเดร ผลักทุกเทิร์น
แต่ผมชอบพวก หาของครับ เลยขอยืมแนวคิดมาทำ เลยจับ 2ตัวเทพหาของ
Goddess of Cloud กับ Martin, the General of Ekklesia มา
ตอนแรกแค่ วงจรหาของขุดของดิบๆเกรียนๆ
เลยลองใส่ลิเบร่าเพิ่ม ลูกเล่น ที่ มี Joyful Fairy ไว้เร่งชาร์จ  น่าจะช่วยได้มั่ง
ไม่รุ้จะเป้นอย่างไรครับ จะพอไปรอดเป่าไม่รุ้ครับ
« Last Edit: January 04, 2008, 03:35:47 AM by bluenarciss » Logged

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #1 on: January 03, 2008, 02:21:58 PM »

555+  รู้ไหมผมเห็น Libera me  แล้วเกิดคิดอะไรแปลก ๆ ขึ้นมา
ถ้าใส่ชาร์จให้มันได้ไวกว่านี้ล่ะ  น่าสนุกดีนะครับ  แล้วถ้ายัดชาร์จให้ AoM ดิน  ได้ทุกเทิร์นก็น่าสนุกดีเหมือนกัน

แป่วชักออกทะเล

เดคนี้จะเอามาตินยันเหรอครับ  ก็ดีนะครับ  แต่ถ้าตัวยันไม่ขึ้นก็แย่เลยนะเนี่ย
นาโอมิมะต้องใส่มังครับ   ค่าร่ายตั้ง 3 และไม่ได้เป็นตัวรองให้ใครนี่นา

น่าจะเพิ่มอัตราการป๊อดนิดหนึ่งระหว่างรอคอมโบทำงาน

ชอบเดคนี้นะครับออกมาต้อนรับอาวุธชุดเกราะของพระเจ้าพอดีเลย 5555+  สู้ ๆ

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #2 on: January 03, 2008, 08:25:39 PM »

ค่าร่ายแพงมากมายลองปรับดูอีกนิดนะคับเรื่อง
lvในเด็คที่สูงด้วย

bluenarciss
Member

Email
« Reply #3 on: January 03, 2008, 08:42:15 PM »

555+  รู้ไหมผมเห็น Libera me  แล้วเกิดคิดอะไรแปลก ๆ ขึ้นมา
ถ้าใส่ชาร์จให้มันได้ไวกว่านี้ล่ะ  น่าสนุกดีนะครับ  แล้วถ้ายัดชาร์จให้ AoM ดิน  ได้ทุกเทิร์นก็น่าสนุกดีเหมือนกัน

แป่วชักออกทะเล

เดคนี้จะเอามาตินยันเหรอครับ  ก็ดีนะครับ  แต่ถ้าตัวยันไม่ขึ้นก็แย่เลยนะเนี่ย
นาโอมิมะต้องใส่มังครับ   ค่าร่ายตั้ง 3 และไม่ได้เป็นตัวรองให้ใครนี่นา

น่าจะเพิ่มอัตราการป๊อดนิดหนึ่งระหว่างรอคอมโบทำงาน

ชอบเดคนี้นะครับออกมาต้อนรับอาวุธชุดเกราะของพระเจ้าพอดีเลย 5555+  สู้ ๆ

นี่คับแบบ ที่เน้นตัวเดียวไปเลย เอาตัวที่ผสมมาออกไปแล้วก็ ใส่Aom ดินแค่นั้น - -"
ส่วนพวกตัววนของก็ปรับนิดหน่อย
ผมว่าดูไปดูออกจะเก่งกว่าแบบ ผสมอีกเนี่ย - -*
เพราะ Libera จะได้ Charge มากขึ้น เพราะมี AOM ดินเข้าๆออกๆ
เลยเพิ่ม Toy Retailer เข้าไปอีก เพราะต้องช่วย วน AOM ดินอีกแรง
แต่ก็ลด Bouhateiru ได้ เพราะ เรามีตัวที่ช่วยยืนมาแล้ว ยืนสบายขึ้น เพราะตัวนี้เอามาสอนวิชาอย่างเดียวไม่ได้ทำไรเรย

แบบ Goddess of Cloud  28 ใบ
Goddess of Cloud *2                                   แปะเวทมากมาย               (ร่าย 3) (LV.2)
AoM ดิน *4                                                  ยืน                                   (ร่าย 2) (LV.1)
Libera Me *2                                                สาระพัดประโยชน์            (ร่าย 3) (LV.2)
Valencia, the Angel of Order *4                   รองอย่างเนียน                 (ร่าย 1) (LV.1)
Joyful Fairy *3                                               จั่วการ์ดมากมาย              (ร่าย 2) (LV.1)
Naomi *3                                                     หาของมากมาย                  (ร่าย 3) (LV.1)
Dark Destiny *3                                           ขุดเวทมากมาย                 (ร่าย 2) (LV.1)
Toy Retailer  *4                                            เกน MP มากมาย             (ร่าย 1) (LV.1)
Bouhateiru *3                                              ตัวไล่สอนวิชาเกรียนครับ  (ร่าย 2) (LV.2)

แบบ Martin  28ใบ
Martin, the General of Ekklesia *2               แปะเวทมากมาย               (ร่าย 3) (LV.2)
AoM ดิน *4                                                  ยืน                                   (ร่าย 2) (LV.1)
Libera Me *2                                                สาระพัดประโยชน์            (ร่าย 3) (LV.2)
Valencia, the Angel of Order *4                   รองอย่างเนียน                 (ร่าย 1) (LV.1)
Joyful Fairy *3                                               จั่วการ์ดมากมาย              (ร่าย 2) (LV.1)
Claroria, the Martin’s Adjutant *4                 หาของมากมาย                  (ร่าย 3) (LV.2)
Dark Destiny *2                                           ขุดเวทมากมาย                 (ร่าย 2) (LV.1)
Toy Retailer  *4                                            เกน MP มากมาย             (ร่าย 1) (LV.1)
Bouhateiru *3                                              ตัวไล่สอนวิชาเกรียนครับ  (ร่าย 2) (LV.2)

ทั้ง 2 เด้ค 28 ใบ หมดเลย  อันที่จริงอยากให้มัน 25พอดี เหมือนกัน แต่ตัดใจเอาออกไม่ได้ ฮ่าๆ

ค่าร่ายแพงมากมายลองปรับดูอีกนิดนะคับเรื่อง
lvในเด็คที่สูงด้วย

งั้นเปลี่ยนแอมเบอร์เป็น วาเลนเซีย ดีไหมครับ ร่าย1 ช่วยค่าร่ายได้นิดนึง
เพราะต้องการเผ่า Divine ธาตุแสง จะได้รองได้ทั้ง ลิเบร่าและก็ ตัวหลักเลย
ไม่ต้องรองเร็ว เพราะไม่ได้เน้นเกมเร็ว
ส่วนตัวอื่นนั้นถ้าจะปรับก็คงต้องหา ตัวอื่นดูก่อน ว่าตัวไหนที่เข้ามาในสนามร่ายถูกๆน่าเล่นแทนกันได้บ้าง
ขอผมหาดูก่อน แต่ เรามี ตัวเกนเอมพีอยู่น่าจะช่วยได้หน่อยนึง -*-
แต่เรื่องเลเวลผมว่าไม่สูงแล้วนา
« Last Edit: January 03, 2008, 09:07:16 PM by bluenarciss » Logged

saderd_man
Member

« Reply #4 on: January 04, 2008, 12:07:40 AM »

ของผมเอามาตินมาเล่นคู่กะเมจอ่ะ

แบบว่า Fearless swordmaiden อ่ะคับ มิสติกเราเยอะอยุ่แล้ว Fearless จะได้บวกเยอะ ๆ ด้วย

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #5 on: January 04, 2008, 12:47:16 AM »

เย้ย amberห้ามเปลี่ยนออกนะ เพราะมันเป็นตัวรองที่ดี นับว่าดีมากๆเลยด้วยคับ

ที่บอกว่าค่าร่ายหนักก็Naomi นี่แหละคับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #6 on: January 04, 2008, 01:09:33 AM »

ไม่ลองมาวินแสงหล่ะ

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #7 on: January 04, 2008, 01:12:51 AM »

ไม่ลองมาวินแสงหล่ะ
ฮั่นแน่!!! หาแนวร่วมแล้ว งิงิ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: January 04, 2008, 03:13:57 AM »

จัดมาร์ตินอย่าลืมพวก mystic ใหม่ ๆ อย่างยุทธภัณฑ์ กับ มงกุฎครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: