Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:20:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การ์ดเก่าๆจะหาได้จากร้านไหนบ้างคับ  (Read 3104 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Ultima Weapon
Member

« on: January 02, 2008, 01:51:19 PM »

การ์ดชุดเก่าๆ (เช่น D4K ที่เลิกทำอ่ะ) แบบขายเป็นใบๆ อย่างร้านที่ MBK ยังพอมีให้หาอยู่ไหมคับ
ดูจากที่หลายๆคนโพสในบอร์ด ท่าทางจะร้านใหญ่เหมือนกันอ่านะ (ผมเองก็ไม่เคยเห็นร้านนี้หรอกแค่เดาๆเอา)
อยากได้ประมาณพวก เรด ร๊อค กริฟฟินขนทอง  พวกนั้นอ่ะ เพราะDeck Beast เก่าๆตอนนี้เห็นแต่ ทันเดอร์ริก ขายเยอะสุดนอกนั้นหาย๊าก ยาก 
ปล.ถึงDeckมันจะสู้รุ่นใหม่ๆไม่ได้แล้วก็เหอะ แต่ก็สนุกที่ได้เล่น Deck ที่ตัวเองนั่งปั้นมันขึ้นมาล่ะน่า  :D

[L]unifer
Member

Email
« Reply #1 on: January 02, 2008, 03:10:28 PM »

ที่ TNT มีเยอะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: January 02, 2008, 04:24:38 PM »

ที่ผมเห็นการ์ดในแฟ้มเยอะๆ ก้ที่ซีคอน ที่เฮเวนไลท์ ที่ทีเอ็นที แล้วก็สะพานเหล็กพวกเนี้ยอ่ะครับ

ลองมาหาที่ทีเอ็นทีก็ได้ครับ อย่างเด็คบีสต์เก่านี่หาได้ทั้งเด็คเลย ยกเว้นเออร์ซ่ามีแต่ฟอยล์

ปล คุณอัลติม้า เวพอน เลิกเล่นซัมฯไปเหรอครับ
เห็นไม่เข้าบอร์ดนาน เอ็มก้อไม่ออน จนผมลบไปแล้วนะเนี่ย - -
« Last Edit: January 02, 2008, 05:40:29 PM by ♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦ » Logged

Member

« Reply #3 on: January 03, 2008, 07:14:20 PM »

ที่ผมเห็นการ์ดในแฟ้มเยอะๆ ก้ที่ซีคอน ที่เฮเวนไลท์ ที่ทีเอ็นที แล้วก็สะพานเหล็กพวกเนี้ยอ่ะครับ

ลองมาหาที่ทีเอ็นทีก็ได้ครับ อย่างเด็คบีสต์เก่านี่หาได้ทั้งเด็คเลย ยกเว้นเออร์ซ่ามีแต่ฟอยล์

ปล คุณอัลติม้า เวพอน เลิกเล่นซัมฯไปเหรอครับ
เห็นไม่เข้าบอร์ดนาน เอ็มก้อไม่ออน จนผมลบไปแล้วนะเนี่ย - -

TNT นี่มันที่ไหนเหรอคับ - -*

ก็ไม่เชิงเลิกอ่ะคับ เพียงแต่ไม่มีเวลาว่างที่จะเล่นเลย ช่วงนี้ทำงาน จะว่างก็วัน พฤ นี่แหละ ที่ได้หยุดพักผ่อน
แต่เห็นร้านที่ ซีคอน เขาว่ามีแข่งทุกวันเสาร์นี่ ดันทำงานซะอีกอ่ะ  ทำที่ซีคอนแท้ๆนะ แต่กลับไม่มีโอกาสได้นั่งเล่น
จะเปิดซองมันก็ ไม่รู้จะเปิดหาอะไรอ่านะ เพราะใจจริง คือยังไงก็ต้องทำ Deck นี้ให้ได้น่ะ
ประมาณว่า หลง Deck นี้จนโงหัวไม่ขึ้นซะแล้ว

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: January 03, 2008, 07:39:57 PM »

อยู่ซีคอนก็ไปดูซีคอนเลยน่าจะดีกว่ามั้งครับ

ทีเอ็นทีอยู่ลาดพร้าวเลยนะครับ ที่บิ๊กซีลาดพร้าว

ซีคอนเห็นว่ามีแฟ้มการ์ดเยอะหนิครับ ผมไม่เคยไปดูเหมือนกันเคยแต่เดินผ่านแต่เห็นคนรู้จักเค้าว่าการืดขายแยกเยอะนะครับ ไม่รู้ใช่ ตูนโซนที่เปิดใหม่รึเปล่า
 ลองไปดูสิครับ :)

แต่ทีเอ็นทีอ่ะมี
« Last Edit: January 03, 2008, 07:42:16 PM by ♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦ » Logged

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #5 on: January 03, 2008, 07:40:07 PM »

ลองเอา engine เก่ามาปรับปั้นใหม่ให้เก่งสิครับ

Member

« Reply #6 on: January 03, 2008, 07:43:10 PM »

เอนจิ้นใหม่ๆ เสิรมพวกบีสต์เวลหนึ่ง หรือหนู ก็มีมานะครับ เก่งใช้ได้

Member

« Reply #7 on: January 03, 2008, 07:45:29 PM »

อยู่ซีคอนก็ไปดูซีคอนเลยน่าจะดีกว่ามั้งครับ

ทีเอ็นทีอยู่ลาดพร้าวเลยนะครับ ที่บิ๊กซีลาดพร้าว

ซีคอนเห็นว่ามีแฟ้มการ์ดเยอะหนิครับ ผมไม่เคยไปดูเหมือนกันเคยแต่เดินผ่านแต่เห็นคนรู้จักเค้าว่าการืดขายแยกเยอะนะครับ ร้านที่เปิดใหม่อ่ะ ลองดูได้ :)

ก็เยอะเหมือนกัน แต่การ์ดในตะกร้านะคับ ในแฟ้มมันก็มีแต่ไม่ถูกใจผมอ่ะคับ เพราะส่วนมากจะเป็นชุดใหม่ๆ
ว่างๆจะลองไปดูที่ MBK ก่อนดีกว่าคับ
ส่วนเอาของเก่ากับใหม่ผสมกัน ก็คงเน้นที่ มีสติก ก่อนอ่ะคับ เพราะถ้าเป็นซีลมันเยอะจนเลือกไม่ถูก แหะๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: January 04, 2008, 02:37:49 AM »

การืดใหม่ ๆ ในชุดใหม่ ๆ หลาย ๆ ใบ ก็สนับสนุนเด็คเก่า การ์ดเก่า หลาย ๆ เด็คให้มาเล่นสู้เมต้าได้เหมียนกันนะนั่น

Sun Ce
Member

« Reply #9 on: January 04, 2008, 02:39:31 AM »

สะพานเหล็กอ่ะเยอะครับ ลองไปๆดูได้

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #10 on: January 04, 2008, 03:54:57 AM »

ที่คิดว่าน่าจะมีก็

-HL มาบุญครองชั้น 7 หลังโรงหนัง

-TNT บิ๊กซี ลาดพร้าว (ใกล้ๆ ลาดที่จัดงานคริสต์มาสนั่นละครับ)

-สะพานเหล็ก มีมากมายหลายร้าน

ใกล้ที่ไหน ไปที่นั่น รับรองไม่ผิดหวังครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: