Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:19:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Ruin Vandalion + Valenteus เมื่อเทพและโจรร่วมมือกัน เมื่อแสงอยากโม่แบบโง่ๆ  (Read 2738 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: January 02, 2008, 12:55:37 AM »

เนื่องจาก ตัวที่ผมชอบ 2ตัวนะครับ คือเจ้า Ruin และValenteus
ที่เมื่อก่อน จับใส่ไปซะหลายเด้ค แต่ดันมารู้ว่ามันรั่วนะครับ
เลยมี ท่านๆนึง แนะนำให้ถ้าจะเล่นวาเลนติอุส ก็เล่นกับเจ้าปลาเซนต์ 3 จิ
ผมเลยบรรเจิดครับ แต่ก็ไม่ได้คิดไรมาก เลยพอไปเจอแบนลิสเก่า
The Priest of Felasia มันโดนปลดแบน เลยงงมันดียังไงฟะ
ลองดูๆมันก็โหดนะเนี่ย ถ้ามาคู่กับคอมโบปลา แต่ก็ไม่ได้คิดแต่งไรจริงจัง
เพราะ ยังปวดหัวอยู่กับเฮจัง - - "
ตอนนี้ เลยลองเปลี่ยนคู่ดูมั่ง ไม่คู่เฮจังจะเก่งแค่ไหน เลยออกมาแบบนี้อะครับ

Seal 25 ใบครับ  

Ruin Vandalion *3                                                ยืนหน้าบ้านและสับครับ
Valenteus, the Angel of Order *4                          ยืนหน้าบ้าน ไม่เน้นสับ แต่เน้นโม่แบบโง่ๆ   ;D  (ตีได้ถ้ามี Gregory ช่วย)
Valencia, the Angel of Order *3                            มีตัวก่อนหน้าเลยมีตัวนี้มาครับ 
Deadly Papillion *1                                                ไว้ทิ้งวาเลนเซียเพื่อเผา และแอบขุดเนียนๆ
Silky Wing Fish *3                                                 ตัวล่อไดเมนชั่น เพื่อโม่โง่ๆ
The Priest of Felasia *2                                         ไว้ล่อไดเมนชั่น ลากศัตรูไดเมนไปด้วยกัน (2พอแล้ว แรกๆไร้ประโยชน์)
Amber, the Valkyrie in Memory *2                         รองเร็ว ครับ
Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance *2            ไว้ชี้ถ้าตัวหน้าบ้านเขา ถ้าเคิร์สมันไม่ได้ เราจาได้ไดเมนมันได้
Gregory, the Archbishop of Felasia *2                   ไว้กันมิสติก ให้ Ruin ลูเครเทีย หรือสอยเวทแปะของเขา
Wanaan, the Queen of Pentacles *2                    ไหนๆก็ไดเมนชั่นไปแล้ว ออกจากเกมต่อเลยละกัน อิ อิ
Lucretia, the Sword Magician *1                            โม่โง่ๆจะขาดได้ไง ก็ไว้เชือดนิ่มๆไง

วิธีเล่นนะครับ

ตั้งด้วย  Ruin Vandalion หรือ Valenteus, the Angel of Order แต่ Ruin จะโหดกว่า

เอาปลามาโปรยไว้ด้านหลังให้มากๆนะครับ หน้าบ้านเขาจะได้โล่งตีสะดวก
ถ้ามีวาเลนติอุสก็จะช่วย โม่แบบโง่ๆครับ   ;D

Deadly Papillion ไว้ทิ้งวาเลนเซียเผา หรือขุดของ เพราะบางทีโม่ไปอาจแล้วเกิดเสียดาย

Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance ใครไม่ชอบก็เป็น Libera Me ละกัน
แต่ ถ้าซินแสงจะชี้ ให้ติดไดเมนง่ายกว่า
แต่ ลิเบร่า ช่วยเรื่อง AT ได้ด้วย
แล้วแต่ชอบ หรือจะ อย่างละตัวก็จะดีมากๆ   ;)

Wanaan มาแอบมูฟตัวที่ติดไดเมนชั่น อยู่ข้างหลัง ครับ จ่าย1เอง มูฟเนียน

Amber ไว้รองเร็ว วาเลนติอุส หรือ Ruin ก็ได้
เด้คนี้แทบไม่ใช้ตัวรองเลยครับ  ตัวแนวหลังยืนดิบๆทั้งนั้น
ใช้แค่ตัวหน้าบ้าน อย่าง Valenteus
ส่วน Ruin ยืนสดแบบไม่รองก็ได้ แต่ให้ชัวร์ รองไว้จะแน่นกว่า

วิธีบุกก็ ตามสเต็บครับ ให้หน้าบ้านมันโล่งซะ แล้ว สอยหลังบ้าน
ถ้าอยากตีหน้าบ้าน ก็เอา Gregory ใช้สกิล
ให้ ยกเลิกมิสติกทั้งคู่ก่อนครับ ถ้าผ่านก็ตีเลย ตายชัวร์ๆ
เพราะใบที่เพิ่ม +at แบบไม่ ps มีน้อยมากๆครับ และแทบไม่ใส่กัน
ทำให้ ถ้ายกเลิกมิสติกทั้งคู่ได้ปั้บ แล้วเรา At มากกว่าทำให้ตีตายค่อนข้างชัวร์

ตัวที่ทำหน้าที่ตีก็ Ruin เลยครับ
Valenteus นั้น at 11ออกจะน้อยไปนิด ต้องหวัง Gregory มาช่วยครับ
« Last Edit: January 02, 2008, 05:25:22 AM by bluenarciss » Logged

Lanrete~Emalf
Member

Email
« Reply #1 on: January 02, 2008, 01:48:33 AM »

โอ้  จั่วไวดีนะเนี่ยติดไดแล้วจั่ว  mp 1 เอง  งุงุ

แต่ amber มันรองเร็วยังไงอ่ะครับ  ต้อง valkyrie ลงมาในสนามไม่ใช่หรือครับถึงจะรองได้  หรือว่าผมจำสับสน

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #2 on: January 02, 2008, 01:50:41 AM »

โอ้  จั่วไวดีนะเนี่ยติดไดแล้วจั่ว  mp 1 เอง  งุงุ

แต่ amber มันรองเร็วยังไงอ่ะครับ  ต้อง valkyrie ลงมาในสนามไม่ใช่หรือครับถึงจะรองได้  หรือว่าผมจำสับสน

amber มันมี N[ Valkyrie ] อยู่แล้วงับ พอเข้ามาสนาม = ผ่านไป 1 เทิร์นงับ

Member

Email
« Reply #3 on: January 02, 2008, 01:52:13 AM »

กรรม  มีงี้ด้วยเรอะ  แต่เจ๋งดีวุ้ย  *0*

ไม่รู้มาก่อนเลยแหะแหะ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #4 on: January 02, 2008, 01:58:38 AM »

ไม่ได้คิดเองหรอกครับ มีหลายท่านคิดไว้ก่อนแล้ว
Silky Wing Fish  กับ The Priest of Felasia แล้วเอา Valenteus, the Angel of Order  จั่วเนี่ย

แต่ผมชอบ Valenteus, the Angel of Order  เนี่ยมันกันทั้งเวททั้งเคิร์สฝั่งตรงข้าม โหดมากเลย
คือมันยืนได้ดีจั่วได้ด้วย เลยลองหาตัวที่เข้าๆกันมาช่วยกันดู เช่น Gregory
แล้วอีกตัวที่ ถ้ามี Gregory จะโหดก็คือ Ruin เนี่ยครับ เลยเอามารวมกัน
ไหนๆก็เล่น ไดเมนชั่นแล้ว ก็เลยใส่ วานาอันมามูฟซะเลย
« Last Edit: January 02, 2008, 02:01:24 AM by bluenarciss » Logged

Member

Email
« Reply #5 on: January 02, 2008, 02:05:30 AM »

วาเลนเทียสผมว่าแรงเกือบเท่าเฮเว่นไนท์เลยนะครับ  ค่าร่ายก็ถูกกว่ารักษา curse ได้ไม่ต้องกลับกอง

อาจจะแพ้ก็ตรงที่ all ไม่ได้  กับแปะหอกไม่ได้

แต่วันก่อนเห็นเขาขายกัน 50-60 เอง  อาจจะเพราะเดี๋ยวนี้ตัว at 11 มันขี้ ๆ แล้วกระมัง  เหอเหอ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: January 02, 2008, 02:53:29 PM »

ถ้าเข้าถึงคอมโบนั้นได้ก็โหดแล้วแหละครับ

แต่ข้อเสียที่ผมว่านะ คือเด็คมันมีตัวเวลสามตั้งแปดใบ
เวลหนึ่งห้าใบเอง แถมวาเลนเซียก็คงเก็บไว้บนมือรอปาปิยองอยู่แล้ว

รูนยืนยากเพราะไม่มีวิธีเรียกมิสติคค่าร่ายแพงๆ เร็วหน่ะสิครับ

ก็คงมีแค่นี้แหละครับ นอกนั้นก็ดีแล้วแหละ

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #7 on: January 03, 2008, 12:14:38 AM »

* ... ลด [ Valenteus, the Angel of Order ] หน่อยก็ดีนะครับ แต่ความจริงถ้าเด็คฝั่งตรงข้ามเค้า
   ยกเลิก Ability เยอะๆ น่าจะใส่พวกใช้ Skill จ่าย Dimension ถูกๆ มาแทนปลายักษ์ก็ได้ครับ ( เช่น [ White Wiser Girl ]
   เดี๋ยวปลาจะหนักทับเด็คเอา โดยรวมก็ดีแล้วครับผม ^^"

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: January 03, 2008, 12:27:07 AM »

เหนด้วย White Wiser Girl รุนแรงมาก

เสนอว่า ควรมีตัวอะไรซักอย่าง มาหาค่าร่ายแพงๆ ซัก 3+ มาบนสนาม
ไม่งั้น Ruin At ไม่เยอะมากหรอกครับ (ผมว่านะ)

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: January 03, 2008, 12:39:28 AM »

มัน โจร ยังไง หว่า

ถ้าใส่ ไวท์ไวเซอร์ เกริล  จะจั่ว ช้าลง นิ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #10 on: January 03, 2008, 03:52:13 AM »

มัน โจร ยังไง หว่า

ถ้าใส่ ไวท์ไวเซอร์ เกริล  จะจั่ว ช้าลง นิ

ผมว่า Ruin มันหน้าเหมือนโจรดีนะครับ
หรือว่าเหมือน เอสปาด้าก็ละกัน มันใส่หน้ากาก อิ อิ

กำลังคิดอยู่ครับว่าจาทำยังไงดี
ถ้าปลา 2 ไวท์เวอเซอร์ 2  พรีส2 วาเลนติอุสเหลือ 3  งี้จะดูดีกว่าไหม -*-

ส่วน Ruin ถ้าจะหามิสติกมา ก็คงจะต้องเป็น PA
เพราะไม่งั้นเวลาตี เราจะเอาตายชัว เราต้อง ให้กรีกอรี่ ใช้สกิลใส่ก่อน เด๋วเวทมันก็จะหลุดไป - -"
แล้วพวกหาเวท PA เนี่ย  ส่วนใหญ่จะเป็นคอมโบกันครบวงจรไปซะมาก -0- (ใช้ที่เยอะ คงไม่ไหว)
คงเน้นว่า ถ้าเขาตีมาเราปั้มสู้ แล้วเราเพิ่ม 2 ต่อแบบนี้ไม่งั้นก็ ลดเขา แล้วเราได้เพิ่มด้วยไรแบบนี้
คงได้เพิ่ม อย่างน้อยๆก็ คง +1+2 อยู๋แล้ว -*-

เพราะ ไม่งั้นก็ต้องไปหาตัวที่มันน่าเล่นคู่กับ Gregory ใหม่ (นอกจาก Ruin พวกตัวที่มันยกเลิกมิสติก)
หรือไม่งั้นก็เปลี่ยนแนวไม่เอา Gregory มาคู่กับ Valenteus แล้วถ้าแบบนี้ก็ไม่เอา Ruin อยู่แล้ว

สรุป ก็คือ งงอยู่ครับ ฮ่าๆ ไปจัดเด้ค Goddes of cloud ดีก่า

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: January 03, 2008, 04:13:26 AM »

ใส่ เกรทรูทซิ กันออล pa ค่าร่าย 5 

ปล. ระวัง โดน เผา อิอิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: