Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:40:12 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เดคขำ ๆ อังเดรทรยศ ไปเข้ากับพวกนิคโคอุ ทิ้งดาบถือชูริเคนแทน 555+  (Read 3002 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Lanrete~Emalf
Member

Email
« on: January 01, 2008, 05:57:06 AM »

Seal
Andre, the King of Cups X 3
Andre, the King of Annedisonge X 3
Jormungand, the Legendary Dragon X 2
Timperra X 3
Solid Scale Fish X 4
นักเวทหญิง X 1
Shizune, the Elite Assassin X 4
Toy Retailer X 3
Bouhateiru X 3

Mystic
Barnabus, the Staff of Change X 2
Ninja Dagger X 2  เพื่อให้เข้าบรรยากาศ
เพื่อความฮา  ห้ามใส่ดาบอังเดร

วิธีเล่น  ลงชิซึเนะมาล่อ  พอเขาตีมาก็เรียก  โชคดีก็เจอตัวใหญ่  โชคดีรองลงมาเจอทิมเพอร่าได้จั่ว  โชคดีน้อยที่สุดได้ปลาหินมาสั่งฟรีซ  ดวงซวยก็เปิดเจอชิซึเนะด้วยกัน (ก็เรียกต่ออีก) หรือเจอนักเวทหญิง หรือ พ่อค้าร้านของเล่นก็ทำใจไป

แล้วจะเริ่มฮาตรงไหน  ก็ฮาตั้งแต่วิธีเรียกอองเดรล่ะ  ให้ชิซึเนะกวักจากกอง  แต่จะฮามากยิ่งขึ้นเมื่อ Bouhateiru ใช้สกิล seal 1 ใบได้รับ ability vanish 3 turn   ก็ใส่อังเดรให้หมดทุกตัว  แล้วเอา toy retailer จิ้มทีละตัวตัวละเทิร์น  มันก็จะแว๊บ ๆ เรียงตามลำดับไป

ความโหดจะตามมาหลังจากสามเทิร์นให้หลัง  ระหว่างนั้นก็เอาชิซึเนะถ่วงเวลาไปก่อน  หรือไม่ว่าง ๆ เอาจอมังการ์ดออลเล่น ๆ ก็ได้  ไม่ต้องกลัวโดนสวน  เพราะเรามี Solid Scale Fish freeze interfear mp 1 ให้มันมาหลบหลังชายกระโปรงนินจาสาวได้

หรือถ้าชิซึเนะตัวนึงโดนตีแล้ว  ก็ฟรีซตัวนั้นให้ตัวอื่นโดนตีบ้างจะได้ใช้อบิลิตี้ได้อย่างต่อเรื่อง  รับรองฝ่ายตรงข้ามบ่นอู้เลยว่าไหงตีไม่เข้าสักที ฮุๆๆๆ

พออองเดรกลับมาจาก vanish  ทีนี้ล่ะแผงหน้าโล่ง  ก็กระโดดสับเข้าไปเลย  จะได้ vanish ต่อ  เทิร์นต่อมาอีกตัวโผล่พอดี ก็รับช่วงสับ  เทิร์นหน้าเอาอีก  จนกว่าจะเกลี้ยงแผง  วนไปมาเป็นวงจรอุบาทว์อยู่อย่างนี้

ปล.  เดคนี้จัดเพื่อความขำ  แต่หากฝ่ายตรงข้ามไม่ขำ  ข้าพเจ้าไม่รับผิดชอบประการใดทั้งสิ้น

จุดสำคัญคือจะต้องเรียกอองเดรมาวานิชให้เร็วที่สุด  และยันให้อยู่ถึง 3 เทิร์น   หาวิธีเรียกแบบอื่นที่ดีกว่าชิซึเนะได้ก็ดีนะ
« Last Edit: January 01, 2008, 05:59:50 AM by Lanrete~Emalf » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #1 on: January 01, 2008, 03:26:10 PM »

ตอนแรกอ่านจะถามว่าให้วานิชทำไม อ่านจะจบ ถึงเข้าใจ -*-

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: January 01, 2008, 04:32:28 PM »

เอาอังเดรมาเปนตัวถีบว่างั้น - -**

พอช่วง Andre หายไป แล้วเราต้องยืน 3 turn เค้าก็จัดทัพตีไม่ต้องผุดไม่ต้องเกิดแล้วล่ะครับ 

banlungx
Member

Email
« Reply #3 on: January 01, 2008, 05:48:39 PM »

อบิลิตี้ ของ ชิซุเนะ ทำงานได้เพียงครั้ง เดียว ต่อ 1 ซับเทริน นี้ครับ....รั่วป่าวเนื่ย...ต่อให้มีชิซุเนะ ใบอื่นเข้า มา มันก็จะเรียกไม่ได้ ตาย ทันทีเลย หรือมีหลาย ใบ ในสนามก็เรียกได้ครั้งเดียว ไม่ใช่เหยอ

Member

Email
« Reply #4 on: January 01, 2008, 07:10:01 PM »

ไม่รั่วหรอกครับ  ถ้าเรียกชิซึเนะตัวอื่นมา  ตัวนั้นก็จะเรียกตัวอื่นต่อ

ทำงาน 1 ครั้งใน 1 sub ต่อใบครับ  แต่เรามีปลา ฟรีซตัวที่ใช้งานแล้วไปหลบ df line ให้ตัวที่ยังไม่ใช้รับหน้าแทนได้ครับ

pacozaa
Member

« Reply #5 on: January 01, 2008, 07:19:09 PM »

แปลกใหม่ในวงการจจริงๆครับผมว่าลดตัวเกนเป็นเพิ่มซินน้ำกับMOAดีกว่าครับ

Sun Ce
Member

« Reply #6 on: January 01, 2008, 08:05:21 PM »

3turnที่รอAndreผมว่าค่ายแตกก่อนอ่ะครับ

SefirozE
Member

Email
« Reply #7 on: January 01, 2008, 08:44:33 PM »

ความรู้สึกตอน 3turn นั้น

เหมือนเรา ออกบ้านไปเที่ยว อาบ อบ นวด

แล้วกลับมาโดนไฟไหม้บ้าน ขอรับ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #8 on: January 01, 2008, 10:00:34 PM »

อังเดรจะกลับมาตอนจบ Turn ฝ่ายตรงข้ามใช่มั้ยครับ งั้นตอนเข้า Turn ฝ่ายตรงข้ามก็โดนถลุงดิ

Member

Email
« Reply #9 on: January 01, 2008, 10:09:41 PM »

ตัวเกนนั่นเอาไว้ให้อังเดรวานิชครับ  ถ้าจะเพิ่มคงไม่เพิ่ม skill จากบนมือ  อาจจะเพิ่มตัวแสบ ๆ อย่าง snowstorm wywern มากกว่าครับ   เพราะจะได้ถ่วงเวลาจนครบ 3 เทิร์นด้วย

(ถ้าแปะไม้เท้ามาวินครบ  เรียกตัวน้ำ df 10+ ลง df line ก็จะ df 14-16 เลยเชียว)

ในขณะเดียวกันอังเดรก็จะลงมาเรื่อย ๆ  จะช่วยไล่พวกที่ขึ้นมาเตรียมตีได้อีกต่างหาก
อาจจะพัฒนาเป็นเล่นกับ df ล้วน ๆ  โดยใส่ Naga เข้ามาด้วย  df 12 เนี่ย  ชิซึเนะลากมาเจอก็ติดฟรีซ  เทิร์นหน้าถลุงต่อ

อันที่จริงอังเดรวานิชนั่นเป็นความฮาครับ  แต่การเรียก seal เลเวลสูงอย่างรวดเร็วด้วยชิซึเนะต่างหากถึงเป็น combo ที่ใช้งานได้ของจริง

ถ้าตัดคอนเซ็ปวานิชออก  แล้วใส่ซีลเลเวลสูงความสามารถโหด ๆ ทั้งเดค  สุดท้ายกลายเป็นอังเดรคอมจอมังการ์ดติดดาบกระซวกไส้  หรือจอมมังการ์ดโผล่มา freeze all ตั้งแต่เทิร์นที่สองสบาย ๆ  *-*

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #10 on: January 01, 2008, 10:27:26 PM »

เหมือนเรา ออกบ้านไปเที่ยว อาบ อบ นวด

เข้าใจเปรียบเทียบ - -** ผมนับถือเลย

แล้วถ้าเจอเด็คสกิลอย่าง Fuzen + ซินหื่นล่ะครับ
จอไม่ตายง่ายๆเลยหรือ - -

อย่างน้อยก็น่าจะหาตัวหยุดสกิลไม่ก็รักษา Curse (มันไม่ใช่เด็คอังเดรนิ ถ้าเป็นเด็คอังเดรก็ไม่ต้องกลัว Curse)

SefirozE
Member

Email
« Reply #11 on: January 01, 2008, 11:59:26 PM »

เข้าใจเปรียบเทียบ - -** ผมนับถือเลย

ขอบพระคุณขอรับ

แต่กระผมว่า ของ คุณ ตาหนู  น่าสสนใจกว่า ที่เค้า เอามาเล่น กะปู่

อังเดรเข้ามาง่ายกว่า

ที่เปรียบเทียบเหมือนอาบ อบ นวด นั้น

เพราะ  เวลาเราไปเที่ยวมีความสุข(ของฝั่งตรงข้าม = ไล่หวดเรา) กลับมา บ้านไฟไหม้ ก็ จบเกมส์ พอดี

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: January 02, 2008, 04:28:24 AM »

ส่วนตัวนิดนึง

อังเดรเยอะเกิน หงะ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #13 on: January 03, 2008, 03:55:44 AM »

ผมชอบไอเดียนี้จังครับ ขอยืมไปดัดแปลงหน่อยครับ
ชอบจังเอาวานิชมาใช้กับพวกเข้ามาในสนาม แล้วเอา
ตัวเกนเอมพี ง่ายๆชี้ให้หายวั้บไปแทนไม่ต้องเสี่ยง แถมได้เอมพีด้วย *0*

mindclub
Member

Email
« Reply #14 on: January 13, 2008, 03:09:02 AM »

เปนเดคแนวๆดีคับ

แจ่ม!!

Pages: [1]
  Print  

Jump to: