Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:21:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องวิธีการเล่นหน่อยอ่ะครับ  (Read 1103 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Hymn Of Exodus
Member

« on: December 29, 2007, 05:12:07 PM »

เริ่มเรื่องเลยละกันครับ
1. ถ้าผมสั่ง Thunder storm samurai โจมตีพร้อมกับร่าย Wind impulse บวกเข้าไปเพื่อตีข้าม line แล้วอีกฝ่ายใช้ Inquisition แก้การ์ด Wind impulse แล้วอีกฝ่ายมีการ์ด seal อยู่ที่ at line การโจมตีจะโดน seal ตัวหน้าแทนหรือไม่ครับ
2. หากในสนามผมมี Princess Hideko กับ Sigmund อีกฝ่ายมี Karn, Leon Infantry ซึ่งมี at เยอะมาก หากฝ่ายตรงข้ามสั่ง Karn, Leon Infantry โจมตีเข้ามาหา sigmund เราสามารถใช้ Princess Hideko ยกเลิก ability ให้ sigmund เพื่อให้ Karn, Leon Infantry เหลือ at  เพียง 7 ได้หรือไม่ครับ
3.หากผมสั่ง sigmund ใส่ดาบ felasia royal sword 2 ใบ ซ้อน การโจมตีจะเป็น จ่าย 1 เพื่อตี 4 ครั้งหรือไม่ครับ
4. หากผมสั่ง sigmund ตีใส่ whirlwind ronin แล้วอีกฝ่ายใช้ ninja boots เพื่อเปลี่ยน line ไปยัง df line การโจมตีจะโดน seal ตัวหน้าแทนหรือจะเป็นการโจมตีเข้าไปหาwhirlwind ronin ที่ df line แทนครับ
5.การ growth นั้น seal ที่เป็นเงื่อนไขการ growth ต้องอยู่ในสนามก่อน 1 turn หรือ สามารถ growth ได้เลยอ่ะครับหากเรามี seal ที่มี growth box พร้อมอยู่แล้วอ่ะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับที่มาตอบคำถามอ่ะครับ ขอบคุณครับ พอดีเพิ่งเล่นได้ไม่นานอ่ะครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 30, 2007, 03:22:19 AM »

1. ที่จริงต้องร่าย Wind impulse ก่อนสั่งโจมตีนะครับ ไม่เช่นนั้นจะเลือกเป้าหมายเป็น seal ใน dfline ไม่ได้ คำถามข้อนี้จึงไม่เกิดขึ้นจริง เพราะถ้าทำลายก่อน ก็จะยังไม่ทันสั่งโจมตี

2. skill ของPrincess Hideko หมายถึงป้องกัน ability ใดๆที่จะส่งผลถึง Sigmund  นะครับ
แต่ ability ของ Karn นั้นส่งผลถึงตัวมันเอง จึงไม่เกี่ยวข้องกันเลย

3. ไม่ใช่ครับ ยังคงโจมตีแค่ 2 ครั้ง เพราะ ability ทั้งสองมันเหมือนกัน จึงเพิ่มแค่ "1 ครั้ง"

4. โดนตัวหน้าแทน

5. สามารถ growth ได้เลยโดยไม่ต้องรอครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: