Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:55:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Power of Naga ช่วยหาวิธีปรับปรุงทีครับ  (Read 6402 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Legend Of Knight
Member

Email
« on: December 29, 2007, 02:18:06 PM »

ช่วยดูเด็คให้ผมทีครับ ต้องการคำแนะนำเพื่อนำไปปรับปรุง

Seal 25
Andre , King of Anndisonge 3    ใส่ Vinayak ก็ได้ให้ผมคล้ายๆกันครับ
Anantanagaraja                   2
Naga                                   3
Kumara Naga                      4
Isquatia, the Elder Dragon   4
Timperra, the Vapor Dragon 4
Fish of Pisces                       3
Mermage of Aquarius           2

ที่นั่งตัวสำรอง (ตัวที่อยากใส่แต่ไม่มีที่)
การูด้าน้ำ

Mystic
ใส่สามัญ+ดาบอองเดร

วิธีการเล่นแต่ละตัว
Andre , King of Anndisonge ตัวยืนรวมร่างมังกือติดดาบแอทมากมาย เพราะเด็คนี้มังกรเกือบทั้งเด็คอยู่แล้ว

Anantanagaraja   พี่ใหญ่นากา ไว้ออลเร็วไม่ใส่ 3 เพราะใช้ Isquatia หาได้

Naga ตัวตบไหลซึ่งแทบจะไหลได้ทุกตัวยกเว้นตัว ยกเลิกเคริส หรือ df 9 ขึ้นไป เป็นซีลลองให้ Anantanagaraja ออล

Kumara Naga  นากาน้อยนอกจากเป็นซีลลองแล้ว สามารถยืนฟฟรีส+พ้อย ใส่ฝ่ายตรงข้ามได้สบายๆ

Isquatia, the Elder Dragon  ตัวเสริจหาระดับเทพหามังกือที่เราต้องการ

Timperra, the Vapor Dragon เร่งหาของสำคัญๆ เช่นดาบอังเดร

Fish of Pisces  ปลาซีลรองที่ทำให้ค่าตี-1 ทำให้ตบได้ถูกๆ ใส่ 3 ใบเพราะว่าไม่มีที่และเรามี Kumara Naga แล้วเลยลดลงหน่อยแนะนำด้วยครับ

Mermage of Aquarius  ตัวโดดฟรีสตัดเกม (ตัวนี้ผมไม่แน่ใจว่าใส่เป็ด Mandarin Gaudy duck แทนดีไหม)

การเล่นต้นเกม
-Mp 5 ถ้ามี Isquatia, the Elder Dragon ก็ลงไปก่อนแล้วลง Timperra, the Vapor Dragon หาทรังยากร พอ Isquatia, the Elder Dragon ตายก็เอา naga ตัวที่เราต้องการเข้ามาในสนาม แล้วลง Kumara Naga เพื่อต่อยอดกับนากาที่เรียกเข้ามาถ้าเป็น Anantanagaraja ก็ออลเลย
-Mp 5 ถ้าขึ้น Anantanagaraja กับ Kumara Naga Anantanagaraja ยันไว้ เตรียมออลเลย
-Mp 5 ถ้าอังเดรขึ้นก็ลงอังเดรแล้วซีลรองอีกสักใบ

ทำเกม
ก็เล่นกดดันโดยกระหน่ำเอาอองเดรหรือนากา ตีเข้าไปเรื่อยๆ หรือถ้าพลังควายมากๆก็เอากุมารนากา พ้อยไปเลย แต่เด็คนี้ไม่น่าเป็น late game เพราะเราปิดเกมได้ค่อนข้างเร็ว มีทั้ง Anantanagaraja ออลพลังควาย ซึ่งออลได้ไวมากในเทินต้นๆ

คำแนะนำที่ต้องการ
- ตัวเกนMP ผมไม่แน่ใจว่าเด็๕นี้ควรใส่หรือไม่ และถ้าใส่จะใส่อะไรระหว่าง Hwestara, the Surge Dragon กับ นักเวทหญิง

« Last Edit: January 03, 2008, 09:47:42 PM by Legend Of Knight » Logged

Lightning9
Member

« Reply #1 on: December 29, 2007, 03:56:38 PM »

ตัวเกน mp ผมว่าใส่ก็ดีไม่ใส่ก็ได้

ถ้าเทียบกัน ผมว่า นักเวทหญิง จะเกนง่ายกว่ามาก เพราะ hwestara ต้องโกรทมังกรก่อน

ซึ่งมังกรส่วนใหญ่เราก็เอาไปให้อองเดรคอมหมดแล้ว

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #2 on: December 30, 2007, 12:15:30 AM »

Lucretia ซัก 1 ซิครับ

Member

Email
« Reply #3 on: December 30, 2007, 01:52:39 AM »

Lucretia ซัก 1 ซิครับ

อยากใส่เยอะแยะครับ แต่ปัญหาคือผมไม่ค่อยมีที่ใส่อะ ครับ ขนาดตัวเกน Mp ยังหาที่ยัดไม่ได้เลยอะ

รบกวนช่วยแนะนำทีครับว่าเอาไรออกดีครับ ขอบคุณครับ

Samonkatu
Member

Email
« Reply #4 on: December 30, 2007, 02:13:54 AM »

Anantanagaraja   พี่ใหญ่นากา ไว้ออลเร็วไม่ใส่ 3 เพราะใช้ Isquatia หาได้

ก็รู้อยู่ว่าหาได้ แล้วไม่ลดละคับ ใส่1ก็พอ พลังแค่นี้ อบิลิตี้ติดpoison เด๋วนี้จาได้กินซักกี่ตัว เอาเมต้า ดิน+เคียวฟุ ลีลาเจ้ อองเดรด้วยกัน

ไม่ได้กินใคร

อีกตัวที่น่าลดคือ naga ใส่แค่2 ก็พอ

ความจิงแล้ว ถ้าอยากเล่นนาคจิงๆ ไม่ต้องใส่หรอก ตัวเกน หรือ ลูเครเทียเนี่ย เพราะแก้ไปแก้มา นาคมันจาหายหมดนะ กลายเปน อองเดรแทน

Member

Email
« Reply #5 on: December 30, 2007, 02:20:24 AM »

Anantanagaraja   พี่ใหญ่นากา ไว้ออลเร็วไม่ใส่ 3 เพราะใช้ Isquatia หาได้

ก็รู้อยู่ว่าหาได้ แล้วไม่ลดละคับ ใส่1ก็พอ พลังแค่นี้ อบิลิตี้ติดpoison เด๋วนี้จาได้กินซักกี่ตัว เอาเมต้า ดิน+เคียวฟุ ลีลาเจ้ อองเดรด้วยกัน

อีกตัวที่น่าลดคือ naga ใส่แค่2 ก็พอ

ความจิงแล้ว ถ้าอยากเล่นนาคจิงๆ ไม่ต้องใส่หรอก ตัวเกน หรือ ลูเครเทียเนี่ย เพราะแก้ไปแก้มา นาคมันจาหายหมดนะ กลายเปน อองเดรแทน

ถ้าล่นนากาจริงๆ ไม่ต้องใส่ตัวเกนเอ็มพี ก็ตามลิสโอเคไหมครับ เพราะว่า ลดอนันตนาคราชไปก็ไม่รู้จะใส่ไรไปดี
ปล. ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะครับ

Samonkatu
Member

Email
« Reply #6 on: December 30, 2007, 02:21:42 AM »

ถ้าล่นนากาจริงๆ ไม่ต้องใส่ตัวเกนเอ็มพี ก็ตามลิสโอเคไหมครับ เพราะว่า ลดอนันตนาคราชไปก็ไม่รู้จะใส่ไรไปดี

แน่นอน ถ้าจะคอนเซป ก็ตามนี้ อยากให้คอนเซปกว่านี้ เอาเงือกโดดออก ใส่isarafal ไม่รู้พิมถูกป่าว อยู่drago2 ธาตุแสงอะ

อีกตัวที่น่าใส่ ก็มังกรรักษาเคิสแล้ว +at 1 จิงๆแล้วเล่นเปนนาคไปเลยก็ได้นะ ถอดของอองเดรออก มิสติกใส่ โอซิริส ด้วย แล้วใส่armored gagoyle

จิงๆแล้ว ไปดูซีลชุด ดราโก2 คับ สรุปมีตัวดีๆเตมเลย

ถ้าเล่นสนุกๆน่ะนะ
« Last Edit: December 30, 2007, 02:30:01 AM by Samonkatu » Logged

Member

Email
« Reply #7 on: December 30, 2007, 02:48:41 AM »

แน่นอน ถ้าจะคอนเซป ก็ตามนี้ อยากให้คอนเซปกว่านี้ เอาเงือกโดดออก ใส่isarafal ไม่รู้พิมถูกป่าว อยู่drago2 ธาตุแสงอะ

อีกตัวที่น่าใส่ ก็มังกรรักษาเคิสแล้ว +at 1 จิงๆแล้วเล่นเปนนาคไปเลยก็ได้นะ ถอดของอองเดรออก มิสติกใส่ โอซิริส ด้วย แล้วใส่armored gagoyle

จิงๆแล้ว ไปดูซีลชุด ดราโก2 คับ สรุปมีตัวดีๆเตมเลย

ถ้าเล่นสนุกๆน่ะนะ

ครับแล้วถ้าจะเน้นไปทางนากา อย่างที่คุณว่า ก็พอรู้คอนเซปนะครับ
แต่อยากได้เด็คลิส หน่อยครับจะได้รู้ว่าใส่อย่างละกี่ใบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #8 on: December 30, 2007, 02:57:46 AM »

ถ้าโมเก่งๆมันอาจจะกลายเป็นเด็คอังเดรไปโดยปริยาย

แต่ถ้าอยากโชว์คอนเซปนาค ((โดยไม่เน้นแพ้ชนะ) แนะนำว่าหาทางให้อนัตคราชสาดAllเร็วๆ เพื่อบีบให้ฝ่ายตรงข้ามตีเข้ามาเพื่อรับพิษจากมัน

ส่วนถ้าเจอพวกยกเลิกCures เท่าที่นึกออก ก็มีการูด้าน้ำที่ช่วยยกในจังหวะติดCuresได้

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: December 30, 2007, 03:13:25 AM »

ใส่ การุด้าน้ำ ครับ

Member

Email
« Reply #10 on: December 30, 2007, 03:19:37 AM »

ถ้าโมเก่งๆมันอาจจะกลายเป็นเด็คอังเดรไปโดยปริยาย

แต่ถ้าอยากโชว์คอนเซปนาค ((โดยไม่เน้นแพ้ชนะ) แนะนำว่าหาทางให้อนัตคราชสาดAllเร็วๆ เพื่อบีบให้ฝ่ายตรงข้ามตีเข้ามาเพื่อรับพิษจากมัน

ส่วนถ้าเจอพวกยกเลิกCures เท่าที่นึกออก ก็มีการูด้าน้ำที่ช่วยยกในจังหวะติดCuresได้

ใส่ การุด้าน้ำ ครับ

ปัญหาที่พบคือ ไม่มีที่สำหรับที่จะใส่ตัวสำคัญครับ เนื่องจากตำแหน่งในเด็คค่อนข้างแน่น ขอคำแนะนำเรื่องการจัดเด็คลิสทีครับ เพราะ หลายๆใบที่จำเป็นใส่ไม่พอ
โดยอาจจะเอาที่ผมเขียนมาด้านบนเป็นเกนก็ได้ครับ แล้วช่วยบอกว่าลดตัวไหนลง แล้วนำตัวไหนแทนทีครับ

ปล.ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
« Last Edit: December 30, 2007, 03:21:24 AM by Legend Of Knight » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #11 on: December 30, 2007, 03:21:36 AM »

ผมว่า ไอ้หาได้หาไม่ได้ไม่ใช่เรื่องสำคัญ

ผมว่าควรใส่ พี่ใหญ่ เต็มนะคับ

มันเอามาบวกพลังกันคับ

เวลาออลจะแรงมากๆ แล้ว ลูกนาคที่ขึ้นไปถุย ก็จะตายยากขึ้นด้วยคับ

แล้วก็อย่างที่เอ็มบอกอะคับ การูด้าน้ำ ต้องติดไว้เลยคับ

สู้ไม่ได้ก็โฉบถีบขึ้นมือไป

ผมว่า Naga ไม่ต้องก็ได้มั้งคับ ไม่ได้ช่วยไรมาก

Member

Email
« Reply #12 on: December 30, 2007, 03:31:01 AM »

ผมว่า ไอ้หาได้หาไม่ได้ไม่ใช่เรื่องสำคัญ

ผมว่าควรใส่ พี่ใหญ่ เต็มนะคับ

มันเอามาบวกพลังกันคับ

เวลาออลจะแรงมากๆ แล้ว ลูกนาคที่ขึ้นไปถุย ก็จะตายยากขึ้นด้วยคับ

แล้วก็อย่างที่เอ็มบอกอะคับ การูด้าน้ำ ต้องติดไว้เลยคับ

สู้ไม่ได้ก็โฉบถีบขึ้นมือไป

ผมว่า Naga ไม่ต้องก็ได้มั้งคับ ไม่ได้ช่วยไรมาก

มันจะทำให้ไม่มีซีลรองอะครับ หรือถ้าต้องลดจริงๆสักกี่ใบดี เพราะอนันตต้องขี่นากาออล

gb_seaoer
Member

« Reply #13 on: December 30, 2007, 03:42:46 AM »

จากประสบการณ์ที่เคยเจอนะคับ เค้าตั้ง
2 isquatia
3 ลูกนาค
4 ปลา
5 ??? ไรก็ได้

ถ้าเค้าที่ แก่ตาย ก็เรียกพี่ใหญ่มา เข้าเทิร์นก็ double นาคเด็ก ออลเลยคับ 10 all เทิร์นสอง โดนแยก ยังอาจฟาดข้างหน้าตายได้

บนมือก็มี การูด้ารอ ถ้าจะแพ้ก็โดด ตายก็ถุย 1 turn

ประมาณนี้อะคับ

ปล.อันนี้คือที่ผมเจอมานะ คนอื่นอาจเล่นต่างจากนี้ก็ได้

Member

Email
« Reply #14 on: December 30, 2007, 03:45:03 AM »

จากประสบการณ์ที่เคยเจอนะคับ เค้าตั้ง
2 isquatia
3 ลูกนาค
4 ปลา

ถ้าเค้าที่ แก่ตาย ก็เรียกพี่ใหญ่มา เข้าเทิร์นก็ double นาคเด็ก ออลเลยคับ 10 all เทิร์นสอง โดนแยก ยังอาจฟาดข้างหน้าตายได้

บนมือก็มี การูด้ารอ ถ้าจะแพ้ก็โดด ตายก็ถุย 1 turn

ปล.อันนี้คือที่ผมเจอมานะ คนอื่นอาจเล่นต่างจากนี้ก็ได้

ผมติดใจตรงปลานี่แหละครับผมใส่ 3 ถือว่าน้อยไปไหมหรือว่าต้อง 4 เท่านั้นครับ

Panther
Member

Email
« Reply #15 on: December 30, 2007, 09:19:32 PM »

2 isquatia
3 ลูกนาค
4 ปลา

ผมติดใจตรงปลานี่แหละครับผมใส่ 3 ถือว่าน้อยไปไหมหรือว่าต้อง 4 เท่านั้นครับ

ม่ายจำเป็นต้องขนาดน้านหรอกครับ ๔ ไปใช่ว่านะ ที่จำเป็น ผมว่า มี

อนันตะ
ลูกนาค
ทิมเพอรา
อิสควาเทีย
ปลา
การุด้าน้ำ

อาจใส่ การุด้า ตัวอื่น พวก วินายัคก็ไม่เลว

Samonkatu
Member

Email
« Reply #16 on: December 30, 2007, 10:11:49 PM »

ถอดอังเดรออกคับ

เชื่อผม แปลงร่างมันเปนนาคาเตมตัวเหอะ

อีกตัวนึงที่คนยังไม่ได้แนะนำนะ

เนโคร ขุดมังกรอ่ะ ชุดดราโกสอง

ขุดตบติดพิษ

ขุดทิมเพอร่ามาจั่ว

ขุดอิสควาเทียมาเสิจ

แนะนำว่า ลอง

เดด

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #17 on: December 30, 2007, 10:15:46 PM »

แยกออกมาเป็นเด็คเฉพาะจะเก่งกว่ารวมกันนะครับ

Member

Email
« Reply #18 on: December 31, 2007, 12:10:44 AM »

แยกออกมาเป็นเด็คเฉพาะจะเก่งกว่ารวมกันนะครับ

กลัวว่าอองเดรออก แล้วจะเล่นลำบากอะสิครับ เพราะจากที่ลองหลังพึ่งอองเดรเยอะมาก

pacozaa
Member

« Reply #19 on: December 31, 2007, 01:08:41 AM »

ถ้าถอดอังเดรแล้วเอาไม่ค่อยอยู่ใส่ซินน้ำหรือMOAดูก็ได้ครับ

Panther
Member

Email
« Reply #20 on: December 31, 2007, 01:16:43 AM »

อังเดรใหญ่      ๓
อนันตะ      ๓
ทิมเพอรา      ๔
อิสควาเทีย      ๔
ลูกนาค      ๔
ปลา      ๓
การุด้าน้ำ      ๒
MoA      ๒
ซินน้ำ      ๑

ที่ผมเล่นอยู่นะ เป็น แบบนี้

แอบโพสเดคในตัว งิงิ

Felasia knight
Guest
« Reply #21 on: December 31, 2007, 01:32:58 AM »

ของที่ผมเล่นอยู่เป็นแบบนี้น่ะครับ

Anantanagaraja    x 3    => ใส่ 3 ไปเลย  ไว้ + พลัง  ( แต่กำลังว่า จะลดเหลือ สอง - -" )
Naga                    x 2    => ไม่ต้องใส่เยอะมากครับ เอาไว้ตีเฉยๆ  ( ส่วนมาก ถ้าตีสด รับรองว่า ตาย ชัวร์ ( เราตายนะ  ) )
Kumara Naga       x 4    => ตัวรอง สุดสำคัญ ต้อง 4 แน่นอน
Isquatia                x 4    => ตัวเสิร์จ ต้อง 4 อยู่แล้ว
Timpara                x 3    => เอาไว้จั่วตอนต้นเกม  ไม่ใส่ 4 เพราะว่า หลายๆครั้ง มันไม่จำเป็นเลย  ทำได้แค่เป็น ตัวรอง
Hwestara              x 1    => ใส่ไว้เป็น ลูกเล่นเสริม  ( Isquatia 1 ตี  เสิร์จมาดันได้ ^^ )
Thaliquas, the Dragoon x 1   =>  ลูกเล่นเช่นกัน   ตัวนี้ แนะนำ เลยครับ  เพราะว่า Dragon น้ำเราเยอะ   แทบจะ จ่าย 3 Freeze All ได้เลย หุหุ )
Raumose              x 1    =>  เอาไว้ Combo กับ Anantanagaraja
Vinayak               x 1    =>  ใช้สำหรับ ท้ายเกม  ทำไรไม่ได้ all ไม่เข้า   ก็ดันมันซะเลย  ( เผลอๆ อาจจะได้ จ่าย 0 ดันด้วย อิอิ )
Whirlwind garuda  x 2   =>  ไว้ Remove Relic ที่ตอนนี้เยอะเหลือเกิน  ( เป็นตัวค่อนข้างสำคัญ ทำให้บางทีเค้าจ่าย 0 ตีมา ก็ยังแพ้ได้  เพราะเราจ่าย 0 โดน remove  )
Princess's Royal Guard Garuda x 2  =>  ใส่ไว้ แก้พวก ยกเลิก curse  ( แต่รู้สึกจะไม่ค่อยได้ใช้ทำไหร่แฮะ - -" )
Raatasquirrel        x 2    =>  เอาไว้ สลับของครับ  เวลา ตัวใหญ่ๆ ขึ้นมาเต็มมือไปหมด  ( หลายครั้ง เอาไว้ตีด้วย เพราะว่า เดคนี้ ไม่ค่อยมีตัวค่าตีถูกๆ  )

ที่ใช้อยู่ ก็ประมาณนี้ ครับ 

ที่จริง อยากใส่ Thaliquas 2 ใบ  แต่ว่าดันมีอยู่ตัวเดียว ><   ( ถ้าใส่ ก็คงเอา Anantanagaraja ออกล่ะครับ )

อีกใบนึง ก็คือ  Raumose  ไม่รู้จะใส่ 1 หรือว่า 2  ดี    คือบางครั้งก็ไม่ได้ใช้เลย  แต่ถ้ามาถูกจังหวะล่ะก็  ตัวนี้แหละ พลิกเกมเลยทีเดียว !!

เท่าที่เล่น  ก็สู้ได้ สูสี กับ Sigmun เลย      แต่กับ เดคอื่น ต้องชิงไหวชิงพริบ กันหน่อย

ส่วน Kyoufu เราไม่กลัว  เพราะว่า Kumara Naja  ทำให้ มังกรน้ำเรา ( ซึ่งก็แทบทุกใบ )  ป้องกัน Poison   ทำให้เค้า Dimension เราไม่ได้ซักตัว ^^
« Last Edit: December 31, 2007, 01:40:36 AM by Silverfox » Logged
Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #22 on: December 31, 2007, 04:36:00 AM »

ลองจัดแบบขุดขึ้นมาตบโดยใส่
Necromancerกับกิเลนไฟดูสิครับขุดมาตบdeffเรื่อยๆ

Member

Email
« Reply #23 on: December 31, 2007, 01:29:09 PM »

ลองจัดแบบขุดขึ้นมาตบโดยใส่
Necromancerกับกิเลนไฟดูสิครับขุดมาตบdeffเรื่อยๆ

Necromancer ไม่ค่อยอยากเล่นครับ เพราะมีเด็คแมลงเล่นจนเบื่อแล้วอะครับ 5 5 มันคล้ายๆกันขุดจั่ว ขุดตบลาสแดน ขุดหาของ ฯลฯ

แล้วเมื่อกี้ลองเทส ดูอีกที 4 รอบ(เทสกับซาดิน 2 รอบ ,ฟูจิลิส 1 รอบ ,aom 1 รอบ)  ปรากฏว่าแพ้ทุกรอบเลยอะครับ(แบบนากา+นังกรล้วน)
เราตั้งไม่ทันเลยอะครับ squatia ตายเสิจหาตัวมายันผมหา Anantanagaraja ก็เข้ามาตายอีก - -*(แต่เด็คป๋ม Anantanagaraja 2 ใบเอง)
Princess's Royal Guard Garuda ไม่ได้ใช่เลย  แต่ผมว่า Naga นี่ไม่ห่วยนะครับตบช่วยได้เยอะเลยช่วยได้พอควรครับ ฆ่าไปหลายเหมือนกาน
แต่จริงๆก็อยากจะลด naga จาก 3 เป็น 2 แต่ว่าผมไว้ใช้คอมกับ nantanagaraja ออลอะครับ เพราะ ลูกนาคบางทีไม่ขึ้นทำให้เราออลในเทินแรกๆได้ชัว
« Last Edit: December 31, 2007, 02:36:25 PM by Legend Of Knight » Logged

MAMAซาง
Member

« Reply #24 on: December 31, 2007, 01:37:17 PM »

อังเดร      3
อนันตะ     2
ทิมเพอรา     4
อิสควาเทีย     4
ลูกนาค     4
ปลา     3
การุด้าน้ำ     2
MoA      2
ซินน้ำ     1
ฮาเวสทาร่า1

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #25 on: January 02, 2008, 06:58:52 PM »

จะใช้ตัวเกน Mp ผมว่ามาใช้มุกลด Mp ของ Vinayak ดีกว่านะครับ เข้ากันได้ดีโดยไม่ต้องพึ่งคุณภาพ Seal เพียว ๆ

นี่ของผม

จะบอกว่า Vinayak น่ากลัวกว่า Andre เยอะครับ สำหรับ Deck นี้
Vi [naga] yak
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31942.0

Member

Email
« Reply #26 on: January 03, 2008, 09:23:33 PM »

จะใช้ตัวเกน Mp ผมว่ามาใช้มุกลด Mp ของ Vinayak ดีกว่านะครับ เข้ากันได้ดีโดยไม่ต้องพึ่งคุณภาพ Seal เพียว ๆ

นี่ของผม

จะบอกว่า Vinayak น่ากลัวกว่า Andre เยอะครับ สำหรับ Deck นี้
Vi [naga] yak
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31942.0

ขอบคุณพี่กิ๊ก มากครับ ใช้แล้วได้ผลดีครับจ่าย 2 สกิลของ Vinayak แต่ปัญหาที่พบคือพอ Vinayak ขึ้นมาแรกๆ ผมไม่รู้จะเอามันมาทำอะไรครับ แล้วใช้สกิลยากเพราะไม่มีตัวคอมใช้สกิลครับ ยืนไม่ค่อยไหวด้วยครับ
« Last Edit: January 03, 2008, 10:57:11 PM by Legend Of Knight » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #27 on: January 04, 2008, 01:44:40 AM »

ก็ถ้าไปแนวนี้ ใส่ Draw of soul 2 ใบโลด ๆ ครับ
เพราะทิ้งคุ้มทุกตัว ไม่ว่า Anan Naga หรือแม้แต่ Vinayak เองก็ตาม

ถ้าจะปรับมาเป็น Vinayak ก็เลือกธาตุลมมาเยอะ ๆ หน่อยก็ได้ครับ
ที่น่าสนก็คือ Mathias หนุ่ม เพราะ

1. สามารถ Naga เด็ก มาเป็นตัวรองกันเองได้ จะได้ใช้ Skill ง่าย ๆ
2. สามารถหา Baby ธาตุลม มาเป็นตัวรอง Vinayak ได้
3. สามารถหา Sala doll มาป็อดได้

และจะกดดันมากถ้าลงคู่ Timperra ครับ เพราะเท่ากับขู่เค้าตลอดว่าถ้าเผลอโดน All แน่ ๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: