Summoner Master Forum
September 29, 2024, 11:33:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: แนะนำชุดstarter หน่อยครับ  (Read 3421 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
shi68
Member

Email
« on: December 28, 2007, 05:28:29 AM »

ผมเคยเล่นเมื่อ สี่ปีที่เเล้ว เด็คดิน แสง ดิไว ไททัน รวมกันเด็คเดียวนะ เเต่ตอนนี้ไม่อัพเดทเเล้วละ ล่าสุด เมื่อปีที่เเล้ว ผมเอาไปเล่นกะรุ่นน้อง(สมัยผมอยู่ม.ปลาย) แพ้การ์ดรุ่นใหม่กระจุยกระจาย
ช่วยแนะนำเด็คstarter ใหม่ๆที่น่าสนทีครับ(เน้นการ์ดสวยงาม) พวกเด็คนางฟ้า  หรือ นางเงือก หรืออะไรที่สวยๆๆอะครับ หรือ เเนวๆๆน่ารักก็ได้ 

แล้วตอนนี้มี สตาร์ทเตอร์ขายกี่เดคครับ อะไรบ้าง   พวกพี่ๆๆที่บอร์ดนี้ไปเล่นมาบุญครองกันมั่งไหม อยู่กันกี่โมง ผมเรียนที่จุฬาอะ ใกล้ๆถ้าไปวันทำมาดาจะเจอคนเล่นด้วยไหมอะ   เเล้วไม่รู้จักใครเลยเค้าจะเล่นกับผมป่าวเนี่ย ?

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: December 28, 2007, 06:32:29 AM »

แล้วตอนนี้มี สตาร์ทเตอร์ขายกี่เดคครับ อะไรบ้าง   พวกพี่ๆๆที่บอร์ดนี้ไปเล่นมาบุญครองกันมั่งไหม อยู่กันกี่โมง ผมเรียนที่จุฬาอะ ใกล้ๆถ้าไปวันทำมาดาจะเจอคนเล่นด้วยไหมอะ   เเล้วไม่รู้จักใครเลยเค้าจะเล่นกับผมป่าวเนี่ย ?

ตอนนี้พรีคอน GGA ก็น่าเล่นครับ เป็นพรีคอนล่าสุดที่ออกมา

ผมเห็นว่า หลังเลิกเรียนก็มีคนไปเล่นการ์ดที่ร้าน Heaven Light นะครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #2 on: December 28, 2007, 02:46:05 PM »

ถ้าเป็นเด็คStarterกึ่งๆนางฟ้า เก่งๆอย่างVirgo ตอนนี้ก็น่าจะเหลือตามร้านอยู่บ้าง

abeabeabe
Member

Email
« Reply #3 on: December 28, 2007, 02:58:18 PM »

พรีคอนตอนนี้ที่น่าเล่นก็ แนวนางฟ้า virgo นั้นเเหละ

สนุกด้วย แต่ GGAก็ดีนะ หรือจะรอ furiousก็ได้ แล้วค่อยตัดสินใจ

Sun Ce
Member

« Reply #4 on: December 28, 2007, 03:03:27 PM »

เด็คนางฟ้าVirgo

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #5 on: December 28, 2007, 08:39:23 PM »

เพิ่มเติม ไปด้วยสิ Virgo เป็น แสง ดิน ด้วยนะ 

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #6 on: December 28, 2007, 09:55:37 PM »

GGA พอสู้ Meta ตอนนี้ได้นะครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #7 on: December 28, 2007, 11:02:48 PM »

ตอนนี้อยู่ในช่วงที่กำลังมีชุดเด็คสำหรับคนเริ่มเล่นใหม่ออกมานะครับ  มีชุดของธาตุลมออกมาแล้ว   และกำลังไฟออกตามมาอีก

ถ้าใจร้อนอาจเล่นลมไปก่อนเลยก็ได้  มันดีตรงที่เก่งมากพอควรและก็โมง่าย  เล่นง่าย  และพอเล่นจนคุ้นกับเกมสมัยใหม่ค่อยคิดจัดเด็คเองก็ได้ 

ตอนนี้กำลังมีชุดใหม่ออก คือชุดRevelation จะจัดจากชุดนี้ก็ได้ แต่แนะนำให้มีเด็คก่อน เพราะถ้าจะจัดเลยจะลงทุนเยอะ  ถ้าไม่มีประสบการณ์อาจต้องซื้อการ์ดผิดๆถูกๆ ไปเรื่อยๆ อาจแย่ได้

shi68
Member

Email
« Reply #8 on: December 30, 2007, 03:38:04 AM »

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

bcc159--
Member

Email
« Reply #9 on: December 30, 2007, 03:43:25 AM »

GGAคับ

2กล่องก็เทพแล้ว

ต้นทุนต่ำคับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #10 on: December 30, 2007, 06:23:03 AM »

ลืม เอา กระทู้ตัวเอง มาโฆษณา (ฮา)

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=35544.0

อันนี้ เป็น เดคลม GGA ครับ เลื่อนลงมาล่างๆ จะเจอ เดคอื่นๆด้วย (แต่กลับไม่ได้ทำ Virgo ซะงั้นน่ะ...)

shi68
Member

Email
« Reply #11 on: December 30, 2007, 07:59:25 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดครับผม ^ ^''
เนื่องจากว่าผมห่างไปจากวงการนาน ยังไม่ค่อยรู้เรื่องการ์ดต่างๆ-ยังจำความสามารถไม่ได้ ยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่า โซดิกมันมีไรมั่ง เเละไอ้การ์ที่ เป็นรูป 2 ปีก  กะ ปีกเดียว มันเรียกว่าอะไร มีอะไรบ้าง(ยังหาหนังสือไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมมีหนังสือ Summoner Theory เล่มฟ้าๆ อยู่ มีข้อมูลการ์ดเเค่นั้นเอง- -*)
เลยคิดว่า จะเล่น เเมชชีน ไปก่อน จัดง่ายดี เนื่องจากจำนวนเเมชชีนมันมีจำกัดไง  เเละก็ ทิโมที โดนแบนไปเเล้วใช่ไหมครับไอ้ตัวทุบเเมชชีนอะ   ระหว่างเล่นก็ศึกษาเดคอื่นๆๆ  จดจำความสามรถการ์ดใหม่ๆ ไปด้วย และอาจจะจัดเด็ค สาวงามให้จงได้~!!

ว่าแต่ตอนนี้มีการ์ดอะไรดึงแมชชีนขึ้นจาก Shine ได้บ้างอะครับ  จากชุดไหน ธาตุอะไร ? ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอนนี้มีการ์ดอะไรมั่งที่ทำให้มิสติกใช้เเล้วเอามาใช้ได้อีกงะ  ขอบคุณครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #12 on: December 30, 2007, 04:25:07 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดครับผม ^ ^''
เนื่องจากว่าผมห่างไปจากวงการนาน ยังไม่ค่อยรู้เรื่องการ์ดต่างๆ-ยังจำความสามารถไม่ได้ ยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่า โซดิกมันมีไรมั่ง เเละไอ้การ์ที่ เป็นรูป 2 ปีก  กะ ปีกเดียว มันเรียกว่าอะไร มีอะไรบ้าง(ยังหาหนังสือไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมมีหนังสือ Summoner Theory เล่มฟ้าๆ อยู่ มีข้อมูลการ์ดเเค่นั้นเอง- -*)
เลยคิดว่า จะเล่น เเมชชีน ไปก่อน จัดง่ายดี เนื่องจากจำนวนเเมชชีนมันมีจำกัดไง  เเละก็ ทิโมที โดนแบนไปเเล้วใช่ไหมครับไอ้ตัวทุบเเมชชีนอะ   ระหว่างเล่นก็ศึกษาเดคอื่นๆๆ  จดจำความสามรถการ์ดใหม่ๆ ไปด้วย และอาจจะจัดเด็ค สาวงามให้จงได้~!!

ว่าแต่ตอนนี้มีการ์ดอะไรดึงแมชชีนขึ้นจาก Shine ได้บ้างอะครับ  จากชุดไหน ธาตุอะไร ? ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอนนี้มีการ์ดอะไรมั่งที่ทำให้มิสติกใช้เเล้วเอามาใช้ได้อีกงะ  ขอบคุณครับ

ตัวขุด Machine มีTimothy Promo ไงครับ ธาตุลม ราคาไม่น่าเกิน 60 ครับ
Naomi Skill นำตัวเองขึ้นมือนำ PS เข้ากอง และเมื่อตัวมันเข้ามาในสนาม แสดง PS จากกองแล้วนำขึ้นมือ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #13 on: December 30, 2007, 08:35:29 PM »

พี่ครับผมแนะนำนะ อย่าเพิ่งซื้อไรเลยครับ ลองทำแบบผมตอนกลับมาเล่นใหม่ๆดีกว่า
ไปนั่งดูเขาเล่น+ ศึกษาเอาในนี้แหละ ง่ายต่อการจัดคอมโบ หรือตัวที่ชอบ ไม่ก็ลองๆดูในWiserแล้วโมเอาเล็กน้อย

shi68
Member

Email
« Reply #14 on: January 01, 2008, 07:00:07 AM »

ขอบคุณครับ ดูเขาเล่นไม่สนุกเท่าเล่นเองงะ = ='' เเละมันจะจำยากด้วย ผมว่าจะจัดเล่นเองเเละจดจำตอนแพ้เป็นประสบการครับ  เเละอยากลองลงเเข่งวันที่ 11-13มกรา ด้วยงิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: