Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:19:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: St. Alana & Archangel Raphael ...  (Read 4708 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: December 26, 2007, 02:53:06 AM »

ถึงเวลามั่วเด็คกันอีกแล้วประจำวัน ฮ่าๆ
ตอนนี้โรงเรียนปิดต้องหาอะไรทำครับๆ มาดูลิสกันดีกว่า

Seal * 26
Princess Alana x 3                                                   เจ้าหญิงนักบุญ สวมผ้าคลุม ขี่ปลา All ว้าว แตกไม่ได้ด้วย
Holy , the Altar Boy x 2                                             ศักดิ์สิทธิ์ (ชื่อเพื่อนผม) เด็กใต้ถุนวัด (เฮ้ย ไม่ใช่ๆๆ)
Holy, The Guardian Angel of Alana x 3                    ศักดิ์สิทธิ์ (ชื่อเพื่อนผม) ร่างเทพ รองคอมเร็วใช้ได้
Amara, the Angel of Cup x 2                                    เทพแห่งถ้วย โยนสกิลง่ายๆเรยแหะ
Archangel Raphael x 3                                             เทพคุ้มครอง Alana ยามขี่ปลาออกศึก
Fish of Pieces x 4                                                    ปลาเทพ ขี่เมื่อไหร่ ตีง่ายเมื่อนั้น
Caelifer, the Heaven Knight x 2                               เทพสวรรค์ เซฟผ้าคลุม ฮุๆ
Br. Gregory, the Little Deacon x 3                            บาทหลวงวัยเยาว์ เรียกผ้าคลุม !!!   
Mermage of Aquarius x 2                                         เงือกน้อยคอยรัก โดดฟรีสหยุดทันใจ
Timperra, the Vapor Dragon x 2                               มังกรไอน้ำ จั่วรีดกอง !!

Mystic *
St.Alana's Veil x 2
Holy Providence x 2
อะไรน่าใส่ก็ใส่มาเถอะครับ

วิธีเล่น
เคยเห็นเด็ค Alana เล่นไหมครับ
อย่างนั้นเลยทีเดียว
Edit : แก้ SWM เป็น Caelifer แทนนะครับ เพื่อว่าอีกฝั่งนึงเกิดปุ๊บปั้บ ขว้าง Icarus มา เราจะได้รีบยกหนี
มาเป็นตัวสำรองในการขุดผ้าคลุมด้วย
และเพิ่ม Seal ใน Revelation ใบใหม่ของผองเรา นั่นคือ Archangel Raphael
ใส่มาเพื่ออะไรงั้นรึ
หลายคนคงประสบปัญหา All ไป โดน Bolt แตก หรือไม่ก็ โดนพวกร่าย Chakra Inf กลางกระบาล
ท่านเทพผู้นี้ช่วยเราได้
ถึงแม้ว่าเขาจะเอาซินแสง จิ้ม Raphael เราเข้ามา แล้วค่อย Bolt
แต่ถึงขนาดนั้น ก็ใช้ไปเยอะแล้ว เป็นอุปสรรคทีเดียว

จิงๆลองคิดจะไปมั่วกับ Deck Fish แล้วนะครับ
แต่มีตัวยืนที่มั่นคงแค่ตัวเดียวก็คือ Saber Scale Fish เท่านั้นเอง - - และตัว All ก็มีแค่ Moa ทีลองใส่ไปเท่านั้น
คาดว่าคงทำให้ Alana โหดขึ้นมาอีกติ๊ดนึงนะครับ

ป.ล. ผมจัดตามทฤษฎีครับ เพราะเวลาเราได้คิด มันรู้สึกสนุกครับ
« Last Edit: December 27, 2007, 09:11:52 PM by AbNolzMiC » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #1 on: December 26, 2007, 02:55:54 AM »

จัดไวจัง -*-
คราวนี้อลาน่าก็ออลไม่กลัวแตกแล้วละสิ

ปล.ถ้าเจออังเดรคอมปลาคอมจอร์ มีลาฟาเอลยืนข้างๆละ ไม่อยากคิดเลย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: December 26, 2007, 03:30:18 AM »

จัดไวจัง -*-
คราวนี้อลาน่าก็ออลไม่กลัวแตกแล้วละสิ

ปล.ถ้าเจออังเดรคอมปลาคอมจอร์ มีลาฟาเอลยืนข้างๆละ ไม่อยากคิดเลย

ถูก !!! Jormungand All แบบไม่ต้องกลัวแยกร่าง 

ที่สำคัญมี ability ถ้าขี่ Fish ตอนถุกตีมา At + 1 / 1 Turn ด้วยนะครับ
ถ้าหลายใบก็ + At ไปตามนั้นอีก ช่วยในการตั้งรับได้อย่างดีเลย

จัดมาเร็วทันใจดีครับเด็คนี้ และเป็นอีกแนวหนึ่งที่ใช้ความสามารถของ Raphael ได้อย่างคุ้มค่าอีกเด็คหนึ่งเลยทีเดียว

แต่ Secret Weapon Master  นี่เงื่อนไขขึดต้องมี มืด ใบอื่นด้วยนะครับ
มีมืดแค่ 2 มใบ อาจขุดลำบากหน่อย ใส่ใบอื่นแทนดีกว่าไหมครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #3 on: December 26, 2007, 03:41:33 AM »

เมื่อกี้ไปดู Text ของ SWM มาพี่มาตอบพอดีเลย

ก็เลยเริ่มคิด เอาอะไรมาเชื่อมมืดกับน้ำดีนะ = =

จะใช้ Water Grave Merman ก็แปลกๆ - - ช่วยแนะทีนะครับ

ใช้เจ้านี่ ยกผ้าคลุมใช้ได้อีกรอบใช่ไหมครับ ยกหนีด้วย
V
V
V
V
« Last Edit: December 26, 2007, 03:54:30 AM by AbNolzMiC » Logged

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #4 on: December 26, 2007, 03:44:46 AM »

แล้ว ฝ่ายตรงข้ามต้อง หลงกลมาตี จอร์มันกาด แน่นอน !!  

ส่วน ราฟาเอล ก็ยืน เท่ห์ ไม่โดนตี อิอิ

ถามว่าอลาน่าจ่าย 4 ออล เทินสอง ได้ 10 หรือ 12 ยิงสองใบไม่พอหรอครับ - -  

ผมว่า แนะนำจัดมิสติกให้ รัดกุมดีกว่า ซิลนะครับ ถ้าจะเล่นอลาน่า  ผมเล่น ผมมีแต่ร่ายสองหมดเดค

ยกเว้น แค่ พรีส1 กระสือ2 เอง มิสติก ก็แค่ 30 ใบ เน้น ยิง ครับ ยิงได้ ตอนเทินสองเราก็ชนะไปเลย

ที่ผมมาแนะนำ เพราะว่าผมก็เล่นเดคนี้อยู่ แต่ก็แบบว่าผู้เล่นแต่ละคนเล่นไม่เหมือนกัน แต่ผมอยาก

แนะแนวทางของผม เฉยๆ นะคร้าบบ อิอิ (มาออกความเห็น)

แก้ไขนิดนึง ผมว่า แนะนำ แคลิเฟอร์ ดีกว่า SWM นะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: December 26, 2007, 03:35:34 PM »

Seal id: 1659
Caelifer, the Heaven Knight
Type: divine knight Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 6 Df: 6 Sp: 5 Element: light
+[Light] Holy Light At 9 Mp 2
+[Light][Knight] Holy Order At 11 Mp 3
Skill:
นำ Mystic Card ประเภท [Relic] ชนิด [PS] 1 ใบที่ติดบน [Knight] ธาตุ [Light] ขึ้นมือ (Inf) (Mp 2)Ability:
เมื่อ Caelifer, the Heaven Knight เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง Mystic Card ประเภท [Relic] ชนิด [PS] 1 ใบจากกอง Mystic Card เรา แล้วนำไปติดที่ N[Heaven Knight] 1 ใบในสนาม
Illustator: Wathawijit
Version: Celebration
Verno: 112

เฮือก รั่วครับ
ยกไม่ได้นะ มันไม่ใช่ Knight
ถ้าตัวยก ใช้ไรดีอะ ถ้า relic เยอะ ก็ Odett ได้ แต่ว่า
จะยากอะดิ ผมเคยเห็น เค้าใส่ Colapsing Peak อะ
ไอ้ร่าย 4 st.3 อะ จบเทริ์นยก ทำได้หลายอย่างดีนะ

ปล. เก่งนะเนี่ย หาที่อยู่ให้เข้ากับธาตุ และเผ่าเป๊ะ เลย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: December 26, 2007, 03:36:31 PM »

ตัวมันเองไงเอก

gb_seaoer
Member

« Reply #7 on: December 26, 2007, 03:43:37 PM »

เออ แฮะ ลืมเลย ขอโทษค้าบ

แต่ถ้าเอาโฮลี่แปะ ก็อดยกอะดิเนี่ย

ช่างเต๊อะ รั่วเองเลยตู

ปล.ขอโทษคร้าบ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: December 26, 2007, 03:49:27 PM »

จริงๆแล้ว ก่อน AD ที่ยังไม่ได้แก้
Search ของมาแปะตัวมันไม่ได้อ่ะเอก - -**
Claroria แกเรียกผ้าคลุมแปะตัวเองยังไม่ได้เลย

ตอนนี้แก้ AD แล้ว 55+

(อยากจะบอกว่าถ้าไม่ได้แก้ AD เด็คนี้ก็เน่าๆ)

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #9 on: December 26, 2007, 08:19:31 PM »

ไม่ใส่ Timperra เหรอครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #10 on: December 27, 2007, 05:59:49 AM »

อยากจะบอกว่า Deck นี้ All เร็ว ถูก แรง แต่ไม่มีการ์ดแก้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ 

ใส่ Timperra จะช่วยได้มาก

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #11 on: December 27, 2007, 09:05:29 PM »

อยากจะบอกว่า Deck นี้ All เร็ว ถูก แรง แต่ไม่มีการ์ดแก้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ 

ใส่ Timperra จะช่วยได้มาก
จริงๆครับ ใช้เงือกวนจั่วไหม่ก็ได้ครับยามขาดแคลน

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #12 on: December 27, 2007, 10:39:21 PM »

ผมว่า  แคลิเฟอร์จ๊าบดีนะ  ใส่ 4 ใบเลยดีกว่ามั้ง  เพราะไงก็เพิ่มพลังให้อลาน่าทั้งสนามอยู่แล้ว

เกรเกอรี่เดอะดีคอนมันลากมาแปะให้โฮลี่ได้ก็จริง  แต่ว่ามีความเสี่ยงที่ผ้าจะถูกทำลายหายวับเป็นอย่างสูง

ผมขอเสนอว่าอาจจะตัดพวกเกรกอรี่กับโฮลี่ลงหน่อย  แล้วไปเน้นคอมโบทางด้านปลาแทนน่าจะดีนะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #13 on: December 28, 2007, 12:28:05 AM »

ผมว่า  แคลิเฟอร์จ๊าบดีนะ  ใส่ 4 ใบเลยดีกว่ามั้ง  เพราะไงก็เพิ่มพลังให้อลาน่าทั้งสนามอยู่แล้ว

เกรเกอรี่เดอะดีคอนมันลากมาแปะให้โฮลี่ได้ก็จริง  แต่ว่ามีความเสี่ยงที่ผ้าจะถูกทำลายหายวับเป็นอย่างสูง

ผมขอเสนอว่าอาจจะตัดพวกเกรกอรี่กับโฮลี่ลงหน่อย  แล้วไปเน้นคอมโบทางด้านปลาแทนน่าจะดีนะครับ

ไม่งั้นเล่นปลาล้วนดีกว่าครับ 
Gregory ลากคฑามาแปะโฮลี่ไม่ได้ครับ เพราะโฮลี่ทำให้ Seal เมื่อเข้ามาในสนามโง่อยู่
ที่ใส่ Gregory 3 ตัวเพราะว่า ประหยัดกว่าครับ ในเทิร์นแรกเราจะได้โปรยซีลได้เยอะๆ เข้าเทิร์นหน้าจะได้คอมไม่ต้องเกรงกลัวใคร
ที่ใส่ Caelifer แค่ 2 ก็เพราะว่า เอาไว้ฉุกเฉินเรียกกระสือ ถ้าโดนเผาก็ใช้สกิลยกได้

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #14 on: December 28, 2007, 12:32:42 AM »

Seal id: 1659
Caelifer, the Heaven Knight
Type: divine knight Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 6 Df: 6 Sp: 5 Element: light
+[Light] Holy Light At 9 Mp 2
+[Light][Knight] Holy Order At 11 Mp 3
Skill:
นำ Mystic Card ประเภท [Relic] ชนิด [PS] 1 ใบที่ติดบน [Knight] ธาตุ [Light] ขึ้นมือ (Inf) (Mp 2)Ability:
เมื่อ Caelifer, the Heaven Knight เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง Mystic Card ประเภท [Relic] ชนิด [PS] 1 ใบจากกอง Mystic Card เรา แล้วนำไปติดที่ N[Heaven Knight] 1 ใบในสนาม
Illustator: Wathawijit
Version: Celebration
Verno: 112

เฮือก รั่วครับ
ยกไม่ได้นะ มันไม่ใช่ Knight
ถ้าตัวยก ใช้ไรดีอะ ถ้า relic เยอะ ก็ Odett ได้ แต่ว่า
จะยากอะดิ ผมเคยเห็น เค้าใส่ Colapsing Peak อะ
ไอ้ร่าย 4 st.3 อะ จบเทริ์นยก ทำได้หลายอย่างดีนะ

ปล. เก่งนะเนี่ย หาที่อยู่ให้เข้ากับธาตุ และเผ่าเป๊ะ เลย
ไม่ได้รั่วนะครับ ผมหมายถึงตอนติดแคลิเฟอร์นะครับ เหอๆ ลองใส่หอกเฮเว่นไนท์ดูสิ ไหนๆ ก็ขนาดนี้ละ อิอิ

แปะแคลิเฟอร์ ละเอาไปตีเลย - -"
« Last Edit: December 28, 2007, 12:35:36 AM by ElfElder » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #15 on: December 28, 2007, 12:55:55 AM »

เราว่า Caelifer นั่นแหละดีแล้ว ยกขึ้นมือ แปะให่ กันตี Skill ไปปอีก 1 Turn แต่Deck นี้ไม่มีผ้าคลุมแล้ว At น้อยไปนะ ใส่ Angel of Bravery ไปหน่อยก็ดี แล้วหา Relic หรือ [PS] เข้าไปเยอะๆดีกว่านะ จะได้มีตัวยัน At สูงๆหน่อยอ่ะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: December 28, 2007, 05:43:47 AM »

เด็คนี้เน้นการตีเร็วมากครับ ไม่จำเปนเลยว่าจะต้องยืนถึง 3 4 เทิร์น
ผ้าคลุมปอดได้ 1 เทิร์น แพร่ซีล เรียก Amara โยนสกิลกลับ
Holy คอมปลาตบ 13 ไม่คิดชีวิต (จ่ายแค่ 1 นิ) กลัวแค่จั่วช้าอย่างเดียว mp ก็เหลือเยอะแยะ
เผลอๆ ถ้าเราเล่น Step Holy Altar boy เป็น เราก็ล็อคความเร็วของเด็คฝ่ายตรงข้ามได้เช่นกัน

มันมีวิธีที่ทำให้ Caelifer เรียก กระสือ แปะแล้วเอา ผ้าคลุมมาแปะ แล้วจ่าย 2 ยก กระสือขึ้นได้นิครับ
กรณีคล้ายๆ Odette (น่าจะใช่)

ใส่หอก Heaven Knight ก็ไม่เสียหายเนอะ 555+ ลงมาสุทธิจ่าย 3 ตบรุนแรง = =''

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #17 on: December 28, 2007, 06:22:49 AM »

แรงและไวจริง ๆ ด้วยล่ะ  ฝ่ายตรงข้ามไม่น่าจะ icarus ทัน  *-*

Pages: [1]
  Print  

Jump to: