Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:29:12 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ได้เวลาเก็บเกี่ยวแล้ว ver . ไม่มีน้ำจะมีผลผลิตได้อย่างไร  (Read 10060 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Sun Ce
Member

« Reply #30 on: December 27, 2007, 01:10:08 PM »

Branda ที่พูดกันนี่ตัวไหนหรอครับ... เซิร์ซหาแล้วไม่เจออ่ะ = ="
Brendaครับ

Brenda, the Valkyrie
Type: mage Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: special
At: 6 Df: 4 Sp: 3 Element: fire
+ [Fire] Fire Tear At 7 Mp 2
+ [Fire][Fire] Magma Tear At 7 (All) Mp 4
Skill:
NULL
Ability:
Brenda, the Valkyrie +At ตามจำนวน Seal ที่อยู่ใน At Line ฝ่ายตรงข้าม
Illustator: Sinad Charuatchanapat
Version: 12Valkyrie
Verno: 6

gb_seaoer
Member

« Reply #31 on: December 27, 2007, 01:41:06 PM »

ติดคทาที + กระจายครับ แต่ระวังขันใบที่ 7 จะบินมานะ

ขันติ เป็น ขันแตกเอาง่ายๆ

promboon
Member

Email
« Reply #32 on: December 27, 2007, 02:59:04 PM »

กลัวอย่างแรงขันใบที่ 7 เนี่ย ทั้ง ทราเฮิน ทั้งเบรนด้า

เยชีฮานก็2จังหวะนะครับ

ขิบคุณนะครับเรื่อง วิเวียนแฟรี่

Dean
Member

« Reply #33 on: December 28, 2007, 05:20:34 AM »

ก็สองจังหวะทั้งคู่น่ะแหละครับ ตัวนี้มันออกจะด้อยกว่าด้านการซัพพอร์ตการ์ดใบอื่น ทำให้เยชีฮานดูดีกว่ามากครับ

ตัวนี้เหมาะกับการเป็น sideboard ในกรณีที่เด็คขุดมันเยอะ ๆ เท่านั้นเอง

promboon
Member

Email
« Reply #34 on: December 28, 2007, 11:31:32 AM »

sideboardคือไรอะครับ

ตอนนี้กะจะจัดเป็นไฟน้ำแต่มานแหม่งๆ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #35 on: December 28, 2007, 02:34:50 PM »

side deck ไงครับ  ภาษายูกิเรียกงั้นอ่ะ   หรือแปลว่าการ์ดสำรอง  ที่สามารถใช้เปลี่ยนได้ก่อนจะเริ่มแข่งขัน  อย่างเช่นแข่งไปตานึงเจอเดคขุด  ก็เอา Angel of Harvest ใส่ในเดค

การจัดการ์ดสำรอง  ให้ครอบคลุมและปิดจุดอ่อนของเดคเราได้ก็เป็นฝีมืออีกอย่างนะครับ  ส่งผลได้รุนแรง ๆ พอ ๆ กับการจัด seal และ mystic ปกติเลยทีเดียว

ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว  จำไม่ได้ว่า side board ใส่ได้กี่ใบ  สงสัยต้องกลับไปศึกษาอีกรอบ  แหะแหะ

เอ้อ  ไปดู text เยชีฮาน  แรงกว่าจริง ๆ ด้วย   แต่ angel of harvest มีดีตรง ability นี่แหละ  อาจจะดับลมหายใจหลาย ๆ เดคได้เลยทีเดียว
« Last Edit: December 28, 2007, 02:45:44 PM by Sin_of_XXX » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #36 on: December 29, 2007, 02:22:13 AM »

งืมครับขอบคุณ ครับ มีคนแนะนำว่าจัดวิเวียนใส่ฮาเวสเอา -*-

Dean
Member

« Reply #37 on: December 30, 2007, 01:22:39 AM »

side deck ไงครับ  ภาษายูกิเรียกงั้นอ่ะ   หรือแปลว่าการ์ดสำรอง  ที่สามารถใช้เปลี่ยนได้ก่อนจะเริ่มแข่งขัน  อย่างเช่นแข่งไปตานึงเจอเดคขุด  ก็เอา Angel of Harvest ใส่ในเดค

การจัดการ์ดสำรอง  ให้ครอบคลุมและปิดจุดอ่อนของเดคเราได้ก็เป็นฝีมืออีกอย่างนะครับ  ส่งผลได้รุนแรง ๆ พอ ๆ กับการจัด seal และ mystic ปกติเลยทีเดียว

ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว  จำไม่ได้ว่า side board ใส่ได้กี่ใบ  สงสัยต้องกลับไปศึกษาอีกรอบ  แหะแหะ

เอ้อ  ไปดู text เยชีฮาน  แรงกว่าจริง ๆ ด้วย   แต่ angel of harvest มีดีตรง ability นี่แหละ  อาจจะดับลมหายใจหลาย ๆ เดคได้เลยทีเดียว

อ่า ไม่ได้หมายความอย่างนั้น สำหรับ smn ไม่มีการเปลี่ยนการ์ดระหว่างแข่งนะ แต่หมายถึงสภาพเมตาเกม ถ้ามีการขุดซีลเยอะ ๆ Angel of Harvest จะดูมีเหตุผลในการใส่มากกว่า Lord Yachehan เพราะสองใบนี้สามารถใช้แทนกันได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้าเล่นไฟล้วน เยชีฮานมีท่าลับเยอะกว่าครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: