Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:24:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ใครเห็นด้วยว่าควรทำการ์ดแลกการ์ดที่โดนแบน  (Read 6943 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« on: December 25, 2007, 07:42:08 PM »

ใครเห็นด้วยว่าควรทำการ์ดแลกการ์ดที่โดนแบนบ้างครับ
เหมือนแต่ก่อนที่ทำ Timothy Thali น้ำ อะครับ
ผมอยากให้ทำการ์ดแลกออกมาจังโดยเฉพาะ Ruth Thesaria เพราะตอนมันยังไม่โดนแบนราคาก็แพงเหมือนกันนะครับ แต่พอโดนแบนนี่สูญเปล่าเลยครับ จึงอยากให้ทำการ์ดแลกออกมา
ปล.ผมมี Ruth 6ใบ Thesaria 4 ใบ 

Sun Ce
Member

« Reply #1 on: December 25, 2007, 07:46:06 PM »

มีThesaria7ใบ
ส่วนตัวคิดว่ายังไงก็ได้นะ มี/ไม่มีก็ได้

Member

Email
« Reply #2 on: December 25, 2007, 07:50:17 PM »

มีThesaria7ใบ
ส่วนตัวคิดว่ายังไงก็ได้นะ มี/ไม่มีก็ได้
แต่ผมว่าควรมีดีกว่า อยากเห็นโฉมใหม่ของสองตัวนี้

promboon
Member

Email
« Reply #3 on: December 25, 2007, 09:00:19 PM »

ควรมีครับ  เพราะเด็คที่เคยมีตัวที่ถูกแบนเป็นแกนเด็ค จะได้เล่นได้อีก ถึงจะเก่งน้อยลงก็ยังดีครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: December 25, 2007, 09:44:29 PM »

การ์ดยี่ห้ออื่นไม่เห็นจะมี

แต่การ์ด SMN เคยมี

ดังนั้นมันผิดหรือเปล่าที่ SMN จะไม่มีเหมือนการ์ดยี่ห้ออื่นๆ บ้าง?

ปล. อ่านแล้วงงไม๊ครับ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #5 on: December 25, 2007, 09:47:16 PM »

การ์ดยี่ห้ออื่นไม่เห็นจะมี

แต่การ์ด SMN เคยมี

ดังนั้นมันผิดหรือเปล่าที่ SMN จะไม่มีเหมือนการ์ดยี่ห้ออื่นๆ บ้าง?

ปล. อ่านแล้วงงไม๊ครับ 

ไม่งงเรย ฮ่าๆ

SMN จะไม่มี (แบบที่) เหมือนกับการ์ดยี่ห้ออื่นๆบ้างๆ

ใช่ม้า 555+

boomkung
Member

« Reply #6 on: December 25, 2007, 11:26:30 PM »

เหอะๆ การ์ดอื่นไม่มีให้แลกก็ไม่เห็นจะมีคนจะบ่น ถ้า smn ไม่มีบ้างจะเป็นไรไปครับ

~ จั๊ก กะ จี๋ หู ~
Member

« Reply #7 on: December 26, 2007, 01:11:57 PM »

กาดที่ถูกแบนซื้อมาแล้วเสียเงินฟรีหรอคับ ?

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #8 on: December 26, 2007, 01:17:03 PM »

ถ้าจะมีให้แลก คงต้องเป็นการ์ดแบนที่เอฟเฟครุนแรง แบบธิโมที่เก่า ที่ทำลายซีล หรือ ทาลิน้ำที่ทำให้เกนmpแบบมหาศาล โดยใช้เงื่อนไขน้อยเกินไป หากยังแรงไม่ถึงขั้นก็อาจปลดได้ในอนาคต เกิดแลกได้หมด ต่อไปก็ไม่มีปลดแบนมาให้เล่นสิครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #9 on: December 26, 2007, 01:31:07 PM »

กาดที่ถูกแบนซื้อมาแล้วเสียเงินฟรีหรอคับ ?

เห็นด้วยอย่างแรง

leyr_leferlass
Member

« Reply #10 on: December 26, 2007, 02:27:22 PM »

เอามาทำใหม่เหมือนรอบ Timothy หรือ Thaliwilya จริงๆมันก็ดีนะ แต่ว่าบางกรณีการ์ดเก่าที่เขาแบนไปก็ปลดแบนได้อย่าง Ishan เมื่อถึงเวลาจำเป็นไง

จะมีกรณีเดียวที่เขาจะทำให้พวกเราแลกกันก็คงไม่ใช่เพราะการ์ดใบนั้นโดนแบนหรอก แต่จะเป้นเพราะ "การ์ดที่โดนแบนหมดทางเยียวยา" มากกว่า ออกแนว Angel Of Golden Cloud ไง ปลดมาก็เก่งเช่นเดิมม่ได้ช่วยให้ลดเลย * * ดังนั้นเท่าที่ส่วนตัวจะคิดได้ เขาคงมีให้แลกกันแหล่ะไม่นาน แต่คงไม่ถึงขนาดเอาการ์ดเก่ามาทำใหม่ อย่างที่ผ่านมาหรอก เพราะ มันไม่คุ้มเท่าไหร่ นึกสิ ....เอาGloria มาทำใหม่  :o ....

แต่ก็สนับสนุนจ๊ะ ถ้าออกมาก็ดี

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #11 on: December 26, 2007, 04:35:20 PM »

ถ้าจะมีให้แลก คงต้องเป็นการ์ดแบนที่เอฟเฟครุนแรง แบบธิโมที่เก่า ที่ทำลายซีล หรือ ทาลิน้ำที่ทำให้เกนmpแบบมหาศาล โดยใช้เงื่อนไขน้อยเกินไป หากยังแรงไม่ถึงขั้นก็อาจปลดได้ในอนาคต เกิดแลกได้หมด ต่อไปก็ไม่มีปลดแบนมาให้เล่นสิครับ
ทาลิน้ำ เกนเอมพีได้ด้วยเหรอครับ

ผมเคยเห็นแต่จ่ายสามบึ้มเท่านั้นเอง ที่ทำให้มันโดนแบนอ่ะ

Member

Email
« Reply #12 on: December 26, 2007, 07:48:16 PM »

อย่าง Thesaria จะมีโอกาสได้ปลดหรอครับ เพราะ Gene ยังอยู่

Levi
Member

Email
« Reply #13 on: December 26, 2007, 07:54:40 PM »

มีเยอะก็ทำหลังการ์ดเลยครับ

ยิ่ง Thersaria นี่ถ้าเป็นหลังการ์ด คนเล่นด้วยสมาธิกระเจิงแน่

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #14 on: December 26, 2007, 09:14:08 PM »

เรปบนก็มีคนทำจริงๆ นะครับ

เล่นในบอร์ดนี้แหละครับชื่อไอดีเหมือนยาแก้ปวดอ่ะครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #15 on: December 26, 2007, 09:39:36 PM »

หุหุ น่าสนๆ

Member

« Reply #16 on: December 27, 2007, 02:02:50 AM »

บริษัทค้าบบบบ รับผิดชอบเรื่องการ์ดที่น่าจะไม่มีวันได้ปลดแล้ว ช่วยหาโปรโมหรือคิดใบใหม่ๆออกมาแทนก้อได้คับ

สงสารคนวาดเพราะเค้าเหนือยนะวาดภาพๆนึงเนี่ยไม่รุ้วาดแล้วก้อไม่มีคนเล่นไม่มีคนภูมิใจได้แต่เก็บไว้ในกองขยะ 
สงสารคนซื้อ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นเด็กเปิดมาก้อเล่นไม่ได้เสียดายเงินยิ่งเด็ก ตจว. บางคนต้องเก็บค่าขนมเพื่อไปซื้อเนี่ย
สงสารคนขาย เพราะเอามาก้อขายไม่ได้ อย่างข้อแรกเลย เอามาแระก้อเก็บไว้ในกองขยะ
สงสารคนเล่น ออกใบใหม่ที่มันเก่งน้อยลงมาก้อได้ จะได้มีคนคิดคอมโบหรือเดคใหม่ๆ มันจะสนุกมากกว่านี้
สงสารทีมงาน เหนื่อยนะกับการต้องมาจับจุดบกพร่องการ์ดแต่ล่ะใบ เหมือนจับผิดคนมีชู้ไงก้อไม่่รุ้เลย เหอๆ
สงสารคนเก็บขยะ ที่จะต้องมานั่งเก็บการ์ดแต่ล่ะใบไปชั่งกิโลขาย ถ้าเก็บทั้งประเทศได้คงรวยและเลย   
สงสารบริษัท ที่จะต้องมาโดนลูกค้าด่า มันดีแล้วหรอค้าบบบบบ 

หากไม่สุภาพประการใดขอเหตุผลด้วยนะคับ เพราะนี่เป็นการติเพื่อก่อ

โมดิฟาย ให้เหตุผลแก่เรปล่างๆล่ะกัน เผื่อจะได้เข้าใจ ถ้าบ้านไม่เลี้ยงกวาง
« Last Edit: December 27, 2007, 02:09:22 AM by kawaiik0 » Logged

maB evoL
Member

« Reply #17 on: December 27, 2007, 02:05:55 AM »

ผมไม่เห็นด้วย ไม่มีเหตุผล

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #18 on: December 27, 2007, 02:10:41 AM »

ลองสมมติว่าตัวเองเป็นทีมงานดูสิ  แล้วคิดถึงผลกระทบที่จะตามมาให้ถี่ถ้วนด้วย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #19 on: December 27, 2007, 02:33:53 AM »

บริษัทค้าบบบบ รับผิดชอบเรื่องการ์ดที่น่าจะไม่มีวันได้ปลดแล้ว ช่วยหาโปรโมหรือคิดใบใหม่ๆออกมาแทนก้อได้คับ

สงสารคนวาดเพราะเค้าเหนือยนะวาดภาพๆนึงเนี่ยไม่รุ้วาดแล้วก้อไม่มีคนเล่นไม่มีคนภูมิใจได้แต่เก็บไว้ในกองขยะ 
สงสารคนซื้อ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นเด็กเปิดมาก้อเล่นไม่ได้เสียดายเงินยิ่งเด็ก ตจว. บางคนต้องเก็บค่าขนมเพื่อไปซื้อเนี่ย
สงสารคนขาย เพราะเอามาก้อขายไม่ได้ อย่างข้อแรกเลย เอามาแระก้อเก็บไว้ในกองขยะ
สงสารคนเล่น ออกใบใหม่ที่มันเก่งน้อยลงมาก้อได้ จะได้มีคนคิดคอมโบหรือเดคใหม่ๆ มันจะสนุกมากกว่านี้
สงสารทีมงาน เหนื่อยนะกับการต้องมาจับจุดบกพร่องการ์ดแต่ล่ะใบ เหมือนจับผิดคนมีชู้ไงก้อไม่่รุ้เลย เหอๆ
สงสารคนเก็บขยะ ที่จะต้องมานั่งเก็บการ์ดแต่ล่ะใบไปชั่งกิโลขาย ถ้าเก็บทั้งประเทศได้คงรวยและเลย   
สงสารบริษัท ที่จะต้องมาโดนลูกค้าด่า มันดีแล้วหรอค้าบบบบบ 

หากไม่สุภาพประการใดขอเหตุผลด้วยนะคับ เพราะนี่เป็นการติเพื่อก่อ

โมดิฟาย ให้เหตุผลแก่เรปล่างๆล่ะกัน เผื่อจะได้เข้าใจ ถ้าบ้านไม่เลี้ยงกวาง

เหนด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แล้วแต่จะเหนสมควรนะ คุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำไป มันสร้างความสุขให้กับคนเล่นหรือว่าผู้บริโภคได้รึปล่าว

ผมยังเหน Rider น้ำอยู่ในแฟ้มบางร้านอยู่เลย เหนแล้วอนาถใจ

ใน Wiser หรือว่าการ์ดแข่ง คุณยังออกได้เกือบทุกเดือนเลย
กับแค่การ์ดบางใบที่มันถูกแบนแล้วเอาไปแลก ให้มันมีประโยชน์มากยิ่งขึ้น

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #20 on: December 27, 2007, 02:40:18 AM »

แล้วแต่ครับ ส่วนตัวผมบอกเลยนะว่ายังไงก็ได้เพราะก่อนไอ้พวกเนี้ยโดนแบนทำLoopไว้เยอะ
ซึ่งผมก็เคยเล่น แต่ถ้ามีแลกก็ต้องมองด้วยนะครับว่าทางทีมงานจะแถลงการอย่างไร?

Member

Email
« Reply #21 on: December 27, 2007, 11:34:39 AM »

เหนด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แล้วแต่จะเหนสมควรนะ คุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำไป มันสร้างความสุขให้กับคนเล่นหรือว่าผู้บริโภคได้รึปล่าว

ผมยังเหน Rider น้ำอยู่ในแฟ้มบางร้านอยู่เลย เหนแล้วอนาถใจ

ใน Wiser หรือว่าการ์ดแข่ง คุณยังออกได้เกือบทุกเดือนเลย
กับแค่การ์ดบางใบที่มันถูกแบนแล้วเอาไปแลก ให้มันมีประโยชน์มากยิ่งขึ้น
ถูกต้องครับ

Member

« Reply #22 on: January 01, 2008, 05:21:57 PM »

เมื่อไหร่จะแก้ปัญหาซักทีคับ

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #23 on: January 01, 2008, 05:50:27 PM »

ทำเเบบการ์ดเเลกซองก็ได้ครับ ผมว่าอย่างน้อยๆก็สัมนาคุณ ผู้เล่นข้างบนหน่อย

ท่าทาง ไม่ไหวเเล้วว

ป.ล.เอาไปเเลกพวกโปรโมไวเซอร์เเทนคูปองหรือเเทนโลกอส วันเดอร์ฟลูบ็อกเงี้ย ก็okนะครับ

Member

Email
« Reply #24 on: January 01, 2008, 05:51:11 PM »

ทำเเบบการ์ดเเลกซองก็ได้ครับ ผมว่าอย่างน้อยๆก็สัมนาคุณ ผู้เล่นข้างบนหน่อย

ใช่ครับ

Member

« Reply #25 on: January 02, 2008, 09:19:59 PM »

ใช่ครับ

บริษัท หรือ ผู้บริหาร โต หรือยังครับ?

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #26 on: January 03, 2008, 01:06:16 AM »

ใช่ครับ

บริษัท หรือ ผู้บริหาร โต หรือยังครับ?

แล้วคุณโต หรือยังครับ ?

หุหุ ใจเย็นๆ นะครับ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #27 on: January 03, 2008, 01:41:10 AM »

เห็นว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ

ปล.ผมมี Ruth 10 ใบ และ Tresaria 26 ใบ ไม่เห็นจะเป็นไรเลยครับ

ปล.2 ใครมี Ruth ขายผมถูก ๆ จะเอาไปทำหลังการ์ด 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #28 on: January 03, 2008, 01:42:06 AM »

มีก็ดีไม่มีก็ไม่ว่า
ขอแค่ให้รีสติก-แบนได้ถูกจุดลดความน่าเบื่อก็พอแล้ว

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #29 on: January 03, 2008, 01:42:25 AM »

เห็นว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ

ปล.ผมมี Ruth 10 ใบ และ Tresaria 26 ใบ ไม่เห็นจะเป็นไรเลยครับ

ปล.2 ใครมี Ruth ขายผมถูก ๆ จะเอาไปทำหลังการ์ด 

ยังพอเห็นทีร้าน ครับ ใบล่ะ 10 บาท ^ ^

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: