Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:29:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ☆☆อัครเทวดาราฟาแอล☆☆  (Read 23166 times)
0 Members and 20 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #30 on: December 26, 2007, 12:42:32 AM »

ภาพสวยครับ
แต่ความสามารถรู้สึกไม่ค่อยโดนใจผม

ขอบคุณที่สปอล์ย

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #31 on: December 26, 2007, 12:48:48 AM »

ถือว่าทำมาดี แต่ ถึงจะดีแค่ไหน ถ้าไม่มีเดคให้มันอยู่ มันก็ ไม่ต่างกะแรร์ ทั่วๆไป ง่ะ

ถ้าคิดว่าต้องใส่ ในเดคอองเดร ลองดูจิ แล้วจะรู้ว่า ใส่ไปทำไม

ถ้าจะใส่ในอลาน่าลองคิด ดูสิ จะใส่ปลาไป4 ใบ เพื่อใบนี้เลยหรอ  (อีกอย่างอลาน่าจ่าย 4 ออล แก้ได้สองทีแล้วอ่ะ)

สรุป คือ ต้องมีเดคใหม่ๆ ที่รองรับกะการ์ดใบนี้ อ่ะ   แต่ โดยรวมถือว่า ดีนะครับ ต้องรอดูว่า ชุดนี้จะมีการ์ดอื่นให้ใบนี้

ได้ใช้งานหรือเปล่า  อยู่ในเดค นั้นๆหรือเปล่า

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #32 on: December 26, 2007, 12:50:29 AM »

ถือว่าทำมาดี แต่ ถึงจะดีแค่ไหน ถ้าไม่มีเดคให้มันอยู่ มันก็ ไม่ต่างกะแรร์ ทั่วๆไป ง่ะ

ถ้าคิดว่าต้องใส่ ในเดคอองเดร ลองดูจิ แล้วจะรู้ว่า ใส่ไปทำไม

ถ้าจะใส่ในอลาน่าลองคิด ดูสิ จะใส่ปลาไป4 ใบ เพื่อใบนี้เลยหรอ  (อีกอย่างอลาน่าจ่าย 4 ออล แก้ได้สองทีแล้วอ่ะ)

สรุป คือ ต้องมีเดคใหม่ๆ ที่รองรับกะการ์ดใบนี้ อ่ะ   แต่ โดยรวมถือว่า ดีนะครับ ต้องรอดูว่า ชุดนี้จะมีการ์ดอื่นให้ใบนี้

ได้ใช้งานหรือเปล่า  อยู่ในเดค นั้นๆหรือเปล่า

พูดถูกใจแหะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #33 on: December 26, 2007, 12:51:14 AM »

พูดให้ได้ใจความไปเลยว่าเป็นการ์ดดีที่ไม่มีที่อยู่

Sun Ce
Member

« Reply #34 on: December 26, 2007, 12:51:48 AM »

ไปอยู่Deck Fishล้วนๆเลยดีกว่าอยู่กับอังเดรอีกนะ

singer
Member

Email
« Reply #35 on: December 26, 2007, 01:40:29 AM »

ความสามารถที่อิงพระคัมภีร์ ค่อนข้างที่จะเฉพาะทางไปนิดครับ

พอจะอยู่ เด็ค Fish ได้ แต่กับเด็คทั่วไป คงยังยากอยู่

รูปสวยมาก สวยจนอยากจะเห็นอัครเทวดาอีก6 องค์ว่าจะงามขนาดนี้หรือไม่

(ปรกติ ราฟาเอล ผมเอามาใช้แต่งนิยาย ในชื่อ  ราล์ฟ   มันจะหมิ่นไปไหมหว่า)
« Last Edit: December 26, 2007, 01:42:26 AM by singer » Logged

bluenarciss
Member

Email
« Reply #36 on: December 26, 2007, 01:43:40 AM »

ไม่เรียงธาตุผมก็ เดาผิดสิเนี่ย O.o
ผมไม่เล่น ปลาตัวรักษาเคิร์สยังเป็นวาเลนติอุสอยุ่แฮ่ๆ

•StarwarS•
Member

« Reply #37 on: December 26, 2007, 01:48:32 AM »

ชื่อหล่อดีแหะ ราฟาเอล  หน้าตาก็ดีด้วยสิ

ผมก็ลืมนึกไปโบลแล้วไปแยกเนี่ย กวนดีเมหือนกันนะ - -

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #38 on: December 26, 2007, 01:50:01 AM »

ในที่สุดก็มีการป้องกันการแยกร่างของอังเดรที่เป็นน้ำสะที
แต่ก่อนเป็นฟาริดที่เอามากันวัวที่เคียวฟุเอามาแยกเพราะเขาเป็นไฟเลยคอมยากตอนนี้มีเทวดาเทพมาคอยคุม

และข้อดีอีกเรื่องที่ผมได้เห็นการ์ดใบนี้ก็คือเผ่าปลาได้เล่นแบบหลากหลายขึ้นแล้ว!!!

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #39 on: December 26, 2007, 02:58:09 AM »

ถ้าสังเกตดูความสามารถทั้งหมด จะพบว่าถอดมาจากพระคัมภีร์สารระบบรองครบทั้งหมดเลยครับ
ทั้งเกี่ยวกับปลา รักษา ทวงของถุกขโมย และไม่แพ้การประจญของปีศาจ  

Member

« Reply #40 on: December 26, 2007, 03:36:03 AM »

หน้าจะเป็น แสงด้วยนะ เสียดายอ่ะ ไม่งั้นจับใส่เดคได้เลย  ^ ^ 

พอดูดีดี มานได้แค่ 10 เองนิหว้า ครั้นจะให้ 11 ก็น่ะ คงต้องไปอยู่ในเดค ปลา แล้วละ

การ์ด อิงเทก จาก ตำนาน ก็ดูเท่ห์ดีนะครับ แต่บางที ก็น่าจะเอามา เล่นจิงๆ ได้นะ ผมจะรอดูใบนี้ละกัน

จะพยายามลองเอามาเล่น ดูก่อนน่ะครับ เพราะว่า ส่วนตัวชอบ ใบนี้มากๆ รูปภาพสวยดี อิอิ

Dean
Member

« Reply #41 on: December 26, 2007, 03:41:25 AM »

ตัวไซส์กลางที่เด็คอังเดรขาดไปพอดี ถ้าคอมปลาก็ 2 ตี 11 ถือเป็นตัวตีที่ดี แถมยัง cancel หลายอย่าง

1 สกิลที่ใช้งานได้จริง อบิลิตี้ป้องกันการโดนรุกกลับที่ใช้งานได้จริง รวม ๆ แล้วทำออกมาได้ดีมากไปหน่อยครับ

เด็คน้ำขาดตัวร่าย 3 ได้ at 8 มานานแล้ว ตัวนี้ ยังไงก็มีที่อยู่แน่ครับ แต่คงไม่ใช่ตัวหลักหรอก

Nihil
Member

Email
« Reply #42 on: December 26, 2007, 04:15:26 AM »

ส่วนมากจะสนใจความสามารถไม่แยกร่างกันใหญ่
ซึ่งมีข้อดีตรงไม่ใช่แค่ Thunder Bolt หรือ Chakra แต่รวมพวก ability ทำให้แยกร่างแสบๆ  ทั้งหลายด้วย
อย่างเช่นพวกเด็ค Monster ไฟ ที่ชอบทำให้แยกร่าง หรือ Kyoufu เรียกวัว Raging Bull ก็ไม่แยกร่างด้วย
เรียกว่ากันได้หลากหลายเลยละครับ

ที่สำคัญ ability แรกมีโดนโจมตี At + 1 / 1 Turn ด้วยนะเออ ถ้าขี่ปลา
และถ้ามีหลายใบก็ + เข้าไปอีก เป็น ability ตั้งรับที่ใช้ได้ดีอีกอันเลยทีเดียว

ความสามารถรักษา Curse เป็นเหมือนของแถมแต่ใช้ได้ดีทีเดียวในหลาย ๆ สถานการณ์
และการที่ตัว Raphael เองไม่กลัว Curse และ Ability ฝ่ายตรงข้าม
ทำให้อย่างน้อยก็มั่นใจได้ว่าไม่กลัว Kyoufu + Forest Caliban แน่นอน

ผมว่าใบนี้ใช้งานได้หลากหลายดีนะครับ
ความสามารถแรกเห็นอาจไม่หวือหวาเท่า Angel of Harvest เพราะเหมือนใบ Support มากกว่า
แต่ผมว่าถ้าลองใส่ในหลาย ๆ เด็คดู นี่เล่นอะไรได้เยอะทีเดียวน่อ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #43 on: December 26, 2007, 05:05:06 AM »

ใจจริงอยากสนับสนุน Dog ด้วย แต่ไม่มีเผ่าดังกล่าว

ฮาดีครับ

สามารถเอาเนื้อเรื่อง มาร่วมกับการ์ดได้ ดีมาก

Dog ก็พวก Koblod งัยเพ่

ผิดกฎข้อที่3 เตือนครั้งที่1
Member

« Reply #44 on: December 26, 2007, 05:29:15 AM »

เข้ามาใบ้ๆให้

Seal ใบอื่น ต้องคอมปลา แล้วจะไม่แยกร่างและถูกตีจะ + 1

ตัวมันต้องสดชัยอยู่ AT และต้องคอมปลาถึงเวิร์ค
โดยที่ยังโดนแยกร่างตามปกติ

เอาล่ะ น้องๆหนูๆคงเข้าใจ
« Last Edit: December 26, 2007, 05:32:46 AM by oenus » Logged

MC ChamP
Member

« Reply #45 on: December 26, 2007, 05:39:22 AM »

Seal ใบอื่น ต้องคอมปลา แล้วจะไม่แยกร่างและถูกตีจะ + 1

ตัวมันต้องสดชัยอยู่ AT และต้องคอมปลาถึงเวิร์ค

สงสัยต้อง เมื่อ Seal ฝ่ายเราโดนโจมตี At+20
หรือ เมื่อSeal ฝ่ายเราโจมตี เราจั่วการ์ดจนกว่าจะพอใจ ถึงจะเก่งสะใจ

ไม่สร้างสรรค์ ก็อย่าทำลายครับ

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #46 on: December 26, 2007, 05:42:05 AM »

ใจจริงอยากสนับสนุน Dog ด้วย แต่ไม่มีเผ่าดังกล่าว

ฮาดีครับ

สามารถเอาเนื้อเรื่อง มาร่วมกับการ์ดได้ ดีมาก

Dog ก็พวก Koblod งัยเพ่

ในเรื่องเป็นหมาจริง

ผิดกฎข้อที่3 เตือนครั้งที่1
Member

« Reply #47 on: December 26, 2007, 06:19:52 AM »

สงสัยต้อง เมื่อ Seal ฝ่ายเราโดนโจมตี At+20
หรือ เมื่อSeal ฝ่ายเราโจมตี เราจั่วการ์ดจนกว่าจะพอใจ ถึงจะเก่งสะใจ

ถ้าอบิลิตี้ส่งผลถึงตัวมันด้วย จะเก่งกว่านี้ครับ
ไม่งั้นก็ไม่ต่างอะไรกับตัวรักษาเคิร์สยืนหน้าธรรมดา พลัง 10 และ 11 เมื่อคอมเฉพาะทาง อยู่ AT สมัยนี้จะรอดยาก
และการที่มันเล่นกับปลา และคอมปลา ทำให้ต้องบีบเด็คให้ใส่ปลามากขึ้น
การที่มันมาบีบเด็ค ตัวมันจึงไม่ใช่ตัวเสริมเด็คอย่างแท้จริง
เข้ามาใบ้ๆเพราะอยากให้ลองวิเคราะห์กันเองบ้าง

ไม่เข้าใจ ก็อย่าแพล่มครับ

ผมพิมพ์ให้คิด ไม่ได้มาประชดรึหาเรื่อง

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #48 on: December 26, 2007, 06:20:58 AM »

* ... รู้สึกว่าจะเป็นพี่ปอวาดอ่ะแหละนะ?? ลายเส้นดูคุ้นๆตาแปลกๆพิกล ทั้งการลงสีอีก
   ภาพการ์ดออกมาหล่อดี แต่ใบแรกโหดไปนิส ชอบตรงชุดครับ สีน้ำเงินแบบนั้น กับสีขาวของชุด
   ทำให้นึกถึงเหล่าเทวดาแห่งท้องทะเลจังเลย ชุดดูเข้ากับ Ability Fish ดีครับ แต่ว่า ...
   Sigmund เพิ่งจะไปเองนะ? แปลว่า ถ้า Andre คอมกับปลา แล้วเมื่อถูกโจมตี At + อีก 1 แถมไม่โดนแยกร่างด้วย
   ทั้งยังเป็นตัวรักษาให้อีกนะเนี่ย ใบนี้ออกมาใบเดียว เกิดได้หลายเด็คดี แต่ใบแรกที่ออกมา ยังคิดมะออกจะใส่เด็คอะไร

* ... ถ้าจะให้คะแนนการ์ดใบนี้ ขอให้ " เป็นเลิศ " เลยละกัน ^^"

* ... รออีก 6 องค์ ที่เหลือนะครับผม~~!!!

ผมไม่ได้วาดใบนี้

RootDancer
Member

Email
« Reply #49 on: December 26, 2007, 06:44:59 AM »

รูปนี้มะใช่คุณวัตรเหรอ

Dean
Member

« Reply #50 on: December 26, 2007, 08:30:36 AM »

ถ้าอบิลิตี้ส่งผลถึงตัวมันด้วย จะเก่งกว่านี้ครับ
ไม่งั้นก็ไม่ต่างอะไรกับตัวรักษาเคิร์สยืนหน้าธรรมดา พลัง 10 และ 11 เมื่อคอมเฉพาะทาง อยู่ AT สมัยนี้จะรอดยาก
และการที่มันเล่นกับปลา และคอมปลา ทำให้ต้องบีบเด็คให้ใส่ปลามากขึ้น
การที่มันมาบีบเด็ค ตัวมันจึงไม่ใช่ตัวเสริมเด็คอย่างแท้จริง
เข้ามาใบ้ๆเพราะอยากให้ลองวิเคราะห์กันเองบ้าง

ผมพิมพ์ให้คิด ไม่ได้มาประชดรึหาเรื่อง

จะบอกว่าสำหรับเด็คที่ต้องการบุก ก็ใช้ใบนี้เหมือน Gregory D4K ก็พอแล้วล่ะครับ
ยืน At line ตอน all อย่างน้อยก็ไม่ตายแน่นอนแล้ว

ส่วนเรื่องการบวกพลังนี่ มันเป็นผลพลอยได้ ที่มีก็ดูดี ไม่มีก็พอดูได้นะ แต่ก็ทำให้เวลามีใบนี้อย่างน้อย 2 ใบในสนามก็ทำให้อีกฝ่ายต้องคิดหนักเวลาตี คล้าย ๆ Sigmund นั่นแหละ

แถมธาตุน้ำเอง ขาดแคลนซีลขนาดกลางที่ใช้ซ้ำได้มานานแล้ว ส่วนใหญ่ก็ร่าย 2 ได้ at 6 หรือร่าย 3 ได้ at 7 ซึ่งมันตีซ้ำไม่ค่อยตาย ได้ตัวนี้มาก็เป็นทางเลือกที่ดี

ส่วนเรื่องเด็คเฉพาะทางนี่ มันก็ไม่แน่หรอก เพราะการ์ดส่วนใหญ่ตอนออกมา คนก็บอกว่าดีทั้งนั้นก็จริง แต่มันก็ขึ้นอยู่กับภาพรวมของชุดมากกว่า ไม่แน่ ชุดนี้อาจจะมี Fish ดี ๆ ไว้เล่นกับมันก็ได้

เพิ่มอีกนิด ช่วงนี้ Kyoufu + Forest Kaliban กำลังฮิต ใบนี้ช่วยได้พอสมควรล่ะครับ การ์ดที่ทำหน้าที่ได้หลาย ๆ อย่างในใบเดียวน่ะ ใส่ไว้ซักใบสองใบในเด็ค ก็ไม่หนักหรอก
« Last Edit: December 26, 2007, 08:36:24 AM by Dean » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #51 on: December 26, 2007, 01:35:57 PM »

ผมว่าเขาพิมพ์บอกว่าให้ใส่เดคปลาล้วนๆ ไม่เห็นต้องไปยัดอังเดรเลย ไม่งั้นก็ต้องเล่นแบบเดิมๆไม่เปลี่ยน

Member

« Reply #52 on: December 26, 2007, 02:20:04 PM »

ผมว่าเขาพิมพ์บอกว่าให้ใส่เดคปลาล้วนๆ ไม่เห็นต้องไปยัดอังเดรเลย ไม่งั้นก็ต้องเล่นแบบเดิมๆไม่เปลี่ยน

นั้นสิ ทำไมต้องประชด ให้ at+20 ในเมื่อ คนที่เค้ามาโพสไว้ก็ไม่ได้ว่าไรนิครับ ชัก งงๆ กะคนที่นี้แฮะ ว่ายังไง

อย่างที่ คุณ oneus รีพายไว้ ก็ถูกนะครับ ผมมองว่าไม่ได้ผิดจากที่พี่เค้ารีพายไว้เลย

คือต้องมีเดค ของ ราฟาเอลไปเลย 

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #53 on: December 26, 2007, 02:52:17 PM »

พอใจภาพมากๆครับ อยากใส่ 7 อัครเทวดาใน deck เดียวกันจังเลย 

อนึ่ง ใบแรก Michael ใช่ไหมครับ
อสอง กรอบธาตุน้ำสีสวยมากครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #54 on: December 26, 2007, 02:53:30 PM »

เค้าคงอยากจะบอกว่า abillity ที่ at line มันคงถูกตีตายก่อนมั้งครับ แล้วค่อยซัดโฮกตัวอื่น เพราะการที่พลังไม่เยอะแล้วไปอยู่ข้างหน้า มันจะตายง่าย
ผมว่าเค้าคงอยากสื่อแบบนี้นะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #55 on: December 26, 2007, 03:07:17 PM »

เค้าคงอยากจะบอกว่า abillity ที่ at line มันคงถูกตีตายก่อนมั้งครับ แล้วค่อยซัดโฮกตัวอื่น เพราะการที่พลังไม่เยอะแล้วไปอยู่ข้างหน้า มันจะตายง่าย
ผมว่าเค้าคงอยากสื่อแบบนี้นะ

แต่เราคิดว่า มันขึ้นอยู่กับคนใช้อ่ะ
เห็นด้วยกับคนที่บอกว่าใช้เหมือน Gregory D4K

จะก่อการใดใหญ่หลวงก็ค่อยเลื่อนมันมา At Line
All เข้าไปทีก็แทบจะไม่เหลือทัพมากระหน่ำซ้ำล่ะมั้ง

ดีด้วยซ้ำ ที่ Raphael ไม่ต้องคอมปลา Effect ถึงจะเกิด

Sun Ce
Member

« Reply #56 on: December 26, 2007, 03:12:27 PM »

Michaelคงจะเป็นDivine Knight ปราบEvil
Gabrielคงจะเป็นDivine Messenger

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #57 on: December 26, 2007, 04:11:41 PM »

Michaelคงจะเป็นDivine Knight ปราบEvil
Gabrielคงจะเป็นDivine Messenger
ควรจะเป็นประมานนี้แหละ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #58 on: December 26, 2007, 04:31:47 PM »

อย่างน้อยไม่มีคำว่าใบอืนจะดีมาก แล้วเท็กซ์โปรสตีลนี่แบบว่า - -
ข้องใจอย่างแรง

ก็เคยทำมาหลายใบแล้วไอเท็กซ์เนี้ย ไม่เห็นมีใครยัดเด็คซักใบ

ไม่รู้จะบอกว่าเก่งตรงไหนอ่ะครับ เท็กซืต่างๆ มันก็ใช้ได้ดี แต่โดนข้อบังคับให้มันอยู่ได้ไม่กี่เด็ค
จะยัดเด็คอลาน่าก็อย่างที่บอกอ่ะครับ มีตัวดีๆ เยอะแยะให้ใส่เด็ค ไม่เหลือที่ให้มันหรอก
ยิ่งอยู่กับปลาก็ยังยาก

ถ้ามีเด็คให้มันก็ว่าไปอย่างนะครับ หรือไม่ก็คงอยู่ในเด็คเมก้าเมาท์แล้วแหละ

นั้นสิ ทำไมต้องประชด ให้ at+20 ในเมื่อ คนที่เค้ามาโพสไว้ก็ไม่ได้ว่าไรนิครับ ชัก งงๆ กะคนที่นี้แฮะ ว่ายังไง

อย่างที่ คุณ oneus รีพายไว้ ก็ถูกนะครับ ผมมองว่าไม่ได้ผิดจากที่พี่เค้ารีพายไว้เลย

คือต้องมีเดค ของ ราฟาเอลไปเลย 
ไม่ต้องจั่วตนพอใจหรือแอ้ทขนาดนั้นหรอกครับ
ผมว่าตัดคำว่าใบอื่นก็ไม่ได้ทำให้มันโกงเกินเลยนะครับ

และเค้าก็แค่บอกว่าที่ว่างในเด็คอื่นๆ มันไม่มีให้มันเท่านั้นเอง จะใส่ก็คงต้องใส่เด็คตัวเองเท่านั้น

เค้าไม่ได้มีเจตนาจะพูดทำลายและคำพูดของเค้าก็ไม่ได้ดูไม่มีสร้างสรรค์เลยนะครับ

ไม่อยากจะว่านะครับ แต่ดูให้ดีๆ ก่อนว่าเรปไหนแน่ที่ว่าไม่สร้างสรรค์ หรือว่าทำลายอะไรของคุณหน่ะ

Nihil
Member

Email
« Reply #59 on: December 26, 2007, 05:26:04 PM »

อันที่จริงถ้าไม่มีคำว่า "ใบอื่น" Raphael เองเกิดอยากแยกร่างหรือจำเป็นต้องแยกร่างขึ้นมาทีก็จะแยกไม่ได้ไปด้วยนะครับ
จะแยกทีต้องดันไป Df line ทีนึงทั้งๆ  ที่คอมเลย

แบบนี้ผมว่าดีตรง Raphael สามารถแยกร่างได้อิสระ และสามารถหลบเป็น Seal รองได้ตามสถานการณ์โดยไม่ต้องเปลี่ยน line ทีเพื่อแยกร่าง

ส่วนที่โปร Steal นี่ผมว่าเป็นของแถมให้สอดคล้องกับเนื้อหาในพระคัมภีร์นะ และเกิดแบบให้ Steal ไม่ได้อะไรไปเลย เด็ค Bandit เจอทีก็เล่นไม่ได้ไปด้วยเลย

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: