Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:18:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: และแล้วมันก็ไปครับ  (Read 6997 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Wonderer & Summoner
Member

Email
« on: December 23, 2007, 12:27:39 PM »

ชาแมนลม+pony โดนไปแล้วเหลือ 1ใบ Melville เหลือ 2 ใบ เซ็ง แต่ดีที่Deck ซิกมันหายหน้าไปจากGT แน่นอนครับ
ขอให้โชคดีในการแข่ง ต้องไปแก้Deck อีกแล้ว

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 23, 2007, 12:39:47 PM »

ซิกมันด์ไม่หายไปไหนหรอกครับ
เน้นการหักหาญด้วยกำลังอย่าง Knight ธาตุลมอย่างเดิมก็ได้
ยังมีอาวุธเหลือให้ใช้อีกเยอะครับ Yojimbo, Shrine samurai, Charles

melville ยอมรับว่าโดนหนักกว่าที่คิด เพราะถ้ามี Pony 1 ต่อให้ Melville 4 มันก็เป็นแค่ตัวยืน กับลดค่าโดดของ Vahal peak griffin หรือ Celestial pegasus การขอด Melville ไป ทำให้ Tamer ยืนยากจนไม่แน่ใจว่าจะเอาชีวิตรอดจนลง Moha rider ได้ไหม

หนังสือสายน้ำ - สมควร

Kyrie - สมควร

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #2 on: December 23, 2007, 12:42:31 PM »

พี่กิ๊กเด็กแนว ผมว่านะมันข้ามไลน์ลำบากจนไม่เร็วเท่าเดิมอะครับ ทำให้Deck อื่นๆมันตั้งตัวได้จนอาจโดนสวนจนจุกไม่เหมือนตอนที่เอาแต่ตุ๋ยเขานี่แหละ

promboon
Member

Email
« Reply #3 on: December 23, 2007, 12:49:36 PM »

เสียดายโพนี่กะเมวิล   ดีนะที่มีนกรุ้งมาแทนโพนี่แล้ว

ปล. ปกติโรน่าใช้ไรโดดอะครับ

Lightning9
Member

« Reply #4 on: December 23, 2007, 12:54:01 PM »

kyrie ยังพอทนครับครับ ใช้ เวอแคทเสิชแทน แต่เปลืองหน่อย   

ส่วน เด็ค rona คงต้องย้อนยุคไปใช้ Perun Pegasus โดดแล้วพาเพื่อนโดดแล้วแหล่ะครับ 

ปล. melville ไม่น่าโดนเลยง่า เหลือโพนี่ใบเดียวแล้ว เมวิลเล่ก็ไม่น่าจะโกงเท่าไหร่

SefirozE
Member

Email
« Reply #5 on: December 23, 2007, 03:35:03 PM »

ตอนแรก ผม จะตั้ง เด๊ก โยจิมโบ

แต่เมื่อ ชาแมนลม โดน แล้ว ก็ คง

ต้องใส่ Charles
 แทน แล้ว ละครับ หรือ ท่านๆ ว่าไง แล้วตัวจั่วมันมือน้อยลง ด้วย มัน อาจทำให้ เด๊ก ช้า ลงเยอะเลย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: December 23, 2007, 03:54:06 PM »

ซิกมันด์ไม่หายไปไหนหรอกครับ
เน้นการหักหาญด้วยกำลังอย่าง Knight ธาตุลมอย่างเดิมก็ได้
ยังมีอาวุธเหลือให้ใช้อีกเยอะครับ Yojimbo, Shrine samurai, Charles

หนังสือสายน้ำ - สมควร

Kyrie - สมควร

เห็นด้วยทุกประการ หนังสือสายน้ำ โดนเหลือ 1 ใบ loop ก็เจ๊งแล้ว

เห็นด้วยว่า Sigmund สาย ไนท์ก็ยังอยู่

banksniperboys
Member

« Reply #7 on: December 23, 2007, 04:00:55 PM »

กำโดนริสติกเหลือ1 แล้วงะแงๆๆ
พึ่งซื้อโพนี้มาไม่นานนี้เอง

แต่ก็ดีครับไม่งั้นซิกมันโกงเกิน :)
จะได้ไม่น่าเบื่อ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: December 23, 2007, 04:09:59 PM »

แต่ผมว่าก็ดีไปอีกอย่างนะครับ

การที่โดนจำกัดการวาง Seal อาจจะทำให้เราวาง Seal สายอื่นในสาย beast ได้มากยิ่งขึ้น

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #9 on: December 23, 2007, 05:18:11 PM »

เสียดายตรงหนุมานกับโสมนี่แหละ T^Tเศร้า

ตั้งแต่ดูมายังไม่มีนินจาโดนแบนเลยนะนั่น

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #10 on: December 23, 2007, 05:35:37 PM »

ซิกมันด์ตอนนี้ยากที่จะเกิดใน GT แล้วครับ ข้ามไลด์ยากหน่อย แต่จั่วเนี่ยแหละไม่ทันแน่ๆ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #11 on: December 23, 2007, 06:41:28 PM »

เสียดายตรงหนุมานกับโสมนี่แหละ T^Tเศร้า

ตั้งแต่ดูมายังไม่มีนินจาโดนแบนเลยนะนั่น

นอกจากเคียวฟุ ม่ะมีนินจาใบไหน ที่แรงขนาดสมคสร โดนหักคอเท่ามั้งครับ

อีกอย่าง มานเพิ่งมาไม่นานเอง จะโดนแล้วรึ 

o___OzZ"
Member

Email
« Reply #12 on: December 23, 2007, 06:51:11 PM »

แต่ผมว่าซิกมันคงดับไปเลยมั้งครับ ชาแมนลมเหลือแค่1เอง ถ้าเหลือสัก2คงพอเล่นกันได้

แต่สงสารเด้กซิกมันจัง ลูคีเทีย ซิกมันเด็ก โพนี่ มาวิลเล่ ชาแมน ไปหมดเลยครับ

มันออกจะโหดร้ายกับเด้กนี้ไปหน่อยไหมครับ 55+ แต่ก้อดีผมขายไปแล้ว โชคดีจัง

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #13 on: December 23, 2007, 07:14:03 PM »

ไมเด้นโดนลูกหลง 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #14 on: December 23, 2007, 08:55:01 PM »

แต่ผมว่าซิกมันคงดับไปเลยมั้งครับ ชาแมนลมเหลือแค่1เอง ถ้าเหลือสัก2คงพอเล่นกันได้

แต่สงสารเด้กซิกมันจัง ลูคีเทีย ซิกมันเด็ก โพนี่ มาวิลเล่ ชาแมน ไปหมดเลยครับ

มันออกจะโหดร้ายกับเด้กนี้ไปหน่อยไหมครับ 55+ แต่ก้อดีผมขายไปแล้ว โชคดีจัง

เหอะๆ ตามความคิดเห็นผมว่า มันแค่ทำให้ ข้ามไลล์ ช้า จั่วช้าลง เยอะหน่อยแค่นั้นเองครับ  แต่ไอ้โพนี่เหลือ1  นี่ถึงผมไม่เคยเล่นเมต้าแต่รู้สึก ตงิดๆ อยู่

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #15 on: December 23, 2007, 11:51:05 PM »

โคโบลลมแก้ขัดวินก็อดไปก่อนครับกระตุกมาก็ยังปลอดภัยกว่า
ส่วนตัวตีหันมามองชาลกันเถอะ

Sun Ce
Member

« Reply #16 on: December 23, 2007, 11:51:53 PM »

โคโบลลม แกล้งดินได้ด้วย

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #17 on: December 23, 2007, 11:55:23 PM »

ใช่แล้วหละครับ
ทำให้การ์ดได้ใช้หลากหลายขึ้นเยอะเลย

Member

Email
« Reply #18 on: December 24, 2007, 12:29:43 AM »

ทำให้การ์ดได้ใช้หลากหลายขึ้นเยอะเลย
แต่มันจั่วไม่ได้ครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #19 on: December 24, 2007, 12:42:21 AM »

ความแรงที่แท้จริงของชาแมนไม่ใช่ชี้นิ้ว แต่เป็นตบจั่ว - -

สงสาร Mevile เช่นกันคับ เพราะมันเอาไปเล่นกับเด็ค Beat แนวอื่นได้เยอะแยะ แต่โดนงี้ลำบากพอควร

สะจัยคีรีเอ้ คับ อิอิ

Member

Email
« Reply #20 on: December 24, 2007, 12:43:34 AM »

ความแรงที่แท้จริงของชาแมนไม่ใช่ชี้นิ้ว แต่เป็นตบจั่ว - -

สงสาร Mevile เช่นกันคับ เพราะมันเอาไปเล่นกับเด็ค Beat แนวอื่นได้เยอะแยะ แต่โดนงี้ลำบากพอควร

ใช่ครับสะใจ Kyrie มากๆ

Sun Ce
Member

« Reply #21 on: December 24, 2007, 12:47:58 AM »

Mevilleโดนแหละดีแล้ว โกงมากมาย เสริจโพนี่มา2ใบก็เร่งการ์ดไม่ทันแล้ว

Member

Email
« Reply #22 on: December 24, 2007, 12:50:16 AM »

Mevilleโดนแหละดีแล้ว โกงมากมาย เสริจโพนี่มา2ใบก็เร่งการ์ดไม่ทันแล้ว
แต่ Pony เหลือแค่ 1 เอง Maville ไม่ค่อยน่านะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: December 24, 2007, 02:42:24 AM »

สร้างและเล่น Kyrie มาจนหนำใจแล้ว
ไปลองหาเด็คแปลก ๆ แนว ๆ มาเล่นอีกดีกว่า 

MarvinSank
Member

Email
« Reply #24 on: December 24, 2007, 03:23:58 AM »

แบนลิสมาช้าเกินเพิ่งออนทัวร์โดนเด้กคีรีเอ้ยำมา
เซงจิต

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #25 on: December 24, 2007, 04:22:27 AM »

แบนลิสมาช้าเกินเพิ่งออนทัวร์โดนเด้กคีรีเอ้ยำมา
เซงจิต
งั้นก็เสียใจด้วยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: