Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:23:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Swan  (Read 4686 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
Wonderer & Summoner
Member

Email
« on: December 22, 2007, 09:56:47 PM »

Seal 25 ใบครับ
Swan                        3
Dancing Swan          4
Melville                      4
Tiny Bird                    4
Ursa Ashley               3
Gou the dog              2
Blue Sky Pegasus     2
Pony Pegasus           2
Rona                         1

Mystic
เพิ่มPerseus  x2

ลองเพิ่มดูแล้วนะครับ ใส่Pegasus ช่วยในเรื่องจั่วได้ดีเลยละครับ
Rona ใส่มาเป็นตัวตบโหดๆ ปิดเกมสักตัวครับ หรือจะใส่2ดี

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

รั่วแล้วนะครับ Pony เหลือใส่ได้1 Melville ใส่ได้2 ทำให้คอมโบโคตรยากครับ ต้องขอคิดใหม่ก่อน
« Last Edit: December 23, 2007, 12:30:21 PM by Andre, the general of annedisonge » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #1 on: December 22, 2007, 10:26:49 PM »

Moa ครับ

สวานลดหน่อยก็ดีนะครับ

ปล  อยากเล่น สวานเหมือนกานรึ
« Last Edit: December 22, 2007, 10:39:13 PM by promboon » Logged

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #2 on: December 22, 2007, 10:40:07 PM »

แปะ perseus ครับ

เมื่อ seal ฝ่ายเราตกไชร์ seal 1 ใบในสนามติด stone curse 1 turn

ใช้ ursa เรียกตัวไรก็ได้มาก่อนฝั่งตรงกันข้ามผ่าน  เขาจบติดสโตนมาถึงซับเทิร์นเรา  ใช้ ursa เรียกมาอีกตัว  เอาหงส์ระเบิดด้วยการแซคตัวที่เราเรียกมาใหม่  ฝ่ายตรงกันข้ามติด stone อีกตัว

promboon
Member

Email
« Reply #3 on: December 22, 2007, 10:43:45 PM »

แปะ perseus ครับ

เมื่อ seal ฝ่ายเราตกไชร์ seal 1 ใบในสนามติด stone curse 1 turn

ใช้ ursa เรียกตัวไรก็ได้มาก่อนฝั่งตรงกันข้ามผ่าน  เขาจบติดสโตนมาถึงซับเทิร์นเรา  ใช้ ursa เรียกมาอีกตัว  เอาหงส์ระเบิดด้วยการแซคตัวที่เราเรียกมาใหม่  ฝ่ายตรงกันข้ามติด stone อีกตัว

ขอยืนแนวคิดไปปรับเด็คได้ไม๊เนี่ย  คิดไม่ถึงจริงๆ
แตว่าไม่มีวิธีเรียก มิสติกที่ว่างะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: December 22, 2007, 10:57:33 PM »

ผมว่าน่าจะเล่นกับ Melville , Blue Sky Pegasus , Pony Pegasus ดีกว่านะ จั่วได้ชั่วมากๆ เพราะดูแล้วไม่มีตัวจั่วเลยนิ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #5 on: December 22, 2007, 11:00:08 PM »

ผมใช้แนวคิดนี้กับสวนหินน่ะครับ  เดค stone ไร้ดิน  ในลายเซ็น

วิธีเรียก pa ถ้ามีแต่ seal แสงกับลมในเดค  ก็ใช้ chortarozo ในการหาได้

อนึ่ง  มีวิธีลด mp ค่าใช้สกิลของหงส์มะครับ  จ่าย 5 นี่รู้สึกจะเปลืองเกิน -.--

Member

Email
« Reply #6 on: December 22, 2007, 11:04:50 PM »

ผมว่าน่าจะเล่นกับ Melville , Blue Sky Pegasus , Pony Pegasus ดีกว่านะ จั่วได้ชั่วมากๆ เพราะดูแล้วไม่มีตัวจั่วเลยนิ
ผมไม่อยากเล่นแนวๆนั้นอะ คือถ้าใส่Pony แล้วไม่ใส่Rona มันก็ใส่มาจั่วไม่คุ้มอะครับ ขอลองเล่นดูก่อนแล้วกันค่อยแก้ถ้ามันไม่ไหวจริงๆนะ
ผมใช้แนวคิดนี้กับสวนหินน่ะครับ  เดค stone ไร้ดิน  ในลายเซ็น

วิธีเรียก pa ถ้ามีแต่ seal แสงกับลมในเดค  ก็ใช้ chortarozo ในการหาได้

อนึ่ง  มีวิธีลด mp ค่าใช้สกิลของหงส์มะครับ  จ่าย 5 นี่รู้สึกจะเปลืองเกิน -.--
Dancing Swan ลดอยู่แล้วนะครับ ไม่ว่าอยู่ในสนามหรือในไชน์

promboon
Member

Email
« Reply #7 on: December 22, 2007, 11:14:12 PM »

ใส่จั่วผมว่าคุ้มนะครับ แต่อาจจะไม่ต้องใส่โรน่า

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: December 22, 2007, 11:23:36 PM »

ใส่จั่วผมว่าคุ้มนะครับ แต่อาจจะไม่ต้องใส่โรน่า

เห็นด้วย ไม่จำเป็นจะต้องฟิกว่าเล่นกับโรน่าเลย

ถึงแม้ว่า ตัวตีดีๆจะหายไป 2 ตัวก็ตาม

promboon
Member

Email
« Reply #9 on: December 22, 2007, 11:26:29 PM »

นี่อะครับแนวทางเด็คผม
Melville, the Beast Tamer *3
Tiny Cyan Bird *4             
Swan *2       
Dancing Swan *4   
Pony *2   
blue sky *2
Vahal  *2
Moa *2
หมา *2
ต้นไม้แสง   2 

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #10 on: December 22, 2007, 11:27:01 PM »

Swan สายบึ้มลูกเดียวของผมครับ

Swan   X 3
Dancing Swan X 4
Pony Pegasus X 2
Blue Wing Pegasus X 3
Chortorizo X 4
Ursa Ashley X 4
Medusa X 2
Dark Mist Unicorn X 2
Gou, the Dog X 2

mystic
Perseus
Love&Peace

Pegasus จำเป็นต้องใส่  เพื่อคอมโบกับ perseus (หาก seal ที่ตกไชร์เป็น N(pegasus) seal 1 ใบในสนามติด stone curse infinite turn)

ก็คล้าย ๆ เดคของเจ้าของกระทู้นั่นล่ะครับ  แต่ตัดธาตุอื่นนอกจากลมและแสงออกไป  เพื่อให้ ability ของ Chortorizo ทำงานได้

วิธีเล่นก็แบบเดียวกัน  ลงมายัน  ไม่เกินสองเทิร์น Perseus ขึ้นมือแน่   เอาหงส์น้อยไปตาย  หงส์ใหญ่กระโดดคอม  ursa เรียก pegasus มา stone นิรันดร์ทุกซับเทิร์น  แล้วก็บึ้มไปเรื่อย ๆ  จบ...

medusa เอามาเผื่อเหนียว  ไว้ชุบ perseus  
dark mist เอาไว้ส่งลงไชร์จะได้ยันหน้าหนา ๆ ขึ้นนิดนึง
Blue wing Pegasus สกิลไร้สาระ  ที่ใส่มาเพราะมันเป็นตัวรองให้ swan ได้  และมันเองก็คอมกะลมได้ at 10 (ใส่ Golden Main แทนก็ได้  หากกลัว curse และถ้าใส่ขนทองก็ใส่ฟ้าใสด้วย blue sky อ่ะ)

หรือ  ถ้าเกลียดเพกาซัสจริง ๆ จัง ๆ  ก็พยายามใส่ beast หรือ tamer ที่เป็นธาตุลมหรือแสงนะครับ  จะได้ไม่ขัดขวางตัวเสิร์จ PA

Member

Email
« Reply #11 on: December 22, 2007, 11:29:16 PM »

แก้แล้วนะครับ Deck ของนายSin_of_XXX นะครับ จำเป็นต้องมี มาวิลเล่ นะงั้นหาDancing Swan ไม่ได้ครับ
ไม่ได้เกลียดPegasus ครับ คือกลัวว่ามันจะกลายเป็นPegasus ไปนะครับ

promboon
Member

Email
« Reply #12 on: December 22, 2007, 11:31:38 PM »

ก็จัดๆไปเหอะครับ เห็นว่ามันเป็น เปกาซัสเมื่อไรก็ จัดใหม่

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #13 on: December 22, 2007, 11:48:35 PM »

ถ้าใส่ Melville ซึ่งเป็นธาตุน้ำ  และตัดChortorizo ออก  ปัญหาคือจะเรียก perseus ขึ้นมือยากสิครับ
 (mystic  ขึ้นมือยากกว่า seal นะครับ) งั้นเดี๋ยวผมลองค้นหาตัวเรียกพวกไว ๆ ธาตุลมดูครับ

และมีวิธีที่จะทำให้จั่วได้อย่างรวดเร็ว

คือ  Shimori Forest Tamer

เมื่อ beast เข้ามาในสนาม  [ s ] ได้รับ 1 counter
เมื่อจบ subturn โจมตีของเรา  สามารถสูญเสีย 2 counter เพื่อจั่ว 1 ใบ

เด็ดมากครับตัวนี้  เพราะ ursa จะเรียก beast มาทุกซับเทิร์นอยู่แล้ว  แค่เอาตัวนี้มาวาง  แล้วเรียกใช้ ability  ไม่ต้องเสีย mp หรือหาตัวทำคอมโบเพิ่มสักติ๊ด  ถ้าคอมโบปกติดำเนินไปเรื่อย ๆ จะได้จั่วเพิ่มอย่างน้อยเทิร์นละ 1 ใบครับ
« Last Edit: December 22, 2007, 11:53:49 PM by Sin_of_XXX » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #14 on: December 22, 2007, 11:51:36 PM »

จากrepบน เสนอ นกที่มานเข้ามาในสนามจากไชน์ จั่วการ์ดงะ ภาคนินจา สีฟ้าๆ

Member

Email
« Reply #15 on: December 22, 2007, 11:53:51 PM »

อือถ้าเพิ่ม2 ตัวนี้มาอาจใช้แทน Pony+Bluesky ได้นะครับ แต่ว่าคอมโบ ของPony ติดง่ายกว่าครับ เพราะมาวิลเล่มันเสิจ ได้ง่ายๆเลยครับ ส่วนตัวที่บอกมา อาจใช้แทนได้นะครับ แต่ความเก่งอาจสู้ไม่ได้

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: December 22, 2007, 11:56:41 PM »

Silver Hawk Gintaka ใช่ไหมครับ
จ่าย 2 ขุด แล้วยกเลิก curse ทำให้เปนอิสระจาก stone curse - -

แต่เด็คนี้ ถ้าโมดีๆ ใส่ Pure White ให้ Pony โดด รักษา จั่ว จะดูดีกว่านะครับ Pure White Lv 1 ค่าร่าย 1 ถูกกว่า Silver Hawk ตั้งเยอะ คิดว่าเปนคอมโบที่จั่วเร็วที่สุดใน SMN แล้วล่ะครับ (ถึงแม้มันจะโดน Res ก็เหอะ)

promboon
Member

Email
« Reply #17 on: December 23, 2007, 12:02:15 AM »

ไอ้ตัวสีฟ้าๆอะครับ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #18 on: December 23, 2007, 12:02:26 AM »

นกนั่นไม่น่าจะดีครับ  (นกลมที่ขึ้นจากไชร์จั่ว 1 ใบ  ลงไชร์กันสกิลให้ซีลเรา 1 ใบ)

เพราะว่า ursa ชุบเปกาซัสดูจะหรูกว่าชุบนก  จะเปลือง seal และ mp

ผมว่า  ยังไง Pony+Blue Sky ก็แรงสุด ๆ อ่ะเรื่องพลังจั่ว
« Last Edit: December 23, 2007, 12:05:13 AM by Sin_of_XXX » Logged

Member

Email
« Reply #19 on: December 23, 2007, 12:24:21 AM »

ชุบเปกาตีนิดๆนะตรงที่ ตายแล้วStone Inf อะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: