Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:24:34 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีเรื่องมาให้ปวดหัวเล่น ๆ ครับ.  (Read 2063 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
คนไร้นาม
Member

Email
« on: December 19, 2007, 11:17:41 PM »

Seal  A  บอกว่า Poison Curse 1 Seal  ผลจาก Skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้ไม่ว่ากรณีใด ๆ ก็ตาม
Seal  B  บอกว่า ยกเลิก Curse ทุกชนิดไม่ว่ากรณีใด ๆ ก็ตาม

ท่านคิดว่าหาก Seal  A  ใช้ Skill ใส่ Seal B
แล้ว Seal  B  จะติด Poison Curse หรือไม่ ?????     
 ???

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: December 19, 2007, 11:30:04 PM »

มันมีด้วยเหอรยกเลิกเคิร์ส ไม่ว่ากรณีใดๆ ก็ตาม ???

แต่ยังไงก็ต้องโสในบอร์ดบุคออฟคอลเลอร์นะครับ

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #2 on: December 19, 2007, 11:34:24 PM »

aom มืดหรอครับ รู้สึกว่าจะโดน Poison นะครับ แต่ลองถามดูใน Book Caller ดีกว่า
เพราะรู้สึกว่าจะไม่มีนะครับ ยกเลิก Curse ทุกชนิดไม่ว่ากรณีใด ๆ
« Last Edit: December 19, 2007, 11:39:29 PM by LEGEND OF KNIGHT » Logged

banlungx
Member

Email
« Reply #3 on: December 20, 2007, 09:34:32 PM »

แปลกแหะ....ไม่ยักกะโดนมูฟ สงสัย แอดมิน มั่นใจจัดว่า แค่พวกเราก็ตอบกันเองได้ เพราะเบสิคละมั้ง??

ตามความคิดอันไร้สาระของผมนะ.....ขึ้นอยู่กับว่าฟ่ายที่พ่น posion พ่นในเทรินเขา หรือเทรินเรา ถ้าพ่นในเทรินเขา...เราก็ติด...ถ้าพ่นในเทรินเรา..ก็ไม่ติด.....เพราะ อบิลิตี้ ฟ่ายที่เป็นเจ้าของเทรินจะเกิดก่อน มั้งนะ?  อย่าเชื่อมากละ ผมลองมั่วมั่วเอา

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: December 20, 2007, 09:59:20 PM »

ถ้าผมเป็นจัดจ์ผมจะตอบว่า

ไม่สามารถตอบได้เพราะมันไม่มีกรณีนี้อยู่จริง คือการยกเลิกไม่ว่ากระณีใดๆ ยังไม่มีกำหนดว่าจะสามารถยกเลิกได้รึเปล่า
จะมีก็แค่ยกเลิกเคิร์สเฉยๆ แหละครับ

ฉะนั้นคิดว่าเรปบนไม่น่าจะเกี่ยวกันเลยนะครับ เดี๋ยวเค้าจะยิ่ง งง

แล้วม๊อดมาย้าย +ตอบคำถามหน่อยก็ดีนะ
« Last Edit: December 20, 2007, 10:03:58 PM by ♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦ » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: December 21, 2007, 07:17:58 AM »

มันจะมี Golden rule ข้อ 000 อยู่หน้าแรกของ CR เลย

การ์ดที่มีคำว่า "ไม่" จะได้รับสิทธิ์มากกว่า คือใหญ่กว่านั่นเอง

Seal  A  บอกว่า Poison Curse 1 Seal  ผลจาก Skill นี้"ไม่"สามารถยกเลิกได้ไม่ว่ากรณีใด ๆ ก็ตาม
Seal  B  บอกว่า ยกเลิก Curse ทุกชนิดไม่ว่ากรณีใด ๆ ก็ตาม ไอ้คำหลังผมว่าไม่เคยมี

ให้ทายว่าการ์ดใบไหนใหญ่กว่ากัน

banlungx
Member

Email
« Reply #6 on: December 21, 2007, 01:53:16 PM »

อ่อ...สรุปคือ ไม่มีกรนี จิง ก็เลยไม่ตอบใช่ไหมฮะ เพราะมันตอบไม่ได้

ปล.เล่นไปค่าข้อความเขา กลายเป็นยกเลิก เคิส ทรรมดาเลย เหอเหอ

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #7 on: December 21, 2007, 02:02:53 PM »

คำว่า 'ไม่' ใหญ่กว่า

ก็แปลว่าถึงมีกรณีนั้นจริง ๆ  ability 'ไม่สามารถยกเลิกสกิลนี้ได้' ก็น่าจะมีผลเหนือกว่า  แค่เดาดูนะครับ ^ ^ ถ้าจะให้แน่ใจต้องไปถามที่ book of caller 

boomkung
Member

« Reply #8 on: December 21, 2007, 02:04:29 PM »

แปลกแหะ....ไม่ยักกะโดนมูฟ สงสัย แอดมิน มั่นใจจัดว่า แค่พวกเราก็ตอบกันเองได้ เพราะเบสิคละมั้ง??
ไม่โดนย้ายเพราะมันไม่มี text นั้นจริงๆไงครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #9 on: December 21, 2007, 03:16:23 PM »

ที่ไม่โดนย้ายเพราะผมเข้าบอร์ดมาตอนดึก ๆ ก็เห็น Reply กันยาวเฟื้อยแล้ว

จะว่าไป ย้ายไปก็ไม่ได้ตอบอยู่ดี เพราะ text มันไม่เคยมีจริง

คราวหลังมีอะไรไปถาม Book of caller ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: