Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:30:54 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Charge !!! Late Game ตั้งบ้านอย่างเดียวรอโตค่อยตบ (แก้ใหม่ ไม่รั่วแล้วจ้า ^0^)  (Read 3725 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: December 17, 2007, 01:56:34 AM »

คือผมได้รับการ์ดโปรโมของพี่ที่ผมซื้อการ์ด เค้าแถมมา อิ อิ นั่นคือ
Ainalcar, the Holy Dragon  เพราะผมสั่ง ลิเบร่า พี่เค้า มันเปนมังกรที่เพิ่ม ชาร์จได้มากมายตัวนึงเลย
เลยคิดว่าถ้าเราได้ ชาร์จมาง่ายๆแบบนี้ เราน่าจะลองหาประโยชน์ จากมังกรตัวนี้มากๆดูครับ อิ อิ
ลองมาดูเลยครับ

Seal 26 ใบครับ  ที่ผมไม่กังวลซีลเกินเพราะ วาเลนเซียอาจจาได้ลงฟรีๆครับ เลยเอาออกไปก็เท่านั้น มีก็ลงฟรี

(มืด)Rochelle, the Time Mage*2                     ตัวโหดของเราครับ รอCharge ซักนิดก็พร้อมยืน+ตบ แล้วครับ

(ดิน)Bratschel, the Angel of Music*3              AOM ดินครับ ตัวยืนสำเร็จรูปครับ อิ อิ

(แสง)Silver Thunder Dragon*2                       เอาไว้ยืนยันสกิลแนวหน้า คงได้ Charge ไม่ยากทำให้ ใช้สกิลได้เรื่อยๆคับ

(แสง)Ainalcar, the Holy Dragon*3                   ตัวเร่ง Charge ให้Silver Thunder Dragon ครับ รองถูกด้วย

(แสง)Valencia, the Angel of Order *4             ลงมารองขนานแท้ครับ เร่ง Charge ลิเบร่าและจากมังกรได้ หลังๆลงฟรีๆ

(ลม)Magician of Leprecsaun Book*2              เร่งจั่วครับ ได้Charge จา เมื่อมี Mystic เข้ามา จั่วได้เลยเมื่อ Charge ครบ 4

(มืด)Libera Me*2                                             ตัวชี้ สูญเสีย Ability แล้ว -at ด้วย สาระพัด ทั้งตั้งรับทั้งบุก

(ลม)Fairy Sky Force*2                                     ตัวนี้ไม่สนอะไรครับ จ่าย3ทิ้ง1  เพิ่ม Charge ไปเลย2ง่ายๆแต่แพงหน่อย อิ อิ

(ลม)Vega, the Familiar of Rochelle*2             ไว้ย้าย Charge มาตัวที่จำเป็นครับ เพราะมังกรเงินมัน แจกมั่วครับ - -

(ลม)Forest Echoed Fairy*2                              ลด Def ครับ เพื่อ มังกรเงิน ระเบิดง่ายๆ ครับประหยัด Charge ด้วย อิ อิ

(แสง)Valpionos, the Holy Dragon*2                ตัวเกน MP ครับ หลังๆถ้าตั้งได้คิดว่าเกนทีคง เยอะมั่งล่ะครับ

วิธีเล่นนะครับ

แน่นอนครับ ว่าตั้งด้วย AOM ดินอยู่แล้วครับ  ;D หรือถ้ามันดื้อไม่ขึ้นเทิร์นแรกก็........

ตั้งด้วยมังกรเงินเลยครับ รวมแสง 1 ยืนเนียนๆ 12แล้วครับ (บังคับยืนเพราะ จะใช้สกิลต้อง At line)

ลิเบร่า ก็พอยืนไหวคับ(สกิลโหด) 
ไม่งั้นก็ตั้งด้วย Rochelle, the Time Mage นี่แหละครับ เทิร์นแรก อาจงั้นๆ ซัก 1-2เทิร์น
เราก็เอา แฟร์ลมยัด Charge ไปเลยครับ 2 ก็ +4แล้วครับ (ช้าหน่อยก็ Late Game นี่นา)
แต่แนะนำ 2ตัวแรกครับ ยืนไวดีเพราะเรา ตั้งเกมค่อนข้างช้าครับ

Forest Echoed Fairy นี่เด็ดอีกครับ ไว้ทำให้เรา ใช้สกิลมังกรเงิน ระเบิดมันได้ง่ายๆ ประหยัด Charge เยอะเลย อิ อิ

มังกรน้อย โปรยไว้มากๆครับ ร่าย1เอง เร่ง Charge มังกรเงินได้ดีมากครับ

ลิเบร่า ไว้ชี้ครับ วาเลนเซียนี่จ่าย1(หรือ0)ลงมาเร่ง ชาร์จเนียนๆครับ รองได้เนียนอีก

Magician of Leprecsaun Book รอจั่ว อย่างเดียวครับ คงไม่มีหน้าที่อื่นใด อีกแล้วสำหรับเจ้านี่

Valpionos ลงมา โกรท แล้วเกน MP เนียนมาก  ถ้าโดนบุกก็มีอีกสกิล ไว้ +at ควายๆ ได้ครับ อิ อิ (แทน คิริเอ้ได้เลย)

Fairy Sky Force ยัด Charge 2 แบบ ดื้อๆ  (แพงหน่อย แต่เวลาต้องการ Charge อย่างเร่งด่วน)

เด้ค นี้ผมเพิ่งคิดได้มะนานอะครับ อาจจามีรั่ว ยังไงก็ ช่วยติ ด้วยนะครับ ผมว่าน่าแล้วหนุกนะครับ
แต่คงแพ้พวกตีไวแบบมากๆอะครับ

วิธีแก้ต่างๆ

1. เจอพวกตีข้ามไลน์ทำยังไงดี AOMดิน ยันไม่ได้แล้ว !!!! (ก็โดนตีข้ามมานินา) 
    เราก็ต้องมาดูกันก่อนมันตีข้ามไลน์ได้เพราะอะไร
         - ตีจาก Ability ก็เอาลิเบร่าชี้มันครับ มันก็ตีเข้าหน้าบ้าน อิ อิ
         - ตีจากกรณีอื่นก็ มิสติกในมือท่านช่วยไปก่อนครับ อิ อิ ถ้ามันแปะพวกดาบซิก
           เราก็เอา Rochelle เผาทิ้งได้ครับ ซับเทิร์นหน้า

2. เจอตี All ทำไงดีหลังบ้านหายหมด อ้ากกกก
          Libera Me ชี้มันไปแรงๆ1 ทีครับ คงเบาลงไปเยอะ ขนาด เฮจังยอมเลยโดนตัวนี้ชี้ (2 ทีก็ได้ครับ)

3. ใช้ Skill ต้านมันไปหมดแล้ว เข้าเทิร์นเราทำไรมะค่อยได้เรย
          ก็ร่าย มิสติกการ์ด มาถูกๆ 1ใบครับ จาเหนว่า ลิเบร่า และมังกรน้อยเราจะทำงานร่วมกัน ทำให้ได้Charge มากมาย
          แล้วก็ใช้ Valpionos เกน mp มาเรยครับ
          พอเกนเสร็จ ก็ร่ายมิสติกก็ได้ชาร์จมากมายอีกจะย้ายหรืออัดเพิ่มตามสะดวก (เผลอๆได้จั่วอีกแถมมี MP เหลืออีกแน่ๆ)

4. แล้วจะฆ่า เขายังไงดีล่ะเนี่ย - -"
           รอ Rochelle, the Time Mage โตๆครับ ซัก At20+
           ก็ ไล่ทุบได้สบายๆแล้ว เกน MPก่อนก็ดีครับ (ไม่รวมร่าง จ่าย1 ตบไม่เกน MP ก็อุ่นใจครับ งานนี้ -0-)
           ก็น่าจะทุบได้อย่างอุ่นใจแล้ว หลังมากๆเราโตได้มากเลยครับ
           เพราะพอฆ่าได้ ทุกตัวก็ได้รับแจก Charge จาก มังกรเงินอีก

5. ทำไมไม่ใส่พวก Titan ตัวอื่นๆที่มี Skill Chaging ด้วยล่ะ (โกเลมมูฟ , เดธเคิร์ส  ฯลฯ)
          เนื่องจากผมคิดว่า ตัวอื่นๆ นั่น มาใช้สกิล At Line โอกาสไม่รอดถึงเทิร์นหน้า นั้นสูงมาก
          บางตัวก็สกิล ดูใช้ยาก เงื่อนไขเยอะ ไม่แน่นอนอีก (ส่วนมาเป็นพวก +At และสั่งตี ไม่งั้นก็ Curse )
          และดูแล้วเป็นเด้คที่ดูแล้ว แพ้เกมไวชัวร์ๆ เลยติดว่า เอาตัวยืนที่ ยืนได้ไวๆ ไม่งั้นก็ยืนมั่นคง
          แบบพวก มังกรเงิน Rochelle, the Time Mage และฆ่าได้เนียนๆด้วย น่าจะ เวิร์คกว่า

แต่ก็มีหลายตัว ใส่แทนมังกรเงิน กับ Rochelle ได้นะครับ เช่น
          - Ensha, the Black Wood Brigand     สกิลเน้นทำลายเหมือนมังกรคู่เอคโค่ได้ด้วย แต่ยืนไม่ได้แน่ๆ (AT 9)
                                                                    และไม่มีสกิลแจก ชาร์จเหมือน มังกรเงิน แต่ดีที่ได้ ชาร์จมาด้วยตัวเอง
          - Palace Guardian                              ไว้ออล แรงๆ ยืนพอได้ แต่แจกชาร์จไม่ได้
          - Volcanic Oni                                    ใส่แทน Rochelle ได้เลยครับ โตช้ากว่ากันหน่อย แต่ก็แน่นอนกว่าด้วยครับ
                                                                    แล้วแต่ชอบครับ ตัวนี้กับ Rochelle ผมว่าพอๆกันเลย

2 ตัวแรกดูๆยังไง มังกรเงิน ก็น่าใช้กว่า แต่ Volcanic Oni นั้นแล้วแต่ชอบละกันครับ  ;D

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะผม ก็ลอง Search จาก Database ทั้งนั้นเรยครับ กลัวมันจะรั่วครับ -0-
« Last Edit: January 01, 2008, 06:04:58 PM by bluenarciss » Logged

Immaculasy
Member

« Reply #1 on: December 17, 2007, 02:14:45 AM »

ไอนัลก้า ปั้มให้ Aom ดิน ได้หรอครับ Aom ดิน ยกเลิกอบิลิตี้ หนิ ??

bluenarciss
Member

Email
« Reply #2 on: December 17, 2007, 02:27:31 AM »

ไอนัลก้า ปั้มให้ Aom ดิน ได้หรอครับ Aom ดิน ยกเลิกอบิลิตี้ หนิ ??

อ้าจริงครับงั้นก็รั่ว ทั้ง Aom ดิน ทั้ง ลิเบร่า เลยครับนั่น *0*

งั้นสงสัยต้อง ปรับใหม่ก่อนครับ แต่จะลองทำตามแนวทางเดิมดูก่อน - -*
ก็มี ที่เล็งไว้ก็มี
Silver Thunder Dragon

แต่จะปรับใหม่ยังไงนี่แหละ
« Last Edit: December 17, 2007, 02:35:34 AM by bluenarciss » Logged

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #3 on: December 17, 2007, 02:42:02 AM »

* ... โอย.. เห็นว่า Concept ดีเลยนะเนี่ย ถ้าจะเล่น Charge ลองเอา AOM ดินออก แล้วเปลี่ยนเป็น Rochelle, the Time Mage ดีไหมนะ แล้วก็ลองหาที่ลง Rainbow Hawk Nijitaka ดีมั้ยครับ อิอิ แล้วลองหาที่ยัดๆ ถอดๆ เอาตัวอะไรก็ได้ เช่น Twilight Archer Fairy ลองๆเปลี่ยนเอานะครับ ถ้า Concept เดิมไม่รั่ว จะดูเก่งมากครับ ^^
   หรืออีกแนวคิดนึงอาจไม่เอา AOM ดินออก เปลี่ยนเป็นใส่ Vega, the Familiar of Rochelle เข้าไปแทน อาจมี Rochelle ด้วยก็ได้

bluenarciss
Member

Email
« Reply #4 on: December 17, 2007, 02:53:46 AM »

* ... โอย.. เห็นว่า Concept ดีเลยนะเนี่ย ถ้าจะเล่น Charge ลองเอา AOM ดินออก แล้วเปลี่ยนเป็น Rochelle, the Time Mage ดีไหมนะ แล้วก็ลองหาที่ลง Rainbow Hawk Nijitaka ดีมั้ยครับ อิอิ แล้วลองหาที่ยัดๆ ถอดๆ เอาตัวอะไรก็ได้ เช่น Twilight Archer Fairy ลองๆเปลี่ยนเอานะครับ ถ้า Concept เดิมไม่รั่ว จะดูเก่งมากครับ ^^
   หรืออีกแนวคิดนึงอาจไม่เอา AOM ดินออก เปลี่ยนเป็นใส่ Vega, the Familiar of Rochelle เข้าไปแทน อาจมี Rochelle ด้วยก็ได้

รั่ว อย่างแรงครับ แต่ตัว มังกรน้อยมันร่ายไม่มาก(ถือว่าเอาไว้รอง)
ทำให้ผมเอามังกรเงินใส่เพื่อรับCharge จากมันแทนครับ
เอาโอเดตออก แล้วเพิ่ม แฟร์ลมไป 4เลย เพราะ  มังกรน้อยแจก Charge ได้ไม่มาก (เพราะรั่ว)
ต้องอาศัยแฟร์ลมแทน ละกัน ส่วนเวท พึ่งมิสติกในมือเอา *0*
ไม่งั้นเอา Rochelle, the Time Mage เผา ถ้าไม่รับเผามาก
คิดว่าคงเอา Rochelle, the Time Mage แทน Volcanic Oni
เพราะ โตไวกว่ากันเห็นๆ ได้ตั้ง 2 ต่อ 1 Charge เลย
เอาแฟร์ลม ยัดๆไป ก็ +4แล้ว แถม มังกรใหญ่เราฆ่าได้ก็ แปะๆ อีก1 เค้าเตอร์ครับ

ส่วน Twilight Archer Fairy  นี่แทน Aom ดิน 2ตัวครับ  เพราะ คงกวนได้ ดีผมว่า ยิงคงแรงได้ใจ
+AT 1 เทิร์น อีก ทำให้ ไม่โดนสวนมา  ถ้าทำลายได้  มังกรเงินก็แจกอีก 1เค้าเตอร์ เหมือนยิงฟรีครับ - -

ขอบคุณมากครับที่แนะนำตัวนี้มา โหดดีครับ ตอนแรกมองข้ามไป
เพราะมัว Search หาแต่ตัวที่มัน เอา Charge จากมังกรได้ ตอนนี้เลยเน้น แฟร์ลมแทน
« Last Edit: December 17, 2007, 03:05:48 AM by bluenarciss » Logged

Member

Email
« Reply #5 on: December 17, 2007, 03:03:20 AM »

* .... เอ้อ ถ้าจะเล่น Silver Thunder Dragon นี่ .... มัน ทำลาย Seal ที่ Df ต่ำกว่า X ( X คือ Charge ) ใช่มั้ยครับ
   ถ้าจะให้เร็วกว่านี้ ลองลดบางตัว นิดนึง หาตัวตี ธาตุลืม ตัวนึง ที่ตีข้ามไลน์ได้ เช่น Sigmund เด็ก (ไหนๆก็มี Fairy ลมแล้ว) แล้วก็เพิ่ม Forest Echoed Fairy ครับ จะลด Df ได้เยอะเลย ได้ทั้งใช้ สกิลทำลาย หรือ ตีข้ามไลน์ด้วยเลย หรือจะลองไปแนวธาตุลมก็ได้นะครับ อันนี้เสนอเฉยๆนะ ผมเองก็ไม่ค่อยทราบอะไรมากนัก = ="

bluenarciss
Member

Email
« Reply #6 on: December 17, 2007, 03:14:44 AM »

* .... เอ้อ ถ้าจะเล่น Silver Thunder Dragon นี่ .... มัน ทำลาย Seal ที่ Df ต่ำกว่า X ( X คือ Charge ) ใช่มั้ยครับ
   ถ้าจะให้เร็วกว่านี้ ลองลดบางตัว นิดนึง หาตัวตี ธาตุลืม ตัวนึง ที่ตีข้ามไลน์ได้ เช่น Sigmund เด็ก (ไหนๆก็มี Fairy ลมแล้ว) แล้วก็เพิ่ม Forest Echoed Fairy ครับ จะลด Df ได้เยอะเลย ได้ทั้งใช้ สกิลทำลาย หรือ ตีข้ามไลน์ด้วยเลย หรือจะลองไปแนวธาตุลมก็ได้นะครับ อันนี้เสนอเฉยๆนะ ผมเองก็ไม่ค่อยทราบอะไรมากนัก = ="

โอเคครับ ตอนนี้ลด วาเลนติอุสตัวจั่วลง 1ตัว เหลือแค่ 2ละ
แล้วเพิ่ม แฟรี่ เอคโค่เข้า ไป (ผมว่าดีมากเลย มังกรเงินจะได้ ระเบิดง่ายดี) 
ตอนนี้เปน 26 ไม่อยากลด วาเลนติอุสละครับ เพราะเราเร่ง ตั้งบ้าน  ให้อยู่
ลองดูอีกทีครับ พวกตัว 4ใบอาจจาลด ให้ 25เป้ะ แต่หลักๆ ผมว่าใช้ได้ละ ถ้าไม่รั่วอีกหนนะครับ -0-

***สรุปว่าลด เจ้า Ainalcar, the Holy Dragon นี่แหละครับ 3ใบพอละ
เพราะ ตอนนี้ปั้ม Charge ด้วย แฟร์รี่ เป็นหลักแทนแล้ว
แล้วถ้า หาก มังกรเงินไม่ขึ้นมานี่ เจ้านี่เพิ่ม Charge ให้ใครไม่ได้เลยด้วย
เอาเป็นว่า 3ใบกำลังดี ไว้รองด้วย
« Last Edit: December 17, 2007, 03:21:48 AM by bluenarciss » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: December 17, 2007, 08:18:27 AM »

ใส่ Aom ดินนั่นแหละครับ ดีแล้ว จะได้มีตัวยืนในช่วงแรกๆ

เพียงแต่เราจะไม่มี Charge เพิ่ม ผมแนะนำ Vega, the Familiar of Rochelle นะ
เพราะ Charge ที่เกิดขึ้นจาก Vega, the Familiar of Rochelle นี้เกิดจาก Skill ไม่ใช่ Ability

เอาไว้โตเรื่อยๆ ทำ Late Game แล้ว เอา Silver Thunder Dragon ระเบิดเดียว บอกได้เลยว่า

" บู้มมมม กลายเป็นโกโก้ครั้นซ์ !!!!! "

bluenarciss
Member

Email
« Reply #8 on: December 17, 2007, 10:59:23 PM »

ตอนนี้ปรับใหม่อีกแล้วครับ AOM ดินกลับมาเหมือนเดิม
เอาตัวยิงข้ามไลน์ออกไปก่อน เพราะคิดว่า มันตั้งหน้าบ้านไม่ค่อยไหว
แล้วสกิล ของมังกรเงิน ระเบิดไม่เลือก Line อีกเราระเบิด Def Line  ได้เลยไม่ต้องตีข้ามไลน์
น่าจะเน้นตั้งให้อยู่มากกว่า แล้วถ้าจะใส่ AOM ดิน 2 ใบ มันก็หวังมากไม่ได้ ถ้าไม่ได้ มาเทิร์น แรกๆ ก็ไร้ประโยชน์

แล้วตัวเร่ง Charge ก็เปลี่ยนใหม่ Fairy Sky Force ลดเหลือ 2 ใบ
เพราะ สกิล ค่อนข้างเปลือง ทรัพยากร จ่าย3 ทิ้งการ์ด1 ใบ ได้ 2 Charge 
แต่ยังมีข้อดีที่ได้ Charge มาโดยไม่ต้องย้ายจากตัวไหน (บางทีอาจ ย้ายมาจากตัวอื่นไม่ได้)

แล้วเพิ่มเจ้า Vega, the Familiar of Rochelle  เข้าไปแทน 2ตัว เพราะ ย้ายมา 1 Charge จ่าย1ไม่เปลือง
เพราะเจ้ามังกรเงิน ถ้ามีตัวเราทำลายซีลได้มันจะแจก Charge มั่วอยู่แล้ว
ย้ายจากตัวที่ไม่ได้ใช้มาได้ คือสกิลมันใช้คนละโอกาส ดีหน่อยที่ร่าย 1
(แต่ไม่อยากใส่ 4 ใบเลยเพราะบางโอกาส เราไม่สามารถย้ายมาจากตัวไหนได้ เช่นตอนต้นเกม)

สรุปว่าตอนนี้ ตัวยืนหลักๆเลยก็จะมี มังกรเงิน*2(รวม1ตัว at12) กับ AOMดิน*3 รวม5ตัว
ถ้า 2ตัวนี้ขึ้นเทิร์นแรก ก็จะงามมากๆ
ถ้าไม่ขึ้น คงต้องพึ่ง Libera ไม่งั้นก็ Valenteus ไปก่อนล่ะครับ ถ้าเจอบุกไวมากๆก็คงแย่ เพราะแพ้บุกไวอยู่แล้วครับ - -
« Last Edit: December 18, 2007, 02:00:56 AM by bluenarciss » Logged

Member

Email
« Reply #9 on: December 17, 2007, 11:50:30 PM »

* ... จริงๆ อยากให้มีตัวอื่นมาแทน Valenteus นะครับเนี่ย เพราะจะรักษาแล้วได้จั่วเนี่ย
   ต้องมีตัวติด Curse ด้วยใช่ไหมครับ Skill จึงจะเกิดผล หาเป็นพวกทิ้ง Valencia จากบนมือ

อย่างDeadly Papillion ก็ดูดีนะครับ โม่ 1 (ได้ Effect ตก Shrine จากกองการ์ด) ทิ้ง Valencia (ได้เผา) แล้วได้ขุดการ์ด
   1 ใบจาก ผลของ Skill Deadly Papillion ด้วย เป็นการวนของมาใช้ แถมได้เผาด้วยครับ เพราะเป็นการเผาด้วย Ability
   ของ Valencia Mystic ที่ถูกเผาจึงป้องกันการเผาไม่ได้ หรือจะเป็น Baby Pheonix ที่โม่ 1 ทิ้ง 1 ( Valencia )
   At / Df / Sp + 1 โดยจ่าย 1

ส่วน Deck นี้ มี Forest Echoed Fairy น่าจะมีตัวตีข้ามไลน์ดีๆ อย่างที่ผมแนะนำคือ Sigmund เด็กอะครับ ลงมาหาดาบ
   ตีข้ามไลน์แล้วแยกการรวมร่างได้ด้วย หรือจะเป็นพวก ตีข้ามไลน์เจ๋งๆ ก็ดีนะครับ เช่น เสีย Charge แล้วได้ตีข้ามไลน์

bluenarciss
Member

Email
« Reply #10 on: December 18, 2007, 03:40:34 AM »

วาเลนติอุสขยันจั่วไม่ได้จริงๆ ครับ
ต้องมีเคิร์ส งั้นผมเลยเล็ง ตัวจั่วใหม่ครับ เป็นตัวนี้ครับ จะลองหาใหม่ๆดูครับ

http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=6929110&user_id=655530&mobile=1

ประมาณว่า ได้รับแจก ชาร์จเค้าเตอร์ จากมังกรเงินแล้วจั่วฟรี
แต่ปัญหาก็เกิดอีก คือแรกๆ เราแทบจะฆ่าใครไม่ได้มันก็ไม่ได้ แจกอีกอะครับ- -
ลองหามาใหม่ก่อน วาเลนติอุสรั่วไปซะแล้ว

แล้วก็ตัวนี้คับ จะเวิร์คเป่ามะรุ้ ได้ง่ายหน่อย เพราะมาจาก มิสติก แต่มันตั้ง 4ใบถึงจะได้ จั่ว 1 - -
แต่ก็เรื่อยๆ น่าจะดีกว่า นกฮูกหน่อย เพราะ มิสติกเข้ามาที ไอ้นี่ก็ได้ มังกรน้อยก็ทำงาน ลิเบร่าก็ได้
น่าจะเวิร์คกว่า นกฮุกที่ต้องรอ มังกรเงิน แจกจ่ายอย่างเดียว
Seal id: 1646
Magician of Leprecsaun Book
Type: mage Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: promo
At: 5 Df: 7 Sp: 5 Element: wind
NULL
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อผู้เล่นร่าย Mystic Card Magician of Leprecsaun Book ได้รับ 1 Charge Counter
เมื่อ Magician of Leprecsaun Book มี 4 Charge Counter หรือมากกว่า Magician of Leprecsaun Book สูญเสีย Charge Counter ทั้งหมด และเราจั่วการ์ด 1 ใบ
ตราบเท่าที่มี [Wind] ใบอื่นในสนาม Magician of Leprecsaun Book ยกเลิก Skill
Illustator: Garun
Version: Celebration
Verno: 109
« Last Edit: December 18, 2007, 04:02:42 AM by bluenarciss » Logged

Member

Email
« Reply #11 on: December 18, 2007, 04:10:42 AM »

* ... โอเคครับ คิดว่า เวิร์คแล้วแหละ เด็คนี้โอเคนะครับ ทั้งการเร่งจั่ว
   การยืนกันตาย การใช้ตัวแกร่งจาก Charge ตบ การบึ้มฝั่งเค้า ถือว่าเจ๋งเลยล่ะ ^^

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #12 on: December 18, 2007, 05:40:15 AM »

อีกอย่างที่เหมาะกับ Rochelle ก็คือ Fairy air postgirl ครับ เล่นง่ายกว่า Fairy Sky Force

แม้ Charge จะได้น้อย แต่ถ้าใช้ Search Fairy air postgirl ใบอื่นออกมาเราก็จะได้ทั้ง Charge และ Seal เพิ่มเลยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: