Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:26:04 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: smn ไม่ยุติธรรม ข่มแหง อิสตรี  (Read 10185 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
dreamlove
Member

Email
« on: December 16, 2007, 06:27:41 PM »

ทำไมเดี๋ยวนี้เรา  เห็น แต่ เดก  ผู้ชาย เป็นเมต้า เกม  แต่ทำไมถึงไม่มี เดก อิสตรี เป็น เมต้าบ้างระ ?

ดู อย่าง  ทำแต่  อาวุธ  ของ บุรุษ  มี ทั่ง ดาบอองเด  ดาบซิกมัน   กระบองซาดิน   สนับฮาลีสัน  มีแต่อาวุธของบุรุษ

แล้วเจ้าหญิงระเจ้าค่ะ  ไม่ทำบ้างรึเจ้าค่ะ  เห็นมีแต่  ผ้า คลุม อาลาน่า ใบเดียวเอง  แต่เอ  อาลานา ใช่แก้สน้ำไม่ใช่รึ  ?

น่าจะมี  คถาเนอริมอ   ดาบเรจิน่า  แก้วน้ำอาลาน่า   แล้ว เออ ...... วันนาอัน  ใช่อะไรละ ???  อืมสงสัย  ตกลงวันนาอันใช่อาวุธอะไรค่ะ  ใครรู้บ้างบอก นู๋ทีเจ้าค่ะ 

สุดท้าย  ฝาก  เดก  เมจไฟ  ไปวิจารด้วยนะเจ้าค่ะ  มีแต่  ไนท์ไฟ ได้ไง  นู๋ไม่ยอม แง้ๆๆ จะฟ้องแม่

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36324.0     

ขอบพระคุณเจ้าค่ะ   ที่ มาฟัง นู๋ ระบายความในใจ

อืม   พึ่งไปโพสมา  กระทู้ต่อยอด   

ถ้าไม่มี  เราก็จัดให้  เรามาช่วย ร่วม สร้าง  อาวุธ  เจ้าหญิงกันเถอะ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36331.0
« Last Edit: December 16, 2007, 10:37:03 PM by dreamlove » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #1 on: December 16, 2007, 06:43:31 PM »

เรป บน เซนเซอ อิๆ

วานาอัน ใช้สายตาครับ ปิ๊งๆ

ส่วนอาวุธถ้ามีออกมาจะเกิดอะไรขึ้น -*-
เด็คเมต้ามาอีกบานเบอะ T-T  แต่มีก็ดีนะครับจะได้เท่าเทียม

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: December 16, 2007, 06:43:38 PM »

ความเป็นจริงคือ การ์ดเก่ง ๆ ใน smn ส่วนใหญ่เป็นอิสตรีทั้งนั้นนะครับ
พวกเธอสวยเก่งได้โดยไม่ต้องใช้อาวุธเลย  

เช่น Lucretia / Libera / Kyrie / SWM / Odette /Rona  เป็นต้นครับ

อาวุธนี้มี ดาบสาวพรหมจรรย์ Espremier ของกุลสตรีด้วยนะ  

oP@NT!-!E12o
Member

Email
« Reply #3 on: December 16, 2007, 06:46:55 PM »

ความเป็นจริงคือ การ์ดเก่ง ๆ ใน smn ส่วนใหญ่เป็นอิสตรีทั้งนั้นนะครับ
พวกเธอสวยเก่งได้โดยไม่ต้องใช้อาวุธเลย  

เช่น Lucretia / Libera / Kyrie / SWM / Odette /Rona  เป็นต้นครับ

อาวุธนี้มี ดาบสาวพรหมจรรย์ Espremier ของกุลสตรีด้วยนะ  

เห็นด้วยครับ

แต่ขึ้นอยู่กับผู้หญิงคนเล่นด้วยนะบางคนแค่เห็นก็แพ้และครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: December 16, 2007, 06:47:50 PM »

นั่นสิครับ Virgo

ผู้หญิงอะไรไม่รุ บ้ากล้ามชิบเป๋ง

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #5 on: December 16, 2007, 07:58:58 PM »

ตามที่พี่นิฮิลว่าน่ะถูกแล้วแต่ขยายความนิดนึง สตีที่เก่งมักอยู่เบื้องหลังความสำเหร็จที่ยิ่งใหญ่ ยกเว้น Rona  (ที่+พลังแล้ว) และLucretia ตอนที่มีสติกกองเป็นลัง   

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #6 on: December 16, 2007, 08:53:09 PM »

ยังมีอลาน่าอีก

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #7 on: December 16, 2007, 09:50:23 PM »

วันนาอันใช้สายตาเป็นอาวุธจริงอ่า       งั้น   เทอ อาวุธ  ของเธอ  ต้องเป็น   Big  eye  แน่ เลย   หุหุหุ

คือว่านะเจ้าค่ะ    อืม...  อย่าว่ายังงั้นยังงี้เลยค่ะ    โดนริสติก จะหมดแล้วค่ะที่กล่าวมา    ลูเคเทีย  เอย   โรน่า  เอย    ชาแมนwind    ก็   รู้สึกว่า  จะบินอีก คนหนิค่ะ    แล้วที่ ดูๆๆ  แบน &  ริสติก  ก็จะมีแต่ ผู้หญิงด้วยหนิเจ้าค่ะ   ชัดๆๆเลย   

เพราะเดิมทีบุรุษถูกข่มแหง

แต่SMN ยุติธรรม จึงได้คานอำนาจ

•StarwarS•
Member

« Reply #8 on: December 16, 2007, 09:57:05 PM »

ดาบเวโรนิก้าด้วยนะคับ..  แล้วก็อาวุธ ของเหล่า Valkilies ไง แส้เอย ดาบเอย(ดาบห้ามร่ายอะครับ)

[Dex]Deuce
Member

Email
« Reply #9 on: December 16, 2007, 10:05:56 PM »

วันนาอันใช้สายตาเป็นอาวุธจริงอ่า       งั้น   เทอ อาวุธ  ของเธอ  ต้องเป็น   Big  eye  แน่ เลย   หุหุหุ   

คือว่านะเจ้าค่ะ    อืม...  อย่าว่ายังงั้นยังงี้เลยค่ะ    โดนริสติก จะหมดแล้วค่ะที่กล่าวมา    ลูเคเทีย  เอย   โรน่า  เอย    ชาแมนwind    ก็   รู้สึกว่า  จะบินอีก คนหนิค่ะ    แล้วที่ ดูๆๆ  แบน &  ริสติก  ก็จะมีแต่ ผู้หญิงด้วยหนิเจ้าค่ะ   ชัดๆๆเลย   

Big  eye   ถ้าวานาอันใช้อันนี้ก็คงเป็นวานาอันเวอร์ชันแอ๊บแบ๊วใช่รึเปล่าฮะ?

ที่ผู้ ญ โดนรีสก็เพราะผู้ ญ เก่งเหนือชายนิฮะ อิอิ

MAMAซาง
Member

« Reply #10 on: December 16, 2007, 10:09:12 PM »

พึ่งรู้นะนี่ว่า Ronaเปนผู้หญิง

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #11 on: December 16, 2007, 10:09:41 PM »

วานาอันใช้อะไรเป็นอาวุธหรอค่ะ อยากทราบ

(ตอนเเรกนึกว่าใช้ Pentacles )

Sun Ce
Member

« Reply #12 on: December 16, 2007, 10:15:19 PM »

มีNazaeด้วยนา
ถ้าสมัยก่อนนู้นก้Reginaเลย
มียุคนึงก้Nerrimorบึ้ม
Jessicaด้วย

สมัยนี้ก้Kyrie Alana

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #13 on: December 16, 2007, 10:20:02 PM »

ถ้าเท่าที่อ่านในนิยาย อลาน่าจะถือไม้เท้า (ตอนที่ อลาน่าปักไม้เท้าลงบนเนิน ภาค The Saint) ไม่ใช่แก้วน้ำนิครับ

ที่พี่ปอวาดในภาค D4K น่าจะเป็นคล้ายๆกับสัญลักษณ์มากกว่า

Moonshiny Doll
Member

« Reply #14 on: December 16, 2007, 10:27:14 PM »

ช่วงยุคแรกๆมีRegina ช่วงNeo ProphetมีJessica เดี๋ยวนี๋ก็มีอลาน่ากับโรน่า ผมว่ามันก็มีมาเรื่อยๆแหละครับ

Sun Ce
Member

« Reply #15 on: December 16, 2007, 10:58:51 PM »

ลืมไปมีนักเวทย์หญิงด้วย

MarvinSank
Member

Email
« Reply #16 on: December 16, 2007, 11:06:20 PM »

ถ้าเท่าที่อ่านในนิยาย อลาน่าจะถือไม้เท้า (ตอนที่ อลาน่าปักไม้เท้าลงบนเนิน ภาค The Saint) ไม่ใช่แก้วน้ำนิครับ

ที่พี่ปอวาดในภาค D4K น่าจะเป็นคล้ายๆกับสัญลักษณ์มากกว่า
ไม้เท้าเหมือนของเกเกอรี่มากๆเลยอ่ะ

ปล.อยากให้มีดาบเรจิน่าอ่ะง้าบบบบบบ

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #17 on: December 16, 2007, 11:32:56 PM »

* ... จะว่าไป ....อาจเป็นเพราะ ความผิดของ เอวา จากสวนแห่งสวรรค์หรือเปล่านะ
   ที่หลงกิน แอปเปิ้ลแห่งความรู้ เข้าไป ทำให้มีการกลั่นแกล้งสตรีเพศสืบต่อๆมา ไม่ว่าจะเป็น
   การให้สตรีอุ้มครรภ์ ต่างๆ (55+ นอกเรื่องแล้วเรา)

ที่กล่าวมา มันก็จริงครับ โดน Restict กันเยอะ ทั้ง Lucretia / Rona / Lakshmi / Saraswati / Kali / Durga / นักเวทย์หญิง / Blue Fin Mermage / Zuleika / Angel of Golden Cloud / Nazae / 3T Fairy / WGM / Echoed แทบจะเอามาแข่งวอลเล่ย์ชายหาดหญิง หรือฟุตบอลทีมได้เลยนะเนี่ย - -

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #18 on: December 16, 2007, 11:37:49 PM »

ผมก็อยากให้มีอาวุธของพวกเจ้าหญิงอะครับ จะได้จับมารวมกับพวกเจ้าชายครับ 

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: December 17, 2007, 12:44:36 AM »

สตรีที่เก่ง+งามอย่างเทพ ต้องเด็ค Laudamus+Shannon งามแน่ๆ อิอิ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: December 17, 2007, 12:59:26 AM »

แล้วตกลง  วันนาอัน  เธอใช้  อาวุธอะไรง่า ???
ภาคใหม่ ขอ  ผู้หญิงเก่งๆๆที เถอะเจ้าค่า   สาธุ

ไม่รู้ว่าอาวุธเป็นอะไรเหมือนกัน แต่เห็นคนเล่นชอบพูดว่า หมุนตูดขึ้นมาตบ ไรประมาณนั้นอะ ::)
(ล้อเล่น จริงๆเธอร่ายเวทย์ต่างหาก รู้สึกจะเป็นท่า Cry of Earth นะ น้ำท่วมโลกอะ)

Nihil
Member

Email
« Reply #21 on: December 17, 2007, 01:10:44 AM »

ฉCry of Earth คือ ธรณีกรรแสง นะ

ส่วนคทาที่อลาน่าปักบนยอดผาแล้วทำให้น้ำไหลออกมานั้น ภายหลังทะเลทรายนั้นก็กลายเป็นโอเอซิส "ซานทาน่า" ในเวลาต่อมา

Panther
Member

Email
« Reply #22 on: December 17, 2007, 01:31:36 AM »

สตรีที่เก่ง+งามอย่างเทพ ต้องเด็ค Laudamus+Shannon งามแน่ๆ อิอิ

เหงด้วย อย่างที่สุด  มีหอก อีก แนะ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #23 on: December 17, 2007, 01:39:04 AM »

Benshee Nightmaer ไง  สาวน้อยน่ารักผู้มากับม้าแสนสวย  ใครประมาทตาย

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #24 on: December 17, 2007, 04:07:46 AM »

ผมคงใช้เป็นเป็นเด็คหลักที่ไว้หากินอีกนานละครับ เด็คนี้ คุณเธอสง่าจริงๆ ยิงทรงอาวุธยิ่งงามสง่า

ศรี
Member

Email
« Reply #25 on: December 17, 2007, 04:43:36 AM »

คือว่า ผมเห็นคู่คีรีเอ้ กับลิเบร่า เม ข่มเห๋งซิกมันด์ กับอันเดรออกบ่อยนะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #26 on: December 17, 2007, 07:35:23 AM »

คือว่า ผมเห็นคู่คีรีเอ้ กับลิเบร่า เม ข่มเห๋งซิกมันด์ กับอันเดรออกบ่อยนะ

เห็นด้วยกับ Reply พี่ศรี

คู่หูคู่นี้ตั้งบนสนามปุ๊บ ฝ่ายตรงข้ามก็นิ่งไปเลย

God of Guardian
Member

Email
« Reply #27 on: December 17, 2007, 03:46:12 PM »

แต่ยังไงก็อยากให้ออกอาวุธของตัวละครออกมาให้ครบอยู่ดี

ปล.สังเกต Mystic Relic จาก Neo Prophet
กระบองซาดิน เป็นแรร์ เมื่อติดซาดินบวก at ตามจำนวนไฟในสนาม อยู่ Turn
ดาบเวโรนิกา เป็นอันคอมมอน ติดเวโรนิกาบวก at ตาม unicornในสนาม อยู่ 1 Turn

เห็นว่าความสามารถของอาวุธทั้งสองก็พอๆกัน แต่อาวุธของเวโรนิกาที่เป็นผู้หญิงเป็นแค่ uncommon และอยู่ได้เทิร์นเดียวเท่านั้น เหมือนพยายามจะกดความแรงไว้ยังไงยังงั้นเลย ถ้าเป็นแรร์แล้วอยู่ Turn ตอนนี้คงยังจะเห็นคงเล่นเธอได้ตามร้านการ์ดบ้างหรอก 
« Last Edit: December 17, 2007, 03:48:48 PM by God of Guardian » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #28 on: December 17, 2007, 04:52:20 PM »

บางทีก็เอาอาวุธมาให้ผู้หญิงยืมได้นะ
เช่น กระบองซาดีน ให้นอนละเมอเธอถือก็บึ้มได้ถูกแรง หรือตี all ถูกแรง

gb_seaoer
Member

« Reply #29 on: December 18, 2007, 12:37:02 AM »

ถ้าเจ้าหญิงมีอาวุธ อาจเกิดการปฏิวัติเจ้าชายได้มั้งครับเหอๆ

ยึดบัลลังก์

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: