Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:35:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีไนท์ ไฟ แล้ว นู๋ ขอ เมจ ไฟบ้างนะเจ้าค่ะ  (Read 3573 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
dreamlove
Member

Email
« on: December 16, 2007, 05:26:19 PM »

เราอิสตรีก็ไม่ยอมน้อยหน้า อยู่แล้ว เจ้าค่ะ  นู๋  จึง ขอนำเสนอ  เดก  เมจ ไฟ ให้เพื่อนๆๆ ได้ติชม กัน
ช่วยกัน จัดทีนะ เจ้าค่ะ  จะได้ไม่แพ้ เดก ไนท์ไฟ  หุหุหุ

แต่ยังหาครอนเชป ตายตัวไม่ได้อะเจ้าคะ   ช่วยกันคิดทีนะเจ้าค่ะ

ตัวยืน
Drusilla,the lava witch     * 2              ตัวยืน รอ ฝ่ายเราสาด all + at 2 จ้า( ออนทัวมา  จับได้  เจ้แก สองใบติดเลย    เลยจะเอาเจ้แกมาจัดเดกดู )
Brenda, the Valkyrie   *   2                สาด  all   ไม่ต้องคิดมากเจ้าค่ะ   ไม่รู้จะทำไรก็  สาด มันเข้าไป  จ่าย 4  แก้ได้ตั้งสองใบ
Nerimor, the Queen of Wands   *  2  สาด  all   อีกใบ  แต่ใหย่กว่า  บวกat ให้ไฟเวลาโจมตีด้วย

ตัวรอง
calla,the fire witch  *  4              ตัวลอง ลบ at ตัวที่ ตีเข้ามา  เฉพาะ  witch นะ  ใช่สกิล ขู่
lazal mage  *  4                         ขายเพื่อน  +  at   
Pumpkin Witch Sprite   *  4       ตัวลอง   เพิ่ม at

ตัวบล็อก
sala  doll  *  2                            กัน เชือด   หน่วย ป๊อด  เจ้าค่ะ
ลูกมักรไฟ  *  1                           ไว้ใช่กับตัวข้างบน
Zuleika, the Lazal Princess  * 2   ป็อดสุดยอด   กันไป หนึ่งเทินร์   เก็บเด็ก

อันนี้ตัวไรไม่แน่ใจ
Gregory, the Bishop of Felasia    แดนซิ่งat line   ยกเลิก  Mystic Card   all   สาด  all  แบบไม่ต้องกลัวใคร( สังเกตดีๆๆ เดก นี้จะมีแต่ผู้หญิงนะเจ้าค่ะ    แต่หลงมาคนคงไม่เป็นไรเนอะ  คิดสะว่าเป็น  เพื่อนสาว  ของ  นู๋  แล้วกัน)

ทำเกม
1  one  turn  kill   
    ลง  เพื่อนสาว ของนู๋มา  แล้ว ใช้  lazal mage   บวก  at   ให้   เจ้เนอร์ริมอ   รึ  นู๋ เบนด้า  500   แล้วสาด all โลด  รับ  ลองค่ะ
    ล้างสนามแบบไม่ต้องสงสัย 
2  ไม่ได้ด้วยเล่ห์  ก็เอาด้วย กล  เจ้าค่ะ 
    all  ไม่ตายใช้ไหม  จับมันโม่สะเลย  โดยใช่  Witchcraft Morque   ทำให้เมื่อ เมจฝ่ายเราใช่สกิล ก็  โม่ Mystic Card  เขา หนึ่งใบ
    โม่ๆๆ   มีหนึ่งใบ สนาม โม่ หนึ่ง   มี  สองใบในสนาม โม่ สอง   แล้วถ้า  เรามี  ตัวใช่สกิล  สัก  สี่ ตัว  โม่  แปดใบ  กรีดกันไปเลยเจ้าค่ะ

นู๋  ก็ขอ  เปิดประเด็นไว้เท่านี้นะเจ้าค่ะ   กรุณา อ่านแล้ว  แล้วช่วย  ขยายความต่อด้วยเจ้าค่ะ 

จะได้ เป็น เดก  เมจ ไฟ  ที่ สมบูรณ์    ขอบพระคุณนะเจ้าค่ะ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #1 on: December 16, 2007, 05:57:35 PM »

ผมว่าก็เก่งดีนะคับ

แต่ว่า Salamandery Doll กับ ลูกมังกรไฟ เปลี่ยนดีมั้ยคับ

ผมว่าน่าจาใส่เป็น Nazae มากกว่าอ่า 

ลองดูล้ากันคับ ว่าดีมั้ยย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: December 16, 2007, 06:45:21 PM »

ใส่ Nazae Bakery ไว้จั่วดีกว่า

Drusilla Late game อยู่แล้วนิ

ผมว่า ถ้าจะเล่นกับบ้าน Witch ใส่ดีกว่านะคับ Fetish Enchantess นะครับ

maB evoL
Member

« Reply #3 on: December 16, 2007, 06:50:34 PM »

ใส่ตัวจั่วเช่น bakery+nazae มาช่วยก็ดี
ดูๆแล้วก็ดีนะเด็คนี้
ป.ล.เปลือง mp ไปหน่อยมั้ย

oP@NT!-!E12o
Member

Email
« Reply #4 on: December 16, 2007, 06:55:15 PM »

เราอิสตรีก็ไม่ยอมน้อยหน้า อยู่แล้ว เจ้าค่ะ  นู๋  จึง ขอนำเสนอ  เดก  เมจ ไฟ ให้เพื่อนๆๆ ได้ติชม กัน
ช่วยกัน จัดทีนะ เจ้าค่ะ  จะได้ไม่แพ้ เดก ไนท์ไฟ  หุหุหุ

แต่ยังหาครอนเชป ตายตัวไม่ได้อะเจ้าคะ   ช่วยกันคิดทีนะเจ้าค่ะ

ตัวยืน
Drusilla,the lava witch     * 2              ตัวยืน รอ ฝ่ายเราสาด all + at 2 จ้า( ออนทัวมา  จับได้  เจ้แก สองใบติดเลย    เลยจะเอาเจ้แกมาจัดเดกดู )
Brenda, the Valkyrie   *   2                สาด  all   ไม่ต้องคิดมากเจ้าค่ะ   ไม่รู้จะทำไรก็  สาด มันเข้าไป  จ่าย 4  แก้ได้ตั้งสองใบ
Nerimor, the Queen of Wands   *  2  สาด  all   อีกใบ  แต่ใหย่กว่า  บวกat ให้ไฟเวลาโจมตีด้วย

ตัวรอง
calla,the fire witch  *  4              ตัวลอง ลบ at ตัวที่ ตีเข้ามา  เฉพาะ  witch นะ  ใช่สกิล ขู่
lazal mage  *  4                         ขายเพื่อน  +  at   
Pumpkin Witch Sprite   *  4       ตัวลอง   เพิ่ม at

ตัวบล็อก
sala  doll  *  2                            กัน เชือด   หน่วย ป๊อด  เจ้าค่ะ
ลูกมักรไฟ  *  1                           ไว้ใช่กับตัวข้างบน
Zuleika, the Lazal Princess  * 2   ป็อดสุดยอด   กันไป หนึ่งเทินร์   เก็บเด็ก

อันนี้ตัวไรไม่แน่ใจ
Gregory, the Bishop of Felasia    แดนซิ่งat line   ยกเลิก  Mystic Card   all   สาด  all  แบบไม่ต้องกลัวใคร( สังเกตดีๆๆ เดก นี้จะมีแต่ผู้หญิงนะเจ้าค่ะ    แต่หลงมาคนคงไม่เป็นไรเนอะ  คิดสะว่าเป็น  เพื่อนสาว  ของ  นู๋  แล้วกัน)

ทำเกม
1  one  turn  kill   
    ลง  เพื่อนสาว ของนู๋มา  แล้ว ใช้  lazal mage   บวก  at   ให้   เจ้เนอร์ริมอ   รึ  นู๋ เบนด้า  500   แล้วสาด all โลด  รับ  ลองค่ะ
    ล้างสนามแบบไม่ต้องสงสัย 
2  ไม่ได้ด้วยเล่ห์  ก็เอาด้วย กล  เจ้าค่ะ 
    all  ไม่ตายใช้ไหม  จับมันโม่สะเลย  โดยใช่  Witchcraft Morque   ทำให้เมื่อ เมจฝ่ายเราใช่สกิล ก็  โม่ Mystic Card  เขา หนึ่งใบ
    โม่ๆๆ   มีหนึ่งใบ สนาม โม่ หนึ่ง   มี  สองใบในสนาม โม่ สอง   แล้วถ้า  เรามี  ตัวใช่สกิล  สัก  สี่ ตัว  โม่  แปดใบ  กรีดกันไปเลยเจ้าค่ะ

นู๋  ก็ขอ  เปิดประเด็นไว้เท่านี้นะเจ้าค่ะ   กรุณา อ่านแล้ว  แล้วช่วย  ขยายความต่อด้วยเจ้าค่ะ 

จะได้ เป็น เดก  เมจ ไฟ  ที่ สมบูรณ์    ขอบพระคุณนะเจ้าค่ะ

เกรเกอรี่นี่ต้องแดนซ์ด้วยเหรอครับ  งง

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: December 16, 2007, 09:09:34 PM »

calla,the fire witchผมว่าไม่ค่อยจำเป็น ใส่เป็นตัวเร่งจั่วแบบนาซาอี เบเกอรี่น่าจะทำให้เกมลื่นกว่าครับ

ปล.ไม่ต้องห่วงเรื่องเกย์เกอรี่ครับ เพราะมันไม่ใช่ผู้ชาย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: December 17, 2007, 01:21:45 AM »

แนะนำว่าเปลี่ยนตุ๊กตามังกร กับ ลูกมังกรออกเหมือนกันครับ เปลี่ยนเป็นใบอื่นจะเข้า concept และลื่นไหลกว่าครับ 

อนึ่ง Gregory ไม่ใช่ Dancer ดังนั้นไม่ได้ dance นะจ้ะ โย่ว ~

[L]unifer
Member

Email
« Reply #7 on: December 17, 2007, 02:24:12 AM »

ไม่มีจั่วถ้าโดนกระหน่ำ ตีจะรับไว้มัยนะ 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: December 17, 2007, 06:42:01 PM »

น่าใส่เซ็ต เบเกอรี่นาซาอีนะครับ
เสร็จแล้วก็จะมีปาปิยอง วาเลนเซีย ซินไฟ บันยิป เพิ่มมาอีก

ล้อเล่นนะไม่ต้องใส่ก็ได้ แต่เบเกอรี่นาซาอีอ่ะน่าใส่ดีครับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #9 on: December 19, 2007, 01:34:41 AM »

ผมว่าลูกมังกรกับ ซาล่า เปลี่ยนเป็น Nazae + Bakery + Valencia อย่างละ 2 เห็นป่ะ ผู้หญิงหมดเลย โดยลด Calla เหลือ 3  Pumpkin ก็ 3 Lazal Mage ไม่ต้องก็ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: