Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:28:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มองการณ์ไกลไปกับชุด 7 ปี  (Read 6201 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
•StarwarS•
Member

« on: December 15, 2007, 11:37:33 PM »

ดูจากการสปอยแล้วนะ  ออกมามีม้าทุกตัวนะครับ  น่าจะครบ 6 ธาตุ

สิ่งที่มันเปนไปได้

1.เป็นซีลแต่ละธาตุ

2.เล่นกับม้า หรือ อาจมีเล่นกันเอง

3. อาจจะเปนมิสติกที่เสริมพลังของธาตุนั้นๆนะ

สิ่งที่รู้ตอนนี้

1.ก่อนหน้านี้ มีลงในไวเซอว่า จะออกมาแนวที่เป็นมิสติก ส่งผลจาก Shrine  เหมือนชุด Devas

2. ในไวเซอเล่มนินจาอะครับ เล่ม 53   มีระบุไว้ว่า ..... การ์ดทั้ง 7 ใบในชุดมีอะไรบ้าง !

มันหมายความว่า ทั้งซองอาจมีเพียง 7 ออกมาแบบ Exigency 

หรือว่า ?  มี Secret   แต่อาจจะไม่ใช่เพราะ..

ถ้าเอามาประกอบกันทั้งที่เราคาดคะเน กับ ที่เรารู้ เท่ากับว่า อาจจะมีคนขี่ม้า 6 ธาตุ นั้นหมายถึงเหลือเพียง 1 เดียว 

โอกาสจะออกมายากมากเลย เพราะว่ามีเศษให้เติมเต็ม

3. ประเด็นอีกอย่างนะครับ ในไวเวอเล่มก่อนหน้า เล่ม 52 เขียนไว้ว่าในชุดจะมีทูตสวรรค์มากมาย มี Michael Gabriel Raphael Uriel

แต่ว่าการ์ดที่พี่ปอ สปอยมานั้นไม่มีความสอดคล้องกนเลย - -  หรือว่า มันไม่ได้มี 7 ใบ อ้าวเห้ย งง เลยคับ  หรือว่า ที่สปอยมาไม่ใช่ 7 ปี

แต่ถ้ามีมากกว่า 7  ก็เป็นไปได้ว่า คนขี่ม้าเป็น Seal  นางฟ้า เป็น Mystic

ปัญหาเหล่านี้ รอคำตอบอยู่คับ คาดว่าคงออกปีใหม่ หรือ หลังนิดหน่อยแหละครับ พี่ปอสปอยซะขนาดนี้ อีกไม่นานคงออกมาแน่ๆ

อย่าลืมเปิดซองนะค๊าบบบ
« Last Edit: December 15, 2007, 11:44:51 PM by Starwars » Logged

Art@Nhorn
Member

Email
« Reply #1 on: December 16, 2007, 12:21:47 AM »

ผมว่าที่เขียนไว้ว่า 1 ซอง มี 7 ใบ ผมว่าหมายความว่า ใน 1 ซองนะคับ ไม่น่าจะเป็นทั้งชุด น่าจะเป็น เค้าเตอร์การ์ด 2 ฟรอย 1 ฟรอยสาก 1 เคลือบเป็นจุดๆๆ 1 ทามมาดา 2 มากกว่านะคับ

•StarwarS•
Member

« Reply #2 on: December 16, 2007, 12:32:45 AM »

ผมว่าที่เขียนไว้ว่า 1 ซอง มี 7 ใบ ผมว่าหมายความว่า ใน 1 ซองนะคับ ไม่น่าจะเป็นทั้งชุด น่าจะเป็น เค้าเตอร์การ์ด 2 ฟรอย 1 ฟรอยสาก 1 เคลือบเป็นจุดๆๆ 1 ทามมาดา 2 มากกว่านะคับ

อ่า จริงด้วย

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: December 16, 2007, 12:32:49 AM »

ม้า มันมี แค่ ๔ ตัว นินา ถ้าจำไม่ผิด

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #4 on: December 16, 2007, 12:33:08 AM »

ชุดนี้แค่Conceptก็น่าสนใจแล้ว  น่าตื่นเต้นมาก  ถ้ามีซัก30ใบ+ผมว่าอาจจะได้อารมเหมือนชุดDevasจริงๆก็ได้  แต่ผมอยากให้เน้นSealมากกว่าMysticนะ

พวกตัวที่พี่ปอเอามาให้ดูนะ  ผมว่าตัวพวกนี้คงกว้างกว่าที่คิดแน่ๆ

•StarwarS•
Member

« Reply #5 on: December 16, 2007, 12:34:11 AM »

งั้นเปนกลยุทธของ ทางบริษัทสินะ  ออกมาปั่นหัวผมซะมึนเลย

Ghostfan
Member

« Reply #6 on: December 16, 2007, 12:39:34 AM »

อยากรู้จิงๆ ว่าข้างไนซองจะมีอะไร  ::)

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #7 on: December 16, 2007, 12:43:42 AM »

* ... อืมมม... จะออกมากี่ใบกันนะ 20 กว่าใบแบบ Zodiac / 5 Years Memory หรือเปล่าหว่า แต่
   ไม่น่าจะออกมาหลายใบแบบชุดใหญ่นะ ก็นี่มันชุดพิเศษนี่เนอะ ....(บ่นไรของตู = =)

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: December 16, 2007, 12:46:18 AM »

จริงคับ ม้ามีแค่ 4 ไม่ได้มีครบหรอก

แล้วก็คิดว่าน่าจะมากกว่า 7 ใบด้วยอะ ทั้งชุด

เห็นด้วยกับที่ว่า อยากให้เน้นซีลครับ เพราะตอนนี้มิสติกมันมากเกินพอแล้วล่ะ

Pik
Member

Email
« Reply #9 on: December 16, 2007, 12:50:20 AM »

ดูรูปภาพ7ปีจากไหนหรอ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #10 on: December 16, 2007, 01:08:02 AM »

7ยกกำลัง2เท่ากับ49

7ตรา 7แตร 7ฑูตสววรค์ ...

น่าจะยังมีอีกนะ หุๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #11 on: December 16, 2007, 01:14:35 AM »

จริงคับ ม้ามีแค่ 4 ไม่ได้มีครบหรอก

แล้วก็คิดว่าน่าจะมากกว่า 7 ใบด้วยอะ ทั้งชุด

เห็นด้วยกับที่ว่า อยากให้เน้นซีลครับ เพราะตอนนี้มิสติกมันมากเกินพอแล้วล่ะ

ใช่เลย

ลองไปอ่านดูใน wikipedia นะครับ เกี่ยวกับผนึกทั้ง 7

เท่าที่รู้ พี่ปอเปิดตัว ผนึกที่ 1 - 4 แล้ว ( Four Horseman of Apocalypse ) ชื่อมันบอกมาแล้วครับ ดังนั้น คนขี่ม้า มีแค่นี้แล้วแหละ
แต่ผมไปอ่านใน wiki แล้ว ยังหา ผนึกที่ 5 ไม่เจอเลยง่ะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #12 on: December 16, 2007, 01:29:35 AM »

รอออกมาก็จะรู้เอง คงอีกไม่นานเกินรอแน่ๆ

•StarwarS•
Member

« Reply #13 on: December 16, 2007, 01:33:16 AM »

อย่างงั้นผมว่าโอกดาสออกมาเป้นมิสติยิ่งมากละสิ  เพราะมันเกี่ยวกับศาสนาด้วยสินะ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: December 16, 2007, 01:34:07 AM »

อยากรู้จิงๆ ว่าข้างไนซองจะมีอะไร  ::)

ในซอง ก็ต้องมี การ์ด   

ใช่เลย

ลองไปอ่านดูใน wikipedia นะครับ เกี่ยวกับผนึกทั้ง 7

เท่าที่รู้ พี่ปอเปิดตัว ผนึกที่ 1 - 4 แล้ว ( Four Horseman of Apocalypse ) ชื่อมันบอกมาแล้วครับ ดังนั้น คนขี่ม้า มีแค่นี้แล้วแหละ
แต่ผมไปอ่านใน wiki แล้ว ยังหา ผนึกที่ 5 ไม่เจอเลยง่ะ

รู้สึกว่า แก จะไมได้ อ่านหนังสือ นิ  วันนั้น อ่าเอาแต่นั้งอ่าน ผนึก อยู่ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #15 on: December 16, 2007, 01:47:13 AM »

ใช่เลย

รู้สึกว่า แก จะไมได้ อ่านหนังสือ นิ  วันนั้น อ่าเอาแต่นั้งอ่าน ผนึก อยู่ 

อ่านไม่อ่านก็เหมือนกัน เพราะเคมีแกก็ตกเหมือนเรา - -***

singer
Member

Email
« Reply #16 on: December 16, 2007, 02:00:00 AM »

ถ้ามี วิบัติ 10 ประการด้วยเนี่ย   จะออกมาเป็นแบบไหนน้า

(วิบัติ 10 ประการ ที่โหมทำลายไอยคุปต์)

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: December 16, 2007, 02:11:48 AM »

หรือจะเป็นแบบ พอเอาม้าเข้ามาในสนามครบ 4 ตัว แล้วฝ่ายตรงข้ามแพ้ไปเลย (เอ๊ะ คุ้นๆแฮะ ::))

แต่ ชุดนี้ ภาพสวยจริงๆ สวยมากๆเลย เก่งไม่เก่งไม่รู้ แต่ภาพสวยสุดยอดมาก
อยากได้ทุกใบเลยอะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #18 on: December 16, 2007, 02:20:07 AM »

ซองนึง 7 ใบอย่างที่บอกครับ
ส่วนทั้งชุดมีกี่ใบนี่ต้องรอดูครับ

ชุดนี้เนื้อหามาจากบทวิวรณเป็นสำคัญครับ ดังนั้นสิ่งต่าง ๆ ที่อยู่ในบทวิวรณ์ และ บรรดา Archangel และ Angel ทั้ง 9 Choir อย่างที่เกริ่นไว้ใน Wiser มีให้เห็นแน่นอนครับ

Sun Ce
Member

« Reply #19 on: December 16, 2007, 02:30:04 AM »

ม้ามีแค่4ครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #20 on: December 16, 2007, 02:34:25 AM »

หรือจะเป็นแบบ พอเอาม้าเข้ามาในสนามครบ 4 ตัว แล้วฝ่ายตรงข้ามแพ้ไปเลย (เอ๊ะ คุ้นๆแฮะ ::))

แต่ ชุดนี้ ภาพสวยจริงๆ สวยมากๆเลย เก่งไม่เก่งไม่รู้ แต่ภาพสวยสุดยอดมาก
อยากได้ทุกใบเลยอะ

ไม่ใช่ Exodia นะ - -***

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #21 on: December 16, 2007, 06:08:54 AM »

ส่วนทั้งชุดมีกี่ใบนี่ต้องรอดูครับ

ชุดนี้เนื้อหามาจากบทวิวรณเป็นสำคัญครับ ดังนั้นสิ่งต่าง ๆ ที่อยู่ในบทวิวรณ์ และ บรรดา Archangel และ Angel ทั้ง 9 Choir อย่างที่เกริ่นไว้ใน Wiser มีให้เห็นแน่นอนครับ

ไม่แน่หรอก

•StarwarS•
Member

« Reply #22 on: December 16, 2007, 08:44:07 PM »

ไม่แน่หรอก

เหตุไฉน ใยขัดกันเอง - -

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #23 on: December 16, 2007, 08:46:27 PM »

ไม่แน่หรอก

บอกอย่างนี้เหมือนจะทำ Secret 100 ซองมีแค่ 1 ซองเลย = ='''

Sun Ce
Member

« Reply #24 on: December 16, 2007, 08:50:36 PM »

คงมีมากกว่านั้นแน่

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #25 on: December 16, 2007, 08:51:27 PM »

มี N[Horse]

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #26 on: December 17, 2007, 04:56:37 PM »

ไม่แน่หรอก

เหตุไฉน ใยขัดกันเอง - -
ไม่ได้ขัดแย้งครับ แต่จงเชื่อในพลังที่น่าเชื่อถือมากกว่าครับ

(แล้วไม่ขัดแย้งตรงไหน)

ก็แปลว่า สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร

การ์ดยังไม่ออก ก็อย่าเพิ่งเดาของในซองครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #27 on: December 17, 2007, 05:25:27 PM »

ใช่เลย

ผนึกที่ห้าคือเสียงร้องจากดวงวัญญาณ และหกคือความโกลาหลของแผ่นดินโลกครับ
ปล ถ้าจะออกก็คงออกเป็นมิสติคทารอตกระมัง
ปลล บทในวิวรณ์นี้ไว้ถ้าพี่ปอจะสปอยก็ค่อยอ่านละกันนะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: