Summoner Master Forum
September 29, 2024, 11:21:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Casul Deck :Viper +ปู +Ninja ลม น้ำ+เมลานี+Doll New+ปูแท้แต่ถูก+Koboldปู  (Read 6950 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
promboon
Member

Email
« on: December 15, 2007, 10:24:33 PM »

กระทู้นี้อาจจะแปลกๆนะครับ แต่ผมไม่อยากตั้งหลายกระทู้แต่มีหลายเด็คอยากให้ช่วยกัน ดูอะครับ
อ่านหน่อยนะครับ มี 5เด็ค

บางเด็คอาจไม่ค่อยเข้าท่าแต่ก็ขำๆนะครับไม่เครียยด งิๆ

Seal 25  Viper ปู
Gash the Fudenun warload    3       ตัวยืนหนา AT เว่อ
Crab of cancer 3                        หนีบแหลกแจกฟรีส โตน
Wooden Viper Chimera    2           ได้ข่าวฝ่ายเรามีinacเยอะ โตนซักหน่อยละกัน
Toxic therion   2                              พ่น ก่อนผ่าน เข้าเทิร์นพ่น
Kyoufu Yajuu  3         เรียกพวก
Forset Calibal     2                  เข้ามาไดพ้อย
Black boa     3                       ฉันจะ โตน โตนๆ
Karn, the Commander of Blackwood 2    ใหญ่ครับ
Avani Therion  2      เรียก เพื่อนๆ
Hell Rotten Viper 3      เอาในไชน์ออก พ้อยในสนาม 1เทิร์น
อาจใส่
3T อีก 2 เพื่อความมันส์

การตั้งตัว
ร่ายเคียวฟุ +โปรยดินโดนตบมาจ่าย 2เรียกคาร์นดึงgashขึ้นมือ   ประมานนี้

วิธีทำเกมส์
1Gash ตบไปเรื่อย ๆ
2toxicพ่น

ปิดเกมส์
อาจจะยากหน่อยแต่ก็ยิงพ้อย หรือเอาGashจ่าย1ตบก็ได้

จุดด้อย
1 ถ้าหากไม่สามารถยืนในเทิร์นแรกได้ จะทำให้เสียเปรียบอย่างมาก
2ถ้าเจอsealที่ป้องกันskillก็ซวยครับ
3เจอข้ามไลน์

Deck NinJa ลมน้ำ
Seal 25
Kasimi (GGA)     4     ตัวตบหมายเลข  1
Makoto Sentsu    2    ตัวตบหมายเลข 2
Makoto Karaoke    4  วันวานของหมายนเลข  2
Wingodess  2       ช่วยหมายเลข 1 ตบข้ามไลน์
Rainbow Hawk Nijitaka 3   เร่งจั่ว ยิกๆ
Forest Echo Fairy  2   ช่วยหมายเลข 1 และ 2
Winged Ear Squirrel 2  เหมือนข้างบน
Glasses Horn Squirrel 4   เหมือนข้างบน
Seishi, the Thread Assassin 2  สู้ไม่ไหว ข้าต้องโดดอีกแล้วใช่ไม๊

วิธีตั้ง
ร่ายคาซึมิหาดาบนินจาหรือปืน  ลง echo จบ

การทำเกมส์
เอาแชแมนจิ้มโดดตบหรือเอามาโกโตะ อัดตูดก็ได้ครับทำเรื่อยๆเดียวก็ชนะ

จุดอ่อน
ปัญหาไม่มีการ์ดในมือตอนมาโกโตะโปรเกรส

Deck นักวิทย์น้ำกับกบยักษ์ seal 27
Melanie, the Inventor of Annedisonge  4    เมลานีผู้สอนให้ผู้อื่นเสียสละ
Melanie in Memory  4     ความทรงจำของข้างบน
Millie, the Melanie’s Fairy 4    แฟรี่ แห่งความทรงจำ
Karakuri Gamaru  3   กบยักษ์
Metallica Dragon  2   มังกรโหด
Metallica Dragon in Memory 3  อดีตอันหวานซึ้งของมังกร
Timothy, the Inventor  4     เจ้าพ่อ ห้องแลบ เร่งเกมส์ยิกๆ
Motor Puppet 2        เร่งจั่ว
Lade Maquina  1      ชุบงิ จ่ายแพงแต่คุ้มนะ

ตั้งเกมส์
1โดยการลง ทิโมธี หา มอเตอ พัพเพท จั่วมิสติก 2ใบ ยืนคอมกัน แล้วร่ายเด้กๆไว้ข้างหลัง
2โดยการทำเหหมือนข้างบนแต่เปลี่ยนจากโปรยเด็กเป็นโปรยเมเทลิก้าอินเมมไว้ ที่Atแทน และไม่ต้องคอม ทีโมธี

การทำเกมส์
เมื่อตั้งเกมส์ได้แล้ว ใช้ ทิโมธี หา แฟรีในตะเกียงออกมา ให้ เมลานี บึ้มเล่น แล้วเอาเมลานีเก่าทิ้งซีลเล็กๆ
 แล้วเอา แฟรี่เข้ามาในสนามโดยมีเมเทบลิก้ายืนยิ้มอยู่ข้างหน้า

เทคนิคการ์ดเต็มมือ
ขณะทำเกมส์ถ้ามีกบยักษ์อยู่ก็จะได้จั่วอย่างสนุกสนาน

แพ้ทาง
ยกเลิกสกิล
ข้ามไลน์  อีกแล้ว

Deck Doll Seal 25
Timothy, the Inventor  4     เจ้าพ่อบ้าตุ๊กตา
Karakuri Gamaru  3       กบของเจ้าพ่อ
A Doll   4     ตุ๊กตาน่ารักษ์
M doll 4      เหมือนข้างบน
Cordelia, the Prophet’s follower 4   วิญญานแค้นฝังหุ่น
Panorban, the Spirit Bringer 3   ผู้ลากวิญญาน ทำให้เกมส์ยืด
Motor Puppet 3   เด็กเจ้าพ่อ

การตั้งเกมส์
โปรยDoll
อาจให้ทิโมธีเรียก motor pupet มาเร่งการ์ดก็ได้ และลง Dollไว้
ตาหน้าเดธ

ทำเกมส์
เดธๆๆๆๆๆ

การ์ดเต็มมือได้ด้วยกบ นะครับ

จุดอ่อน
ฆ่า Cordelia ได้แทบแพ้
ซึ่งก็แพ้ ยกเลิก เคริส +ข้ามไลน์อยู่ดี

เด็คปู แท้ๆ แต่ไม่แน่ใจในความโหด

Gash the Fudenun warload    4       ตัวยืนหนา AT เว่อ
Crab of cancer 3                        หนีบแหลกแจกฟรีส โตน
Black boa     3                       ฉันจะ โตน โตนๆ
Kalena  3             เรียกลูกเรียกไก่
Geosaur 4                   ลูกของแม่ข้างบน
Ji, the Rooster 4        ให้ตัวข้างบนเรียกแบบไวๆ
Mountain Ram Minotaur 4 ตัวลองชั้นเยี่ยม

ยืน
ลงKalena เรียก Geosaur  ลากMountain Ram Minotaur
เอาkalena คอมMountain Ram Minotaur หรืออาจเอาblack boa คอมไว้ก็ได้

รูปแบบการทำเกมส์
ใช้ปูกับไก่สโตนเยอะๆ
แล้วเอาGash ตบ

Kobold +ปู+Viper  แนวคิดเพื่อน
Seal25
Kobold Cm   4   ทำให้เพื่อนๆเป็นinactive
Crab of cancer 3                        หนีบแหลกแจกฟรีส โตน ไม่กลัว inac
Wooden Viper Chimera    2        Cmสร้างinacแล้ว เราก็โตน
Gash the Fudenun warload  3     At ขึ้นมืได้ง่ายด้วย เคียวฟุ เรียก คาร์น คาร์นดึง มัน
Kalena  3             เรียกลูกเรียกไก่
Geosaur 4                   ลูกของแม่ข้างบน
Ji, the Rooster 4        ให้ตัวข้างบนเรียกแบบไวๆ

การตั้งเกมส์

ลง คาลีน่าหาลูกขึ้นมือลากไก่จากกอง
ลงแบล็คโบมาคอม พยายามหาปูและGash ให้ไวที่สุด

ทำเกมส์
โดยการเอาCm ตบ เลือกเป็นinacตามจำนวนsealฝ่ายตรงข้าม แล้วเอา wooden ใช้สกิลสโตน
พอผ่านเทิร์นก็เอา ปูหนีบ wooden viper กับ Cmหนี

ปล.ถึงเด็คนี้จะไม่มีคุณภาพที่ดีมากแต่มันก็เป็นเด็ค ที่สร้างสรรค์นะครับ
ปล.2 ช่วยกันติชมหน่อยนะครับ
ปล.3 เป็นไปได้ช่วยกันพัฒนาหน่อยนะครับ
ปล.4 มาจัดcasul Deck กันเถอะ
ปล.5 อยากให้มีที่ๆรวมcasul Deckอะครับ
ปล.6จะมีไม๊ซักเด็คที่ไม่แพ้ข้ามไลน์
« Last Edit: December 18, 2007, 12:47:06 AM by promboon » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: December 16, 2007, 02:32:06 AM »

ชอบอันแรกครับ เข้าใจเอา Gash มาเล่นกับสมัยนี้
เผลอ  ๆ อาจใส่ปูเก่าอย่าง Coy Crab ไปก็ไม่เลวนะครับ เพราะ Gash สู้ seal Sp น้อยกว่าได้ At + อีก

อนึ่ง Kyofuu ใช้ไม่คุ้มเลยครับ เปลี่ยนใบอื่นน่าดีกว่านะครับ เด็คนี้

promboon
Member

Email
« Reply #2 on: December 16, 2007, 02:38:00 AM »

กำลังอัพต่ออยู่ครับงิๆเด๋วอัพเสร็จเอามาลงต่อ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: December 16, 2007, 02:39:20 AM »

จอร์จ

ให้ความตั้งใจเต็ม10ครับเห็นว่าเอาไปคิลซิกของเพื่อนมาด้วยนี่นะ ;D

promboon
Member

Email
« Reply #4 on: December 16, 2007, 03:46:40 AM »

อัพเสร็จแล้วคร้าบ กระทู้นี้มี 4เด็คงิๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #5 on: December 16, 2007, 04:22:33 AM »

เด็ค Viper อ่ะ ที่บอกว่าเจอเด็ค ยกเลิก Curse บอด

มีวิธีแก้อยู่ 2 อย่างอ่ะ

1. Viper Mara
2. Viper โปรโม Wiser เล่มล่าสุดล่ะ

แต่ไอ้ตัวที่ 2 จะมีข้อเสียตรงที่ว่า lv สูง และ  at น้อย ต้องให้เจ้างูน้อยโดดให้ตลอดอ่ะครับ

promboon
Member

Email
« Reply #6 on: December 16, 2007, 04:39:38 AM »

ผมใช้ตัวโปรโมอะครับเพราะมันไม่กำหนดไลน์ป็อดได้

pacozaa
Member

« Reply #7 on: December 16, 2007, 04:59:08 PM »

black boa โดนริสติกเหลือ2แล้วไม่ใช่หรือครับ เอ๊ะยังไง ???

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #8 on: December 16, 2007, 06:04:04 PM »

ใส่ Geosuar ด้วยจิคับ 

promboon
Member

Email
« Reply #9 on: December 16, 2007, 06:21:15 PM »

ที่โดนลิสมานavani ไม่ใช่หรอครับ

Geosuar ใส่ทำไมหรอครับ บอกทีนะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #10 on: December 16, 2007, 06:35:35 PM »

ที่โดนลิสมานavani ไม่ใช่หรอครับ

Geosuar ใส่ทำไมหรอครับ บอกทีนะครับ

Ability Geosaur นะครับ

เมื่อ Geosaur ขึ้นมือจากกองการ์ดจากผลของ Skill หรือ Ability ของ Seal เราสามารถแสดง Geosaur จากนั้นแสดง [Monster] ธาตุ [Earth] 1 ใบในกองการ์ด Seal เราที่มี Lv1 แล้วนำเข้ามาในสนาม

ส่วนใหญ่เห็นเล่นกับ Sacred Ram มากกว่านะ

promboon
Member

Email
« Reply #11 on: December 16, 2007, 07:02:33 PM »

แล้วมันจะขึ้นมือยังไงอะครับ ไม่ได้ใส่ คาลีน่าอ่าครับ
ถึงใส่ก็ไม่มีเวล 1ให้ดึง

nameautza
Member

Email
« Reply #12 on: December 17, 2007, 02:42:28 PM »

น่าเล่นดีนะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #13 on: December 17, 2007, 06:38:05 PM »

แล้วมันจะขึ้นมือยังไงอะครับ ไม่ได้ใส่ คาลีน่าอ่าครับ

ส่วนใหญ่เห็นเล่นกับคาลีน่ากับแกะ ไว้เสิร์จไก่แบบเร็ว

เด็คสร้างสรรค์แถมราคาถูกดีครับ ยกเว้นเคียวฟุ ราคาชุกแพงขึ้นเรื่อยๆ แล้ว

ปล รู้สึกทุกเด้คจะแพ้ข้ามไลน์หมดเลยนะ ซิกมันต์นี่ยังแก้ยากจริงๆ - -
ปลล ยืนยันแบล๊คโบอาไม่ได้โดนอะไรเลยนะครับ ถ้ายังไม่เชื่อก็ดูที่แบนลิสต์ได้ครับ

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #14 on: December 17, 2007, 08:40:46 PM »

Deck ไวเปอร์ปู

เอาคาร์นออกดีกว่าแล้วใส่ gash ไป 4 ใบ  ;D
แล้วเอาเคียวฟุกับคาลิบันออกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นดีกว่าครับ ji ก็ดูดีนะ

M....X
Member

Email
« Reply #15 on: December 17, 2007, 09:43:19 PM »

เห้ยเดกเค้าอะเอาออกได้และ มะจัดและ ;D

promboon
Member

Email
« Reply #16 on: December 17, 2007, 10:09:05 PM »

เห้ยเดกเค้าอะเอาออกได้และ มะจัดและ ;D

ให้คนอื่นดู  เปลี่ยนก็ได้ นินจาลมน้ำ ละกัน  เอาปลาออกเปลี่ยนเป็นไรดี

ส่วนใหญ่เห็นเล่นกับคาลีน่ากับแกะ ไว้เสิร์จไก่แบบเร็ว

เด็คสร้างสรรค์แถมราคาถูกดีครับ ยกเว้นเคียวฟุ ราคาชุกแพงขึ้นเรื่อยๆ แล้ว

ปล รู้สึกทุกเด้คจะแพ้ข้ามไลน์หมดเลยนะ ซิกมันต์นี่ยังแก้ยากจริงๆ - -
ปลล ยืนยันแบล๊คโบอาไม่ได้โดนอะไรเลยนะครับ ถ้ายังไม่เชื่อก็ดูที่แบนลิสต์ได้ครับ

แกะไหนอะครับ ยังไงๆก็หาทางแก้ขามไลน์ไม่ได้ทำได้แค่ล็อคหยุดๆไว้

Deck ไวเปอร์ปู

เอาคาร์นออกดีกว่าแล้วใส่ gash ไป 4 ใบ  ;D
แล้วเอาเคียวฟุกับคาลิบันออกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นดีกว่าครับ ji ก็ดูดีนะ

ครับ เอาออกแล้วงิ เก่งขึ้นจริงๆอะครับ แต่ตั้งยากกว่าเดิมนิด นึง ตรงที่ถ้ายังไม่ทันหนีบอะ ครับ
« Last Edit: December 17, 2007, 10:28:33 PM by promboon » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #17 on: December 17, 2007, 10:33:31 PM »

เอา คาร์น ออก ดี ก่า

promboon
Member

Email
« Reply #18 on: December 17, 2007, 11:09:53 PM »

เอา คาร์น ออก ดี ก่า

เด็คใหม่เอาออกละครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #19 on: December 18, 2007, 12:38:35 AM »

Deck นักวิทย์กับกบจั่ว

ผมว่า ลด Metallica in mem เหลือ 3 แล้วเพิ่ม Lade Maquina ดีกว่านะ

Machine ไม่ใช้ว่าจะชุบได้ตลอดเวลา เจอเคิร์สเร็วๆ จะไม่ทันการ

promboon
Member

Email
« Reply #20 on: December 18, 2007, 12:45:50 AM »

รับทราบครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #21 on: December 18, 2007, 12:49:07 AM »

บางคนก็เล่น deck doll ประหลาดนะ

ใช้ Metallica ยืน แล้วให้ Sin ลม sac Cordelia inf  at + จั่วมหาศาล

(นี่แค่ทฤษฎีนะครับ เป็นจริงได้ ก็คงขึ้นเทพ)

•StarwarS•
Member

« Reply #22 on: December 18, 2007, 12:50:29 AM »

โคโบลยังจะเอามาใส่ปู - -

promboon
Member

Email
« Reply #23 on: December 18, 2007, 12:51:58 AM »

มันต้องมิกซ์กันไม่งั้นไม่มัน เอิ้กๆ

ส่วนซินลมแซคคอลเลเดีย ท่าทางจะเสี่ยงนะงิ แต่ท่าทางจะคุ้มดีเหมือนกาน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: