Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:34:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่องการออกชุดใหญ่หน่อยครับ  (Read 9329 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #30 on: December 17, 2007, 03:44:54 AM »

^
^
^
^

งั้นก็หยุดเล่นซักพัก แล้ว พอชุดใหม่ออก ค่อยกลับมาเล่นใหม่สิครับ

จะได้ไม่ดู ดันทุรังเกินไป

คนเล่นยิ่งน้อยอยู่แล้ว

ดันไปใส่ไฟให้คน อย้ากอยากหยุดเล่นไปอีกง่ะ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #31 on: December 17, 2007, 03:59:44 AM »

เอาคอมมอน อันคอม  มาจัดตบกันดิ  เสมอภาคดี  555+

ปล. นึกถึงตอนหัดเล่นซัมใหม่ ๆ ครับว่าสนุกขนาดไหน

[L]unifer
Member

Email
« Reply #32 on: December 17, 2007, 04:03:52 AM »

^
^
^
^

งั้นก็หยุดเล่นซักพัก แล้ว พอชุดใหม่ออก ค่อยกลับมาเล่นใหม่สิครับ

พูดได้มีสติปัญญามากเลยนะครับ
ผมว่าคุณคิดให้ดีก่อนโพสดีกว่า เพราะอยากเอาคนมีความคิดสร้างสรรค
ปล.ขอโทษทีนะครับ แต่พูดจริงจัง 
อย่ามาจุดไฟด้วยคำพูดและความคิดที่ยังไม่ขัดเกลาครับ
ปล.ถ้าหยุดเล่นแล้วรอชุดใหม่ เลิกเล่นเลยซะยังดีกว่าครับ
« Last Edit: December 17, 2007, 04:06:38 AM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #33 on: December 17, 2007, 04:11:42 AM »

ไปเล่น ST กันดีกว่า~ ชุดใหม่ออกแล้ว

3Wise ก็ออกมาใหม่ละ มีฟอล์ยด้วย ให้อารมณ์  Ultra Rare ของยูกิมากมาย - -"

ส่วนเรื่องชุดใหม่ อะไรยังไง รอ ให้มันออกมาวางขาย

กับ ประกาศ BanRestic ออก มาก่อนละกัน ดีไม่ดีค่อยมาถกกัน

RootDancer
Member

Email
« Reply #34 on: December 17, 2007, 04:26:00 AM »

เอาคอมมอน อันคอม  มาจัดตบกันดิ  เสมอภาคดี  555+

ปล. นึกถึงตอนหัดเล่นซัมใหม่ ๆ ครับว่าสนุกขนาดไหน

ผมขอออกความคิดเห็นบ้างนะครับ ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าผมเป็นนักเล่นการ์ดคนหนึ่งเล่นการ์ดมาตั้งแต่สมัยออกในชุดแรกเลย แม้ผมจะไม่ชอบแข่งและไม่ดัง ไม่ใช่คนใน และเป็นคนนอกธรรมดาคนนึง ที่เล่นการ์ดตลอดมา ยอมละทิ้งคนที่รักเพื่อสิ่งที่ผมรัก ผมไม่ได้รักการ์ดขนาดยอมทิ้งทุกสิ่ง แต่สิ่งที่ผมรักคือการเล่นการ์ดมากกว่า และผมรักที่จะเป็นตัวผมในแบบของผม ผมชอบรอยยิ้ม ผมชอบเสียงหัวเราะ ดังนั้นผมจึงรักการเล่นการ์ดมากกว่ารักการ์ด ดังนั้นสำหรับผม การ์ดอะไร เดคอะไรที่ผมเล่นผมไม่สนใจหรอกว่าต้องแรร์ ต้องแพง หรือต้องแรงขนาดไหน ขอแค่เล่นได้และมีความสนุกที่ได้เล่นก็เพียงพอแล้ว การ์ดน่ะตั้งแต่ในอดีตจนถึงปัจจุบัน มีเป็นพันใบ แต่คนหยิบมาเล่นแต่แรร์เทพๆ แรงๆ แพงๆ และฯลฯ ทำไมไม่เอาการ์ดอ่อนๆ ห่วยๆ ไม่เทพ ไม่แพง มาจัดเล่นดูบ้างสิครับ ไม่เน้นว่าชนะหรือแพ้ แต่ได้แสดงออกถึงความคิดที่เป็นตัวเราเอง แพ้ก็สนุก ชนะก็สนุก ของเก่าๆ ก็ขุดมาเล่น เมื่อของใหม่ๆ ยังไม่ออก บางคนบอกว่า "ก็ของเก่ามันไม่แรง ของใหม่แรงกว่า" ไม่ก็ "ของเก่าไม่แรงพอ รอของใหม่ต้องแรงกว่า" ได้แต่รอๆๆๆๆ ถ้าเกิดเราเอาของเก่าไม่เก่งแต่ทำให้เก่งได้มันก็น่าภูมิใจกว่านะ ลองคิดถึงสมัยเรามาเริ่มเล่นแรกๆ สิ กฏพลาดบ้าง ผิดบ้าง ทำไมเราเล่นได้ ทำไมเราสนุกได้ ทำไมเราหัวเราะได้ หัวเราะได้ตลอดไม่ว่าจะแพ้ ชนะ รึโดนเพื่อนโกง ผมจึงชอบการที่คนๆ นี้ตอบแบบนี้มากๆ เพราะทำให้ผมได้คิดถึงสมัยเล่นแรกๆ เดคไม่มีไรเลย มีแต่คอมม่อนอันคอมบ้างแรร์บ้าง แต่ก็สนุก แพ้มากกว่าชนะ แต่ก็สนุก ยังไงก็ยิ้มได้ ที่ผมพล่ามมาตั้งเยอะไม่ได้อยากแสดงออกว่าอะไรยังไง แต่ผมแค่อยากให้ทุกคนคิดถึงรอยยิ้มสมัยเริ่มเล่นการ์ดมีอะไรก็เล่นอย่างนั้นของใหม่ออกก็ดีใจได้พัฒนาเดคแต่ไม่ถึงขนาดสนใจว่าอะไรจะออกออกเมื่อไร แต่เดี๋ยวนี้หลายๆ คนคาดหวังแต่ชนะอย่างเดียว เล่นแต่ของแพงๆ พอแพ้ก็โทษว่าเดคไม่ดี รอและคาดหวังแต่ชุดหน้า หวังพึ่งแต่เดคเก่งๆ คร่ำเครียดกับมันมากเกินไปจนลืมความสนุกของมันไปแล้ว ที่พูดมานี่หากไม่เข้าหูใครรึใครคิดว่าผมมาพร่ำทำไมเวปมาสเตอร์หรือผู้ที่มีความสามารถในการลบก็ลบได้เลยนะครับ ผมแค่อยากให้ทุกคนกลับมาลองคิดถึงสมัยเล่นแรกๆ ดูบ้างว่ามีความสุขกว่าตอนนี้ไหม สำหรับผมตอนนี้ไปเล่นที่ไหนก็มีความสุขเพราะผมไม่ได้อยู่ที่การ์ดและไม่ได้อยู่ที่ว่าเล่นกับใคร ผมมีความสุขที่ได้เล่นมันมากกว่า

ปล. เดคเฮเว่นไนท์ที่จัดรู้นะครับว่ามันแพงแต่ที่อยากจัดเก็บไว้ก่อนไปต่างประเทศเพราะแฟนผมชอบมันเท่ดีเลยอยากเก็บไว้ก่อนที่ของมันจะหายากกว่านี้น่ะครับ (เพื่อภรรยา(ผมแต่งงานแล้ว)ต้องอดทน)

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #35 on: December 17, 2007, 08:31:11 AM »

ผมขอออกความคิดเห็นบ้างนะครับ ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าผมเป็นนักเล่นการ์ดคนหนึ่งเล่นการ์ดมาตั้งแต่สมัยออกในชุดแรกเลย แม้ผมจะไม่ชอบแข่งและไม่ดัง ไม่ใช่คนใน และเป็นคนนอกธรรมดาคนนึง ที่เล่นการ์ดตลอดมา ยอมละทิ้งคนที่รักเพื่อสิ่งที่ผมรัก ผมไม่ได้รักการ์ดขนาดยอมทิ้งทุกสิ่ง แต่สิ่งที่ผมรักคือการเล่นการ์ดมากกว่า และผมรักที่จะเป็นตัวผมในแบบของผม ผมชอบรอยยิ้ม ผมชอบเสียงหัวเราะ ดังนั้นผมจึงรักการเล่นการ์ดมากกว่ารักการ์ด ดังนั้นสำหรับผม การ์ดอะไร เดคอะไรที่ผมเล่นผมไม่สนใจหรอกว่าต้องแรร์ ต้องแพง หรือต้องแรงขนาดไหน ขอแค่เล่นได้และมีความสนุกที่ได้เล่นก็เพียงพอแล้ว การ์ดน่ะตั้งแต่ในอดีตจนถึงปัจจุบัน มีเป็นพันใบ แต่คนหยิบมาเล่นแต่แรร์เทพๆ แรงๆ แพงๆ และฯลฯ ทำไมไม่เอาการ์ดอ่อนๆ ห่วยๆ ไม่เทพ ไม่แพง มาจัดเล่นดูบ้างสิครับ ไม่เน้นว่าชนะหรือแพ้ แต่ได้แสดงออกถึงความคิดที่เป็นตัวเราเอง แพ้ก็สนุก ชนะก็สนุก ของเก่าๆ ก็ขุดมาเล่น เมื่อของใหม่ๆ ยังไม่ออก บางคนบอกว่า "ก็ของเก่ามันไม่แรง ของใหม่แรงกว่า" ไม่ก็ "ของเก่าไม่แรงพอ รอของใหม่ต้องแรงกว่า" ได้แต่รอๆๆๆๆ ถ้าเกิดเราเอาของเก่าไม่เก่งแต่ทำให้เก่งได้มันก็น่าภูมิใจกว่านะ ลองคิดถึงสมัยเรามาเริ่มเล่นแรกๆ สิ กฏพลาดบ้าง ผิดบ้าง ทำไมเราเล่นได้ ทำไมเราสนุกได้ ทำไมเราหัวเราะได้ หัวเราะได้ตลอดไม่ว่าจะแพ้ ชนะ รึโดนเพื่อนโกง ผมจึงชอบการที่คนๆ นี้ตอบแบบนี้มากๆ เพราะทำให้ผมได้คิดถึงสมัยเล่นแรกๆ เดคไม่มีไรเลย มีแต่คอมม่อนอันคอมบ้างแรร์บ้าง แต่ก็สนุก แพ้มากกว่าชนะ แต่ก็สนุก ยังไงก็ยิ้มได้ ที่ผมพล่ามมาตั้งเยอะไม่ได้อยากแสดงออกว่าอะไรยังไง แต่ผมแค่อยากให้ทุกคนคิดถึงรอยยิ้มสมัยเริ่มเล่นการ์ดมีอะไรก็เล่นอย่างนั้นของใหม่ออกก็ดีใจได้พัฒนาเดคแต่ไม่ถึงขนาดสนใจว่าอะไรจะออกออกเมื่อไร แต่เดี๋ยวนี้หลายๆ คนคาดหวังแต่ชนะอย่างเดียว เล่นแต่ของแพงๆ พอแพ้ก็โทษว่าเดคไม่ดี รอและคาดหวังแต่ชุดหน้า หวังพึ่งแต่เดคเก่งๆ คร่ำเครียดกับมันมากเกินไปจนลืมความสนุกของมันไปแล้ว ที่พูดมานี่หากไม่เข้าหูใครรึใครคิดว่าผมมาพร่ำทำไมเวปมาสเตอร์หรือผู้ที่มีความสามารถในการลบก็ลบได้เลยนะครับ ผมแค่อยากให้ทุกคนกลับมาลองคิดถึงสมัยเล่นแรกๆ ดูบ้างว่ามีความสุขกว่าตอนนี้ไหม สำหรับผมตอนนี้ไปเล่นที่ไหนก็มีความสุขเพราะผมไม่ได้อยู่ที่การ์ดและไม่ได้อยู่ที่ว่าเล่นกับใคร ผมมีความสุขที่ได้เล่นมันมากกว่า

ปล. เดคเฮเว่นไนท์ที่จัดรู้นะครับว่ามันแพงแต่ที่อยากจัดเก็บไว้ก่อนไปต่างประเทศเพราะแฟนผมชอบมันเท่ดีเลยอยากเก็บไว้ก่อนที่ของมันจะหายากกว่านี้น่ะครับ (เพื่อภรรยา(ผมแต่งงานแล้ว)ต้องอดทน)

เห็นด้วยนะครับ
แต่ผมเห็นลักษณะ SMN เหมือนกับเกมออนไลน์บางเกมนะ ที่จะพัฒนาไปเรื่อยๆ
ทำไมเราไม่ลองเอาเด็คเก่าๆ มาพัฒนาดูบ้างล่ะว่าจะเป็นยังไง

อย่างเช่นเด็ค Golden Fur Griffin ที่เพื่อนผมจัด ตอนแรกเค้าก็เล่นอยู่ พอ 4 Nagas ออก ยิ่งจัดมันเข้าไปใหญ่
ตอนนี้ Crimson Sakura ออก มีตัวใหม่มาอีก 2 ตัว ทำให้เด็คนรกขึ้นไปอีก

ทางที่ดี ลองเอาเด็คที่เล่นๆอยู่ ไป "พัฒนา" สิครับ
เด็คเก่าๆ เล่นๆไปเถอะ เราเล่นเพราะสนุก ไม่ได้เล่นเอาชัยชนะอย่างเดียว
พอของใหม่มา แล้วก็ "พัฒนา" มันใหม่อีกครั้ง เพื่อให้มันนรกกว่าเดิมเข้าไป
(ยิ่งตอนคิด Loop กันตอนออกชุดใหม่ สนุกแค่ไหน [สนุกได้แปป เดี๋ยวก็โดนหยุด])

ถ้าเราหยุดรอ มันก็ไม่ต่างกับประเทศไทยในตอนนี้สิครับ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ไม่คืบหน้า

Acolyte
Guest
« Reply #36 on: December 17, 2007, 09:27:54 AM »

^
^
^
^

ผมว่าคุณคิดให้ดีก่อนโพสดีกว่า เพราะอยากเอาคนมีความคิดสร้างสรรค
ปล.ขอโทษทีนะครับ แต่พูดจริงจัง 
อย่ามาจุดไฟด้วยคำพูดและความคิดที่ยังไม่ขัดเกลาครับ
ปล.ถ้าหยุดเล่นแล้วรอชุดใหม่ เลิกเล่นเลยซะยังดีกว่าครับ

ตอนโพส ผมไมjได้กินเหล้าครับ

เพราะฉะนั้น สติครบ 100%  ^^
kitirut
Member

Email
« Reply #37 on: December 17, 2007, 01:37:21 PM »

Products (ผลิตภัณฑ์สินค้า) ทุกอย่างมีวัฎจักร (Cycle) เริ่มต้น พุ่งแรง อิ่มตัว ถดถอย ตาย แล้วก็เริ่มใหม่
ผมว่าทาง SMN มีคนดูแลอยู่แล้วหล่ะครับ Cycle จะต้องไม่หมุนเร็ว หรือ ช้า จนเกินไป
ผู้เล่นก็มี ผู้หัดเล่น มือสมัครเล่น มือเซียน มือเทพ แล้วก็วางมือ
ผมคิดว่าคู่แข่งนี่สำคัญ อย่าไปมองวงแคบว่าคู่แข่ง คือ การ์ด ที่คล้ายกัน
แต่ให้มองในภาพใหญ่ ถ้าเรามองว่า คู่แข่ง คือ เกมส์ทั้งหมด ดิจิตอล
ออนไลน์ พีเอสพี ดีเอส และอื่น ๆ เราจะสามารถพัฒนา Product เราได้หลากหลาย

อนาคต SMN อาจจะออนไลน์ หรือมีตู้เล่นกับคอมพิวเตอร์ เหมือนหมากรุก ในห้างฯ
ผู้เล่นอาจจะสร้าง TEXT เองได้ ภาพอาจจะเป็น Digital Graphic ใน TV
ผมว่ายังสร้างสรรค์ได้อีกเยอะ ก็ขอให้ทุกคนช่วยกันสนับสนุน เพื่ออนาคตสดใส

ผมยังอยากเห็น Deck อยู่ในมือถือเลย พกพาง่ายไม่ต้องเป็นกระดาษ ถึงเวลาเอามือถือ
เสียบเครื่องแล้วเล่นกันเลย และผู้เล่นไม่ต้องมาอยู่ใกล้กันด้วย ต่างที่กัน
ก็เล่นกันได้ เก็บคะแนน รางวัลส่งทางไปรษณีย์ หรือเล่นนกับเครื่องคอมฯ
ก็ได้ กรณี ไม่มีคนเล่นด้วย หรืออยากลอง Deck คุณคิดว่าตอน SMN ฉลองปีที่ 17
การ์ดจะเป็นยัง ยังเหมือนตอนนี้มั้ย การ์ดจะไฮเทคถึงขั้นไหน น่าติดตามดูนะครับ
« Last Edit: December 17, 2007, 01:50:45 PM by kitirut » Logged

dreamlove
Member

Email
« Reply #38 on: December 17, 2007, 03:31:18 PM »

งง  ตั้งนานแล้ว  เราเล่นมาตั้งแต่  ม.1   ตอนนี้  ปี 2   แล้วอะ   นับกัน จริงๆๆ  มันได้ 8 ปีอะ  งง ???

ลองมองย้อนกลับไปดู  สมัย อดีตบ้างสิ  คิดถึงฟามหลังเก่า ๆๆตอนเริ่มเล่นอะ  สนุกจะตายค่ะ

ยังจำได้เลย สมัยก่อน  เอา เมอมอเมเคอรี่ (ไม่รุพิมถูกป่าว)  ไปจิ่ม  แยกดาชิ่ว ที่ df  line  ขำมากเลย  ทีเดียวตาย

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #39 on: December 17, 2007, 03:42:55 PM »

^
^
^
^

หนักกว่าเก่าอีก  ใส่ไฟได้ดีมาก ฮาๆ    เป็นจัดจ์ก็น่าจะบอกเพลเยอร์ ให้ใจเย็นๆก็ได้งับ

ไม่ต้องถึงขึ้น เกรียนกันไป เกรียนกันมา  เดียวเพลเยอร์ จะพาลเอา นะค้าบบ               

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #40 on: December 17, 2007, 04:45:24 PM »

แต่ละท่านใจเย็นๆ กันจะดีกว่านะครับ

การที่ทำการ์ดออกมาให้เล่นได้ทุกใบหรือไม่นี่

เคยพูดไปแล้วนะครับ ว่าเป็นไปไม่ได้ เนื่องจากคนเราคิดต่างกัน

บางคนคิดแค่ว่าการ์ดที่เล่นได้ คือ การ์ดที่ตนจะเล่นเท่านั้น

หรือบางคนก็คิดว่า ต้องทำคอมโบระดับเทพ มีความสามารถมหาศาลอะไรประมาณนั้น

ฉะนั้น เอาอะไรมาวัดไม่ได้ครับ

ต่อให้เป็นการ์ดนานาชาติอย่างเมจิกหรือยูกิ ก็ไม่มีการ์ดที่เล่นได้ทุกใบ

การ์ดที่ไม่มี Ability ยังมีเลยครับ

กลับมาที่หัวกระทู้นะครับ

ก็อย่างที่ตอบไปใน Rep ที่แล้วนะครับ ว่าเดี๋ยวการ์ดมันก็ออกมาเองครับ

แต่ที่เอาชุดเล็กมาลง เพราะมันตามเทศกาล + ช่วงฉลองครับ ใช่ว่า SMN จะไม่ออกการ์ดมาซะเมื่อไหร่อ่าครับ ไงก็รอกันหน่อยนะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #41 on: December 17, 2007, 05:07:10 PM »

การ์ดเกมมันต้องเล่นเพื่อความสนุกซิ !!!

ตอนนี้ผมก็ยังสนุกกับการเอาคอมมอน อันคอม หรือการ์ดเก่า ๆ ในแต่ละชุดมาจัดเป็นเด็คใหม่ ๆ ได้อยู่เลย
เวลาเปิดการ์ดแต่ละ box แต่ละซอง เรามองกันแค่ rare เอาแต่ rare มาจัดเล่นอย่างเดียวหรือครับ ?
แบบนั้นพวกคอมมอน อันคอม ที่เราได้มาจากการเปิดซองเหล่านี้ละ ? ดูเป็นของเหลือไปรึเปล่า
ทั้ง ๆ ที่พวกนี้เป็นของที่เราได้มาจากการจ่ายเงิน หรือเป็นของแถมที่เราได้มาและสามารถใช้ประโยชน์คือจัดเด็คเล่นได้

เหมือนคุณสั่งอาหารชุดหนึ่ง อาจเป็นข้าวแกงกะหรี่เนื้อ เป็นอาหารหลักที่คุณต้องการเป็นหลัก
แต่ในชุดมีแถม กิมจิ กับ สลัด มาในชุดด้วย ซึ่งอาจไม่อร่อยเท่าอาหารจานหลักในชุด แต่ก็เป็นของในชุดที่มารวมไว้ด้วยกัน ที่อยู่ในจำนวนเงินที่คุณเสียเงินซื้อ และสามรรถรับประทานได้ และช่วยเติมเต็มมื้ออาหารที่คุณทานให้สมบูรณ์แบบไปยิ่งขึ้น

ดังนั้นหากทานอาหารจานหลักแล้วยังไม่อิ่ม แทนที่จะสั่งใหม่อีกจาน อีกชุด ลองหันไปทานสลัด ซุป หรือของที่อยู่ในชุดกันซิครับ เป็นของแถมที่กินง่าย อร่อย และสามารถทำให้ท้องอิ่มได้เช่นเดียวกันครับ ขึนกับว่าเราจะหันไปมองการืดอื่น ๆ ในชุด เล่นให้คุ้มค่าทุกใบหรือเปล่า หรือรอแต่ของจานใหม่เอาท่าเดียว

ทุกคนที่สั่งอาหารชุดได้ชุดอาหารมาจำนวนปริมาณเท่า ๆ กัน แต่คนที่กินอาหารทั้งชุดทั้งหมด เรียกว่าอร่อยและคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปอย่างยิ่ง เปรียบเหมือนการ์ดที่คนที่สนุกได้ทั้งกับ rare ใบเก่ง และคอมมอน อันคอม จิ๋วแต่แจ๋ว เรียกว่าสามารถเสพความบันเทิงที่ได้จากการจ่ายเงินเปิดซองได้คุ้มค่าที่สุดเลยครับ

ขอให้เพื่อน ๆ สนุกกับการเล่นการ์ดอย่างคุ้มค่า กับการืดทุกใบในชุดที่เรามีนะครับ

* อนึ่งนอกจากนั้นระหว่างช่วงก็ยังมีโปรโมใหม่ ๆ ทั้งแจกการแข่ง จากจาก wiser แจกโอกาสต่าง ๆ กระจายออกมาเรื่อย ๆ เสมอ

โปรโมเหล่านี้สามารถเอาไปจัดเด็คใหม่ ๆ ได้หลายเด็คได้เลย เช่น Zalom Warlord / Gigantic Ocean Fish / Serkan, the Scythe of Rachoyu / Wooden Viper Chimera  /  Dunstan, the Dread Knight

พวกของทานเล่นที่ออกมาเป็นระยะพวกนี้ เอามารวม ๆ กันก็อร่อย และ อิ่ม เท่ากับเมนดิชได้เลยนะครับ
ขึ้นกับว่าเราจะหยิบทานรึเปล่า หรือทนหิวรอเมนดิชจานใหม่เอาหน้าเดียวครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #42 on: December 17, 2007, 05:50:50 PM »

คาดว่าสิ่งที่ทุกคนต้องการอยู่ขณะนี้
คือชุดใหม่ที่สามารถทำให้เกิดเมต้าใหม่หรือให้มีความสมดุลกับเมต้าเก่าบ้าง

ให้ยกตัวอย่างง่ายๆ เลยคับ สมัยเซนต์ ไฟนอล สร้างเมต้าได้สามสี่เด็ค เปลี่ยนแนวการเล่นการ์ดไปเลย
มีเด็คอีวิลที่ขาดตัวยืนก็ได้เลราเย่ สร้างเด็คใหม่ออกมาเลยแบบ ซิกมันต์ อังเดร แล้วยังมีการ์ดเสิรมเด็คอื่นๆ มากมายอีก หรือแม้แต่เด็คคาทาปูซิสก็เล่นได้เพราะได้การ์ดจากชุดนี้

แต่พอมาถึงการ์ดชุดหลังๆ ไม่ได้สร้างเด็คอะไรขึ้นมาเลย จะมีก็เด็คทราเฮิร์น ซาดิน แต่ก็ให้เป็นการ์ดใบละสามสิบ ยี่สิบบาท กับการ์ดที่กลายเป็นแรร์จังค์เกิน 90% ของชุด

คริมสันกับเด็คนินจาก็ยังไม่ได้สร้างเมต้าใหม่ขึ้นมาเลย เด็คนินจาทำไปทำมาก็เป็นได้แค่เด็คขำๆ ไป

ตอนนี้ทุกคนเลยต้องการการ์ดชุดใหม่ที่ปัติวัด (ขออภัยเรื่องการสะกด) เด็คและการเล่นใหม่ๆ มากขึ้น

ขอโทษด้วยถ้าเกิดพูดอะไรแรงเกินไป มันเป็นแค่ความจริงที่ผมเห็นจากการเล่นการ์ดเท่านั้นเอง

^
^
^
^

หนักกว่าเก่าอีก  ใส่ไฟได้ดีมาก ฮาๆ    เป็นจัดจ์ก็น่าจะบอกเพลเยอร์ ให้ใจเย็นๆก็ได้งับ

ไม่ต้องถึงขึ้น เกรียนกันไป เกรียนกันมา  เดียวเพลเยอร์ จะพาลเอา นะค้าบบ              

ไม่รู้จั๊ดต้องการจะสื่ออะไรนะครับ แต่ถ้าคิดอย่างที่ตัวเองพิมพ์นี่ก็แปลกๆ นะครับ
ขอโทษนะครับแต่ในความคิดผมผมไม่ปล่อยให้จั๊ดมาพูดไร้เหตุผลแล้วยังตัดปัญหาโดยให้คนเล่นเลิกเล่นเนี่ยนะ

คนเล่นเค้าไม่ได้ต้องการเลิกเล่นหรอกนะครับ เค้าต้องการการ์ดชุดใหม่ ฉะนั้นที่คุณพูดก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลย เป็นแค่การพูดให้เค้าเลิกเล่นไปเนี่ยนะ คิดว่าถ้าลองชี้แนวทางในการเล่นแทนการบอกให้คนเลิกเล่นจะดีกว่าไม๊ครับ ?

มีคนอ่านอยู่เยอะแยะนะครับ ไอคำพูดชวนจุดไฟของคุณหน่ะ

อย่างที่คนอื่นบอกนะ ถ้ามีจั๊ดมาแนะนำอย่างงี้ ให้ผมเลิกเล่นไปเลยยังจะดีกว่า

Ghostfan
Member

« Reply #43 on: December 17, 2007, 10:49:45 PM »

ปลุกกระแสไห้มันboomก่านี้ก้อดีเหมือนกันนะครับ  การ์ดที่ออกมาสู้เมต้ายากไปหน่อย

ปล.จัดเด๊ดขำๆไว้เล่นก้อดีนะครับ  ผมมีตั้ง5เด๊ดแหนะ = =

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: