Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:18:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่องการออกชุดใหญ่หน่อยครับ  (Read 9342 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« on: December 14, 2007, 12:58:58 PM »

คือจำไม่ผิดนี่ ชุดใหญ่ผ่านมาเป็น M3--->ชุดพิเศษนินจา--->พีคอน
ไม่ทราบว่าชุดใหญ่ นี่ออกปีละครั้งหรอครับ
คือ ตอนนี้ซัมมอนเนอร์มันนิ่งมาก  ผู้เล่นหลายคนก็รู้สึกได้
ต่อให้มีออนทัวร์ หรือ ลูเลอร์มาเพิ่ม มันก็เป็นเหมือนแข่งประจำสัปดาห์ที่ต้องมี
แต่ความแปลกใหม่ 
เหมือนซัมมอนหยุดเวลา ตัวเองไว้ เหมือน ช่วงM2 เลย
คนที่ร้านผมก็ทยอยเลิกเล่นกันไปทีละคนๆ
อยากรู้ว่าที่อื่นมีผู้เล่นใหม่หรือหายไปมัย
ตอนนี้อดคิดไม่ได้ว่า มันจะ_ _ _ มัย
การทิ้งช่วงชุดใหญ่มาจะ 8 เดือน  มันนานไปหรือป่าว   ทำให้ ไม่มีเดคใหม่ๆ
หรือกระแสเปิดซองที่ยาวๆ อย่าเปรียบนินจาเลย ครับ คนเลิกเหอ  เค้าก็ไม่เปิดแล้ว
ต้องแบบ เซ้น 3 อะครับ
กระแสซัมมอนตอนนี้  ผมละเศร้าจัย
ปล.พูดในฐานะเพลย์เยอร์ และ คนมองจากที่ต่ำ
ปล.หากคืดว่าผมมาป่วน ไม่สมควร หรือ ไม่ใช่หรือจริงล๊อกกระทู้ได้นะครับที่มาพูดคงอยากให้การ์ดเกมที่ตัวเองเล่นเจ๊งมั้งครับ
« Last Edit: December 14, 2007, 01:02:59 PM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

leyr_leferlass
Member

« Reply #1 on: December 14, 2007, 01:39:52 PM »

ออกหลัก 2-3 เสริม 2-3 มั้งจ๊ะ เฉลี่ย 3-4 เดือน ต่อ 1 นะ ^^ ไม่มากไม่บ่อย กำลังพอผลาญเงินได้ดี เชียวแหล่ะ บ่อยไปมะดีนะ เงินหมด TOT

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: December 14, 2007, 01:56:24 PM »

ไม่ใช่ว่า ออก ชุด เสริม สลับกับ ชุดหลักหรอกหรอ  แต่นี่มัน วันเกิด Smn ครบ 7 ปี นี่คง ออกชุดฉลอง7ปีมาเป็นกรณีพิเศษมั้ง

แต่ในไวเซอร์ก็ได้เกริ่น เกี่ยวกับ EP 14 ไว้บ้างแล้ว คาดว่าคงอีกไม่นานเกินรอ

ExodiA
Member

Email
« Reply #3 on: December 14, 2007, 04:14:25 PM »

ตามปกติ คาดว่า หลังชุดพิเศษ น่าจะเป็นชุดใหญ่ อย่าง Soprano ล่ะมั้ง

Levi
Member

Email
« Reply #4 on: December 14, 2007, 10:35:27 PM »

อยากรู้ว่าที่อื่นมีผู้เล่นใหม่หรือหายไปมัย

ห้องผมเลิกยกห้อง

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #5 on: December 14, 2007, 11:01:56 PM »

พูดจริงๆนะ ก็เลิกกันไปเองทั้งนั้นอ่ะ

อยากให้ออกแต่ ชุดใหม่ๆ ถามจริงๆเถอะ ชุดเก่า การ์ดเก่าๆ ที่ออกมาแล้ว น่ะ ได้เล่นครบทุกใบหรือยัง ?

จัดแต่เมต้า เล่นกันแต่ เมต้า แล้วพอไม่มีเมต้าใหม่ ก็เบื่อกัน เลิกเล่น
ไม่จัดเดคใหม่ เพราะไม่อยากจัด ไม่ใช่แนวที่ชอบ ไม่มีการ์ดใหม่ ก็ เลิกเล่น
จัดแล้วเล่นไม่ชนะ เพราะมีแต่เมต้า กลับไปเล่น เมต้า หรือ เดคที่ชนะดีกว่า แล้วก็ เลิกเล่น

ถ้าการ์ดเก่า มันน่าเบื่อจริง ทุกวันนี้ คงไม่ีมี่คอมโบใหม่ ไม่มีเดคใหม่ ให้ได้เห็นหรอก

เพียงแต่ ได้จัดเล่นหรือเปล่าเท่านั้น ?

ทำไม ไม่ชวนเพื่อนๆ เอาเดคหลักที่เล่นอยู่ เก็บไว้ก่อนล่ะ แล้วจัดเดค เล่นขำๆ ฮาๆ แก้เครียด
เอาแรร์ ที่บอกว่าขยะมา ลองจัดดู แล้วก็มาเล่นกัน เอา ฮา อย่างเดียว

ชวนกันจัดเดคแบบนี้เยอะๆ บางทีอาจได้คอมโบใหม่ๆ ได้เดคใหม่ๆ เอาไว้เล่นแก้เซ็ง ก็ได้
เดคแรกเล่นแล้ว ยังไม่หายมันส์ ก็จัดเดคแปลกๆ ใหม่ 2 เดค 3 เดค จัดไปสิ

อย่ามัวแต่ จะจัดเดคที่เอาชนะอย่างเดียว แต่ช่วยจัดเดคที่ใช้หัวคิด กันหน่อย

แล้วก็จะได้ไม่ต้องบอกว่า "เลิกเล่น" หรือ "เมื่อไหร่จะออกชุดใหม่ ? " กันเสียที

...
« Last Edit: December 14, 2007, 11:03:27 PM by Joseph, the Deacon » Logged

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #6 on: December 14, 2007, 11:37:58 PM »

โรงเรียนผมม.3 ไม่ถือว่าเลิกเล่นแต่เบื่อ ส่วนม.2กำลังฮิตๆอยู่

smny
Member

« Reply #7 on: December 15, 2007, 01:10:45 AM »

จริงๆ แล้วการ์ดเกมของคนไทยโดย คนไทยแท้ ที่เป็นภาษาไทยในปัจจุบันยังมีไม่มากนัก
นับรวมแล้วก็ SMN, FDG, KNCCG, DVC (ใครนึกออกต่อก็บอกมาได้)

ทำให้ตลาดการ์ดไทยยังไม่มีความหลากหลาย บางคนเล่นการ์ดอะไร พอชุดใหม่ออกมาไม่ถูกใจ ก็พาลเลิกเล่นไปครับ
หรือออกไปเล่นออนไลน์ไม่กลับมาเล่นการ์ดอีก อีกทั้งนักเล่นแลสะสมการ์ดไทยยังไม่มีความหลากหลายในการเล่น

ถ้าการ์ดภาษาไทยมีมากขึ้น ความหลายหลายมากขึ้น ผู้เล่นสลับกันเล่นไปมาตามวัฎจักรขาขึ้นลงของการ์ดต่างๆซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา สุดท้ายนักเล่นการ์ด ก็ยังคงเล่นการ์ดอยู่อย่างไม่เบื่อ

เป็นกำลังใจให้พี่ปอนะครับ ส่วนผมก็ยังคงเล่น smn อยู่เช่นเคย สลับกับอื่นๆบ้างเป็นธรรมดาเพราะบางครั้งความรู้สึกในแต่ละการ์ดก็แตกต่างกันไปตามอารมณ์เวลานั้นๆ

มาเล่นการ์ดเกม ด้วยความสร้างสรรค์กันเถอะ ครับ  ;D

« Last Edit: December 15, 2007, 01:31:25 AM by smny » Logged

NoXMagiS
Member

« Reply #8 on: December 15, 2007, 01:18:52 AM »

ตอนนี้ รร ผมก็เริ่มจะอยู่ในอาการโคม่าเช่นกัน

สาเหตุคือ ซองใหม่ที่ออกมา ไม่ได้แรงจนขนาดทำให้กระแสเมต้าเปลี่ยนไปเลย

ที่ รร ตอนนี้ก็มีการ์ดเกมที่ Boom ออกมาอีก 2 ตัวคือ Yugi กับ Deva

ในส่วนของ Yugi มีรุ่นพี่คนนึงสนับสนุนอยู่

ส่วนของ Deva ก็เป็นการดังไปตามกระแสการ์ดใหม่

เด็กหลายคนจึงแยกย้ายไปเล่นสิ่งที่แปลกใหม่ และน่าจะช่วยเพิ่มความสนุกให้แกเขาได้มากกว่า ไม่หยุดนิ่งเหมือน SMN ในช่วงนี้

ก็จึงอยากให้ทางบริษัทหาทางแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ด้วย

ก่อนที่จะเสียผู้เล่นไปจริงๆ

ขอบคุณครับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #9 on: December 15, 2007, 01:20:13 AM »

เล่นมาเกือบ 2 ปีครึ่งละ  ยังไม่คิดจาเลิกเล่นเรย^^

ohm13
Member

Email
« Reply #10 on: December 15, 2007, 01:24:15 AM »

ที่โรงเรียนผมเคยล่มไปทีนึงแล้วครับ ตอนนี้กำลังพยามปลุกกระแสขึ้นมาใหม่

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: December 15, 2007, 01:36:07 AM »

เดี๋ยวชุด Revelation กับพวกพรีคอนที่เหลือออกมากัน ก็คงคึกคันกันได้ใหม่แล้วละครับ
อนึ่ง ช่วงไหนเบื่อ ๆ ก็มาเล่น SummonerTrinity ซิครับ 

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #12 on: December 15, 2007, 01:37:18 AM »

พูดถึงกระแสล่มนี่หลายโรงเรียนเป็นเยอะนะคับ
ห้องผมเหลือเล่นอยู่ราวๆ3-5คนเองแต่ก็ยังเล่นเรื่อยๆเอาขำๆ
ถ้าพูดถึงเบื่อๆผมว่าถ้าหลายคนมีหลายๆเด้คก็ลองวนมาเล่นไปเรื่อยๆดูซิคับ
สนุกไปอีกแบบ ส่วนผมตอนนี้เล่นplantเป็นเด็คขำๆสนุกดีคับ
ปล.smnจงเจริญ

smny
Member

« Reply #13 on: December 15, 2007, 01:51:59 AM »

ตอนนี้ รร ผมก็เริ่มจะอยู่ในอาการโคม่าเช่นกัน

สาเหตุคือ ซองใหม่ที่ออกมา ไม่ได้แรงจนขนาดทำให้กระแสเมต้าเปลี่ยนไปเลย

ที่ รร ตอนนี้ก็มีการ์ดเกมที่ Boom ออกมาอีก 2 ตัวคือ Yugi กับ Deva

ในส่วนของ Yugi มีรุ่นพี่คนนึงสนับสนุนอยู่

ส่วนของ Deva ก็เป็นการดังไปตามกระแสการ์ดใหม่

เด็กหลายคนจึงแยกย้ายไปเล่นสิ่งที่แปลกใหม่ และน่าจะช่วยเพิ่มความสนุกให้แกเขาได้มากกว่า ไม่หยุดนิ่งเหมือน SMN ในช่วงนี้

ก็จึงอยากให้ทางบริษัทหาทางแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ด้วย

ก่อนที่จะเสียผู้เล่นไปจริงๆ

ขอบคุณครับ
เหมือนโรงเรียนผมเลยฮะ แต่ผมม่ายเล่น YUGI ง่ะ

singer
Member

Email
« Reply #14 on: December 15, 2007, 02:00:38 AM »

ที่โรงเรียนผมเคยล่มไปทีนึงแล้วครับ ตอนนี้กำลังพยามปลุกกระแสขึ้นมาใหม่

หมดยุตพี่ไป ก็เงียบหายไปเลยนี่นะ  หึหึหึ

เดี๋ยวหมดยุด นายก็คงเห็นภาพทันที

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #15 on: December 15, 2007, 02:02:51 AM »

ที่ไม่ออกชุดใหญ่นี่ถือว่าการ์ดนิ่ง มันก็แปลกๆ นะครับ

เพราะถึงชุดใหญ่ๆ จะยังไม่ออก แต่เนื่องจากนินจาเป็นชุดเล็กก็จริงครับ แต่จำนวนการ์ดเยอะสูสีกับชุดใหญ่เลยนะครับ

และที่สำคัญทาง SMN ก็ยังมีพรีคอนรวมทั้งโปรโมใหม่ๆ ส่งออกมาเรื่อยๆ นะครับ จะว่านิ่งน่ะ ก็แปลกๆ อยู่ครับ

สำหรับคนที่รอชุดใหญ่กัน ก็รอติดตามข่าวกันต่อไปละกันนะครับ เพราะชุดต่อไป ก็ยังเป็นชุดเล็ก 7 ปี Revelation อยู่ดีครับ

ส่วนการ์ดชุดใหญ่เพิ่งออกวันนี้ก็มี SMN Trinity 3 Wisemans อันนี้ชุดใหญ่ของ Trinity เลยครับ ลองไปเล่นดูก็ได้ครับ ถ้าชอบการ์ดชุดใหญ่ๆ

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #16 on: December 15, 2007, 02:08:38 AM »

* กระแส รร.ผมอ่ะหรอ ตอนนี้ ม.4 ห้องคิง กะลังเล่นกันกระจายเลยครับ
   เด็คหลากหลายด้วย ทั้ง Tiamat / Sigmund ต่างๆ ส่วน ม.3 นี่ ก็เยอะพอสมควร
   บางคนมีแฟ้มส่วนตัวมาขายกันเลยทีเดียว (ถึงจะขาย แต่ก็มีเด็คเล่นประจำอยุ่)
   ส่วนผม ม.5 มีบ้างประปราย .... จึงรายงานมาให้ทราบ ^^

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #17 on: December 15, 2007, 02:10:25 AM »

ก็แบบว่า โรงเรียนผมนะ

คนที่เคยเลิกเล่นไป บางคนก็กลับมาเล่น

แต่ตอนนี้ คนที่เลิกเล่นกลับไม่มีเลย (เพราะกรุ๊ปเราชวนกันมาเล่นเนี่ย)

พอนั่งเล่นกันอยู่ข้างถนนไปซักพัก ก็เริ่มคิดจะตั้งชมรม (แต่มันยุ่งยาก จะตั้งใจทำก็ได้ แต่มันต้องตั้งใจอ่านหนังสือ)

ส่วนเรื่องที่ตอนนี้มันหยุดนิ่ง ไม่มีการ์ดใหม่ๆออกมา

ก่อนออกนินจาจะออกมา กระแสก็นิ่งครับ

"คิริเอ้สิ"
"ซิกมันด์สิ"
"อังเดรสิ"
"ทาเฮิร์นสิ"

ก็มีกันอยู่แค่นี้
แต่พอนินจาออกมา ก็สร้างกระแสได้สักพักนึง
"ก๊อปชาวบ้าน"
"ตีสลับอัดตูด"
"ไม้ตีสุนัข หวด Brighid"
"ตีล้างสนาม"

ยังพอสร้างสีสันได้นิดหน่อย เพราะแนวการเล่นเพิ่มมากขึ้น

บางคนถึงกับเบื่อ ไปจัดเด็ค common uncommon  อย่าง Fish ออกมาเล่น
(ด้วยความที่ว่า มันก็ยังสนุก ได้มีเด็คเล่นหลากหลาย)

ตอนนี้ ก็ยังได้แต่รอ Soprano เผื่อจะมี gunner , messenger หรือว่าเผ่าใหม่ๆ (คงไม่หวังกับ Musician) ที่ทำให้เกมดูหลากหลายยิ่งขึ้น

ตอนนี้ผมลองเล่นเด็ค Dunstan โม่กองดู สนุกดีครับ (เล่นกี่ทีก็สนุก ไม่ว่าแพ้หรือว่าชนะ เพราะแทบจะได้โม่ซีลเค้าทุกรอบเลย)

[L]unifer
Member

Email
« Reply #18 on: December 15, 2007, 02:25:14 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ ให้ความคิดเห็นนะครับ
เพราะตัวผมเองก็มีถึง 4 เดค
แต่มันรู้สึกนิ่งๆในบางสถานที่เลยอยากลองรับรู้ที่อื่นเป็นอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #19 on: December 15, 2007, 03:19:46 AM »

ผมว่าทุกวันนี้ ชุดเล็กมันใหญ่ขึ้นนะ แล้วชุดใหญ่มันเล็กลง

แทบไม่ต่างกันแล้วครับ

เด็กไทยไม่ชอบคิด Deck ใหม่กันด้วยครับ มันเป็นแบบนี้จริง ๆ
คนที่สนุกกันการสร้าง Deck แบบ Nihil ทุกวันนี้ มีเป็นจำนวนขนาดไหนกัน

ผมยังเชื่อนะ ว่าการเล่นการ์ดมันสนุกตรงการจัด Deck ได้วิเคราะห์ ได้ลองทำอะไรใหม่ ๆ

เล่น Meta ให้ชนะ มันก็สนุกตรงชนะ แต่การปั้น Deck มันจะทำให้เราสนุก ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะ

ลองสร้าง Deck ขำ ๆ ขึ้นมาเหอะครับ ปรับดี ๆ จัดคอนเซ็ปต์ให้แน่น ๆ เลือก Mystic ให้เข้ากัน ผมว่ามันจะโหดกว่า Meta อีกนะ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #20 on: December 15, 2007, 03:30:18 AM »

ร้านผมมีเด็กเล่น trerinity มากขึ้นทุกวันเรย

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #21 on: December 15, 2007, 03:52:34 AM »

อยากให้การ์ดแต่ละออก มาใช้ได้จริง ดีกว่า

ปัญหาการออก การ์ดใหม่แรง ทับการ์ดเก่ายังมีอยู่เสมอ นะครับ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #22 on: December 15, 2007, 03:59:28 AM »

ส่วนหนึ่งที่ทำให้เด็คไม่หลากหลายเนื่องจากระบบการเก็บคะแนน Exp

ด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ ?? (แต่คิดว่ามีส่วน )

เพราะปกติไปเล่น (หรือไปแข่ง) ที่ร้านจะเจอเด็คที่หลากหลายมาก ๆ

แต่ช่วงที่ เริ่มระบบ NRS ใหม่ ๆ ผมไปแข่งที่ร้าน ปรากฏว่ามีคนนำ

เด็ค Katapusis มาแข่งประจำสัปดาห์  สนุกมาก ๆ เรย

(ตัวอย่างอ่ะนะครับ) และนอกจากนั้นส่วนใหญ่ก็จะเป็น Sigmund และ

ก็มี Kyrie ประปราย ซึ่งแต่ละเด็คนับว่าเป็นเด็คที่มีความแข็งแรงสุงมาก ๆ

การจะเอา Casual เด็คที่อ่อน ๆ หรือยังไม่ได้ verify ว่าเจ๋งพอมาสู้นั้น

ทำได้ค่อนข้างลำบาก

ซึ่งจากที่ผมว่ามานี้ ผมคิดว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ SMN ตอนนี้ดูน่าเบื่อลงไปบ้าง

ปล.แต่การมี Ranking ก็ดีตรงที่ทำให้คนมาแข่งตามร้านมากขึ้นะ 

ปล.2 ทุกอย่างมีข้อดูและข้อเสียในตัวเอง

ปล.3 อีกส่วนหนึ่งมาจาก กระแสชุดใหม่ ๆ (ระยะหลัง) ออกมาไม่ได้สร้างการ์ดแบบ

"แนวตั้ง" ด้วยนะผมว่า (แต่ผมชอบนะ ชุดนินจาน่ะ)

S_A_Y
Member

Email
« Reply #23 on: December 15, 2007, 04:03:35 AM »

เดี๋ยวชุด Revelation กับพวกพรีคอนที่เหลือออกมากัน ก็คงคึกคันกันได้ใหม่แล้วละครับ
อนึ่ง ช่วงไหนเบื่อ ๆ ก็มาเล่น SummonerTrinity ซิครับ 

เห็นด้วยที่ถ้าเบื่อๆ ก็ไปเล่น Trinity ก็แล้วกัน สนุกดี ใช้เวลาเล่นไม่นานมากด้วย

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #24 on: December 15, 2007, 06:41:25 AM »

จริงๆ แล้วการ์ดเกมของคนไทยโดย คนไทยแท้ ที่เป็นภาษาไทยในปัจจุบันยังมีไม่มากนัก
นับรวมแล้วก็ SMN, FDG, KNCCG, DVC (ใครนึกออกต่อก็บอกมาได้)

ทำให้ตลาดการ์ดไทยยังไม่มีความหลากหลาย บางคนเล่นการ์ดอะไร พอชุดใหม่ออกมาไม่ถูกใจ ก็พาลเลิกเล่นไปครับ
หรือออกไปเล่นออนไลน์ไม่กลับมาเล่นการ์ดอีก อีกทั้งนักเล่นแลสะสมการ์ดไทยยังไม่มีความหลากหลายในการเล่น

ถ้าการ์ดภาษาไทยมีมากขึ้น ความหลายหลายมากขึ้น ผู้เล่นสลับกันเล่นไปมาตามวัฎจักรขาขึ้นลงของการ์ดต่างๆซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา สุดท้ายนักเล่นการ์ด ก็ยังคงเล่นการ์ดอยู่อย่างไม่เบื่อ

เป็นกำลังใจให้พี่ปอนะครับ ส่วนผมก็ยังคงเล่น smn อยู่เช่นเคย สลับกับอื่นๆบ้างเป็นธรรมดาเพราะบางครั้งความรู้สึกในแต่ละการ์ดก็แตกต่างกันไปตามอารมณ์เวลานั้นๆ

มาเล่นการ์ดเกม ด้วยความสร้างสรรค์กันเถอะ ครับ  ;D

ทำไมลืมST เป็นการ์ดที่ยอดขายเป็นรองแค่ SMN ไปได้ล่ะครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #25 on: December 16, 2007, 01:37:25 AM »

กับกระทู้นี้อยากจะขอร้องเลย

ช่วยออกชุดใหม่ดีๆมาหน่อยเถอะครับบอกตามตรงแถวที่ผมเล่นค่อนข้างโคม่าแล้ว
การที่วงการจะมีสีสันได้ไม่ใช่เป็นหน้าที่ของเพลย์เยอร์อย่างเดียวที่ต้องมาคอยพยุงแต่ต้องเป็นหน้าที่ของทีมสร้างด้วยซึ่งผมคิดว่าน่าจะทีมสร้างมากกว่าด้วยซ้ำ

เรื่องการที่บอกว่าให้นั่งจัดเดคขำๆพลางๆนี่อยากจะบอกว่า
ถ้ามันเอามาเล่นได้จริงก็จะเอามาจัดแล้วครับ  อยากจะเอาโจรธาตุมืดในชุดนินจาหรือGIANT GUARDIAN HANIWAมาใส่เดคเหมือนกัน
แต่อันนี้ต้องยอมรับว่ามันเอาไปใช้ไม่ได้จริงๆถ้าเกิดว่าออกการ์ดมาแล้วใช้ได้ทุกใบจริงๆก็คงไม่เกิดปัญหานี้
ซึ่งผมก็ไม่ว่าเพราะการครีเอตไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ขอร้องให้ช่วยดูแลเพลเยอร์หน่อยครับตอนนี้ไม่มีของใหม่ๆน่าเล่นจริงๆครับคนเราจะดันทุรังเล่นไปก็ไม่ใช่เรื่องน่ะครับ

ผมชอบซัมมอนเนอร์มากนะครับมากจริงๆยังไงก็ช่วยๆดูแลมันให้ดีเถอะครับชุดใหม่อะไรก็ช่วยๆปล่อยมาหน่อยเถอะครับก่อนมันจะเงียบไปกว่านี้(ขอคุณภาพแค่มีเดคเกิดใหม่เหมือนชุด5ปีก็พอครับไม่หวังมาก)

Acolyte
Guest
« Reply #26 on: December 17, 2007, 03:05:52 AM »

^
^
^
^

งั้นก็หยุดเล่นซักพัก แล้ว พอชุดใหม่ออก ค่อยกลับมาเล่นใหม่สิครับ

จะได้ไม่ดู ดันทุรังเกินไป
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #27 on: December 17, 2007, 03:16:27 AM »

^
^
^
^

งั้นก็หยุดเล่นซักพัก แล้ว พอชุดใหม่ออก ค่อยกลับมาเล่นใหม่สิครับ

เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับ

สำหรับคนที่คิดเหมือนผมนี่น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่มีคนมาชี้ทางให้นะ

ทำแบบที่พี่เค้าว่าก็ดี
« Last Edit: December 17, 2007, 03:23:18 AM by CIFA-Why can't we be friend?- » Logged

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #28 on: December 17, 2007, 03:18:46 AM »

^
^
^
^

เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับ

สำหรับคนที่คิดเหมือนผมนี่น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่มีคนมาชี้ทางให้นะ

อันนี้เค้าเรียกว่า หัวชนฝา แล้วมั้ง -  -''

MAMAซาง
Member

« Reply #29 on: December 17, 2007, 03:33:48 AM »

ที่โรงเรียนผมก็เลิกกันไปเยอะเลยครับ ตอนนี้เหลือซัก10%จากคนที่เล่นแต่ก่อน
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่จะเลิกเล่น

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: