Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:23:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ดู deck ให้หน่อยครับเเต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามันคือ deck อะไร  (Read 5135 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
[Sig]mu[ND]
Member

Email
« on: December 13, 2007, 12:25:12 AM »

ก่อนอื่นคือจัดเล่นๆเเล้วไปๆมาๆมันก้อออกมาเปนเเบบนี้อะครับช่วยดูทีครับ

seal 27

1.ซินน้ำ *3

2.นักเวทย์หญิง *1

3.bunyip *4

4.valencia * 4

5.ซินไฟ *3

6.ปาปิยอง *1

7.เงือก zodiac โดด *1

8.เลราเย่ *1

9.princess alana *2  (ใบนี้เห็นคนหลายคนบอกว่าไม่ต้องใส่ เเต่ผมชนะมาได้เพราะใบนี้บ่อยมาก  เช่น เจอตัวโหดๆ

เช่น อังเดร  ซิกมัน  ซาดิน ไรพวกนี้อะครับ  freez  เเล้วจับ  remove  เเม่งเลยเก่งนัก)

10.shannon*3

11.imperra * 4

ดูเเล้วช่วยเเนะนำด้วยนะครับ   ขอบคุณมากครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: December 13, 2007, 12:29:39 AM »

คิดว่าเป็นเด็คเย่สาย ฟรีส - -*** เอ๊ะ อะไรกันเนี่ย

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #2 on: December 13, 2007, 12:53:24 AM »

ดูให้หน่อยนะครับว่าควรปรับเเต่งไรอีกบ้าง

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #3 on: December 13, 2007, 01:00:13 AM »

ผมก็เล่น คล้ายๆ  แบบนี้อยู่ครับ

ผมใส่ werecat bandit  เอาไว้หาเย่ขึ้นมือด้วยอ่ะครับ   

หลายๆ คนบอกว่า เย่ ไม่ขึ้น ก็เอาพวกซินตั้งได้  แต่พอผมลองดู  ไม่มีเย่ บางทีมันจะไม่อยู่เอาอ่ะครับ   

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: December 13, 2007, 01:01:34 AM »

บางคนเค้าก็เล่นใส่ Jigoku Maou ยืนกันนะ

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #5 on: December 13, 2007, 11:04:48 PM »

steal  เเล้วไงต่ออะครับ ปล่อยให้ตายเเล้วขึ้นมือปะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: December 13, 2007, 11:07:38 PM »

มันคือ Deck ซินไฟ วาเลนเซีย

ที่น่าใส่เพิ่มก็มี Fluffy fur seal ล่ะครับ

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #7 on: December 14, 2007, 12:01:56 AM »

ถ้าเกิดเราใช้กับ  shannon  อะครับเราทิ้ง 1 เพื่อ  ฟรีส  เเล้วมันตก  shrine  จากมือ  เราได้ฟรีส 2 ตัวเลยปะอะครับ

เเล้วถ้าใส่เอาไรออกอะครับ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #8 on: December 14, 2007, 02:04:58 AM »

ผมว่าน่าจะใส่ Nazae กับ Bakery ด้วยนา ไว้เลียงกองหา เย่ ไวๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: December 14, 2007, 02:07:53 AM »

เอาอลาน่าออก

จะดดีมากๆเลยนะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #10 on: December 14, 2007, 02:17:18 AM »

Deck จับฉ่ายใสได้ใส่ไป

เอาอลาน่าออก

จะดดีมากๆเลยนะ

เห็นด้วยอย่างแรง เพิ่มพี่บิ๊ก-เย่-แล้วใส่ Midnight Light Fiary ดีก่า เอาติ๋มออก เพิ่มเงือกลดซินน้ำ แล้วจะตบสดหรือ Freeze ตบก็ได้ตามต้องการ (กรณี Zadin ล่ะแน่นอน ต้องตีก้น  )

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #11 on: December 15, 2007, 01:56:56 PM »

ที่ผมคิดผมคิดเเบบนี้ครับ  เป็นความคิดส่วนบุคคล   คือ  เเบบว่าไหนๆเราก้อจะใช้  shanon ทิ้ง  bunyip  ฟรีสอยู่เเล้วเเล้วถ้าเราไปเจอพวก เมตา  ต่างๆ เช่น  ซิกมัน  มี หนุมานเรา จ่าย 2 ทิ้งฟรีสเเล้ว  จ่ายเพิ่มอีก 2 remove  หนุมานเลยไม่ดีกว่าเหรอครับไม่ต้องให้มันกลับมาเกิดเจอกันบ่อยๆ น่ารำคาน

เเล้วถ้าเจอซาดิน  at  พี่เเกก  ควาย  มากอะครับ เผื่อ  ฉุกเฉินจิงๆเย่ไม่ขึ้นเงี้ย  เเล้ว เด็ค ซาดินไม่ค่อยมีเเก้ สกิล อยู่เเล้ว เรา  ฟรีส ปุ้บ  จับมัน  มูฟ  เลยไม่ดีกว่าเหรอครับจ่ายเพิ่มเเค่ 2  เพราะมันเป็นตัวปัญหามากๆอะ

เเล้วเมื่อเจออังเดร เงี้ย  มันตี ที ฟรีส  all  ที เราทำไรไม่ได้เลยดีๆไม่ดีเจอ  jormunguard  สาด  all  อีก  เซง  สู้เวลาเขาตีเราทิ้ง  ฟรีส  เเล้ว  มูฟ  มันเลยไม่ดีกว่าเหรอครับไม่ต้องเครียดว่า ตาหน้า จะเอาไรมายืนดี  เเล้วจะโดน  ฟรีส  all  อีกหมเนี่ย  เฮ้อ ปวดหัว 

ก้อเเล้วเเต่นะครับนี่เป็นความคิดส่วนตัว เวลาเจอตัวปัญหาต่างๆอย่างน้อยเราก้อยังมีวิธีพลิกเกมอีกอย่าง นอกจากรอเย่    ถึงบางคนจะคิดว่ามูฟเเล้วไงไม่ได้  shrine  เเต่จากที่ผมพูดมามันก้อทดเเทนกันได้นี่ครับ    เเล้วข้อดีอีกอย่างคือเด็คผมข้อเสียคือไม่มีตัวตี  all  (มั้งนะ)  อย่างน้อย  เอา  alana  triple  com  สาด  all  เลยดีไหมอะครับ 

เเล้วถ้าเกิดมีความคิดเห็นอย่างไรก้อบอกมาได้เลยนะครับผมรับฟังเสมอ

ขอบคุณครับ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #12 on: December 15, 2007, 07:10:06 PM »

ผมเอง ก็เล่น อลาน่า ครับ มันก็จะมีอะไรๆ ที่มากกว่า ตบตี บ้างนิดหน่อยล่ะครับ

ลิส นะครับ

Leraje *1
bunyip *4
shannon *2
princess alana *2
MOA *3
ซินน้ำ *2
angel of wartear *2
werecat bandit *3
ปาปิยอง *1
bakery girl *3
nazae *2

ใช้เวลาตั้งตัวเยอะครับ เพราะต้องมี MOA กับอลาน่า และน้ำใบอื่น ไว้ในสนามก่อน  ผมเลยใส่แมว เพื่อให้มีตัวยืน

ที่แน่นอน ให้เร็วที่สุด เพราะว่า เราต้องจั่วหาทั้งซีล ทั้งมิสติก  ถ้าใส่แมว ไว้หาเย่ ก็ ไม่น่าเกินเทินที่2 เย่ก็คง อยู่ในสนามละครับ

เล่นแบบนี้เย่ ไม่ได้ตบตีกับใครแน่ๆล่ะครับ เพราะไม่ได้มี ซินไฟ+วาเลนเซีย ไว้ 0 เผา

แต่หลักๆ จะฟรีซ  แล้วเอาบันยิบ ตีซ้ำ หรือว่า จะมูฟ ก็อีกทีนึงอะครับ
« Last Edit: December 15, 2007, 07:15:54 PM by ปลายทาง ,,,** ที่ฉันรอเธอ ที่สุดก็จบตรงนี้ » Logged

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #13 on: December 16, 2007, 12:35:46 AM »

ผมไปจัดมาใหม่เเล้วครับจากเท่าที่อ่านๆมาลองช่วยดูหน่อยนะครับ

list 

1.bunyip   *4

2. shanon  *2

3.valencia  *4

4.sinไฟ   *3

5.ปาปิยอง  *1

6.nazae  *2

7.bakery  *3

8.princess alana  *1

9.sin  น้ำ  *2

10.เงือกโดด  *1

11.นักเวทหญิง  *1

12.เลราเย่  *1

13.maou   *1

ช่วยดูหน่อยนะครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #14 on: December 16, 2007, 02:14:03 AM »

ผมไปจัดมาใหม่เเล้วครับจากเท่าที่อ่านๆมาลองช่วยดูหน่อยนะครับ

list 

1.bunyip   *4

2. shanon  *2

3.valencia  *4

4.sinไฟ   *3

5.ปาปิยอง  *1

6.nazae  *2

7.bakery  *3

8.princess alana  *1

9.sin  น้ำ  *2

10.เงือกโดด  *1

11.นักเวทหญิง  *1

12.เลราเย่  *1

13.maou   *1

ช่วยดูหน่อยนะครับ

น้องครับ
เล่นที่TNTใช่ไหมเนี่ยคงเป็นคนเดียวกันแล้วล่ะเหตุผลถอดมาเดี๊ยะเลยที่บอกว่าใส่อลาน่ามาทำไม
จริงที่จ่ายเพิ่มอีก2แล้วเราจะป่วนเกมได้ไม่ต้องไปฟรีซตั้งรับเฉยๆ
แต่เดคซินคีย์สู่ชัยชนะคือ
การสร้างบ้านครับ
จนกว่าเราจะสร้างเสร็จไปต้องไปยุ่งกับอีกฝ่ายมากหรอกครับ(แน่นอนเสาเอกของบ้านคือปาปิยอง)
แล้วเราฟรีซเนี่ย
ไม่ได้ฟรีซกันฟรีหรอกเน้อ
-ถ้าเค้าบุกมาแล้วเค้ายอมโดนฟรีซ---------------ดีแล้วเราไปสร้างบ้านต่อดีกว่า
-ถ้าเค้าไม่ยอมก็ก้ไปดิเรามี0ดิสทำลายเค้าก็เสียไชร์
เราไม่ต้องรีบขยับไปยุ่งกะเค้ามากเลยนะจุดสำคัญคือทำยังไงให้เรารอดได้ก็พอ(ฟังแล้วรันทดแต่จริงๆแล้วที่รันทดน่ะคือฝ่ายตรงข้าม)

อ้อ----ตัวยืนเลือกเอานะครับว่าจะเอาเลราเย่หรือมาโอไม่ต้องใส่ทั้งสองหรอก

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #15 on: December 16, 2007, 12:02:04 PM »

คือ  มาโอ  ก้อดี  เลราเย่ ก็ดีมันดีคนละเเบบอะ  เเต่ก้อ เล่นได้อะครับ  มาโอ มันให้เขา +1 เวลาใช้สกิลได้ก้อดีอะครับ

เเต่บางทีเจอ  at  ควายมากๆ ก้อต้องใช้ เย่ มันเเล้วเเต่กรณีอะครับ  เเล้วถ้าใส่ตัวใดตัวนึงนี่ ต้องใส่ 2 เลยมะ  เช่น  จะใส่

เย่ ก้อต้องใส่ 2 เลยเหรอครับ    เเล้วต้องปรับตรงไหนเพิ่มอีกเปล่าอะครับนอกจากเย่  มาโอ  อลานา   ถ้ามีก้อบอกมาได้

เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. พี่ชื่อไรอะครับ?????

Member

Email
« Reply #16 on: December 17, 2007, 01:45:06 AM »

เดี๋ยวมาเล่นที่ร้านแล้วจะช่วยๆบอกละกันทริคมันเยอะพิมพ์ไม่ไหวนะ
ปล.ชื่อเดี๋ยวค่อยบอกในร้านบอกในนี้ไม่ได้โจทก์เยอะ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #17 on: December 17, 2007, 03:04:51 AM »

เดี๋ยวมาเล่นที่ร้านแล้วจะช่วยๆบอกละกันทริคมันเยอะพิมพ์ไม่ไหวนะ
ปล.ชื่อเดี๋ยวค่อยบอกในร้านบอกในนี้ไม่ได้โจทก์เยอะ

555+

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #18 on: December 17, 2007, 11:23:05 PM »

พอจะรู้เเล้วอะครับว่าใครดูจากการพูดจานี่น่าจะใช่   เเล้วพี่ไปวันไหนบ้างอะครับ  จะได้ไปถูกวัน

Member

Email
« Reply #19 on: December 19, 2007, 02:03:46 AM »

อาทิตย์นี้ไปทุกวันครับ
ถึงไม่มีพี่คนอื่นเค้าก็สอนได้น่ะเพราะว่าร้านเราเคยชินกับเดคซินเพียงแต่อาจไม่ได้เล่นทุกคน

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #20 on: December 19, 2007, 05:14:22 PM »

......
เพื่ออะไรหว่า ใบเหลืองนะครับ

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #21 on: December 19, 2007, 10:53:37 PM »

ขอโทษด้วยครับ  ลบให้เเล้วครับ

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #22 on: December 19, 2007, 11:50:16 PM »

เเล้วถ้าเจอพวก  เคียวฟุ  ทำไงอะครับ มันเรียกมา  poi and dimen cuse  เเล้วเราควรทำไงดีอะครับคิดยังไงก้อคิดไม่

ออก  จะใช้ตัวไรเเก้ดีหว่า

Panther
Member

Email
« Reply #23 on: December 20, 2007, 12:51:30 AM »

ลอง ไปซักทาง ดี ไหม เอ่ย เย่ ก็ เย่   มาโอ ก็ มาโอ

พักผ่อน
Member

« Reply #24 on: December 20, 2007, 05:46:48 PM »

เเล้วถ้าเจอพวก  เคียวฟุ  ทำไงอะครับ มันเรียกมา  poi and dimen cuse  เเล้วเราควรทำไงดีอะครับคิดยังไงก้อคิดไม่

ออก  จะใช้ตัวไรเเก้ดีหว่า
ฟาริดครับ  ถ้าจนๆหน่อยใช้ plant แสง  ได้ใช้แน่นอนครับ  เคียวฟุ  ฟอเรส 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: