Summoner Master Forum
October 11, 2024, 10:30:05 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามนะ  (Read 2986 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
__
Member

« on: December 12, 2007, 05:24:49 PM »

ถาม

1.Alexandrite, the Sword of Bryna เมื่อร่ายแล้วสามารถอาศัยอินเตอร์เฟียสเต็ปร่ายการ์ดได้ไหมครับเช่น เอร่ายAlexandrite, the Sword of Bryna จากนั้นบีร่ายการ์ดมิสติกใบอื่นได้ไหมจำพวกการ์ดเพิ่มพลังน่ะครับเพราะว่าเคยได้ยินมาว่าการร่ายการ์ดอินเตอร์เฟียร์จะเกิดผลก่อนการกระทำก่อนหน้านั้นจะเป็นยังไงครับทำได้ไหมหากไม่ได้ช่วยอธิบายที่ถูกต้องหน่อยนะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: December 12, 2007, 05:36:42 PM »

สามารถร่าย Mystic Card ในช่วง Step ของการร่ายได้ครับ

__
Member

« Reply #2 on: December 13, 2007, 02:01:58 AM »

ถ้าอย่างงั้นประโยชน์มันก็น้อยลงน่ะสิครับช่วยให้การ์ดปั้มลดลง...อืม
(ช่วยตอบก็ดีนะ ใช่ไหมครับ?)

2.อิคารัส(Icarus)ติดที่อเล็กซานไดทร์(Alexandriteขอพิมชื่อคำอ่านไทยนะแต่จะพิมม์ชื่อที่ถูกด้วยครั้งนึง)ไม่ได้ใช่ไหมครับ

3. Book of Revolution เราใช้ อิคารัสแปะได้ไหมครับผลจะเกิดไหมเพราะแปะได้แต่การ์ดที่ร่ายเสร็จแล้วแต่หากเสร็จแล้วมันก็น่าจะทำลายทั้ง สนามแล้วน่ะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: December 13, 2007, 03:09:15 AM »

ไม่ครับ เพราะตัวมันเป็นการ์ดที่ก่อให้เกิดทั้ง Hand และ Tempo Advantage การจ่าย 2 ที่ต้องการให้ยิงแน่ๆ นั้นทำ tempo advantage เป็นอย่างมาก และหากฝ่ายตรงข้ามต้องเสียการ์ดทำลาย 1 ใบจากกอง ก็ทำลาย Hand Advantage ด้วย

2.ไม่ได้ครับ

3.สามารถแปะในช่วง ได้หลายหลายที่เกิดขึ้น ผลที่เกิดจะแตกต่างกัน แต่ยังไงก็ต้องทำลายและจั่วการ์ดก่อนครับ

__
Member

« Reply #4 on: December 22, 2007, 12:17:31 AM »

4.Holy, the Altar Boy ครับอบิลิตี้ของมันที่ว่า ...การ์ดใบอื่นทุกใบในสนามสูญเสีย Ability “เมื่อเข้ามาในสนาม” ... จากที่เห็นมาส่วนใหญ่จะเป็น "เมื่อ 'ชื่อ' เข้ามาในสนาม" ทั้งนั้นและ Pure White Phlox Alraune ที่มีอบิลิตี้ ...เมื่อ [Light] และ/หรือ [Plant] เข้ามาในสนาม...  อย่างนี้จะยังเกิดผลอยู่ไหมครับหากมีแสงลงมาในสนามและตอนนั้นมี โฮลี่,ดิ อัลต้าบอย อยู้บนสนามอ่ะครับจะรักษา Curse ได้ไหมครับ
« Last Edit: December 22, 2007, 12:19:02 AM by __ » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: December 23, 2007, 04:53:24 PM »

ถือเป็นอบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามด้วยครับ ดังนั้นก็จะสูญเสียด้วย

__
Member

« Reply #6 on: January 12, 2008, 08:15:36 PM »

5.หากผมประกาศโจมตีแล้วอีกฝ่ายร่ายการ์ดปั้มสู้สมมุติว่าผมเหลือmpอยู่แค่2หรือ3แต่ผมสู้ไม่ได้ผมจะร่าย No Attacking หรือ Captivity เพื่อไม่ให้ซีลฝ่ายผมตายได้ไหมครับเพื่อนผมบอกว่าไม่ได้

6.หากผมติดMytril Swordที่ซีลของผมหากก่อนจะโดนโจมตีอีกฝ่ายร่ายHoly Prayerเพื่อทำลายผมจะจ่ายสองเพื่อใช้สกิลของมิทริล สวอร์ด ซีลของผมพลังจะบวกใช่ไหมครับก่อนจะโดนทำลาย   (แต่หากผมโดนโจมตีแล้วใช้สกิลแล้วอีกฝ่ายร่ายHoly Prayerจะได้ไหมครับจะบวกไหม)

7.หากผมโดน Medusa Stone Curse Turn เมื่อผ่านไปซัก 2-3 แล้วผมจะใช้ Balder เพื่อให้ผลของสโตนเคิร์สหากไปได้ไหม

8.Annedisonge Portland หาก ผมเล่นซัก5คนแล้วทุกๆคนเหลือmpทั้งนั้นเมื่อเข้าสู่ซับเทิร์นโจมตี ผมจะมีmpเท่าใดหากไม่ได้ร่ายการ์ดใดๆเลย

Wyvern
Administrator
Member

« Reply #7 on: January 13, 2008, 06:00:32 PM »

5.​ ได้ครับ

6.1 บวกครับ
6.2 ไม่บวกครับ

7.​ได้ครับ

8.ก็จะได้ + ตามจำนวนผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามที่มี Mp เหลือครับ ถ้าเล่น Mp 8 มีฝ่ายตรงข้าม 4 คนก็จะมี Mp 12 ครับ

__
Member

« Reply #8 on: January 13, 2008, 11:54:50 PM »

9.อย่างกรณีข้อ6ในวงเล็บผมจะต้องเสียmpไหมครับ

10.raatasquirrel อบิลิตี้สุดท้ายของการ์ดใบนี้จะถือว่าเราจั่วตอนซับเทิร์นของคู่ต่อสู้หรือของเราครับ

11.เราสามารถเพิ่มพลังโจมตีให้กับ Gale Garuda เมื่อใช้สกิลได้ไหมครับ แล้วเมื่ออีกฝ่ายสั่งรวมร่างเราสั่งโจมตีใบรองได้ไหมครับหรือว่าได้ เฉพาะใบหลัก

12.อีกอย่างครับเราร่ายการ์ดนอก step ได้ไหม
« Last Edit: January 13, 2008, 11:59:22 PM by __ » Logged

Wyvern
Administrator
Member

« Reply #9 on: January 14, 2008, 02:23:59 PM »

9.​ เสีย Mp ด้วยครับ

10. Sunturn ของเราครับ

11.​ เพิ่มพลังโจมตีให้ได้ครับ ต้องโจมตีแต่ Seal หลักครับ

12. ถ้าใน Subturn โจมตีของฝ่ายตรงข้าม โดยปกติเราไม่สามารถร่ายการ์ดนอก Step ได้ครับ ยกเว้นจะมี Ability ที่ทำให้เราสามารถร่ายได้ครับ

__
Member

« Reply #10 on: January 15, 2008, 12:40:42 AM »

13.จากข้อ12ถ้าเป็นมิสติกล่ะครับคือ... - หมายถึงว่าบางทีที่ผมเล่นแล้วจะร่ายการ์ดอินเตอร์เฟียแต่เพื่อนบอกว่าไม่มีอินเตอร์เฟีย สเต็ปในช่วงนั้นๆทำให้ร่ายการ์ดอินเตอร์เฟียไม่ได้ ที่ผมรู้อยู่คือมิสติกธรรมดาร่ายช่วงอินเตอร์เฟียสเต็ปไม่ได้แต่มิสติกอินเตอร์เฟีย จะร่ายนอกอินเตอร์เฟียสเต็ปได้หรือไม่

Doraemon
Member

Email
« Reply #11 on: January 15, 2008, 07:23:13 AM »

สามารถร่ายการ์ด นอก Step ใน Main Step ของเราได้ แต่ถ้าเป็นช่วงอื่นต้องได้รับอนุญาตให้เล่น เท่านั้นถึงจะทำได้ครับ / ส่วนใหญ่เมื่อกระทำการใดๆมักจะเกิด ลองยกตัวอย่างกรณีที่ว่าจะเข้าใจสถานการณ์มากขึ้นครับ

__
Member

« Reply #12 on: January 26, 2008, 12:54:01 AM »

14.หากเราติดmana ring ที่ delta-d ที่มีการ์ดลดmpค่าใช้สกิลจนเหลือ0เราสามารถให้ delta-d สั่งจั่วแบบไม่อั้นได้หรือไม่หรือจั่วได้แค่2ใบครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: January 26, 2008, 02:25:13 AM »

delta-d จะไม่ได้รับผลของ mana ring ครับ เพราะตัวมันยกเลิก mystic card

__
Member

« Reply #14 on: January 27, 2008, 11:54:59 PM »

14.ง่ะ--อ่างั้นสมมุติอ่ะครับเอาเป็นเมดูซ่าน่ะครับหากติดการ์ดที่ทำให้mpค่าใช้สกิลลบจนเหลือ0อ่ะครับแล้วติกmana ring  'เราจะใช้สกิลได้อีกแค่หนึ่งครั้ง' หรือว่า 'กี่ครั้งก็ได้จนกว่าผลของmana ring จะหมด'

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #15 on: January 28, 2008, 03:37:09 AM »

1 ครั้งครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: