Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:17:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: "เดค" Gimimi แดนส่งท้ายปีงับ  (Read 2925 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
chokwasu
Member

« on: December 12, 2007, 12:54:14 PM »

1.ใช่mpน้อย ถึงขันไม่ได้ใช่ถถ้ากางได้(Apollo)
2.หาได้ด้วยตัวหาที่ให้มา

มาดูกันเลยครับList เดค อะ

Bratschel,the Angel of music 4
Muscian maioen 4
Sanctuary dancer 4
Richard, the minstrel 4
Karen, the minstrel 4
Mysterious Shrine Dancer 2
ตัวจัวแดน 2
ตัวสูญเสียAbility ที่มันกำหนด ที่Df ได้ 1

มิดติกก็เอาแต่สำคัญนะครับ
Apollo 2
Zeus 2
Isis 2
นอกนันมิดติกเร่งจัวนะครับ

แนวการเล่น
1.ตังAom ดินไว้ใช่เป็นโล่แล้วเร่งจัวหา Apollo กับZeus ให้ได้
2,การทำเกมคือโดยการเอาAom ตีอะหรือตัวอืนตีก็ได้ แต่หลักๆๆผมใช่aom ดิน ตี่ ถ้าถามว่าตี้ยังไงก็คือ เรากางIsis ไว้ แล้วให้Sanctuary dancer ร่ายZeus แล้วตีครับ มันแรงมากเลย และแก้ยากตัวนอกจากใช่ ซินแสงเท่านันกับอย่างอืนอะผมมะบอกเดียวเลนไม่ได้
เล่นกับ เดคปับจุบันได้ โหด และมันดี

ปล. แพ้เดค alll แก้ไงดีครับช่วยคิดที่ เดคนีส่วนมากเป็นแสงนะครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #1 on: December 12, 2007, 09:26:28 PM »

1.ใช่mpน้อย ถึงขันไม่ได้ใช่ถถ้ากางได้(Apollo)

Bratschel,the Angel of music 4
ตัวจัวแดน 2
ตัวสูญเสียAbility ที่มันกำหนด ที่Df ได้ 1

Apollo 2
Zeus 2
Isis 2

แนวการเล่น
1.ตังAom ดินไว้ใช่เป็นโล่แล้วเร่งจัวหา Apollo กับZeus ให้ได้
2,การทำเกมคือโดยการเอาAom ตีอะหรือตัวอืนตีก็ได้ แต่หลักๆๆผมใช่aom ดิน ตี่ ถ้าถามว่าตี้ยังไงก็คือ เรากางIsis ไว้ แล้วให้Sanctuary dancer ร่ายZeus แล้วตีครับ มันแรงมากเลย และแก้ยากตัวนอกจากใช่ ซินแสงเท่านันกับอย่างอืนอะผมมะบอกเดียวเลนไม่ได้
เล่นกับ เดคปับจุบันได้ โหด และมันดี

ปล. แพ้เดค alll แก้ไงดีครับช่วยคิดที่ เดคนีส่วนมากเป็นแสงนะครับ

ใส่ Musician ที่ dancing แล้วให้เขาติด Dimension ซิครับ 

chokwasu
Member

« Reply #2 on: December 12, 2007, 10:46:51 PM »

มี Aom ดินแล้วครับ มะจำเป็น

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #3 on: December 13, 2007, 12:59:22 AM »

ผมว่าใช้ตัวใหญ่กล่อง Gemini ดีกว่านะครับ มาถึงเรา dance หา apollo ได้เลย ไม่ต้องมาเสียเวลานั่งจั่ว

ถ้ามาถึงมี dancer รองคอมเร็ว เข้าเทิร์นหน้า เรา dance กาง apollo ได้ at 15 ยืนจังก้าแล้ว

ที่เหลือก็ค่อยๆโตเอา

(เพื่อนผมเล่นอย่างนี้นะ)

ของมันแน่ครับ ที่ว่าเด็คสร้างบ้านย่อมแพ้ all (ยกเว้นไอเด็คสร้างบ้านที่มันใส่ Joseph)

chokwasu
Member

« Reply #4 on: December 13, 2007, 05:09:29 PM »

แดน นะครับ
1.ลงมาแดนไม่ได้แล้วจะแดนนะครับไม่ได้
2.แดนแล้วไม่สามารกเป็นซิวรองรวมร่างได้แต่สังโจมตี้ได้
นีและครับข้อจำกัดของการแดน ผมจึงเอาAomดินมะตังเลยอะไม่งันตายเป็นว่าเล่นแน่ เดคนีตายแค่เจ็ดตัวก็แพ้แล้ว

Sala Jang
Member

Email
« Reply #5 on: December 13, 2007, 09:13:27 PM »

ตัวจัวแดน 2

Apollo 2
Zeus 2
Isis 2

แนวการเล่น

ใส่ Musician ที่ dancing แล้วให้เขาติด Dimension ซิครับ 

มันคือ Adoring Dancerครับ เพื่อนผมก็ใช้อยู่ดีเหมือนกัน ส่วนผมยังหาไม่ได้คับ

Immaculate
Member

« Reply #6 on: December 13, 2007, 11:51:43 PM »

ซิกมันไนท์ไม่รอดอะ-*-

เคยลอง หรือเล่นโง่เอง

เกบ maiden ไป3 มันยังแก้เกมได้อะ-*-

แพ้all นี่ผมว่า def เดกนี้สูงมากนะ ตอนนั้นจะเอา ชาแมนลมไป all แต่มันก้อ def 8 + ไปทุกตัวแล้ว

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: December 14, 2007, 01:20:29 AM »

แดน นะครับ
1.ลงมาแดนไม่ได้แล้วจะแดนนะครับไม่ได้
2.แดนแล้วไม่สามารกเป็นซิวรองรวมร่างได้แต่สังโจมตี้ได้
นีและครับข้อจำกัดของการแดน ผมจึงเอาAomดินมะตังเลยอะไม่งันตายเป็นว่าเล่นแน่ เดคนีตายแค่เจ็ดตัวก็แพ้แล้ว

ไม่ Dance แล้ว มันก็ไม่ใช่ deck Gemini สิครับ
แถมเล่น loop ไม่ได้ด้วย

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #8 on: December 14, 2007, 02:01:17 AM »

ผมว่าลองใส่ Tango น่าสนดีนะคับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #9 on: December 14, 2007, 10:58:54 PM »

จะจัดGeminiแบบแฟชั่นต้องคิดก่อนว่าจะเอาตัวรอดได้ยังไงดีกว่าครับ

กะจำนวนการ์ดตั้ง+ป้องกันให้พอ ก็แรงดีแล้วครับ  เล่นConcept Zues ปรกติก็ทำได้อยู่แล้ว  แต่พอมาใช้เป็นAOMดินที่สุดตายยากตีได้อารมเด็คKyrieดีแฮะ  ก็ไม่ถือว่าไม่น่าสนซะทีเดี่ยว  ที่สำคัญAOMดินยังเป็นตัวช่วยตั้งที่ดีด้วย

Seal
Magnificant Superstar      3
Clarinet musician      2
Richard, the minstrel      3
Karen, the minstrel      4
Musician maiden      4
Sanctuary Dancer      1
Royal harper         2
Mysterious shrine dancer      1
Delmar, the Terpsichorean 1
Leaf Jitterbug Fairy   1

ผมลองแก้Sealให้ดูนิหน่อย  คงลองเอาไปปรับดูได้นะครับ  Leaf Jitterbug Fairy ช่วยเวลาเจอเกมตีข้ามLineดีนะครับ  ใส่ซัก2ก็ได้ถ้าเจอเด็คลมเยอะๆ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #10 on: December 16, 2007, 01:15:43 AM »

ใส่ Joseph,the deacon จิ ใบที่ 6 ซอง 4Nagasอะสกิลมันบอกว่า Seal ทุกใบในสนามฝ่ายเราป้องกันการโจมตีและสกิลแบบ All

Pages: [1]
  Print  

Jump to: