Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:32:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับ นินจา <อีกแล้ว>  (Read 1684 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
banlungx
Member

Email
« on: December 12, 2007, 02:49:27 AM »

ว่าด้วย...ใบนี้ เลย!!!!

ผมว่าจะใช้ช่วยตั้งใน เด็ค นินจาที่ผมกำลังจัดอ่ะงับ นี้คือ ลิส

ไดเมียว 4
องครักไดเมียว 4
Tsubome 4
KAze Kitzune 4
ชิโรอิ 4
Shizune 2
นากากิสะ 2
มิโกะ 1

ถ้าเปิดได้ ไดเมียว นี่ จะได้ At 8 + กับไดเมียวและเทนกู ในสนามทำให้น่าจะได้สัก 9+  พวกเด็กเด็ก ที่ตีเข้ามาที่ 5-7 ไม่น่าจะรอด

ถ้าเปิดได้ องครัก ก็หวานเรา ก้อปตัวที่หย่ายที่สุดในสนาม สู้ไปเลย   

ถ้าเปิดได้ Tsubome ก็แค่ เสียเวล 1

ถ้าเปิดได้ Kaze ก็ กรนีเดียวกับ ไดเมียว

ถ้าได้ชิโรอิ ก็เสียเวล 1 แต่ไม่น่าจะเปิดได้ เพราะเราน่าจะใช้สกิล รีดกอง ออกมาหมดแล้ว

ถ้าได้ตัวมันเอง เลวร้ายที่สุด เสีย 2 เวล เพราะพลัง แค่ 7

ถ้าได้นากากิสะ ก็มาเปิดกอง ไม่แวนิชก็ดีไป แวนิช ก็แย่หน่อย

ผมก็รู้สึกว่าค่อนข้างใช้ได้นะงับ หรือว่าไงกันมั่งเอ่ย จะใส่ ไม่ใส่ดี จะใส่ไปช่วยตั้ง ตอน ต้นเกมอ่ะเผื่อ องครัก กับ ชิโรอิ ไม่ขึ้น
หรือ จะใส่ เด็คลิส อื่นไหน ถึงจะคุ้ม

แล้วก็อีก ใบที่อยากจะถาม คือ...ใบนี้

ขอประสบการ จิงจิงนะครับ.....เคยได้ใช้โดด บ้างมั้ย และโดด กันตัวอะไร กันสำเร็จ มั้ย ถ้าไม่สำเร็จ เจ้าตัวนี้ ตก shine มีข้อดีข้อเสียอย่างไรไม่นับ ที่มัน + เลวล shine ไป 2 เวลนะ เพราะ ผมรู้สึกว่า มันจะไม่ค่อยได้โดดอ่ะ สู้ at ไม่ไหว และเวลเยอะ เกินกว่าจะเป็นตัวตายแทน

singer
Member

Email
« Reply #1 on: December 12, 2007, 02:54:51 AM »

ผมโดดนะ โดดมากันเลย ถ้าตัวที่กำลังโดนทุบอยู่เป็นตัวสำคัญ  เสีย 2 เวล แลกกับการทำเกมส์ต่อได้ ก็โอครับ พลังก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมาย แถมโยกแล้วหยุดการโยกไม่ได้

ประโยชน์พอตัวงับ

banlungx
Member

Email
« Reply #2 on: December 12, 2007, 10:27:00 AM »

ผมโดดนะ โดดมากันเลย ถ้าตัวที่กำลังโดนทุบอยู่เป็นตัวสำคัญ  เสีย 2 เวล แลกกับการทำเกมส์ต่อได้ ก็โอครับ พลังก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมาย แถมโยกแล้วหยุดการโยกไม่ได้

ประโยชน์พอตัวงับ

ยังงี้ก็แปลว่าไม่เคยโดดชนะพลังเลยอ่ะดิงับ เนื่ย TT

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: December 12, 2007, 04:36:26 PM »

ปัญหาคือ Shizune พลังน้อย ยากที่จะตีใครแล้วไม่ตายเองถ้าไม่ใช่เก็บเด็ก
คงต้องพึ่ง Tsubame เป็นหลักซินะครับถ้าจะเล่น effect เรียงกอง

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #4 on: December 12, 2007, 09:21:03 PM »

ผมว่าเลือก Whirlwind ronin ใส่เด็คดีกว่าครับ ใช้ง่ายดี ถ้าไม่ตายยังยกกลับไปได้อีก 

banlungx
Member

Email
« Reply #5 on: December 12, 2007, 09:38:10 PM »

ปัญหาคือ Shizune พลังน้อย ยากที่จะตีใครแล้วไม่ตายเองถ้าไม่ใช่เก็บเด็ก
คงต้องพึ่ง Tsubame เป็นหลักซินะครับถ้าจะเล่น effect เรียงกอง

อ๋อ เปล่าฮะ ขอแค่ ไม่ให้ ซีล ใน df line โดนตีตายก็พอ ในซับเทรินนั้น.....แต่ผมคิดไปคิดมา องครัก ก็ตั้ง 4 ชิโรอิ ก็ ตั้ง 4 และถ้า ขึ้นมาใบเดียวมันก็เรียกพวก มาคอม 11 ได้อยู่แล้ว ผมว่าเอา ชิซุเนะ ออกดีกว่า ใส่อะไรดีครับอีก 2 ใบเด็คนี้

ปล.กำลังคิดว่าจะใส่ ไวด์วิน นินจา ค่าร่าย + ตีถูก ดี และถ้ามีไดเมียว หรือ เทนกู ให้ครบ 2 ใบ มันก็ at9 แล้ว น่าจะเก็บเด็กได้แล้วก็หนีได้

ปล2.ที่ใส่ องครัก 4 ไม่ใช่แค่เพื่อตั้ง แต่จะเอา มาสเตป ลับ พอเวลามีไดเมียว สัก 2 ใบขึ้นไป ในสนาม และมีองค์รัก สัก 2 ใบในสนาม คือจะให้ องครัก A ก้อป องครัก B  ซึ่ง B มัน + at จากไดเมียวแล้ว ก็น่าจะสัก 2-3<สมมุติว่า2>  โดยจ่ายแค่ 1 แล้วก็จ่ายอีก 1 ให้ B มันก้อป A ซึ่ง จาก 7+2  มันก็ จะกลายเป็น 9+2 แล้วให้ตัวหย่ายยืนหน้า แล้วพอเข้าซับเทริน ฟ่ายตรงข้ามก็ จ่าย 2 ทำอีกรอบ เราก็จะได้เป็น  11+2  และ  13+2  เบ็ด เสร็จ นี้แค่ ไดเมียว 2 ใบ เราก็จะเข้าเทริน โดยเหลือ Mp 6 พร้อมด้วยพลัง At ที่ต่อให้ เป็น ทราเฮินติดหอกก็ยากที่จะตามทัน<รึป่าวหว่า> เพื่อความแน่นอน ในตานั้นขอโปรเกส ชิโรอิ มิโกะ เข้า มา ค่าตี-1 มันก็จะเป็น จ่าย 0 ตบ ด้วย At 15 Def 16 อันมาจากสกิล ปั้มสู้ยาก หมุนยิ่งหนักเข้าไป ยกเลิก+สูนเสียอบิลิตี้ก็ยังเหลือตั้ง 13 และที่สำคัน .....คือ..ผมมือใหม่นะขออภัย...ผมไม่เคยเห็น ยกเลิก At ที่มาจากสกิลอ่ะ...โหดด....

Pages: [1]
  Print  

Jump to: