Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:35:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สำหรับเว็บรูปการ์ดSMNของตาหนู  (Read 4684 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Wonder~Tanu
Member

Email
« on: December 09, 2007, 02:46:02 AM »

เอ่อ...ถ้าเป็นไปได้(ขอร้องและกราบเท้าผู้เล่นซัมมอนเนอร์ที่เคารพทุกท่าน)

อย่าเอารูปไปปริ้นมาเล่นกันได้ไหมฮะ

เพราะตาหนูเสียวสักวันจะโดนเรื่องลิขสิทธิ์เอามากๆ

หรือว่าใครเชี่ยวชาญกฏหมายตรงนี้ก็ช่วยชี้แจงหน่อยน่ะฮะ ว่าผิดถูกหรือทำได้อะไรยังไงหรือเปล่า (ชักหวั่นๆเรื่องนี้ตั้งแต่กรณีลอกนิยายในเว็บเด็กดีมันทำให้หมดอนาคตไปหลายคนแล้ว)

คือ จุดประสงค์หลักที่สแกนมาลงเว็บเนี้ย... ก็คืออยากให้เวลาจัดเด็คถามการ์ดใบไหนกันในบอร์ดจะได้อ้างอิงได้ชัดเจนว่า...อ๋อ...การ์ดใบนี้หน้าตาอย่างนี้น่ะ
« Last Edit: December 09, 2007, 02:49:04 AM by ตาหนู ณ จ๊ะ » Logged

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #1 on: December 09, 2007, 03:25:20 AM »

รับทราบครับผมปกติผมก็ปรินท์มาแต่ก็แค่เอาไปลองเล่นเฉยๆ
พอหาการ์ดได้ก็เอามาใส่แทน

Acolyte
Guest
« Reply #2 on: December 09, 2007, 04:11:01 AM »

รับทราบครับผมปกติผมก็ปรินท์มาแต่ก็แค่เอาไปลองเล่นเฉยๆ

ก้อที่เค้าขอร้องก้อหมายถึงอันนี้แหล่ะ  - -''
Member

Email
« Reply #3 on: December 09, 2007, 05:54:22 AM »

ก้อที่เค้าขอร้องก้อหมายถึงอันนี้แหล่ะ  - -''

เล่นกับเพื่อนนี่นะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: December 09, 2007, 06:55:18 AM »

ก็ช่วยๆ กันปฏิบัติตามกันหน่อยครับ ตาหนูเค้าอุตส่าห์ทำขึ้นมาให้ใช้ฟรีๆ แล้ว

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #5 on: December 10, 2007, 03:21:23 PM »

ลิขสิทธิ์ บนซอง "เพื่อการค้า" ไม่ใช่เหรอครับ ?

ผมว่า การจะปริ้นท์ ออกมาเพื่อทดลอง เล่น เนี่ย มันก็สมควรแล้วไม่ใช่หรือ ?
เพราะการ์ดบางใบ แค่ลอง ยังไม่ได้ลอง แล้วจะให้จัดเล่นเลย งั้นรึ ?

เพราะจะเอาไปแข่ง มัน "เป็นไปไม่ได้" อยู่แล้วนิ ?

แต่เอาเป็นว่า ยังไง ก็ปฏิบัติตามกันหน่อยนะครับ
ก่อนที่จะไม่มีใคร เอารูปการ์ด ลงให้อีก 

"ขอบคุณนะ"

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: December 10, 2007, 09:51:28 PM »

ปริ้นมา ลอง ไม่ผิด นินา ไม่ใช่ หรอ ไม่ได้เอา ไปใส่ ซอง ขายซักหน่อย 

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #7 on: December 11, 2007, 12:02:39 AM »

เด๋วบางคนทำเนียนเอาไปแอบขายอะดิ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #8 on: December 11, 2007, 12:09:36 AM »

คือ...ตาหนูก็ไม่รู้เรื่องกฏหมายอะไรเท่าไหร่หรอก

ก็เลยออกมาพูดกันไว้ก่อน

เข้าใจอยู่ เรื่องปริ้นแล้วเอามาเล่นกันเล่นๆ

เอาเป็นว่า...ไหนๆก็เล่นกันเล่นๆอยู่แล้ว... ก็วาดการ์ดเขียนTextแทนเอาล่ะกันน่ะครับ...(เคยเห็นเพื่อนวาดกาลีวาดเองใช้เองภูมิใจเองแล้วเอามาเล่นทำเอาเพื่อนตะลึง)

คิดซะว่าประหยัดหมึกช่วยลดโลกร้อนได้(ใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลด้วย)

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #9 on: December 11, 2007, 12:17:58 AM »

ผมคิดว่าพี่ปอเข้าใจนะ  ว่าเจตนาของคุณตาหนูคืออะไร  สบายใจได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #10 on: December 11, 2007, 01:54:24 AM »

ผู้รู้ กูรู ทั้งหลาย มาให้ความกระจ่างด้วยคร้าบ

แต่ผมว่าแค่แค่ปริ้นเล่น คงไม่ว่าเด็กๆหรอกมั้งคับ

Member

Email
« Reply #11 on: December 11, 2007, 02:18:38 AM »

เด๋วบางคนทำเนียนเอาไปแอบขายอะดิ

ผมว่าถ้ามันเนียนขนาดนั้นจริง ค่า กระดาษค่า หมึกสี ฯลฯ คงกินหมดแล้วหล่ะคับ

Doyle
Member

« Reply #12 on: December 11, 2007, 10:00:24 AM »

เค้าเข้าใจเจตนาแหละ คนPrintก็เอาไปเล่นจริงๆ คงไม่มีใครทำก๊อบจากนั้นหรอก ถ้าทำจริงๆ เค้าแสกนเองเลยแหละ แล้วขยายสุดๆให้ภาพชัดๆอะ

ใครเข้าเว็บตาหนูอย่าลืมนะ เข้าเว็บตาหนูต้องหนูตาตาม?? เกี่ยวไหมเนี่ย (ไม่มีอะไรทำมาเล่นมุข)

Acolyte
Guest
« Reply #13 on: December 11, 2007, 11:51:37 AM »

เล่นกับเพื่อนนี่นะ

ครับ
promboon
Member

Email
« Reply #14 on: December 12, 2007, 12:34:06 AM »

เอาไว้เทสในบ้านได้อะเป่า  เทสกะพี่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: