Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:33:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เราม่าได้เล่นมาสองปีแร้วค่ะ อยากเล่นอีกๆ ช่วยดูdeckให้หน่อยนะคะ[น้ำ]  (Read 9264 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
queenielou
Member

« on: December 06, 2007, 11:34:43 PM »

คือเราเลิกเล่นไปตั้งแต่Neo1ต้นๆอ่าค่ะ ยังงัยก้อช่วยดูหน่อยนะคะ

BEFORE
Seal [24]

Alana, the Princess of Cups 1
Andre, the Knight of Cups 1
Andre, the King of Cups 1
Jormungand 1
Meredith, the Gregory's Guardian 2
Magamouth Tamer 2
Marina 2
Laudamus, the Sacrament of Heaven 2
Mysterious Elephant 4
Magamouth 4
Two tell hell hound 2
Murderous Doll 2

Mystic Card [31]

Holy Prayer 2
Houdini 2
Inquisition 2
Yin 2
Cunning Clown 2
It’s no Joke 2
Cool Moon 2
High Priest of Ekklesia 2
Discouragement 2
Her Courage 2
Polemos Pike 2
Forced Fight 2
Mystic Power Up 1
Fallen Fight 2
Mystic Power Down 1
Light Tear Whip 1
Falling From Top 1
Trishula 1

AFTER
Seal [26]

Andre, the King of Annedisonge 3
Pecca Zelus, the Sin of Envy 2
Laudamus, the Sacrament of Heaven 2.
Mermaid of Aquarius 3.
Magamouth Tamer 2.
Blue Fin Mermage 2
Timperra 4
Lonely Squire 2
Magamouth in memory 4
Mysteriour Elephant 2.

Mystic Card[40]

Transmigrate Pendant 2
Fallen Spell 2
Chakra 1
Bastet 1
Kuku Clock 2
Ordonus, the Spear of Order 2
Meteor Sworm 1
Athena 1
Juggling Clown 1
Odin 2
High Class Scholar 1
Zeus 2
It's no joke!!! 2.
Andromeda 2
Cool Moon 2.
Holy Prayer 2.
Inquisition 2.
Cunning Clown 2.
Gaia 2
Her Courage 1.
Yin 1.
High Priest of Ekklesia 2.
Cristalarme, the Sword of Andre 2
Caerimonia, the Spear of Laudamus 2

ช่วยดุหน่อยนะคะเด๋วนี้เราม่าได้เล่นเรยจาเล่นกะครัยก้อม่ายกล้า กลัวเสียเวลาอ่านเทคการ์ดคนอื่นอ่ะค่ะ

มีรัยแนะนำก้อบอกได้นะคะ ขอบคุณมากๆเรยค่า
« Last Edit: December 15, 2007, 10:04:21 AM by queenielou » Logged

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #1 on: December 07, 2007, 12:30:56 AM »

แม็คอย่าพูดจาโหดร้าย
แต่มันก็เก่าจริงๆนะ ถ้าเล่นแค่กับเพื่อนก็ไม่ต้องเปลี่ยนไรหรอกครับขำขำ แต่ถ้าจะเอาจริงจังนะต้องเปลี่ยนเยอะหน่อยนะ ถ้าจะให้ดีลองหาDeck ใหม่ๆตามที่เขาเขียนแล้วลองประยุกต์จัดให้เข้ากับตนเองดูนะ ลองผิดลองถูกแล้วDeck จะดีเอง

o___OzZ"
Member

Email
« Reply #2 on: December 07, 2007, 12:48:43 AM »

ลบแล้วค้าบ ไม่ได้ตั้งใจจะพุดถึงอย่างงั้น หมายถึงแบบมันเก่าอะ

-๐[อสูรแดง]๐-
Judge
Member

« Reply #3 on: December 07, 2007, 01:04:12 AM »

ลองเปลี่ยน Andre, the Knight of Cups กับ Andre, the King of Cups ออก

แล้วใส่ Andre , King of Anndisonge ดูนะครับ

ถ้าจะให้เวิร์คก็หา Dragon ธาตุน้ำ มาใส่ด้วยก็ดีนะครับ

เพราะ Andre , King of Anndisonge รวมร่างกับ Dragon ธาตุน้ำ ถึงจะเก่ง

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: December 07, 2007, 01:24:15 AM »

ผมว่า เล่น เป็น แนวไปดี กว่า ไหมคับ อังเดร ก็อังเดร อลานาก็ อลานนา เมก้าเมาส์ ก็ เมก้าเมาส์

แบบนี้ระวัง ขึ้นมือมาไม่ครบระวังตายก่อนไดเล่น น่อ

queenielou
Member

« Reply #5 on: December 07, 2007, 01:43:38 AM »

ฮ่าๆมะเปนรัยหรอกค่ะ ก้อเก่าจิงๆอ่ะตั้งกะNeo1 - -"

แต่ก้อเข้ามาอ่านมะทัน> <

มะก่อนเราเล่นแบบนี้งัยคะก้อคือแบบเดิมเป๊ะๆ แถมการ์ดที่บ้านก้อเหลือแค่ที่เหนนั่นแหล่ะค่ะ 5 5 5

หม่าม๊าทิ้งไปหมดแร้ว เอิ๊กๆ

อยากได้แบบเคิร์สนิดๆตีได้ด้วยอ่ะค่ะ จาได้ไหวกะหลายๆเดคเหมือนมะก่อน> <

อ่านยเทคก้อม่ายเท่ากะดูที่เล่นเปนทริ คอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มิสติ๊กใบใหม่ก้อม่ายรุ้เรย  ช่วยเอาเดคมาโพสต์แร้วเด๋วพายไปปรับก้อได้นะคะ

o___OzZ"
Member

Email
« Reply #6 on: December 07, 2007, 01:50:27 AM »

เดคHoly+Alanaสิค้าบ เจ๋งดี อยากเล่นถ้าเปงผ้หญิงเล่นไปแล้ว ฮ่าๆ55+

-๐[อสูรแดง]๐-
Judge
Member

« Reply #7 on: December 07, 2007, 01:57:21 AM »

ลองเอาเด็คนี้ไปศึกษาดูนะครับ  แบบเคิร์สนิดๆตีได้ด้วย
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=24112.0

ไม่รู้ text ใบไหนก็ Search หาเอานะครับ
http://smnforum.com/card_database/home.php

[L]unifer
Member

Email
« Reply #8 on: December 07, 2007, 02:48:56 AM »

เท่าที่ดูการ์ดที่มี
สามารถจัดได้ 3 เดคครับ
1.อลาน่า
2.อังเดร
3.จอร์มันการดและเคริส
ลองเลือกเอาว่าชอบแบบไหนครับ

queenielou
Member

« Reply #9 on: December 07, 2007, 03:34:15 AM »

เด๋วนี้มีเดคแคนเซิลเคิร์สเยอะมั้ยอ่ะคะ

เราอยากแบบว่าพอไล่โจมตีสุ้เค้าไม่ได้เราก้อเคิร์สเอา

แต่ถ้าเราสุ้ได้ก้อโจมตีเรวๆไปปามานนี้อ่าค่ะ

เปนน้ำนะคะรักจิงๆ^^

ดูคอนเซปมันจามั่วๆไปหน่อยรึเป่าก้อไม่รุ้อ่าค่ะ

มิสติกก้อตามไม่ทันจาพยายามศึกษานะคะ

การ์ดเยอะมากอ่านไม่ไหว พออ่านทีละใบก้อม่ายรุ้คอมโบเท่าดูการเล่นจิงๆ

จาพยายามศึกษามากๆนะคะ อยากลองกลับมาเล่น

แต่ที่เหลือทั้งบ้านก้อมีแค่ซีล24 มิสติก31เนี่ยแหล่ะหาอีกเยอะเรยสิเนอะT^T

แร้วก้อม่าค่อยอยากดูว่าเดคนี้เก่งแร้วจัดตามคนนั้นเรยด้วยแหล่ะค่ะ

ชอบที่เปนของตัวเอง เรื่องมากไปป่าวก้อม่ายรุ้

ยังงัยก้อฝากตัวด้วยนะคะ...ขอบคุณค่ะ

P.S.ตอนนี้เราอ่าน หลักการจัด Deck พื้นฐาน ภาค 7 ของคุณ เทราสเฟียร์ อยู่ด้วยค่ะ

ยังงงๆอยู่นิดหน่อยแต่จาลองดูค่ะ
« Last Edit: December 07, 2007, 05:27:47 AM by queenielou » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: December 07, 2007, 04:05:03 PM »

ถ้ากลัวพวก cancel curse จะใส่ Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance ไปซะใบ 2 ใบก็ไม่เลวนะครับ ให้ตัวใหญ่เค้าเสีย ability ได้ด้วย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: December 07, 2007, 08:55:21 PM »

ดูการ์ดรวมๆแล้วก็พอเล่นได้แหละครับ แต่ถ้าอยากปรับเปลี่ยนใหม่ก็ลองหาตัวที่ชอบในเด็คมาซัก 2-3 ตัวแล้วค่อยมาว่ากันว่าจะจัดยังไง เพราะถ้าให้แนะนำทั้งหมดตอนนี้ก็คงต้องเปลี่ยนซีลใหม่เกือบหมดเหมือนเปลี่ยนเด็คใหม่ไปเลยล่ะครับ ซึ่งคงลำบากเหมือนกัน เอาเป็นว่าจะแนะนำเป็นจุดๆไปแล้วลองหาจุดที่ชอบดูเองละกัน

เท่าที่ดูเห็นว่ามี Magamouth Tamer และ Magamouth แล้วดังนั้นแนะนำให้ใส่ Magamouth in Memory เข้าไปด้วยครับ จะทำให้เล่นได้ง่ายขึ้นเยอะ

และเห็นว่ามีใส่ Laudamus มาด้วย ถ้าชอบจริงๆก็หาหอก Laudamus มาใส่นะครับจะเก่งมากเลย แต่ชื่ออะไรก็จำไม่ได้เหมือนกัน

ถ้าอยากเล่น Jormungand ก็แนะนำให้ใส่ Isquatia และ Timperra ปรับให้เป็นเด็คมังกรไปเลย แล้วจะหา Andre Promo หรือ Andre King of Annedisonge มาใส่เพิ่มก็ว่ากันไป

จากที่มี Marina และตุ๊กตากับ Helhound แล้วน่าจะชอบเล่นเด็คน้ำมืด ตอนนี้ก็สามารถจัดใมห่ให้เก่งได้ แต่คงต้องเปลี่ยนซีลใหม่เกือบหมดเลยล่ะครับ

เท่าที่ดูตอนนี้ก็พอแนะนำได้เท่านี้ล่ะครับ ถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติมลองมาปรึกษาในบอร์ดนี่แหละครับ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: December 07, 2007, 09:34:50 PM »

เท่าที่ดู คือเด็คน้ำมืด...

ตอนนี้เด็คน้ำที่เก่งๆ ก็มีหลายเด็คคับ ทั้งเป็นเมต้า และไม่เมต้าเกมส์...

ขึ้นอยู่กับว่า ชอบเล่นสไตล์ไหนคับ...

ถ้าแนวฟรีส ตบ ก็อังเดร
แนวสวยๆ ออลเร็วก็ อลาน่า

แต่ถ้าเล่นแบบไม่เปลืองงบ ก็เด็ค magamouth+fish คับ

ยังไงก็ปรึกษาในบอร์ดได้คับ

queenielou
Member

« Reply #13 on: December 07, 2007, 11:16:07 PM »

มาแร้วค่าๆ วันนี้ไปดู The Golden Compass มา เอฟเฟคสวยดีเนอะ

เมต้าเกม คืออารัยหรอคะ> <

มะวานนั่งอ่านวิธีจัดถึงดึกเรย ลองดูก้อได้ปามานนี้ เปลี่ยนทั้งเดคจิงๆด้วยT^T

Andre, the King of Annedisonge 2
Jormungand 2
Andre, the General of Annedisonge 2
Pecca Zelus, the Sin of Envy 2
Mermaid of Aquarius 2
Blue Fin Mermaid 2
Timperra 4
Magamouth in Memory 4
Fish of Pisces 2

ม่ายรุ้ว่าพอไหวเปล่านะคะ อาจจาหลายคอนเซปเกินไปมั้ยก้อม่ายรุ้อ่าค่ะT^T

P.S. ขอขอบคุณทุกๆความเหนเรยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะได้รับการต้อนรับดีจังอบอุ่นๆ
« Last Edit: December 09, 2007, 01:07:52 AM by queenielou » Logged

Member

Email
« Reply #14 on: December 07, 2007, 11:24:46 PM »

มาแร้วค่าๆ วันนี้ไปดู The Golden Compass มา เอฟเฟคสวยดีเนอะ

เมต้าเกม คืออารัยหรอคะ> <

มะวานนั่งอ่านวิธีจัดถึงดึกเรย ลองดูก้อได้ปามานนี้ เปลี่ยนทั้งเดคจิงๆด้วยT^T

Andre, the King of Annedisonge 2
Jormungand 2
Andre, the General of Annedisonge 2
Mermaid of Aquarius 2
Blue Fin Mermaid 2
Timperre 4
Magamouth in Memory 4
Fish of Pisces 2

ม่ายรุ้ว่าพอไหวเปล่านะคะ อาจจาหลายคอนเซปเกินไปมั้ยก้อม่ายรุ้อ่าค่ะT^T
เอาออกดีกว่าครับเพิ่ม Andre, the King of Annedisonge อีกใบครับ ได้25พอดีเลยครับ

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #15 on: December 08, 2007, 12:55:48 AM »

Lonely Squire  ออกใส่ ปลา 6 ปีให้ครบ 4 ใบไปเลยครับ
Magamouth ทั้งหลายเอาออกใส่ อิควาเทีย(มังกรแพ้ไข่) ไปก็ดีนะครับ
« Last Edit: December 08, 2007, 12:57:39 AM by LEGEND OF KNIGHT » Logged

Acolyte
Guest
« Reply #16 on: December 08, 2007, 04:01:21 AM »

im เบอร์โทรมาครับ เดี๋ยวผมโทรไปให้คำปรึกษา
Real_MAN
Member

Email
« Reply #17 on: December 08, 2007, 06:48:23 AM »

ก่อนอื่นต้องขอชมว่าไม่ได้เล่น 2 ปี นี่กลับมาจัดเด็คใหม่ยังทำได้ขนาดนี้ ถือว่าเก่งแล้วครับ
Deck List ที่ดูตอนนี้ก็ใช้เล่นได้แล้วล่ะครับ ที่เหลือลองเอาไปเล่นจริงดู
เดี๋ยวก็คงมีปรับนิดปรับหน่อยอีกเล็กน้อยจนลงตัวเองแหล่ะ

เท่าที่ดูคิดว่าน่าจะใช้ Search Engine ของเว็บนี้เป็นแล้วใช่มั้ยครับ มีประโยชน์มากเลย
ผมเองก็เพิ่งกลับมาเล่นเหมือนกัน ก็รู้ข้อมูลการ์ดทั้งหลายจากการ search เนี่ยแหล่ะ
mystic ใหม่ ๆ ก็ไปหาดูจากใน card database เนี่ยแหล่ะครับ ทั้งจากชุดที่ออกมาเพิ่ม และโปรโม

แต่ถ้าจะจัดเด็คนี้จริง ๆ ผมว่าคงหมดเงินเยอะเหมือนกันนะครับ เพราะมี rare ยอดนิยมหลายใบ
อย่างอังเดรตัวใหม่นี่ก็ใบละ 150-200 ส่วน Pecca Zelus ก็ประมาณใบละ 150 มั้ง
mystic card นี่ใช้ของเก่าก็พอจะเล่นได้ครับ แต่อาจจะเสียเปรียบอยู่บ้าง
mystic ใหม่ ๆ ดี ๆ ที่ออกมาช่วงที่คุณเลิกเล่นไปก็มีอยู่หลายชนิดเหมือนกัน
ที่ดีมาก ๆ นี่ราคาอาจถึงใบละ 200 ได้ เช่น Bastet, Transmigrate Pendant, Ordonus, Kuku Clock
ที่แน่ ๆ ถ้าจะเล่นเด็คอังเดร อย่าลืมไปหาดาบอังเดรมาใส่นะครับ หาซื้อได้ใบละประมาณ 70-100 บาท

อนึ่ง เมต้าเกม หมายถึงกลุ่มเด็คที่หลาย ๆ คนลงความเห็นตรงกันว่ามันเป็นเด็คที่เก่งมาก
จนจัดมันออกมาให้เห็นเกลื่อนไปหมด ประมาณว่าไปงานแข่งที่ไหนก็ต้องมีเด็คนี้อยู่
เมต้าเกมช่วงนี้ที่เห็นชัด ๆ ก็ เด็คซิกมันด์ กับเด็คอังเดร ติดดาบ เนี่ยแหล่ะครับ
แต่คุณเล่นไม่ต้องไปสนใจหรอกว่ามันเป็นเมต้าเกมรึเปล่า จัดตามที่ตัวเองพอใจก็พอแล้วครับ

sarun222
Member

Email
« Reply #18 on: December 08, 2007, 12:30:59 PM »

ก็ลองจัดอังเดรดูสิครับเอาเเบบไม่ต้องจริงจังมากเล่นเอาสนุกก็พอเเล้วครับ

SefirozE
Member

Email
« Reply #19 on: December 08, 2007, 04:04:44 PM »

สงกะสัย ว่า ทำไม มี ญ มาถามแร้ว พวกคุร มาตอบกานเยอะจังเนอะ แบบนี้แสดงว่า ... หึหึ

เมต้า เกม  คือ deck ที่ เล่นง่าย คนที่นิยมเล่น อย่างแพร่หลาย และเก่ง เหมาะสำหรับ ผู้เล่น ทั่วไปครับ

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #20 on: December 08, 2007, 04:34:32 PM »

im เบอร์โทรมาครับ เดี๋ยวผมโทรไปให้คำปรึกษา
โทรไปนี่มีบางอย่างซ่อนเร้นนอกจากไห้ปรึกษาเปล่า ;D...แนะนำไง

queenielou
Member

« Reply #21 on: December 09, 2007, 07:49:17 PM »

รบกวนลิสต์มิสติกจำเป็นๆสมัยนี้หน่อยสิคะT^T

ยากจังงงๆ

มีKuku clock, Zeus, Andre sword , Laudamus Spear อะไรอีกเอ่ย> <

รบกวนทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

P.S. เปลี่ยนAndre, the General of Annedisonge เปนLaudamusดีกว่า ชอบๆมากกว่า> <

Member

Email
« Reply #22 on: December 09, 2007, 07:55:37 PM »

Bastet
Kuku Clock
Zeus
Ordonus
Fallen Spell
Odin
Athena
Transmigrate Pendent
Alexandite (เห็นคนอื่นใส่นะแต่ผมว่าไม่ค่อยจำเป็น นอกจากจะปิดเกม)
Chakra
Vaishravana
Gaia
Nehebkau
น่าจะครบแล้วมั้งครับ พวกรุ่นพี่คิดว่าขาดไรก็เติมหน่อยนะ ไม่จำเป็นต้องใส่ทุกใบหรอกคิดว่าเท่าที่จำเป็นก็พอ
« Last Edit: December 09, 2007, 09:58:20 PM by Gal2uDal2el3orn » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: December 09, 2007, 09:57:02 PM »

Laudamus ตอนนี้ก็มีหอกให้เล่นคู่ด้วยแล้วนะครับ 

queenielou
Member

« Reply #24 on: December 12, 2007, 11:58:27 PM »

Jormungand 2 หรือ Alana ดีค่ะ> <
Laudamus, the Sacrament of Heaven 2
Mermaid of Aquarius 3
Blue Fin Mermaid 2 หาจากไหนดีน้าม่ายเหนเรย
Timperra 4
Magamouth in Memory 4 กลับมาเล่นแร้วหาตัวนี้ยากจังT^T
Mysterious Elephant 4 ดีก่ามั้งสำหรับพายนะ> < จากที่ไปลองเล่นมาจิงๆ

Mystic Card พวกที่จำเปนแพง+หายากจังเรยอ่า

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #25 on: December 13, 2007, 12:37:00 AM »

รุสึกเหมือน เล่นกับเมก้าเม้าๆๆๆ - -***

ถ้าเล่นเด็ค Andre เต็มสูบ 3 ใบไปเรย

ผมว่าเล่นสายมังกรจะรุ่งกว่าเมก้าเม้านะ
ก็หา Jormungand ภาค Drago 2 กับ Isquatia มังกรลมหามังกรน้ำ

เปลี่ยน Magamouth in mem เป็น Isquatia

แล้วเปลี่ยน Magamouth Tamer ให้เป็น Lonely Squire

แล้วก็ลองลดช้างน้อย แล้วเพิ่ม Fish of Pieces เอาไว้ลด mp ค่าตีดีก่านะ

ส่วน mystic เก็บๆไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ครบเองแหละงับ

queenielou
Member

« Reply #26 on: December 13, 2007, 12:45:09 AM »

ไม่ได้เล่นAndreเตมสูบค่ะเพราะม่ายชอบค่ะม่ายอยากเล่นเมต้าเกม

แร้วก้อไม่ได้อยากเล่นเดคมังกรน้ำค่ะ ผู้หญิงเล่นอ่านิดนึงนะ

แร้วก้อรุ้สึกว่าจาเปนเดคคอนโทรลนิดๆอ่ะค่ะไม่ได้โจมตีอย่างเดียว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
« Last Edit: December 13, 2007, 12:47:51 AM by queenielou » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #27 on: December 13, 2007, 12:48:42 AM »

งั้นลองใช้ Bunyip กับ Shannon ดีไหมครับ ยิงฟรีสได้ inf แล้ว Bunyip ตบซ้ำได้ โหดดี
แล้วก็ ถ้าเล่นสายคอน ผมว่าใส่ Alana มูฟก็ไม่เสียหายนะ สู้ไม่ได้ก็ค่อยมูฟเค้าเอา
แต่ผมว่า Lonely Squire น่าใส่นะ = =''
« Last Edit: December 13, 2007, 12:51:31 AM by AbNolzMiC » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #28 on: December 13, 2007, 02:46:57 AM »

แนะนำ ลมน้ำ   พลัง นาค ครุฑ     โหดเกิน ญ ไป ป่าว นิ    เก่ง ยืน กราน ไม่มีใครกล้าตี ไม่ต้องกลัวสู้ไม่ได้ เรามีการุด้าโฉบ

gb_seaoer
Member

« Reply #29 on: December 13, 2007, 03:17:35 AM »

เจอมากะตัวล่ะสิ ฮ่าๆ อังเดรยังไม่กล้าตีเรย เดี๋ยวโดนโฉบ

ก็แล้วแต่นะคับ น้ำหลากหลายเหมือนกัน

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: