Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:21:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ปลดผนึกเสาหลักสวรรค์ แห่ง สายน้ำและความศักสิทธิ์  (Read 4060 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Dark Capricorn
Member

Email
« on: December 04, 2007, 02:51:50 PM »

Seal   26

Laudamus, The Sacrement of Heaven                 4           เสาหลักสวรรค์ผู้ถูกปลดผนึก
Shanon , The Inventor of Andinisonge                  4           ฟรีส+เปลี่ยนมือคอมโบมาตรฐานกับตัวข้างล่าง
Bunyip                                                                   4           เลเวล 1 คุณภาพ คอมโบมาตรฐานกะตัวข้างบน
Mermage of Aquarius                                             4           พรีสก่อนผ่าน ยกฟรีส อุปกรณ์มาตรฐานเด็คน้ำปัจจุบัน
Fish of Picess                                                         4           เลเวล 1 คุณภาพ รองใครก็ตีกระจาย
Deep Sea Eel                                                        2            ปลาไหลฟรีส เก่งดี บางทีก็ได้ประโยชน์สูง
Gigantic Ocean Fish                                             2             ไว้ยืนเทิร์นแรกๆ ว่างๆ ก็กินปลาแล้วฟรีส
Naomi , The Waitess/Sigmund3rd,The little prince           2              หาอาวุธปลดผนึกอย่างเดียว ที่เหลือก็ตัวล่อเป้า

Mystic สำคัญ   Caerimonia,The Spear of Laudamus            2
                       (ที่ผมเล่นขณะนี้ Mystic 27 ใบ)

วิธีเล่น  เด็คนี้ เล่นแบบมาตรฐานของเด็คน้ำนะครับ ฟรีสแล้วตบ  Laudamus เมื่อควงหอกแล้ว เก่งมาก คอมปลาตบฟรีส สบายใจครับ ใช้ Naomi หรือ Sigmundเด็ก หาหอกแล้วพลีชีพ จากนั้นก็ลงLaudamus มาใบ้ 1 ตัว เอาหอกในShineมาติด บอกผ่านใบ้อีก 1 ตัว สบายใจสุดๆครับ

แพ้  ออลเร็ว ตีเร็ว ควายมากๆนี่ก็ลำบาก เก่งด้วยอาวุธก็ลำบากเช่นกัน 

ก็จัดมาเฮฮาครับ จริงๆไม่อยากเอามาลงเพราะมีคนจัดเด็คLaudamusมาลงแล้วกลัวซ้ำ แต่อยากให้วิจารณ์เลยเอามาลงครับ ก็ติได้ชมได้ เสนอแนะได้ครับ จะได้เอาไปปรับปรุง

ปล   Naomi หรือ Sigmund เด็ก อะไรเสิร์จหอกดีกว่ากันนี่  ???
« Last Edit: December 05, 2007, 09:34:55 PM by Dark Capricorn » Logged

Moonshiny Doll
Member

« Reply #1 on: December 04, 2007, 03:10:28 PM »

ผมว่าSigmundเด็กเหมาะกว่านา เพราะจะใช้เป็นตัวตีด้วยก็ได้

gb_seaoer
Member

« Reply #2 on: December 05, 2007, 01:30:53 AM »

เคยเห็นละ ชนะพี่ Pete 2-0 เลย โหดมากมาย
หอก-mp อีก

ตัวเสิร์ช ผมว่า Sigmund เร็วกว่าอะ ร่ายถูก แปะเลย ด้วย
แต่ Naomi มันยืดหยุ่นกว่า ถ้าจะหาของลง shrine อย่างเดียว Sigmund ดีกว่านะ ผมว่า

ปล.เด็คเทพ !!

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #3 on: December 05, 2007, 07:59:12 PM »

รบกวนหน่อยครับ 
Caorimonia,The Spear of Laudamus นี่ใบไหนหรอครับหา  text แล้วไม่เจอ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #4 on: December 05, 2007, 08:34:00 PM »

รบกวนหน่อยครับ 
Caorimonia,The Spear of Laudamus นี่ใบไหนหรอครับหา  text แล้วไม่เจอ

Caerimonia, the Spear of Laudamus
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: PS : yes Turn: inf Rarity: promo
Skill:
NULL
Ability:
ถ้า Seal ที่ Caerimonia, the Spear of Laudamus ติดคือ [Water] Seal นั้น At +1 Df +1
ถ้า Seal ที่ Caerimonia, the Spear of Laudamus ติดคือ Laudamus, the Sacrament of Heaven Seal นั้น At +1 Sp +1 Mp -1 และได้รับ Ability “เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกันของเรา เราสามารถให้ Seal 1 ใบสูญเสีย Skill และ/หรือ Ability 1 Turn”
เมื่อ Laudamus, the Sacrament of Heaven เข้ามาในสนาม สามารถนำ Caerimonia, the Spear of Laudamus ใน Shrine ไปติดที่ Seal นั้นได้
ข้อยกเว้น: NULL

search คำว่า spear ก็ เจอละครับ

banksniperboys
Member

« Reply #5 on: December 05, 2007, 11:16:27 PM »

ชื่อกระทู้อลังการมาก

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #6 on: December 06, 2007, 01:33:51 AM »

ชอบแนวนี้จังเลยแฮะ ใช้ Sigmundเด็ก Search เร็วกว่าเยอะ เชื่อเหอะเพราะนำเข้ามาในสนามเลยแถมใช้ High Priest ยิงไม่ได้ อีกอย่างค่าร่ายยังถูกกว่าด้วย

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: December 06, 2007, 02:13:11 AM »

อะ จ๊า    เก่งดี จัง เรย  ไม่ลอง ทิมเพอร่า กะ ซินน้ำ หรอ คับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #8 on: December 08, 2007, 11:05:16 PM »

ผมจัดใช่นาโอมินะครับ เพราะหายอย่างอื่นได้ด้วย  ถ้าเกมส์ยาวก็กู้ของอย่างอื่นมาขว้างได้ด้วย  ซิกมัสเด็กผมว่าใส่มาแล้วคงได้แค่เอาวิ่งไปตีให้มันตายละครับ  คงไม่ได้ตีจริงๆเท่าไร  ไม่มีตัวรองให้

Timperraผมว่ายังไงก็ต้องใส่นะ เพราะเป็นตัวหาหอกด้วยอีกตัวหนึ่งชั้นดีเลย เพราะลงมาเปิดกองเจอหอกเราไม่หยิบก็ได้ แล้วให้Ladamusลงมาหยิบ

Ladamusเอาไปอยู่กับอังเดรก็ได้นะครับ  จะได้อังเดรอีกแบบไปเลย  ถ้ายังไม่เบื่อหน้าอังเดรนะ  อิอิ   

แต่ว่าจัดจริงๆ นีไม่ฮ่านะครับ  เก่งสู้เมต้าเกมได้เลย

จัดเด็คนี้แนะนำว่าคิดไว้ง่ายๆก่อนประมาณนี้   ตัวยัน>>>>ตัวหาของ>>>>Combo>>>>Ladamus  จะจัดง่ายครับ

Comboแนะนำง่ายๆ ให้ละกัน  Mermage of Aquariusใช้Skillยก Sinนำ ,อังเดรSt3 , Blue Fin mermage , Ladamus ,Timperra พวกนี้ไปใช้ใหม่ก็ได้  แค่นี้ก็พอเห็นเด็คแล้วนะครับ 

จริงๆจะเอาตัวอื่นมาประกอบด้วยก็ได้  เช่น เฮี่ยว ที่เล่นในเด็คที่ยันได้แรกเหมือนกัน แถมยังได้เพิ่มทางบุกด้วย

Ladamus+หอก เล่นดีๆนั้นเก่งมาก  จี้Seal2ใบกลายเป็นการ์ดปล่าวๆได้เลย

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: December 09, 2007, 01:06:24 PM »

เคยเห็นละ ชนะพี่ Pete 2-0 เลย โหดมากมาย
พี่เค้าชนะ 2-1 ตะหาก - -"

แต่ยอมรับเด็คนี้โหดจริงๆ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #10 on: December 09, 2007, 03:03:23 PM »

ผมว่า Naomi ดีกว่านะหาขึ้นมือมา ยังไงก็ใช้ Shannon ทิ้งจั่วก็ได้

ผมว่าลด เงือก ใส่ Timperra ดีกว่ามั้ยคับ

เป็นตัวเร่งจั่วที่ดีมากเลยคับ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #11 on: December 09, 2007, 03:33:24 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

การที่ไม่เห็นมักรผัก หรือTemperaในเด็คนี้ เนื่องจาก ขายรับประทานไปหมดแล้วครับ ที่ไม่เห็นซินน้ำในเด็คนี้ เพราะของมันแพงครับ ที่ไม่เห็นอังเดร บลูฟิน เพราะเบื่อหน้าตาพวกเค้าครับ สรุปคือเด็คนนี้ผมลองจัดจากของที่มีอยู่เดิมและลองมาเล่นดูครับ

สำหรับคอมโบที่คุณ รัตติกาลแนะนำมา ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่เปลี่ยนเป้นยกบันยิบแทน และทิ้งให้ชานอนฟรีสต่อ ก็เข้าท่าดีครับ

ปล มีทางเลือกอีกแล้ว เกรกอรี่เด็กก็น่าจะเวิร์ค เล่นกะอลาน่าเลย แต่ของไม่มี โฮะ ๆ ๆ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #12 on: December 09, 2007, 11:00:21 PM »

^
เด็คนี้จริงๆมีแบบจัดถูกด้วยนะ  แต่พูดว่าถูกไม่ได้ เพราะเฉพาะหอกก็แพงอยู่  เหอๆ

เฉพาะMermage of Aquariusก็ทำได้มากแล้ว  ถ้าเอาComboอีกชุดนึง  เล่นกับOdilonก็ได้  ง่ายดี  ไม่ก็Capricornไปเลย

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #13 on: December 10, 2007, 03:42:31 AM »

cool deck

Lightning9
Member

« Reply #14 on: December 10, 2007, 04:24:09 PM »

ผมว่า naomi หาหอกดีกว่านะครับ ให้ MOA ยกฟรีส แล้วลงใหม่ หา PS ก็ได้ด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: